Chi hội Những bước đi đầu tiên với triton 2016

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chào các cụ, em mới mua triton at 1 cầu 2016 được hai tuần, xin đóng góp mọt số thông tin nhỏ để thớt triton được phong phú hơn
1. Màu xe : em mệnh thổ nên chọn màu nâu mà theo quan điểm của em là vừa hợp vừa lịch sự (biển số mica ép hết 250k ở cổng trạm đăng kiểm chỗ Giải Phóng gần cổng Parabol Bách Khoa)

2. Những cái em bổ sung vào so với nguyên bản em liệt kê theo thứ tự trước sau và cập nhật khi có bổ sung, coi như nhật ký để sau này đỡ quên và cũng là để các cụ nghía cho vui:

2.1- 19/11/2016 - đầu tiên là cái vè che mưa, em mua ở Đỗ Ngọc Du, 350k cả lắp. nhìn xịn hơn cái loại 250k tronng dởm dởm

2.2. 27/11/2016: lót thùng Max Liner, em lắp ở Đặng Gia, Phạm Hùng, 3500k.
Lưu ý: khi lắp phải tháo hai cái ốc ở hai góc cuối thùng, thấy thợ dùng búa đục rầm rầm vào cái xe mới nên cũng hơi xót, tuốc nơ vít với búa thì các chú cứ thả rầm rầm vào sàn thùng lúc chưa có lót. Mới đầu còn có chú thợ óc bé như trái nho, phồng mang trợn mắt vặn đến gãy cả cái tuốc nơ vít mà ốc vẫn chưa ra, haizzz!

26/11/2016. Khăn lau xe, chổi lông ni lôn: nhân tiện chở vợ đến sở Tư pháp chỗ Trần Phú Hà Đông, em lọ mọ sang đại lý Minh Đức đối diện, hỏi em bán hàng có khăn lau xe không bèn được giới thiệu cho cái khăn lau không rụng bông, em mua luôn với giá hình như là 40-50k thì phải, em không nhớ vì mua mấy cái khăn linh tinh nữa tất cả hết có 85k. chổi ni lôn thì vợ mua hộ thấy bảo cũng rẻ, 60k ở trong fivi mart. Em dùng thử luôn thì thấy cả khăn và chổi đều ngon

2.3 Nắp thùng: chưa lắp, em đang nghiên cứu nắp thấp hai kiểu 45 độ và 90 độ. Cái nắp cuộn nhìn thì thích nhưng em nghĩ sẽ bị nước vào và không chắc chắn, chắc có thằng trẻ con trèo lên là sập, em đoán thế. Khi nào đủ lúa, lắp xong nắp em lại cập nhật hầu các cụ

nam_vnb

Xe máy
Website
worldmap.harvard.edu
Một cầu à bác, sao không cố tí làm con 2 cầu (em rất tiếc vì không cố múc 2 cầu). Mấy cái đồ vệ sinh xe vào metro có bán, từ khăn lau, nước rửa xe, rửa kính ... Chúc mừng bác.

ltvthang

Xe đạp
bác mua xe có hay đi phố thấy ổn và bất tiện không?, đang thèm em nó mà lăn tăn vụ đi trong phố qua

avn

Xe điện
Lắp thêm cái cam lùi đi cụ chủ, khi lùi đỗ cho nó tiện. Mà em tưởng Thổ thì chuẩn chỉ nhất là màu đỏ chứ nhỉ.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
bác mua xe có hay đi phố thấy ổn và bất tiện không?, đang thèm em nó mà lăn tăn vụ đi trong phố qua
EM toàn đi trong phố thôi bác, ồn thì hơn máy xăng rồi nhưng muốn ko ồn thì nhớ lúc nào cũng kéo kính, bất tiện thì cũng hơn sedan vì em nó dài đến 5m28, do vậy nên đi đâu em toàn chủ động chọn chỗ rộng rãi thoáng mát. Đi mãi rồi rồi cũng quen thôi!

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Lắp thêm cái cam lùi đi cụ chủ, khi lùi đỗ cho nó tiện. Mà em tưởng Thổ thì chuẩn chỉ nhất là màu đỏ chứ nhỉ.
Cam lùi được lắp khuyến mại theo xe luôn nên em không liệt kê ra cụ, trải sản , dán kinh 3M cũng được khuyến mại luôn, không lấy khuyến mại không được trừ tiền nên em đành dùng vậy, nhưng em thấy chất lượng khá chuẩn, trải sàn thấy xin hơn đi làm ở Trần Quang Khải nhiều. Màu đỏ thì "Hỏa sinh Thổ" là tốt rồi nhưng đỏ của triton xấu vãi!

Chỉnh sửa cuối:

sliver-ranger

Xe tải
Tổng lăn bánh bao tiền cụ ? Em khoái 1 cầu AT lắm

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Một cầu à bác, sao không cố tí làm con 2 cầu (em rất tiếc vì không cố múc 2 cầu). Mấy cái đồ vệ sinh xe vào metro có bán, từ khăn lau, nước rửa xe, rửa kính ... Chúc mừng bác.
Cố tý là em thành quá cố luôn cụ ạ! mà sao phải cố thế cho nó khổ, có đến đâu dùng đến đấy

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
6 trăm mà có khuyến mãi gì không cụ ? cụ đã tham khảo các đại lý chưa ? Bên Việt Hùng ( bến Xe Yên nghĩa) nghe bẩu giá tốt hơn
Em tham khảo 8 đại lý rồi cụ, giá như nhau thôi ! đại lý có sx ra được xe đâu mà quyết được giá !

avn

Xe điện
Cam lùi được lắp khuyến mại theo xe luôn nên em không liệt kê ra cụ, trải sản , dán kinh 3M cũng được khuyến mại luôn, không lấy khuyến mại không được trừ tiền nên em đành dùng vậy, nhưng em thấy chất lượng khá chuẩn, trải sàn thấy xin hơn đi làm ở Trần Quang Khải nhiều. Màu đỏ thì "Hỏa sinh Thổ" là tốt rồi nhưng đỏ của triton xấu vãi!
He he, vậy mà em phải lấy màu đỏ vì mệnh Thổ đấy cụ. Em ko được KM cam mới đau, ra ngoài lắp 700K ở ĐG, lắp luôn cái nắp SM1 và lót thùng ở đó.

Thực sự em khoái màu bộ đội, màu xám titan, mà màu cafe cụ lấy cũng đẹp, nhìn nó ko lòe loẹt như con đỏ của em (có ông anh đùa bảo trông màu ĐĨ bm ra :D)

Chắc cụ cũng lấy đợt giá 56x củ phải ko ạ. Được cái đi lại sướng, ngày xưa đi Morning toàn bị chèn ép, giờ lừng lững Triton thấy các anh nhường nhịn hơn nhiều :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Lên full vô lăng = khiển vô lăng có hand-free, lắp cruise control + active auto lock/unlock bản full cũng phải kinh vài phần :D

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
He he, vậy mà em phải lấy màu đỏ vì mệnh Thổ đấy cụ. Em ko được KM cam mới đau, ra ngoài lắp 700K ở ĐG, lắp luôn cái nắp SM1 và lót thùng ở đó.

Thực sự em khoái màu bộ đội, màu xám titan, mà màu cafe cụ lấy cũng đẹp, nhìn nó ko lòe loẹt như con đỏ của em (có ông anh đùa bảo trông màu ĐĨ bm ra :D)

Chắc cụ cũng lấy đợt giá 56x củ phải ko ạ. Được cái đi lại sướng, ngày xưa đi Morning toàn bị chèn ép, giờ lừng lững Triton thấy các anh nhường nhịn hơn nhiều :D
Vâng cũng giá đấy cụ ạ. Giờ đi thấy các cụ sedan nể hơn, chri có cái bọn taxi vẫn láo, em bảo hôm nào em lắp thêm cái cản jungle vào cho bọ nó nhìn thấy tránh xa ra, hôm vào DG thấy bảo lắp cái đỏ phải bỏ cái cản nguyên bản ra nên em không thích

xelulu

Xe buýt
Chúc mừng cụ đẹp quá. Em chạy nhiều xe rồi nhưng ngồi lên ranger em vẫn không cảm thấy thoải mái bằng con triton này. Cảm giá triton nhỏ nhắn xoay sở trong phố vẫn dễ hơn/.

newt

Xe hơi
Màu nâu lên ảnh đẹp cụ nhỉ !

Triton2016 2x2

Xe tải
Em cũng chạy triton 4x2 at, muốn có khóa cửa tự động. Ko biết có phải lắp ngoài ko nhỉ

Nắp thùng xe cụ ngâm cứu kỹ nhu cầu trước khi lắp.
1/ Không có nhu cầu chở đồ thường xuyên
Thường thì 10 chuyến đi thì 9 chuyến chả chở cái j. Nhu cầu như này thì nên để trần hoặc lắp một gá đứng sát với mép kính sau thùng xe. Để làm điểm tựa và tạo dáng cho đẹp nếu thích. Mua thêm thùng chứa đồ vật dụng. Thùng này chứa cũng khá nhiều đồ nhưng không tốn diện tích. Riêng thùng sau có một cái rất hay nếu là phạm vi gia đình có thể trải đồ lên ngồi ăn ngắm cảnh được nếu địa hình phía dưới bị ướt. Ngoài ra lũ trẻ cũng như lũ lớn rất thích ngồi thùng để ngắm cảnh. Để trống thì tết nhất còn chở cành đào các kiểu được.
2/ Có nhu cầu chở hàng thường xuyên
Nên nắp cái thùng full cao bằng xe để ưu tiên việc chở đồ. Nắp cái thùng cao ngang thùng sau thì hạn chế rất nhiều.
- Không chở được nhiều đồ
- Khó vệ sinh
- Không thể chở người
- Có nhu cầu lớn nhất có lẽ là về thời trang thì miễn bàn

avn

Xe điện
Nắp thùng xe cụ ngâm cứu kỹ nhu cầu trước khi lắp.
1/ Không có nhu cầu chở đồ thường xuyên
Thường thì 10 chuyến đi thì 9 chuyến chả chở cái j. Nhu cầu như này thì nên để trần hoặc lắp một gá đứng sát với mép kính sau thùng xe. Để làm điểm tựa và tạo dáng cho đẹp nếu thích. Mua thêm thùng chứa đồ vật dụng. Thùng này chứa cũng khá nhiều đồ nhưng không tốn diện tích. Riêng thùng sau có một cái rất hay nếu là phạm vi gia đình có thể trải đồ lên ngồi ăn ngắm cảnh được nếu địa hình phía dưới bị ướt. Ngoài ra lũ trẻ cũng như lũ lớn rất thích ngồi thùng để ngắm cảnh. Để trống thì tết nhất còn chở cành đào các kiểu được.
2/ Có nhu cầu chở hàng thường xuyên
Nên nắp cái thùng full cao bằng xe để ưu tiên việc chở đồ. Nắp cái thùng cao ngang thùng sau thì hạn chế rất nhiều.
- Không chở được nhiều đồ
- Khó vệ sinh
- Không thể chở người
- Có nhu cầu lớn nhất có lẽ là về thời trang thì miễn bàn
Cụ Phó chuẩn quá, đầu tiên em để trống thì gấu nhà bảo cứ như xe cởi truồng. Đành phải ngắm nghía săm soi mãi mới chọn cái nắp mở 90 độ SM1 - mở cao ngang nóc xe (tương tự như nắp thùng cao). Tuy nhiên giờ có muốn chở cành đào thì đúng là chịu, chỉ có cách bắt em nó nằm xuống :D

Mà mở nắp thùng SM1 nặng phải biết, sau này tay em chắc to ra nhiều.