Hải Dương Những địa chỉ cần tránh xa ở Hải Dương

fulro

Xe tăng
Em mở thớt này để các cụ mợ nhà mình nếu đã bị lừa, bị chặt chém cảnh báo cho mọi người tránh mất tiền oan

fulro

Xe tăng
Chiều 3/9 em đổ xăng ở cây xăng cổng nhà hàng 61 Thống Nhất
Thằng nhân viên đầu cắt cua vừa bơm cho 1 xe máy 70k xong cầm vòi hỏi:
- Anh đổ bao nhiêu
- Cho em 600
Nó nhìn nóc xe tươi cười:
- Xe anh lắp thêm giá à? (bắt đầu cắm vòi bóp cần bơm từ 70k. May mà em nhìn đồng hồ trước).
- Vâng.
Đến 600..7 nó nhả cần.
Em bảo: Anh bơm tiếp 70k đi, tôi nhìn đồng hồ rồi.
Nó đưa tay gãi đầu: Thế à, chắc em quên chưa ấn.

Các cụ đổ xăng nhớ nhìn đồng hồ nhá, hở ra là chúng nó móc túi liền đấy

xe_om88

Xe tăng
Thời buổi này thì chặt chém nhiều lắm,kể mãi cũng chạ hết..dưng mờ nếu thay cái thèng bán xăng là e mít tin thì chắc cụ chạ hỏi giề đâu,chỉ có đưa xèng cho ng ta thôi vì e cũng tuyền thế=))

mec e250

Xe tải
Chết chửa mình đi bơm xăng chẳng mât khi để ý cả

ninhkent

Xe tăng
EM dính 1 phát ngay trên mỹ đình. CHỗ lê quang đạo, nó bơm từ 155 ngàn. EM cứ để cho bơm. Trước khi bơm nó bắt chuyện này kia rất thân thiết, như người nhà. EM bảo lần sau mày con thế pố cho mày lên báo. ;)) ;)) ;))

Cây xăng ở gần toà nhà Kim tự tháp Lilama ven đường 5
Em có thói quen đi 2b gần như hết sạch mới đổ xăng. Đổ ở đó 70k vẫn thấy vơi, trong khi em hay đổ ở cây xăng đối diện công viên 65k là đầy tràn (Cùng đơn giá khi chưa tăng đấy nhé)
Gấu nhà em cũng đổ ở đó 1 lần và cho nhận xét tương tự

quanglehd

Xe hơi
Cây xăng ở gần toà nhà Kim tự tháp Lilama ven đường 5
Em có thói quen đi 2b gần như hết sạch mới đổ xăng. Đổ ở đó 70k vẫn thấy vơi, trong khi em hay đổ ở cây xăng đối diện công viên 65k là đầy tràn (Cùng đơn giá khi chưa tăng đấy nhé)
Gấu nhà em cũng đổ ở đó 1 lần và cho nhận xét tương tự
Em cũng bị ở đó 1 lần rồi. Cạch ko bao giờ quay lại luôn.

HwngHD

Xe tăng
Đúng rồi cây xăng Lilama gần nhà em mà e ko dám đổ toàn phải chạy sang cây cạnh bãi xe Mai Linh, cây này thì quen và họ cứ bấm tiền trước bơm hết tiền thì thôi nên yên tâm.
1.Cây Lilama thì cũng chuyên kiểu đổ cho xe trước xong đổ luôn sang xe mình. Lần đó e đi trả cái xe tự lái gần đến nhà thì hết xăng thế là rẽ vào đổ 50k, có 2 em NV già phục vụ 1 e bơm 1 e thu tiền. E bơm tưởng oto là đổ nhiều lắm, bơm nối luôn cái xe máy vừa đổ 30k. Em vừa nhìn vèo cái đã đến 50k bảo e thu tiền: ơ ơ... e thu tiền quay vào bảo e kia ko dc rồi thế mới bơm đủ cho e.
2.Cây đối diện CV bạch đằng: hôm đấy e với Cụ bhhd vừa đi off chùa Thanh Mai về oánh con Captiva vào đổ xăng cũng mấy e già vừa đổ vừa bắt chuyện: oài các chú có cái áo chóe wa (áo OF mà) v.v... mình mất tập trung y như rằng vèo cái đã xong, đến khi về nhà nhìn vạch thấy ko đầy mới biết bị móc túi, hix. Ở cây này còn có kiểu đêm khuya vào đổ ko thèm bơm từ cây mà đổ từ xô ra. Từ đó e sợ luôn.
Túm lại đi đổ xăng là cứ phải nhìn cẩn thận.

Blinlove

Xe điện
Đúng rồi cây xăng Lilama gần nhà em mà e ko dám đổ toàn phải chạy sang cây cạnh bãi xe Mai Linh, cây này thì quen và họ cứ bấm tiền trước bơm hết tiền thì thôi nên yên tâm.
1.Cây Lilama thì cũng chuyên kiểu đổ cho xe trước xong đổ luôn sang xe mình. Lần đó e đi trả cái xe tự lái gần đến nhà thì hết xăng thế là rẽ vào đổ 50k, có 2 em NV già phục vụ 1 e bơm 1 e thu tiền. E bơm tưởng oto là đổ nhiều lắm, bơm nối luôn cái xe máy vừa đổ 30k. Em vừa nhìn vèo cái đã đến 50k bảo e thu tiền: ơ ơ... e thu tiền quay vào bảo e kia ko dc rồi thế mới bơm đủ cho e.
2.Cây đối diện CV bạch đằng: hôm đấy e với Cụ bhhd vừa đi off chùa Thanh Mai về oánh con Captiva vào đổ xăng cũng mấy e già vừa đổ vừa bắt chuyện: oài các chú có cái áo chóe wa (áo OF mà) v.v... mình mất tập trung y như rằng vèo cái đã xong, đến khi về nhà nhìn vạch thấy ko đầy mới biết bị móc túi, hix. Ở cây này còn có kiểu đêm khuya vào đổ ko thèm bơm từ cây mà đổ từ xô ra. Từ đó e sợ luôn.
Túm lại đi đổ xăng là cứ phải nhìn cẩn thận.
Việc tránh này theo e Bất cứ ai, bất cứ đâu cũng phải cẩn thận. Ở đâu cũng có ng xấu người tốt. Cây xăng nào chúng ta cũng phải cẩn thận, Xưởng sửa xe nào cũng phải cơi nới công sửa ... đôi dép tổ ong để của nhà cũng phải cẩn thận.
Chúc cả nhà An toàn & Very Fun!

Blinlove

Xe điện
Cố gắng chạy xuống cuối cây xăng của nhà nước ở cuối Nguyễn Lương Bằng mà đổ.
Cây xăng phun nhắc ở đây cũng là cây Nhà nước đới chứ! Cảnh giác all là ổn thôi! Chỉ lo đổ rượu trước đổ xăng sau thì 1 triệu ăn 5 trăm vẫn dính ...

jayz_lkp

Xe tải

anvilvn123

Xe đạp
Cây xăng Công an hả cụ, tuyền xin phiếu xăng ông già cho ra đây đổ^^
Cây gần chợ Hội đô ấy cụ ah. Chứ cái cây công an bên cạnh PCCC chắc chỉ có lính PC mới đổ =))

tepriu

Xe đạp
Nói tóm lại là nên đổ xăng tại các cây xăng trực thuộc trực tiếp CN Xăng dầu Hải Dương petrolimex, còn các đại lý tư nhân thì...Vì các cụ biết đó hoa hồng có khoảng 3-400đ/lít thì họ cứ bán thế thì sống vào ...đâu? Nên họ phải xẻ một ít từ các cụ để bù vào chứ.

bang c nang cap

Xe máy
em hay chạy xe đường dài thì cứ cây petrolimex mà đổ. em nghĩ cách quản lý, giao nhận của cây nhà nước nó khác với cây tư nhân nên mình nhìn kỹ đồng hồ là được. Nhưng nói chung cứ tiêu đến tiền là phải cẩn thận các Cụ nhỉ???:-s:-s:-s

pham thanh luan

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi cây xăng phía bên 559 hay bên kia.có 2 cây xăng mà lâu rồi e ko về quê nên không biết.để e còn tránh mấy thằng cu