Những điều cần lưu ý khi đồng hành với vợ 2 :)

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Những điều cần lưu ý khi đồng hành với vợ 2 :)

Em xin phép lập cái thớt này để các cụ cùng chia sẻ những kinh nghiệm cần thiết khi sử dụng xe.

Đầu tiên là về điều hòa, nếu sử dụng không đúng cách thì rất hại cho sức khỏe, nhất là trẻ em và phụ nữ các cụ nhé! (Em trích dẫn nguyên văn cái này ra từ http://thanhnientudo.com/2014/02/14/may-lanh-trong-xe-hoi-vui-long-doc-va-chia-se vì sợ link die các cụ không đọc được)

Bài này dành cho mọi người để đọc và sau đó chia sẻ … có thể giúp cứu vãn cuộc sống.

Hiện tại, điều này rất thú vị! TẠI SAO Trong cuốn Hướng dẫn sử dụng xe của tôi cho biết phải mở các cửa sổ để đẩy tất cả không khí nóng ra trước khi bật máy lạnh?

Không nghi ngờ, hơn bao giờ hết, ngày càng có nhiều người chết vì ung thư. Chúng tôi tự hỏi, vấn đề này đến từ đâu, đây là một ví dụ giải thích trong nhiều nguyên nhân gây ung thư.

Phần đông người ta vào xe của họ, điều đầu tiên là vào buổi sáng, và điều cuối cùng vào ban đêm, 7 ngày một tuần.

khi tôi đọc điều này, nó làm tôi cảm thấy tội lỗi và xấu hổ. Xin vui lòng chuyển thông tin này đến cho càng nhiều người càng tốt. Đoán xem, thực hiện sự thay đổi không bao giờ là quá muộn.

Xin vui lòng đừng bật máy lạnh ngay sau khi bạn mới vào xe hơi.

Việc đầu tiên khi bước vào xe là mở cửa sổ và sau đó một vài phút, vặn máy lạnh lên.

Đây là lý do: Theo nghiên cứu, bảng đặt các đồng hồ đo tốc độ, mức dầu mỡ… ở phía trước xe, chỗ ngồi, ống dẫn khí lạnh, trong thực tế tất cả các đồ làm bằng nhựa trong xe của bạn, tỏa ra Benzen, một độc tố gây ung thư – một chất gây ung thư mạnh nhất. Hãy để ý, quan sát mùi nhựa nóng trong xe của bạn khi bạn vừa mở cửa, và trước khi bạn bắt đầu nổ máy. Ngoài việc gây ra ung thư, chất Benzen độc hại cho xương, gây thiếu máu và làm giảm các tế bào máu trắng. Tiếp xúc lâu dài có thể gây ra bệnh bạch cầu và làm tăng nguy cơ một số bệnh ung thư. Nó cũng có thể làm sẩy thai ở phụ nữ đang mang thai.

Độ Benzen trong nhà “được cho phép” là: 50mg mỗi sq.ft (bộ vuông).

Một chiếc xe đậu trong nhà, với các cửa sổ đóng, sẽ chứa 400-800 mg Benzen – 8 lần so với mức cho phép.

Nếu đậu dưới ánh mặt trời, ở nhiệt độ trên 60 độ F, mức Benzen sẽ lên đến 2.000-4.000 mg, 40 lần so với mức chấp nhận. Người bước vào xe, khi các cửa sổ khép kín, sẽ hít phải quá nhiều lượng độc tố Benzen.

Benzen là một chất độc có ảnh hưởng đến thận và gan của bạn. Tệ hại hơn, là vô cùng khó khăn để trục xuất những thứ độc hại này ra khỏi cơ thể.

Vì vậy, bạn hỡi, hãy mở cửa sổ và cửa ra vào của xe hơi của bạn – cho nó một thời gian để thông thoáng – (xua tan những thứ chết người) – trước khi vào xe.

Nghĩ xem: “Khi ai đó chia sẻ một cái gì có giá trị với bạn và bạn được hưởng lợi từ nó, bạn có một nghĩa vụ đạo đức để chia sẻ nó với những người khác”.

Chỉnh sửa cuối:

Babet Ta

Xe tăng
Thanks cụ Turbodiesel đã chia sẻ!

Ở bãi gửi xe, cháu thường: Mở cửa sổ trước của xe đầu tiên, lau bụi kính, kiểm tra cần số, đợi đèn báo bơm xăng tắt, đạp côn (phòng khi đang gài số hoặc bị giắt số), đề, đợi tí rồi mới đi, đi khoảng vài trăm mét mới bật máy lạnh...
Hàng tuần kiểm tra nước rửa kính và làm mát, dội cho ắc quy tí nước sôi...

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Thanks cụ Turbodiesel đã chia sẻ!

Ở bãi gửi xe, cháu thường: Mở cửa sổ trước của xe đầu tiên, lau bụi kính, kiểm tra cần số, đợi đèn báo bơm xăng tắt, đạp côn (phòng khi đang gài số hoặc bị giắt số), đề, đợi tí rồi mới đi, đi khoảng vài trăm mét mới bật máy lạnh...
Hàng tuần kiểm tra nước rửa kính và làm mát, dội cho ắc quy tí nước sôi...
Công tác kiểm tra các loại dầu, nước làm mát, nước rửa kính...em cũng thường xuyên làm nhưng cái vụ dội cho accu tí nước sôi là như thế nào cụ nhỉ? Cái này thì chưa bao giờ em làm cả :)

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Hi, hôm nay các cụ lượn diễn đàn sớm nhỉ?
Đêm qua mạng mẹo củ chuối quá, em up một phát nó lên 2 lần, không xóa đi được nên dùng phương án sửa bài. Vẫn chuối, cuối cùng lại thành sửa cả 2 thớt mới chán chứ. Đang phải sửa lại nội dung bài của thớt này đây. Cái thớt thừa kia xóa cách nào cụ?

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Gọi cụ Mèo, Chánh ứ biết có xóa đc ngoài này ko :))
Em đã khấn đến tận các kỵ nhà mình rồi, hiệu quả ngay, tự nhiên thấy biến mất chả phải nhờ ai cụ ợ :))
Hay là em chưa post lên nhỉ, em đang nằm mơ chăng? :D

Chỉnh sửa cuối:

Tung.urenco

Xe hơi
Bài viết rất hữu ích, cám ơn chủ thớt nhiều nhé

donghd2009

Xe điện
Bài viết của cụ rất hữu ích, từ ngày đi xe e luôn áp dụng phương án của cụ. E mở xe, bật chìa khóa, kéo kính xuống, đề nổ, bật quạt gió số 2, đi ra ngoài làm điếu thuốc song mới lên xe vi vu...

vip tien sinh

Xe ngựa
Công tác kiểm tra các loại dầu, nước làm mát, nước rửa kính...em cũng thường xuyên làm nhưng cái vụ dội cho accu tí nước sôi là như thế nào cụ nhỉ? Cái này thì chưa bao giờ em làm cả :)
Khi bình yếu dội nước sôi vào bình sẽ tăng điện cu ak.

Babet Ta

Xe tăng
Khi bình yếu dội nước sôi vào bình sẽ tăng điện cu ak.
Tăng điện hay không thì cháu không rõ, nhưng dội tí nước sôi vào cọc bình thì sạch ngay, giúp điện "vào - ra" tốt hơn ah. Đặc biệt là cọc âm.

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Đúng rùi, nếu cọc bìng nó sùi ra.
Tăng điện hay không thì cháu không rõ, nhưng dội tí nước sôi vào cọc bình thì sạch ngay, giúp điện "vào - ra" tốt hơn ah. Đặc biệt là cọc âm.

vnr_82

Xe điện
Vâng, cụ ra đt em. Cụ có địa chỉ ở đó chưa?
Nghe bảo ở Việt Yên gần đến TP B.Giang, e lơ ngơ ko rõ mô tê gì. Nhờ cụ ngó ngàng thẩm định phát. Chuyến này e đưa gd về quê Tiên Du chơi, tiện thăm thú vài nơi cụ ạ. Nếu kiếm đc con xe chạy luôn thì thuận lợi quá.

vip tien sinh

Xe ngựa
Nghe bảo ở Việt Yên gần đến TP B.Giang, e lơ ngơ ko rõ mô tê gì. Nhờ cụ ngó ngàng thẩm định phát. Chuyến này e đưa gd về quê Tiên Du chơi, tiện thăm thú vài nơi cụ ạ. Nếu kiếm đc con xe chạy luôn thì thuận lợi quá.
Vậy là mai cụ mí gđ về Tiên Du chơi ak? Em cứ tưởng cụ phi từ trỏng ra coi xe.

vnr_82

Xe điện
Vậy là mai cụ mí gđ về Tiên Du chơi ak? Em cứ tưởng cụ phi từ trỏng ra coi xe.
Lý do chính là ra coi xe - tiện chả mấy khi ra ngoài đó nên kéo gia đình ra 1 chuyến luôn cụ ạ. Tiên Du là quê mẹ nhà e, ngay Chùa Phật Tích ấy. Có gì hẹn gặp lại cụ :P

vip tien sinh

Xe ngựa
Lý do chính là ra coi xe - tiện chả mấy khi ra ngoài đó nên kéo gia đình ra 1 chuyến luôn cụ ạ. Tiên Du là quê mẹ nhà e, ngay Chùa Phật Tích ấy. Có gì hẹn gặp lại cụ :P
Nếu mai cụ vẫn ra thì tối em ứ đi coi nữa, mai em qua Phật Tích thồ cụ đi lun. Cụ đt hẹn gặp đê.

vnr_82

Xe điện
Nếu mai cụ vẫn ra thì tối em ứ đi coi nữa, mai em qua Phật Tích thồ cụ đi lun. Cụ đt hẹn gặp đê.
Vâng,mai e qua tp Bắc Ninh e ới cụ. Gd e hiện tại mai ra ngoài đó ở HN 1-2 hôm mí về quê Tiên Du, nên e nhảy xe Bus từ G.Bát về B.Ninh cụ ạ. Mai gặp lại cụ ná.

vip tien sinh

Xe ngựa
Vâng,mai e qua tp Bắc Ninh e ới cụ. Gd e hiện tại mai ra ngoài đó ở HN 1-2 hôm mí về quê Tiên Du, nên e nhảy xe Bus từ G.Bát về B.Ninh cụ ạ. Mai gặp lại cụ ná.
Uki cụ. Khoảng mấy giờ cụ ra tới HN?

vnr_82

Xe điện
Vui tóa, e gặp cụ mí đc hông ...
Đc thía thì còn gì bằng. Rất vui đc gặp mí cụ. Hay e chờ Gia Lâm cụ qua đón e sang bên cụ Vip rồi ta đi nhỉ ? Mờ e muốn đi sớm chút cụ ạ :P
Cụ PM e sdt để e liên lạc - Số e: 0934514169 Nam

Chỉnh sửa cuối: