[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

TD8X

Xe tải
Cóc chết tại miệng. Ăn vụng còn thích khoe khổ mấy người cả nể giúp

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em

Em sợ giờ không ai dám tiêm vì cứ tiêm là bị chửi chen ngang. Được tiêm vaccine Mỹ thì bị người tiêm hàng Anh chửi. Được gọi đi tiêm là phải từ chối dăm lần bảy lượt cho phải phép.
CP đang muốn đẩy nhanh tốc độ tiêm chủng, ai có cơ hội tiêm là bám lấy thôi, có người quen thì bám chứ có thấy ai chạy tiền để tiêm đâu?
Em thì tiêm Nano Covax rồi mà chẳng thấy ai chửi nhỉ?
Đấy trên thành phố lớn thôi lão.chứ dân quê dân tỉnh thì cứ trừ tàu ra là được.giờ mọi người cũng mong sớm trở lại bình thường để kiếm cơm thôi

Xe Tháo Bánh

Xe container
Vụ này đúng là tự cầm mảnh sành đâm vào mít mình và mít 1 cơ số người. E thấy có khá nhiều cơ quan đưa lệnh cấm CBCNV tiêm xong không được đưa thông tin lên mạng. Hehe

Sùng A Lềnh

Xe tăng
Mợ này thì đúng kiểu “ Ngành “=))=))=)).
“ Vô tình anh hỏi mình “… “ Rồi cứ thế không biết từ lúc nào chúng mình.. “… “ Rồi mình quyết định… mặc dù cũng lắng lo “… Giọng sặc mùi cà khịa phu nhân “ người Anh “, lả lơi vcc.
Đi tiêm phải mặc váy kéo kéo giống Trend mới chịu, thợ chụp các góc các thứ các thứ=)).
“ người Anh “ bảo trọng !
Nghe cái giọng này háng chắc dầm dề cả ngày cụ nhể :))

TaiNon1974

Xe buýt
Em cá 10 ăn 1 là rồi vụ việc sẽ hòa cả làng thôi, ông ngoại thì vẫn cứ là ông ngoại, hoa khôi thì vẫn hoa khôi, có chăng là khiển trách mấy ông bác sĩ, yêu cầu kiểm điểm rút kinh nghiệm, hết chuyện.
Chỉ thương cho đám dân đen tụi iem bị dụ khị, góp quỹ ủng hộ để cho bọn khác ăn trên ngồi trốc thôi.
Giả lại tiền cho tui đi
Chắc luôn. Căng ko khéo nó sổ toẹt cả mấy họ hàng, hang hốc của các lãnh đạo cũng tiêm theo diện này thì thối lắm.

toimuondie

Xe container
Đấy trên thành phố lớn thôi lão.chứ dân quê dân tỉnh thì cứ trừ tàu ra là được.giờ mọi người cũng mong sớm trở lại bình thường để kiếm cơm thôi
Rồi cụ xem, tình cờ hàng xóm của cụ tiêm Az, cụ tiêm Mordena, thế nào cụ cũng bị nói ra nói vào.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em sợ bị rối rắm ấy cụ ạ. Việc tổ chức tiêm cũng phức tạp vì tiêm đại trà cũng cần nguồn lực và tổ chức.
Chuẩn đấy cụ. e là huy động cả sinh viên năm cuối may ra mới đủ.chứ như xã e có 4 dược sĩ y tá thì chắc k đáp ứng nổi

Bemagauvn

Xe điện

Dream 100

Xe ngựa
Chuẩn đấy cụ. e là huy động cả sinh viên năm cuối may ra mới đủ.chứ như xã e có 4 dược sĩ y tá thì chắc k đáp ứng nổi
Các cụ mợ yên tâm, sắp tiêm rồi, đợi vaccine thôi?😭

QAZ

Xe container
2 mũi tiêm đấy nếu dành cho đúng người đang cần, là cứu được 2 sinh mạng.

Còn chúng nó đang tuổi thanh niên sức khỏe hồng hộc ra, có nhiễm cũng đé.o chết được đâu.

Ác là ở chỗ đấy đấy !

Suneo99

Xe buýt
Sao không chích người chống dịch tuyến đầu
Mà chích người gái nhỏ hậu phương ??

Rõ ràng Chính Phủ công bố những thành phần nào sẽ được ưu tiên trong điều kiện vx còn thiếu thốn

Trong những thành phần đó, chưa có cái con này, báo đài cũng nói rõ rồi.

Tôi không giành vx với con này, nhưng vx phải được ưu tiên cho đúng người, đúng đối tượng. Trường hợp này đã sai so với hướng mà Chính Phủ hứa tiêm vx khi kêu gọi nhân dân ủng hộ.

Do đó, những công dân đã đóng góp tiền cho quỹ vx thì họ có quyền lên tiếng, và cần làm rõ.

Không về nhì

Xe tăng
QAZ sai rồi. Ốm yếu ko tiêm được vaccin đâu nhé. Ít ra huyết áp phải bình thường nhé. Tôi tiêm rồi tôi biết. Nói chung là mấy mũi này cũng tiêm cho người dân thôi. Con kia chả qua là nó thích cúng face ko đúng thời điểm

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Rồi cụ xem, tình cờ hàng xóm của cụ tiêm Az, cụ tiêm Mordena, thế nào cụ cũng bị nói ra nói vào.
Chẳng phải riêng mình đâu cụ.nước Nhật họ cũng có người từ chối tiêm az.cái cụ nói chắc ở xứ mình thì chẳng thể giải quyết nổi.nếu tiêm az mà biết người khác tiêm modena thì coi như số mình đen chứ biết thế nào

thanh040506

Xe trâu
Trong đại dịch cái tính bẩn này nó lại càng lòi ra, vụ bố ký giấy thông hành cho con rồi giờ đến cháu khoe tiêm. MK lũ khôn lỏi hơn người lại tỏ vẻ bô bô lên MXH. Đúng là đời
Dân trí
"Chuyện kể ngày hôm qua, con gái nói với mẹ muốn về nhà mà sợ đi đường phạt 3 triệu đồng, thế là mẹ nói ba liền cho người gửi giấy thông hành đến tận nhà khoảng 20 phút có ngay giấy thông hành đi 15 ngày cho con gái và con rể. Thế thì ngần ngại gì nữa, sử dụng ngay thôi".
Những dòng chia sẻ ngầm ẩn chứa sự tự hào và cũng không khó để nhìn ra, chủ nhân của status (trạng thái) đó đang tỏ ra hãnh diện về "thế lực" của gia đình.

E oánh dấu chờ phạt hôi☺

Quan_woodman

Xe điện
Sáng nay em đi lam xn, chiều nay đã lấy kết quả lúc 5h. Để mai em đi Thái Bình xem các anh có phản hồi gì không?

giaique

Xe tải
Thằng ""ông ngoại"" là thằng bán căng tin ở HVQY tầm năm 97-98, sau đi xuất khẩu Hàn Quốc về có vốn lại ăn đậm trong việc buôn bán BĐS ở Hà Đông trở nên giàu có, Thế mà con lợn ở BVHN phong cho nó lên làm giảng viên HVQY, các anh HVQY với Viện 103 chăc hãnh diện lắm
căng nhỉ, thằng bán căng tin , huhu nhảy 1 bước lên làm giảng viên hvqy thì phải bằng cấp cỡ tiến sỹ nếu tuổi thằng ông ngoại này.

QAZ

Xe container
QAZ sai rồi. Ốm yếu ko tiêm được vaccin đâu nhé. Ít ra huyết áp phải bình thường nhé. Tôi tiêm rồi tôi biết. Nói chung là mấy mũi này cũng tiêm cho người dân thôi. Con kia chả qua là nó thích cúng face ko đúng thời điểm

Đấy là với thuốc AstraZeneca, do có thể biến chứng rối loạn đông máu.

Còn thuốc Pfizer được ưu tiên tiêm cho người >65 tuổi, người có nguy cơ cao bị nhiễm. Phần lớn ca tử vong vì covid ở VN là nhóm cao tuổi có bệnh nền.

Nhật Bản thì quyết tâm tiêm cho tất cả người trên 65 tuổi vào cuối t7 này.

Cá nhân tôi, giả sử được mời tiêm, sẽ nhường mũi tiêm ấy cho người cần hơn tôi.