[Funland] Nhũng ưu đãi cho thẻ tín dụng (visa và master card), có nên xài???

Em Bé Mông To

Xe máy
Em có dùng mỗi 1 cái do cty mở cho. Mà tiêu như bay. Cuối kì sao kê em trả nợ mà em đau quá. Cứ câm đi đâu cũng quẹt ko để ý :(.

congagia2016

Xe tăng
E giờ quen dùng thẻ rồi, ví có ít tiền mặt lắm, dùng thẻ tín dụng e cứ trả đúng hạn nên thấy lợi, mỗi tội lúc trả hơi xót.

Trong các thẻ thì vpbank của e lợi nhất, hoàn 6% cho đóng bảo hiểm, tính ra mỗi năm e cũng hoàn dc 6-7 triệu.

Ngoài ra cái thẻ của Standart cũng đc hoàn 0,5% chi tiêu, e quẹt nhiều cũng đủ bù phí thường niên, lại thời gian trả nợ tối đa 55 ngày

Các thẻ đề có chương trình giảm giá khi mua hàng Tiki, Shopee, Lazada nên e hay tận dụng cace thẻ, hoăch trả góp 0%, mua khéo thì giảm cũng nhiều
Cụ tiêu bảo hiểm mỗi tháng bao tiền mà đc hoàn nhiều thế ạ?

Matiz 1.0

Xe điện
E trót hốc hết 3 cái thẻ hạn mức cái cao nhất 45 triệu bị giờ mất khả năng trả nợ 😭 giờ còn mỗi cách phải nhờ cậy ông chung gian đáo hạn mỗi tháng mất gần 2 củ , rầu hết cả mề 😭
3 cái 45..thù tháng cụ đã mất gần 5 củ nộp vào...sao lại chỉ có 2 củ hở cụ?!

luyenok

Xe điện
3 cái 45..thù tháng cụ đã mất gần 5 củ nộp vào...sao lại chỉ có 2 củ hở cụ?!
À, theo kiểu đến kỳ thì dùng dịch vụ rút từ thẻ khác ra để trả cho thẻ trước, cứ lặp lại như vậy. Tóm lại là đc nhận tiền 1 lần đầu, còn từ lần sau cứ trả phí rút, còn tiền thì ko đc cầm nữa.

Mandarker

Xe tải
Mình đang dùng 2 cái của tech:

1 Thẻ debit hoàn 1% mọi giao dịch, mua chai nước lọc cũng hoàn, lợi nhất là thanh toán những khoản như học phí, khám bệnh ...

1 thẻ visa hoàn 5% nhà hàng, ăn gì cũng hoàn, sang xịn hay vỉa hè, miễn quẹt được thẻ là giảm 5%

Ngoài ra còn được thêm ưu đãi từ Visa nữa, giảm giá gì đấy nhưng chưa dùng bao h, thỉnh thoảng được cho ăn hàng miễn phí ... nói chung là mở cái thẻ xong thấy hài lòng.

Trang Truong

Xe hơi
Cụ tiêu bảo hiểm mỗi tháng bao tiền mà đc hoàn nhiều thế ạ?
Cái thẻ VPbank e hầu như để quẹt bảo hiểm, mỗi tháng e quẹt trên 10tr bảo hiểm dc hoàn tối đa 600k

Cả nhà e 5 người là hơn 100 tr tiền Bảo hiểm :))

Mấy cái bảo hiểm Bảo Việt của bố mẹ e mua từ xưa tầm chục năm sắp đáo hạn, với mỗi ngừoi đều có 1-2 cái Manulife nữa :)))

Nói chung nhà cụ nào đóng bảo hiểm thì làm cái thẻ VPbank lợi lắm, như tiền hoàn của e đóng phí dc gần 1 cái hợp đồng rồi.

congagia2016

Xe tăng
Cái thẻ VPbank e hầu như để quẹt bảo hiểm, mỗi tháng e quẹt trên 10tr bảo hiểm dc hoàn tối đa 600k

Mấy cái bảo hiểm Bảo Việt của bố mẹ e mua từ xưa tầm chục năm sắp đáo hạn, với mỗi ngừoi đều có 1-2 cái Manulife nữa :)))

Nói chung nhà cụ nào đóng bảo hiểm thì làm cái thẻ VPbank lợi lắm, như tiền hoàn của e đóng phí dc gần 1 cái hợp đồng rồi.
À, hoá ra nhà cụ bán món bảo hiểm, nên cụ biết bài này của VPBank, cơ mà VPBank nó bắt phải thanh toán online chứ không cho cà thẻ cụ nhỉ?

Trang Truong

Xe hơi
À, hoá ra nhà cụ bán món bảo hiểm, nên cụ biết bài này của VPBank, cơ mà VPBank nó bắt phải thanh toán online chứ không cho cà thẻ cụ nhỉ?

Haha, e có thâm niên dùng thẻ tín dụng gần chục năm, (Hơi bị hiện đại) từ trước khi e làm bảo hiểm cơ. Trước thì toàn dùng mua sắm siêu thị linh tinh.

Đúng là VPbank hoàn cho thanh toán online bảo hiểm thôi, có cái vụ hoàn này suốt ngày e đi khuyên khách hàng e làm thẻ Vpbank, người nào ko biết khéo tưởng e làm sale cho VPbank :)))

HN_2012

Xe tăng
Sao em dùng VCB với HSBC chả được ưu đãi khỉ gì nhỉ
HSBC cũng tích điểm đổi quà chứ cụ, cũng ăn uống mưa sắm máy chỗ sang chảnh là -%, nhưng ông này phí linh tinh cao chỉ tiện cái giờ ông Vinmart thu hộ thôi, em cũng mới bỏ chuyển sang thẻ bên khác do không tiện lắm với em.

cobangchuacotien

Xe tăng

Nhà em quẹt 30tr thẻ VPbank bảo hiểm, bên bảo hiểm bảo đc trừ 600k, nhưng k thấy đc hoàn lại cụ.

skype0211

Xe tải
Bẫy tín dụng và em là 1 trong số những người đã dính bẫy :((

Trang Truong

Xe hơi
Nhà em quẹt 30tr thẻ VPbank bảo hiểm, bên bảo hiểm bảo đc trừ 600k, nhưng k thấy đc hoàn lại cụ.
Lần sau cụ chia ra quẹt làm 3 tháng, vì tối đa mỗi tháng dc 600k thôi.

Lấy tiền hoàn cụ đăng ký tk vpbank online, xong đăng nhập vào làm thao tác hoàn tiền mới dc.

cobangchuacotien

Xe tăng
Lần sau cụ chia ra quẹt làm 3 tháng, vì tối đa mỗi tháng dc 600k thôi.

Lấy tiền hoàn cụ đăng ký tk vpbank online, xong đăng nhập vào làm thao tác hoàn tiền mới dc.
Cảm ơn cụ, em lơ ngơ mà bên bảo hiểm cũng chẳng chỉ để đc hoàn tiền. Vụ hoàn tiền, có thời hạn k cụ nhỉ?

Trang Truong

Xe hơi
Cảm ơn cụ, em lơ ngơ mà bên bảo hiểm cũng chẳng chỉ để đc hoàn tiền. Vụ hoàn tiền, có thời hạn k cụ nhỉ?
Haha, cái này là ưu đãi của bên ngân hàng chứ cụ, bảo hiểm có phải ai cũng biết Vụ này đâu.

Vụ hoàn tiền hình như ko có thời hạn, có khi e để nửa năm mới đổi.

E chắc giờ là chuyên gia thẻ tín dụng rồi, 6 cái thẻ, 6 ngân hàng thay nhau dùng :)))

cobangchuacotien

Xe tăng
Haha, cái này là ưu đãi của bên ngân hàng chứ cụ, bảo hiểm có phải ai cũng biết Vụ này đâu.

Vụ hoàn tiền hình như ko có thời hạn, có khi e để nửa năm mới đổi.

E chắc giờ là chuyên gia thẻ tín dụng rồi, 6 cái thẻ, 6 ngân hàng thay nhau dùng :)))
Em online vào xem hoàn như nào. Thẻ em bên VPbank, mua bảo hiểm đối tác bên NH OCB cụ.

Trang Truong

Xe hơi
Haiz, cụ mua bảo hiểm bên ngân hàng hơi thiệt 1 tí vì các bạn ấy ko chuyên nên nhiều cái ko kỹ.

Còn hướng dẫn hoàn tiền thì vpbank e nhớ có gửi mail mà, em làm theo mail thôi. Nếu thẻ cụ mới mở thì chắc có mail hướng dẫn kích hoạt tk onl đấy.

ah e lưu ý chỉ thẻ Vp Lady mới dc hoàn tiền bảo hiểm nhé, các loại khác ko dc đâu.