[Funland] Nhũng ưu đãi cho thẻ tín dụng (visa và master card), có nên xài???

danang194

Xe tăng
E thấy lãi xuất cao quá ... :(
Em ko để quá hạn nên cũng ko có mất lãi cụ ah. Tầm 45 ngày là đủ xoay trả lại rồi :D. Còn mua đồ trả góp thì nó ko có tính lãi. chỉ tính vài trăm k phí chuyển đổi thôi. So với mua trả góp cty tài chính thì rẻ hơn nhiều.

sakura23

Xe hơi
HSBC cũng tích điểm đổi quà chứ cụ, cũng ăn uống mưa sắm máy chỗ sang chảnh là -%, nhưng ông này phí linh tinh cao chỉ tiện cái giờ ông Vinmart thu hộ thôi, em cũng mới bỏ chuyển sang thẻ bên khác do không tiện lắm với em.
Cũng có, nhưng ít đi đến mấy chỗ ẫy cụ ạ

sakura23

Xe hơi
Có chứ cụ, nhiều đó. Cụ mua hàng trên Shopee hay mấy trang thương mại điện tử khác giảm giá lên tới 300k cho 1 đơn hàng, cụ xem nó báo ưu đãi qua email
Em dùng nhiều VCB hơn chứ HSBC giờ chán ko dùng, cụ đang nói đến cái nào ợ

LJK

Xe buýt
Xưa em có dùng HSBC sau bỏ chuyển sang VCB vì HSBC phí cao quá, vì là dân văn phòng nên e vẫn hay dùng thẻ nhưng vẫn hãi sợ bị hack lắm nên hay khoá chức năng dùng thanh toán online, gần đây VCB áp dụng bảo mật 3D ko biết có an toàn hơn ko nữa

Duc Sang

Xe điện
Hôm nay cháu vừa cắn răng nộp vào thẻ visa gần 60tr để hàng tháng không bị lãi gần 2tr đây.
Lãi cao dã man, cạch đến già :((

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cụ mắc phải bẫy tiêu dùng rồi. Nghĩ là mình tiết kiệm được vài triệu nhưng lại đi tiêu vài trăm triệu cho những thứ / những dịch vụ mình có thể không cần. Tất nhiên nhà có điều kiện hay phong cách sống hưởng thụ thì cứ xài thôi.
Em cũng nghĩ vậy, đôi khi bâng quơ quên cái là đi tong 1 mớ, cơ mà ko chi tiêu cũng vẫn mất phí thường niên, thế nên là kiểu gì cũng bị mất xèng. Nếu là đại gia tiêu xài nhiều thì rất tiện, cơ mà công chức,vp làm công ăn lương thì thực sự ko hiệu quả mấy. Em thấy bên TechcomBank đang khuyến mãi cái thẻ Visa mà nửa muốn nửa ko. Haizz

VietHung12776

Xe buýt
Em cũng nghĩ vậy, đôi khi bâng quơ quên cái là đi tong 1 mớ, cơ mà ko chi tiêu cũng vẫn mất phí thường niên, thế nên là kiểu gì cũng bị mất xèng. Nếu là đại gia tiêu xài nhiều thì rất tiện, cơ mà công chức,vp làm công ăn lương thì thực sự ko hiệu quả mấy. Em thấy bên TechcomBank đang khuyến mãi cái thẻ Visa mà nửa muốn nửa ko. Haizz
Techcombank mới chào mình cái thẻ visa đồng thương hiệu Vietnam Airlines. Ai đi nhiều cũng được tích dặm bay

Th4iNguy3n

Xe tải
Để khuyến khích thanh toán không dùng tiền mặt, giờ người ta dành nhiều ưu đãi khi trả tiền mua hàng hóa dịch vụ bằng thẻ tín dụng (visa, master card,...). Mình nhớ ngày xưa xài thẻ Citibank, mỗi lần đổ xăng ô tô được hoàn 5%. Hay có một số thẻ tích lũy chi tiêu để quy đổi ra xăng như Happy Drive VIB bank. ĐẶc biệt nhất giờ đa số cho mua hàng trả góp với lãi suất 0%. Nếu biết cân đối các khoản chi tiêu và trả nợ đúng hạn thì dùng thẻ rất có lợi, nhưng mà chi tiêu không suy nghĩ, quẹt thẻ xả ga thì thành con nợ lớn :)) .

Mình hiện dùng thẻ của VPbank để mua bảo hiểm xe, dùng của VIB bank để đổ xăng, Shinhan để book grab...,
Các cụ có chương trình nào hay hay cập nhật vào đây chia sẻ với anh em, nhất là cái thẻ nào hỗ trợ khi đổ xăng

VPBank - Uu dai Bamboo Airway 2020 (1).jpg

VPbank benefit - 200420.jpg

Xài gấp, kẻo nó hết km. Giờ hiếm lắm mới có sp
nào mình cần cho trả góp 0% qua thẻ tín dụng như xưa, rồi các mã giảm giá chỉ số lượng có hạn theo từng ngày với từng thẻ, rồi mức bn mới được km v.v... nên cũng bớt thơm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

lenhhoxung1980

Xe điện
Em dùng thẻ citi, thấy ưu đãi nhiều lắm. Đặc biệt đóng bảo hiểm được hoàn 3%. Em toàn đóng hộ người thân, cũng được nhiều phết.
Thẻ citi ai hay đi du lịch cũng ưu đãi nhiều: vé máy bay, đặt phòng ks online...

honglong1

Xe tăng
Có chứ cụ, nhiều đó. Cụ mua hàng trên Shopee hay mấy trang thương mại điện tử khác giảm giá lên tới 300k cho 1 đơn hàng, cụ xem nó báo ưu đãi qua email
Có được giảm theo ưu đãi ngân hàng thì cũng mửa mật. Không tin cụ cứ đúng ngày cụ mua xem có hơn canh mua vé bóng đá online không? Hơn nữa để giảm 300k thì phải mua đơn hàng tối thiểu 2tr (mua trên shopee mà hơn 2tr thì cũng hơi ngại)

hoviethung

Xe điện
Để khuyến khích thanh toán không dùng tiền mặt, giờ người ta dành nhiều ưu đãi khi trả tiền mua hàng hóa dịch vụ bằng thẻ tín dụng (visa, master card,...). Mình nhớ ngày xưa xài thẻ Citibank, mỗi lần đổ xăng ô tô được hoàn 5%. Hay có một số thẻ tích lũy chi tiêu để quy đổi ra xăng như Happy Drive VIB bank. ĐẶc biệt nhất giờ đa số cho mua hàng trả góp với lãi suất 0%. Nếu biết cân đối các khoản chi tiêu và trả nợ đúng hạn thì dùng thẻ rất có lợi, nhưng mà chi tiêu không suy nghĩ, quẹt thẻ xả ga thì thành con nợ lớn :)) .

Mình hiện dùng thẻ của VPbank để mua bảo hiểm xe, dùng của VIB bank để đổ xăng, Shinhan để book grab...,
Các cụ có chương trình nào hay hay cập nhật vào đây chia sẻ với anh em, nhất là cái thẻ nào hỗ trợ khi đổ xăng

VPBank - Uu dai Bamboo Airway 2020 (1).jpg

VPbank benefit - 200420.jpg

Mình rất ngại dùng thẻ tín dụng vì không kiểm soát được chi tiêu. Giống như kiểu dùng điện thoại trả sau. Nhưng bọn trẻ lại khoái dùng?

Bino3

Xe tải
Mình rất ngại dùng thẻ tín dụng vì không kiểm soát được chi tiêu. Giống như kiểu dùng điện thoại trả sau. Nhưng bọn trẻ lại khoái dùng?
Biết dùng thẻ tín dụng rất có lợi cụ ạ. Em dùng đến cả chục cái thẻ tín dụng, lịch sử tín dụng của em chả khi nào quá hạn cả. Em cài chế độ nhắc ngày sao kê cho từng thẻ trên đt, cứ đến ngày đt nó báo là em biết mình có 10-15 ngày để thanh toán trả nợ thẻ. Nhiều khi không có thẻ tín dụng bí phết cụ ạ.