Những vấn đề về vay Ngân hàng - Các cụ các mợ vào trao đổi thông tin, tư vấn cho nhau!

TamAn7810

Xe tăng
Làm gì có chuyện tất toán ? Cụ yêu cầu người ta công chứng cho đkx để đi đăng kí biển như cụ hay xin giấy thông hành xe vậy.

Nana2015

Xe tăng
Vay nóng của cái thằng nó cho cụ vay đấy. Chắc mất khoảng 2 ngày thì 300tr cụ giật nhanh thì là 5-6k / tr thì phải

Jochi Daigaku

Xe trâu

Jochi Daigaku

Xe trâu

“Không có giấy đăng ký phương tiện bản chính, chủ xe còn phải đến ngân hàng làm đơn đề nghị lấy giấy tờ xe tạm thời. Sau đó, viết cam kết sử dụng đúng mục đích rồi ký lại hợp đồng vay vốn từ đầu”

Jochi Daigaku

Xe trâu
Như vậy là hên/xui, tuỳ thuộc vào phòng cảnh sát giao thông tỉnh, thành, yêu cầu đăng ký xe phải là bản chính, hoặc là bản sao công chứng.

Huy bank

Đi bộ
E cũng nghe nói mấy bank Hàn quốc cho vay ls thấp, e hóng cùng vì cũng định vay.
hi các cụ!
Em đang định vay thế chấp ít tiền bên ngân hàng, nghe thông tin bên đó hiện tại lãi vay đang ưu đãi hơn phải không ạ?
cụ mợ nào đã sử dụng dịch vụ bên này cho em xin cái đánh giá với ạ
hoặc cụ mợ nào bên woori có ưu đãi cho of thì inbox em với
2 cụ check tin nhắn giúp em với

24082010

Xe tải
Em bên MB bank, các cụ các mợ cần tư vấn hoặc có nhu cầu gì thì ới em ạ, em phục vụ 24/07 (phone em: 098.2407.121) :)

mega_fun

Xe tăng
Em làm 2k/triệu nhé :D

Lê_Sơn87

Xe đạp
Chào các cụ các mợ, em có việc cần các cụ có kinh nghiệm hoặc đã trải qua tư vấn giúp
Em vay ngân hàng mua chung cư, khoản vay 300tr, lúc ký giải ngân thì người của ngân hàng báo e nộp khoản tiền bảo hiểm khoản vay 15tr (~ 5% giá trị khoản vay), nhưng e không đồng ý, sau đó thì giảm xuống 1 nửa và nói đây là gói thấp nhất.
Theo e biết thì mua chung cư cần phải mua bảo hiểm cháy nổ 0.05% cho tài sản thế chấp của mình, còn bảo hiểm khoản vay thì thông tin trên mạng hay thông tư của Ngân hàng nhà nước cũng ko quy định rõ ràng.
Bác nào hiểu biết chỉ giúp em cái nhé! E đội ơn!
110% giá trị khoản vay hoặc 100% giá trị TSBĐ, tham gia trong suốt thời gian vay bác ạ

Lê_Sơn87

Xe đạp
Bác có nguồn để trả gốc + lãi cho khoản vay dự kiến thì hãy đi vay, thu nhập từ tài sản tương lai NH ko chuộng lắm đâu bác. Chung cư 2.5 tỏi cũng có mà khả thi tăng giá ko cao, giá thuê cũng giảm theo thời gian nhưng đỡ hơn là cho thuê xe

Lê_Sơn87

Xe đạp
Nhà em có nhu cầu cần 1 khoản tiền để mua CC. Tuy nhiên tiền lại nằm trong sổ TK (các bank khác nhau). Em có tự tìm hiểu tư vấn thì có mấy hình thức vay
1. Thế chấp bằng các sổ TK. Cứ đến hạn sổ TK thì bank tự tất toán. Vay kiểu này thì LS được cố định hình như 3 tháng đầu, sau thả nổi
2. Thế chấp bằng chính sổ đỏ CC mà mình mua. Có thể vay dài hạn (5-10-15 năm), trả góp. Nhưng phải từ năm thứ sáu trở đi trả 1 lần mới ko bị tính "phạt" trả sớm nếu mình có xiền trả 1 lần cho hết.
Theo các cụ nên ưu tiên hình thức nào vì đây là lần đầu em có dự định vay Bank để mua TS. Chưa kể lãi suất ban đầu cố định, sau lại thả nổi, ko rõ vay 5-10 năm thì thả nổi lên tới 10-15%, thậm chí hơn thì có muốn trả ngay cũng bị "phạt"
1. Vay bằng STK thì ls cố định suốt thời gian vay
2. Thế chấp bằng CC định mua bác sẽ vay đc thời gian dài hơn, giảm áp lực trả nợ, ngoài ra bác còn được ưu đãi lãi suất 1-2 năm đầu
3. Các bank đều có quy định về phí phạt trả nợ trước hạn cụ thể đối với từng thời điểm trả nợ
Bank của em năm thứ 5 phi phạt 1%, năm thứ 6 miễn phí bác nhé 🤤🤤🤤

TanLM

Xe tải
Chào các cụ.
E mở một Box trong mục Tài chính Ngân hàng nhưng chưa đc phê duyệt, tiện có Box này e xin hỏi luôn các cụ.

Cháu E làm quản lý một Cty con về Công nghệ tại Vn, Cty mẹ nằm ở bên Hàn Quốc

Cty con có khoản vay của Cty mẹ, với giá trị là 1,595 triệu Won (gần 1 tỷ 6 Vnđ), và được hình thành từ năm 2016.
Hiện tại, trong báo cáo kiểm toán 2020, kiểm toán đã ghi kiến nghị là Cty con phải đăng ký khoản vay với NHNN, nên bên Cty con đang muốn làm thủ tục đăng ký khoản vay này với ngân hàng nhà nước – CN thành phố Hà Nội.
Việc làm thủ tục này như thế nào?

Tuy nhiên, hiện tại Cty con không có khả năng để trả khoản vay này lại cho Cty mẹ, cho nên Cty con muốn chuyển đổi khoản vay (đã hình thành rồi) này sang góp vốn với Cty mẹ thì có được không?

Có cụ nào biết hoặc làm trong ngành NH thì hướng dẫn hoặc giới thiệu để giải quyết giúp cháu E vấn đề trên ạ.

E xin cám ơn ./.

mb.vaynganhang

Xe buýt
chả là e có vay bank 300 củ mua cái xe. Lúc mua e đăng ký biển trắng, bây giờ e có nhu cầu muốn đổi biển vàng chạy grab. Mà ngân hàng lại yêu cầu tất toán mới cho lấy đăng ký ra thì mới đổi dc biển vàng. Cụ nào làm dịch vụ này tư vấn e phát. E cảm ơn
Em xin phép đóng góp chút ý kiến: Có thể đề nghị Bank sao y công chứng đăng ký xe. Hoặc nếu nơi làm thủ tục đổi biển yêu cầu phải có cả đăng ký xe gốc, thì KH vẫn có thể đề nghị Bank bố trị nhân viên của Bank cầm theo bản gốc Đăng ký xe, đi cùng KH đến nơi làm thủ tục (tuỳ mỗi bank, thì các nghiệp vụ này sẽ có thu phí khác nhau)

TenGa

Xe hơi
Em xin phép đóng góp chút ý kiến: Có thể đề nghị Bank sao y công chứng đăng ký xe. Hoặc nếu nơi làm thủ tục đổi biển yêu cầu phải có cả đăng ký xe gốc, thì KH vẫn có thể đề nghị Bank bố trị nhân viên của Bank cầm theo bản gốc Đăng ký xe, đi cùng KH đến nơi làm thủ tục (tuỳ mỗi bank, thì các nghiệp vụ này sẽ có thu phí khác nhau)
Cụ làm ở tpb luôn ạ