[Funland] Ninh Bình ăn gì chơi đâu?

nvmb1

Xe tăng
Tháng tới, em nhận nhiệm vụ dẫn họ hàng bà con đi Ninh Bình chơi. Em đi Ninh Bình 3 lần rồi nhưng những lần trước hoặc đi với Gấu hoặc đi với bạn, ăn uống thì tiện đâu ăn đó chứ không kén chọn. Lần này thì khâu ăn uống rất quan trọng.
Em nhờ Cụ, Mợ nào tư vấn giúp em hàng cơm ăn ngon, sạch sẽ với vì em đọc trên này toàn thấy dê, chim, cá và cả thịt gà 45 kg chứ chưa thấy ai giới thiệu quán cơm thuần gia đình ăn.
Em cảm ơn ạ!

Tony_Le

Xe container
Dạ, nhà hàng dê tràng an 35 món (của anh cọc trèo nhà em, đủ các món, trên zời, dưới nước, mặt đất và ...) hình ảnh đây ạ :D

Hôm 1/7 chúng em ăn tối ở quán Chim Tràng An gồm: chim sẻ, chim gì đấy như con chim cu đất chiên (chìm dẽ thì phải), vạc hấp, lại có món chim như bồ câu xào chua ngọt. Cá nhân em thấy món xào chua ngọt không nên có trong thực đơn, chỉ nên có nướng, chiên (rán) hoặc luộc. Nhà hàng này không thấy có lò than, không thấy có món nướng chắc lâu nên họ không làm. Vạc hấp hơi tanh và chim rán thì hơi khô có lẽ do mùa này chim không được béo. Nhìn chung là ăn cũng được nhưng không phải là xuất sắc, được cái vừa tầm tiền.

Dê thì chúng em ăn ở Dê Hữu Nghị, thấy cũng như mọi quán khác, cỏ vẻ do cách nấu không phù hợp với mõm bọn miền trong. Quán này thì đặc biệt có món dồi dê rất ngon.

taiadau

Xe điện
Hôm 1/7 chúng em ăn tối ở quán Chim Tràng An gồm: chim sẻ, chim gì đấy như con chim cu đất chiên (chìm dẽ thì phải), vạc hấp, lại có món chim như bồ câu xào chua ngọt. Cá nhân em thấy món xào chua ngọt không nên có trong thực đơn, chỉ nên có nướng, chiên (rán) hoặc luộc. Nhà hàng này không thấy có lò than, không thấy có món nướng chắc lâu nên họ không làm. Vạc hấp hơi tanh và chim rán thì hơi khô có lẽ do mùa này chim không được béo. Nhìn chung là ăn cũng được nhưng không phải là xuất sắc, được cái vừa tầm tiền.

Dê thì chúng em ăn ở Dê Hữu Nghị, thấy cũng như mọi quán khác, cỏ vẻ do cách nấu không phù hợp với mõm bọn miền trong. Quán này thì đặc biệt có món dồi dê rất ngon.
Em vừa ăn ở đây hôm 3/7, nói chung là ngon. Vạc hấp hơi dai chắc vạc vđv, cơ bắp sắt lại chăng. Các món còn lại ổn và món miến xào lòng tràng, trứng thì cực hợp khẩu vị của em, ngon. Em nhớ giá đâu triệu mấy 1 mâm 6 thì phải, nói chung rẻ

Tony_Le

Xe container
Em vừa ăn ở đây hôm 3/7, nói chung là ngon. Vạc hấp hơi dai chắc vạc vđv, cơ bắp sắt lại chăng. Các món còn lại ổn và món miến xào lòng tràng, trứng thì cực hợp khẩu vị của em, ngon. Em nhớ giá đâu triệu mấy 1 mâm 6 thì phải, nói chung rẻ
Chuẩn rồi, món miến xào là ngon nhất bàn.

Tony_Le

Xe container
Tranh thủ chém thêm về du lịch Ninh Bình tý:

1. Tràng An: đi thuyền cũng hay hay nhưng cũng chỉ vậy là hết, đi một lần thôi.

2. Bái Đính: Chùa đẹp cơ mà em đi lúc nắng quá.

3. Cố đô Hoa Lư: chỗ này do Sở Văn hóa Ninh Bình quản lý. Di tích thì có giá trị văn hóa cao nhưng dịch vụ và quản lý phải nói là quá kém. Đền thờ bé tý, nóng vãi đái và không có nổi một cái quạt cây cho nó thoáng. Muốn nghe thuyết minh mà chịu không nổi phải ra ngoài. Nghe thuyết minh thì phải chờ đứa trước nói xong chứ không lại như chửi nhau. Đáng ra nên phát cho mỗi người cái tai nghe Bluetooth nghe riêng đoàn mới ổn. Khu vực trưng bày có điều hòa và quạt trần nhưng không bật cái nào thông báo hỏng hết, bố khỉ vé vẫn mua còn nóng kệ mẹ chúng mày. Bọn chụp ảnh dạo le ve khắp nơi, chụp trộm rồi in ảnh gạ bán loạn cả lên. Thấy ảnh mình, ảnh đoàn không mua cũng dở, mà mua thì cáu, ảnh xấu. Hàng rong thì kề sát bên suốt chuyến thăm quan, Ta thế không biết Tây nó khó chịu cỡ nào.

thngaylangthang

Xe ngựa

Chuẩn rồi, món miến xào là ngon nhất bàn.
Cảm ơn các cụ mợ đã phản hồi, hi vọng sẽ còn được tiếp tục phục vụ các cụ và các mợ ạ.

ngoclya

Xe buýt
Cuối tuần em đi Emeralda Resort. Em muốn hỏi các cụ chỗ ăn uống, chơi quanh đó. Cụ nào biết cho em ít thông tin. Thanks,