[Funland] Ninh Bình ăn gì chơi đâu?

Tony_Le

Xe container
Chiều thứ 6 lúc 18h nhóm đực rựa bọn em lạc xuống Ninh Bình, ngủ lại 2 đêm rồi ra sân bay Nội Bài xuôi Nam 16h30. Kính nhờ các cụ cho em xin chỗ ăn, chỗ thăm quan, chỗ làm hư con người trong khoảng thời gian này.

Em đã hỏi gg về du lịch nhưng cụ nào có chương trình thực chiến hợp lý cho em xin, em đa tạ!

minhmo

Xe cút kít
Chiều thứ 6 lúc 18h nhóm đực rựa bọn em lạc xuống Ninh Bình, ngủ lại 2 đêm rồi ra sân bay Nội Bài xuôi Nam 16h30. Kính nhờ các cụ cho em xin chỗ ăn, chỗ thăm quan, chỗ làm hư con người trong khoảng thời gian này.

Em đã hỏi gg về du lịch nhưng cụ nào có chương trình thực chiến hợp lý cho em xin, em đa tạ!
Mợ Trung Hương có khách này. :D

eagles

Xe buýt
ninh bình thì cứ thịt dê thôi, dê ba cửa đông vui.
dê xong thì đi hát hò karaoke, hàng họ ở nb khá chất lượng :))

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
ninh bình thì cứ thịt dê thôi, dê ba cửa đông vui.
dê xong thì đi hát hò karaoke, hàng họ ở nb khá chất lượng :))
Thật à? Có tí minh họa nào cho thuyết phục k ạ? Em làm chuyến.

TamAn7810

Xe tăng
Ninh bình thì cái gì cũng đủ cả :D Đực rựa đi thì cứ làm tí thịt dê xong đi thả dê :D

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em nhớ có cụ vdtours làm du lịch, lại người NB, chắc giúp được cụ.
Cảm ơn cụ đã nhắc đến em.
Em dân NB nhưng bỏ quê 20 năm roài, thi thoảng mới về quê nên nhiều điểm ăn, chơi chịu chết.
Tham quan thì có thể theo lịch :
Ngày 1 : Phát Diệm - Bái Đính/ Bích Động ( buổi sáng ) - Tràng An ( buổi chiều ).
Ngày 2 : Cúc Phương ( buổi sáng ) - Về ăn trưa tại Thị Trấn Me ( Quán Thanh Sơn/ hoặc quán ngay bên cạnh - 2 quán này là 2 anh em chuyên thịt dê ) nằm đối diện Nghĩa Trang Liệt Sỹ hoặc xuống khu Vân Long ăn trưa ( khu này nhiều quán ăn mà rẻ ). Chiều thì ngồi thuyền ngắm núi non Vân Long.
Nếu cụ chủ muốn tắm khoáng thì nên về Cúc Phương resort hoặc về qua thị trấn Me hỏi khu Suối Khoáng Kênh Gà.

Beleta

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã nhắc đến em.
Em dân NB nhưng bỏ quê 20 năm roài, thi thoảng mới về quê nên nhiều điểm ăn, chơi chịu chết.
Tham quan thì có thể theo lịch :
Ngày 1 : Phát Diệm - Bái Đính/ Bích Động ( buổi sáng ) - Tràng An ( buổi chiều ).
Ngày 2 : Cúc Phương ( buổi sáng ) - Về ăn trưa tại Thị Trấn Me ( Quán Thanh Sơn/ hoặc quán ngay bên cạnh - 2 quán này là 2 anh em chuyên thịt dê ) nằm đối diện Nghĩa Trang Liệt Sỹ hoặc xuống khu Vân Long ăn trưa ( khu này nhiều quán ăn mà rẻ ). Chiều thì ngồi thuyền ngắm núi non Vân Long.
Nếu cụ chủ muốn tắm khoáng thì nên về Cúc Phương resort hoặc về qua thị trấn Me hỏi khu Suối Khoáng Kênh Gà.
Hồi xưa Em đưa bạn gái về kênh gà, thuê riêng 1 phòng tắm khoáng, hình như nhớ có mùi sulfur thì phải
Đã đời
Đức dê cũng ngon, toàn biển xanh vào, ngay cạnh quốc lộ 1

shreak

Xe hơi
Điểm du lịch thì có Tràng An, Hang Múa, Tuyệt Tịnh Cốc, Thung Nham, phố cổ Hoa Lư, xa hơn thì có nhà thờ đá Phát Diệm, Cúc Phương, Đan viện Xi tô Châu Sơn.
Cụ ăn uống tham khảo dê Chính Thư, Ba Cửa, Phố Núi, Chợ Quê.
Ăn vặt cụ qua phố 8, hỏi mấy hàng ăn ốc, kem xôi, ...
Chúc cụ có hành trình vui vẻ!

thich_j

Xe tải

Em lên lịch nhé:

- Thứ 6: tối xuống -vào Thung Nham ngắm chim rồi về nhậu
- Thứ 7: Sáng đi Tràng An - Tuyệt Tình Cốc - Trưa ăn nhanh - chiều ngồi thuyền vào Tam Cốc - Tối: Nhậu
- CN: đi Mua Cave xong về

Tony_Le

Xe container
Em lên lịch nhé:

- Thứ 6: tối xuống -vào Thung Nham ngắm chim rồi về nhậu
- Thứ 7: Sáng đi Tràng An - Tuyệt Tình Cốc - Trưa ăn nhanh - chiều ngồi thuyền vào Tam Cốc - Tối: Nhậu
- CN: đi Mua Cave xong về
Cho em hỏi: Sáng ngồi thuyền đi Tràng An chiều lại ôm thuyền vào Tam Cốc nữa hả cụ? Chùa Bái Đính có nên vào không? Có cái Cố đô Hoa Lư nên ghé qua không ạ?

Vì thời gian có hạn chứ dài tý thì đi tất mọi nơi nó mới đã.

Tony_Le

Xe container
Cho em hỏi thêm, nếu trưa chủ nhật em về Phủ Lý thì có j là đặc sản và quán nào là nổi tiếng bán đặc sản đó? Hoặc quán nào có thể ăn nhậu được?

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa Em đưa bạn gái về kênh gà, thuê riêng 1 phòng tắm khoáng, hình như nhớ có mùi sulfur thì phải
Đã đời
Đã đời là do có bạn gái đi cùng thôi. Kkkk

Taihoatu

Xe lăn
Cho em hỏi: Sáng ngồi thuyền đi Tràng An chiều lại ôm thuyền vào Tam Cốc nữa hả cụ? Chùa Bái Đính có nên vào không? Có cái Cố đô Hoa Lư nên ghé qua không ạ?

Tả thế thôi chứ Ninh Bình bé đi một tí là hết ấy mà.
Ngủ thì tại KS Reed cho tiện nghi.
Ngày 1. Buổi sáng đi nhà thờ đá phát diệm, trưa về thành phố ăn rồi chiều mát đi thuyền tam cốc hoặc đi tiếp vào thung nham rồi bơi thuyền xem chim cò về tổ, hang múa, xong quay ra ăn tối ở Chim to dần Bình Dũng, rồi về KS. sau đó các cụ abcdxyz gì đó thì tùy.
Ngày 2: Có 2 lựa chọn:
+ Vãn cảnh chùa Bái Đính rồi quay ra đi thuyền tham quan Tràng An, ăn trưa về KS lấy đồ rồi đi Nội bài luôn.
+ Đi Rừng Cúc Phương - leo xem cây Chò Chỉ (cây nó cũng sắp chết rồi ấy mà) - Ăn trưa tại rừng rồi nghỉ ngơi đến khoảng 2h thì đi sân bay nội bài luôn ko về thành phố nữa.

thich_j

Xe tải

Đến cái đất 6 tháng đi tay, 6 tháng đi chân này không ngồi thuyền hay ngội nhậu thì chán ốm!

Mùa này Tam Cốc lúa bắt đầu chín, tùy thời gian, nếu chỉ chọn 1 trong 2 thì cụ chọn Tam Cốc có vẻ đẹp hơn cụ ợ!

Bái Đính, Tam Chúc thì em không có nhu cầu vào.

Còn thời gian cụ ghé đền vua Đinh, vua Lê - ngồi thử thạch sàng một chút, biết đâu về lại có cái hay :D

RAVA

Xe ba gác
Đã đời
-Cách đây tầm chục năm nhà e cùng gđ cậu e đi chỗ này, định ở 2 đêm mà sau 1 đêm bỏ chạy thẳng sang Cúc Phương, có lẽ đời e bôn ba khắp nơi chưa bao giờ gặp cái hotel nào nó tệ đến nv? :((

Lịch cụ trên đi hơi vòng đi vòng lại.
Nếu cụ đi Tam Cốc Bích Động thì đi buổi sáng, ăn trư xong chiều vào Thung Nham ngắm chim cho tiện đường.
Ngày 2 thì sáng Tràng An sớm cho mát(đi thuyền mất 2,5-3h) nghỉ ngơi ăn trưa chiều lang thang Bái Đính.

Cung 2 ngày cụ đi thế thôi, chứ chạy Phát Diệm, Cúc Phương hay Cố Đô thì mệt bở hơi tai còn gì là du lịch :)) :)) :))

Tony_Le

Xe container
Lịch cụ trên đi hơi vòng đi vòng lại.
Nếu cụ đi Tam Cốc Bích Động thì đi buổi sáng, ăn trư xong chiều vào Thung Nham ngắm chim cho tiện đường.
Ngày 2 thì sáng Tràng An sớm cho mát(đi thuyền mất 2,5-3h) nghỉ ngơi ăn trưa chiều lang thang Bái Đính.

Cung 2 ngày cụ đi thế thôi, chứ chạy Phát Diệm, Cúc Phương hay Cố Đô thì mệt bở hơi tai còn gì là du lịch :)) :)) :))
Ngày 1: em đến Ninh Bình thì gần tối rồi, chỉ nhậu thôi. Xin cụ tên Quán Nhậu trong phố.

Ngày 2 em làm như cụ chỉ, sáng Tràng An, chiều Bái Đính, trên đường về Ninh Bình em ghé Cố Đô một lúc. Trên gg em thấy Cố đô năm giữa Bái Đính và Ninh Bình.

Ngày 3 em đi Hang Múa rồi phi về Phủ Lý ăn trưa, ăn xong em ra Sân bay.

Vậy có ổn hông cụ?

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
-Cách đây tầm chục năm nhà e cùng gđ cậu e đi chỗ này, định ở 2 đêm mà sau 1 đêm bỏ chạy thẳng sang Cúc Phương, có lẽ đời e bôn ba khắp nơi chưa bao giờ gặp cái hotel nào nó tệ đến nv? :((
Ở Kênh Gà thì chỉ tắm thôi. Ai bảo cụ qua đêm làm gì ;))

Ngày 1: em đến Ninh Bình thì gần tối rồi, chỉ nhậu thôi. Xin cụ tên Quán Nhậu trong phố.

Ngày 2 em làm như cụ chỉ, sáng Tràng An, chiều Bái Đính, trên đường về Ninh Bình em ghé Cố Đô một lúc. Trên gg em thấy Cố đô năm giữa Bái Đính và Ninh Bình.

Ngày 3 em đi Hang Múa rồi phi về Phủ Lý ăn trưa, ăn xong em ra Sân bay.

Vậy có ổn hông cụ?
Trong thành phố chắc cụ ra Đức Dê ăn cho nhanh(nếu cụ thích dê) Còn không cụ qua đầu đường vào Tràng An(ngay chỗ núi Kỳ Lân) mấy quán nhậu khu đó cũng ổn và thoáng mát.
Mùa này gặt xong rồi nên lên Hang Múa view cũng không đẹp lắm nhưng sáng sớm leo cho khỏe người cũng ổn cụ ạ :D