Thảo luận Nissan Teana khoá tay lái, không cho nổ máy

uocmobmw

Xe hơi
Xe em hôm nay đi rửa xe, rửa xong không nổ được máy, tay lái bị khoá cứng. Chìa khoá vẫn mở cửa chốt cửa bình thường nhưng khi nổ máy thì báo không có chìa. Cụ mợ nào bị lỗi giống em không?

adng

Xe điện
Xe ấn nút đề nổ thì phải xem mã lỗi rồi. Khả năng là thợ rửa xe quay tay lái lúc không có chìa khoá ở gần nên xe nó kích hoạt chức năng chống trộm.

uocmobmw

Xe hơi
Xe ấn nút đề nổ thì phải xem mã lỗi rồi. Khả năng là thợ rửa xe quay tay lái lúc không có chìa khoá ở gần nên xe nó kích hoạt chức năng chống trộm.
Khi rửa xe chía khoá vẫn được đặt trong hốc chìa ở bên dưới cái nút start/stop cụ ạ.

uocmobmw

Xe hơi
Có vẻ các cụ không quan tấm đến cụ này của em, hoặc còn quá ít người gập tình trạng như em. Xe em đã sử lý xong, em chia sẻ cho để các cụ có thêm kinh nghiệm. Theo giải thích của nhân viên hãnh, xe Teana có một bộ phận tự động khoá cổ vô lăng khi xe tắt máy, bộ phận này sẽ tự động mở khoá khi nhận được đúng chìa, vì một lý do nào đó bộ phận này hỏng không nhận chìa nên không mở khoá vô lăng và xe không cho nổ máy. Họ chạy lại phần mềm cho bộ phận này không được nên em buộc phải thay mới. Cái thay ra là cái ở hình dưới. 3c3f91c4-7c0c-4cc1-9c8b-12139551af6e.jpeg

_lái xe an toàn_

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ các cụ không quan tấm đến cụ này của em, hoặc còn quá ít người gập tình trạng như em. Xe em đã sử lý xong, em chia sẻ cho để các cụ có thêm kinh nghiệm. Theo giải thích của nhân viên hãnh, xe Teana có một bộ phận tự động khoá cổ vô lăng khi xe tắt máy, bộ phận này sẽ tự động mở khoá khi nhận được đúng chìa, vì một lý do nào đó bộ phận này hỏng không nhận chìa nên không mở khoá vô lăng và xe không cho nổ máy. Họ chạy lại phần mềm cho bộ phận này không được nên em buộc phải thay mới. Cái thay ra là cái ở hình dưới. View attachment 1243171
Nó là cái gì và hết bao nhiêu cụ ơi, tks!

toxic82

Xe tăng
U
Có vẻ các cụ không quan tấm đến cụ này của em, hoặc còn quá ít người gập tình trạng như em. Xe em đã sử lý xong, em chia sẻ cho để các cụ có thêm kinh nghiệm. Theo giải thích của nhân viên hãnh, xe Teana có một bộ phận tự động khoá cổ vô lăng khi xe tắt máy, bộ phận này sẽ tự động mở khoá khi nhận được đúng chìa, vì một lý do nào đó bộ phận này hỏng không nhận chìa nên không mở khoá vô lăng và xe không cho nổ máy. Họ chạy lại phần mềm cho bộ phận này không được nên em buộc phải thay mới. Cái thay ra là cái ở hình dưới. View attachment 1243171
Uầy ca này dị nhỉ, e đánh dấu để biết đường xử lý - nếu gặp :( Hết bnhiu cụ ơi?

zenious

Xe máy
10 củ cũng chát cụ nhỉ.nhưng chắc trường hợp này cũng ít gặp thôi cụ