Đánh giá Nối buồn Traitan 4x4at

Theno1

Xe đạp
Em sử dụng traitan 4×4at 2016 được gần 9 tháng các cụ ạ và tuổi đời cầm lái các loại xe chạy miền núi đông bắc cũng cơ bản trải nghiệm và các giòng xe từ mono, bắc kinh. Uaz. Ifa. Zin. Các loại ben Tàu. Từ khi e biết cầm vô lăng và tìm hiểu về tính năng các loại xe này đến giờ cũng được 20 mươi năm rồi. Nay làm ăn có tí của ăn của để sắm được em traitan nhưng giờ e thấy hơi thất vọng chút xíu về tính năng của e nó. Em vật lộn với e nó từ 2h chiều đến 8h tối mới moi được e nó lên khỏi địa hình cũng hơi phức tạp. Nhưng kết thúc là vấn fai kéo các cụ ạ mà kéo cũng rớt mồ hôi, lép hết bụng mới lên được. Đây là cái giá fai trả của em là tin tưởng về tính năng của e traitan. Nói khóa visai cầu sau. Nhưng nào có được như vậy đâu. Một bánh chết một bánh vấn quay tít mù. Đến giờ e vẫn ko hiểu nổi quả khóa visai mà traitan nói có thật ko nữa. E thất vọng về điểm này quá

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ hơi sai lầm là mang xe lốp nguyên bản đi Off road ah. :)) xe nào chả chết nếu dùng lốp gai nhỏ chạy phố đi offroad nhiều bùn lầy :))

Theno1

Xe đạp
Cụ hơi sai lầm là mang xe lốp nguyên bản đi Off road ah. :)) xe nào chả chết nếu dùng lốp gai nhỏ chạy phố đi offroad nhiều bùn lầy :))
em không nói bùn lầy. Không kêu gì lốp cả. Mà e chỉ bực cái là khóa visai rồi nhưng vẫn coi như chưa khóa. Bắc hiểu ý e nói chưa ạ. Ở đây là visai xe của e ko hoạt động cụ ơi

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
em không nói bùn lầy. Không kêu gì lốp cả. Mà e chỉ bực cái là khóa visai rồi nhưng vẫn coi như chưa khóa. Bắc hiểu ý e nói chưa ạ. Ở đây là visai xe của e ko hoạt động cụ ơi
Xe mới sao mà nó ko hoạt động đc :)) noa có báo lỗi gì ko ah?

khkdgs

Xe điện
cụ thao tác kỹ thuật kiểu gì ạ.

tunglinhth

Xe đạp
Nếu đã khóa vi sai (loại bỏ hết các yếu tố sai sót kỹ thuật) mà bánh quay bánh tịt thì bác nên đưa xe đi kiểm tra. Chắc chắn là không bình thường rồi.

tuanhoang38

Xe máy
Theo em được biết thì triton 4x4 AT chỉ có khóa vi sai trung tâm chứ đâu có khóa vi sai cầu sau đâu ạ :(

CuongSeven NEU

[Tịch thu bằng lái]
em hóng ợ

kiengiang198

Xe hơi
Cụ thất vọng mỗi cái khoá visai hay còn gì khác ko cụ. E cũng đang tính làm 1 em

Theno1

Xe đạp
Cụ thất vọng mỗi cái khoá visai hay còn gì khác ko cụ. E cũng đang tính làm 1 em
Nói chung mọi thứ đều ổn. Chỉ riêng khóa visai. Mà tìm hiểu đến giờ vẫn chưa được thông lắm. Vẫn đang ngờ ngợ là triton có khóa visai 2 bánh sau hay là chỉ có khóa visai trung tâm không thôi. Nói chung ít đi đường rừng núi. Công trường thì traitan vẫn ổn. Còn như em đi đường rừng núi bùn lầy nhiều thì chưa thật sự thỏa mãn lắm

Theno1

Xe đạp
Theo em được biết thì triton 4x4 AT chỉ có khóa vi sai trung tâm chứ đâu có khóa vi sai cầu sau đâu ạ :(
Em đi rừng núi, công trường nhiều nên vụ vừa rồi em bị treo một bánh sau và một bánh trước nên đành bất lực đứng nhìn. Nào là visai trung tâm. Visai cầu sau.... bực cả mình. Kết thúc là phải điều một em máy xúc cách 4km đường rừng đến kéo. Em hiếu động nên traitan như vậy đối với e chưa thấy thật sự thỏa mãn

tung3tvn

Xe tải
Hóng kết quả tìm hiểu tiếp của bác, em ko nghĩ nó lại tệ thế đâu

tuanhoang38

Xe máy
Em đi rừng núi, công trường nhiều nên vụ vừa rồi em bị treo một bánh sau và một bánh trước nên đành bất lực đứng nhìn. Nào là visai trung tâm. Visai cầu sau.... bực cả mình. Kết thúc là phải điều một em máy xúc cách 4km đường rừng đến kéo. Em hiếu động nên traitan như vậy đối với e chưa thấy thật sự thỏa mãn
Theo như ca của cụ kể thì xe cụ bị sa nặng:( Trường hợp này phải có khóa vi sai cầu sau mới đẩy được bánh sau còn khóa vi sai trung tâm gặp ca này cũng chịu cụ ạ :( triton 4x4 AT thì chưa có khóa vi sai cầu sau :(

Theno1

Xe đạp
Theo như ca của cụ kể thì xe cụ bị sa nặng:( Trường hợp này phải có khóa vi sai cầu sau mới đẩy được bánh sau còn khóa vi sai trung tâm gặp ca này cũng chịu cụ ạ :( triton 4x4 AT thì chưa có khóa vi sai cầu sau :(
Đúng cụ ạ. Lỗi cũng do e hiểu lầm là xe có khóa visai cầu sau, không ngờ lúc e mua xe mấy a e bên hãng đọc thông số và tính năng nên đến jo e bị hiểu nhầm là có khóa cầu sau HLLc

BIENDONG001

Xe tăng
Chuẩn là cụ dùng 4LLc chưa thế cụ. Thường khóa vi sai cầu sau phải có thêm 1 nút bấm nữa. Và cụ ko thẳng lái ko đi được luôn nếu active tính năng này.

Theno1

Xe đạp
Chuẩn là cụ dùng 4LLc chưa thế cụ. Thường khóa vi sai cầu sau phải có thêm 1 nút bấm nữa. Và cụ ko thẳng lái ko đi được luôn nếu active tính năng này.
Xe em có 4LLc mà bác. Nhưng chỉ có núm vặn đến số 4LLc không có nút bấm bác ạ. 2H- 4H- 4HLc-4LLc. bác chỉ giáo e với ạ

BIENDONG001

Xe tăng
Xe em có 4LLc mà bác. Nhưng chỉ có núm vặn đến số 4LLc không có nút bấm bác ạ. 2H- 4H- 4HLc-4LLc. bác chỉ giáo e với ạ
Em chưa dùng Triton bao giờ, nhưng nguyên tắc sử dụng của khóa Vi sai cầu sau là: 1: ra mo, 2: cài khóa vi sai, 3: gài số một, 4: thẳng lái, 5: đi rất chậm (bò). Cụ phải áp dụng đúng nguyên tắc này. 4LLC của cụ có thể hiểu chữ "L" thứ nhất là low, chữ "L" thứ hai là locked. Còn chữ "c" viết tắt trong từ center differential (vi sai trung tâm). Vậy 4LLc hiểu nghĩa là 4 bánh cầu chậm với khóa vi sai trung tâm. Cụ check lại đi, con Triton của cụ chỉ có khóa vi sai trung tâm chứ chưa có Khóa vi sai cầu sau nhé. Ưu điểm của khóa vi sai trung tâm là ổn định tốc độ truyền giữa 2 trục bánh xe, chứ ko có tác dụng khóa 2 bánh sau đồng tốc để vượt lầy như Khóa vi sai cầu sau. Cụ nhé.

Theno1

Xe đạp
Em chưa dùng Triton bao giờ, nhưng nguyên tắc sử dụng của khóa Vi sai cầu sau là: 1: ra mo, 2: cài khóa vi sai, 3: gài số một, 4: thẳng lái, 5: đi rất chậm (bò). Cụ phải áp dụng đúng nguyên tắc này. 4LLC của cụ có thể hiểu chữ "L" thứ nhất là low, chữ "L" thứ hai là locked. Còn chữ "c" viết tắt trong từ center differential (vi sai trung tâm). Vậy 4LLc hiểu nghĩa là 4 bánh cầu chậm với khóa vi sai trung tâm. Cụ check lại đi, con Triton của cụ chỉ có khóa vi sai trung tâm chứ chưa có Khóa vi sai cầu sau nhé. Ưu điểm của khóa vi sai trung tâm là ổn định tốc độ truyền giữa 2 trục bánh xe, chứ ko có tác dụng khóa 2 bánh sau đồng tốc để vượt lầy như Khóa vi sai cầu sau. Cụ nhé.
em cảm ơn bác nhiều

Alibusay

Xe tải
Cụ chủ xem lại thế nào chứ triton chỉ có gài cầu 4x4 chứ làm gì có khoá visai nhỉ. Em cung sài pickup nhưng ít tìm hiểu về pickup nên không chắc lắm.

BIENDONG001

Xe tăng
Đã được lái thử Hilux 2.8L mới tại Trần Kim Xuyến.

Vài lời nhận xét như sau: máy 2.8L mới tăng tốc tốt hơn và ngọt hơn máy 3.0L cũ. Tăng tốc ko bị tiếng gào lớn như cũ. Cảm giác mạnh hơn rõ rệt. Hàng ghế sau ngồi êm ái và thoải mái/ Cách âm xe phải nói là tốt nhất phân khúc. Cửa đóng cồm cộp rất sướng chứ không phành phành như của Ranger WT.
Xe cân bằng tốt, tay lái ngon. Nhưng hệ thống phanh vẫn chưa thực sự ưng ý khi vẫn bị cảm giác giật khi phanh gấp, chứ không êm dịu và dễ điều kiển như con của cụ truongnisu