[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Phỗng new

Xe điện
Trên này mỗi 2 cụ angkorwat với DurexXL hiểu em.
Em biết qué gì về điều hòa đâu, chỉ là có sức khỏe nên giữ thang chắc, với có thể hát hầu các mợ khi các mợ đang ở trên cao thôi.
Có em giữ thang nên mợ ZynZyn vệ sinh xong lọc rồi đấy :))

ZynZyn

Xe lăn

Câu trước câu sau của cụ đá nhau bôm bốp ý nhẩy :)):)):))
Thế đủ biết độ tin cậy của cụ ở mức độ nào rồi ;))
Thôi, e trả thớt cho các cao nhân giải quyết việc cho mợ Muathutim.

Trên này mỗi 2 cụ angkorwat với DurexXL hiểu em.
Em biết qué gì về điều hòa đâu, chỉ là có sức khỏe nên giữ thang chắc, với có thể hát hầu các mợ khi các mợ đang ở trên cao thôi.
Có em giữ thang nên mợ ZynZyn vệ sinh xong lọc rồi đấy :))

DurexXL

Xe lăn
Dạ không cụ ơi.Cổng C1, C2 là lúc đó chị gái chưa làm nhà, đi thẳng từ cổng vô nhà luôn ạ. Nhà nằm giữa vườn. Hướng cổng hướng nam ạ. Có cổng C2 là rào lại C1. Làm C3 là rào C2. Cổng C3 chính xác xéo xéo như thế này ạ. Lối trổ ra đường cùng hướng với c
ổng nhà chị gái và anh trai là hướng đông ạ.
Chốt lại: Hiện tại các nhà đang đi cổng nào ra đường? Cổng riêng hay cổng chung?

Nếu cổng chung thì lối đi của các nhà ra cổng như nào ạ?

Thấy mợ vẽ C4 và C5 mà không nói là gì?

Nhà Bố Mẹ cổng đang ra đường bằng cổng nào?

Mợ tả 3 bài mà em chưa thấy nói lên được điều quan trọng này

Hay tại em mấy hôm nay thiếu thuốc lá nên não hơi nhẵn thì phải

angkorwat

Xe container
Người OF
Chốt lại: Hiện tại các nhà đang đi cổng nào ra đường? Cổng riêng hay cổng chung?

Nhà anh trai đi cổng 5. Nhà chị gái đi cổng 4. Nhà bố mẹ đi cổng 3. Cổng 1 và 2 đã rào lại không sử dụng.
Nhà bố mẹ đi cổng 3 rồi men theo dọc nhà chị gái ra đường.
Có lẽ là như vậy.

Cải đắng

Xe tải
Mợ nói anh rể hay ai đấy trong nhà mua lấy cái can 50l, chịu khó chạy lên bảo tàng Quang Trung, xin nước giếng trong bảo tàng. Nói với người phụ trách bảo tàng dẫn đến cái giếng ngày xưa 3 anh em vua Quang Trung tắm ấy, nó nằm bên trong khuôn viên bảo tàng, vào cổng đi sang tay phải là thấy. Vào đấy xin nước mang về rồi em hướng dẫn tiếp, lấy nước đúng giờ Ngọ. Mang nước về rồi em hướng dẫn tiếp. Ở gần vùng đất thánh mà ko biết cậy nhờ gì cả, đừng có đi mời thầy bà về cúng giải gì nữa.
Cụ ơi, em gửi tn hỏi cụ chút việc về cái giếng với ạ.

Muathutim

Xe đạp

Hic.Cổng C4 nhà chị gái. Cổng C5 nhà anh trai. Cổng C3 nhà ba mẹ em. Từ C3 ra đường liên thôn là lối ra cặp mé hông nhà chị gái ạ. Tại vị trí giáp lối ra và đường liên thôn chỉ là ngõ, không có cổng ạ. Đường màu đỏ là hàng rào tre dựng lên. 3 nhà 3 cổng khác nhau, hướng về phía đông ạ. Chữ M là em vẽ vị trí của cái cổng. Em không giỏi vẽ lắm. Các cụ thông cảm ạ.

DurexXL

Xe lăn
Hic.Cổng C4 nhà chị gái. Cổng C5 nhà anh trai. Cổng C3 nhà ba mẹ em. Từ C3 ra đường liên thôn là lối ra cặp mé hông nhà chị gái ạ. Tại vị trí giáp lối ra và đường liên thôn chỉ là ngõ, không có cổng ạ. Đường màu đỏ là hàng rào tre dựng lên. 3 nhà 3 cổng khác nhau, hướng về phía đông ạ. Chữ M là em vẽ vị trí của cái cổng. Em không giỏi vẽ lắm. Các cụ thông cảm ạ.
Sao Bố Mẹ mợ không trổ thẳng cổng ra đường mà lại đi men nhà con gái thế ạ?

197716102003

Xe container
Báo cáo các cụ mợ, e vừa xem youtube và đã tháo, rửa xong toàn bộ lọc gió, đang hong chờ khô sẽ lắp lại.
E thấy phục mình quá cơ. :)):)):))
E post ảnh lên chứng minh ko có người lại bảo e chém gió và đòi phải có định vị ngày tháng nữa à cơ ;));));))

e
Siêu hềy :D

Muathutim

Xe đạp
Sao Bố Mẹ mợ không trổ thẳng cổng ra đường mà lại đi men nhà con gái thế ạ?
Dạ. Em cũng không rõ nữa. Khoảng đất giữa nhà anh và chị là đất giao cho 2 chị em của em. Nhưng chúng em đều ở xa. Có lẽ men theo như thế tiện hơn là cắt ngang khoảng đất trống ạ. Từ sau khi chị gái em xây nhà là men theo như thế ra đường. Rồi đau ốm mãi đi hỏi ý thầy, về làm cổng vị trí như vậy ạ.

Fd79

Xe tải
Vâng, chính vì đọc các topic vệ sinh đh thấy mn nói đơn giản, e mới tiếc 250k :)):)):))
Chiều nay e mượn thang trèo lên thử xem sao. Hôm trc e bắc ghế ko đủ độ cao, chấp chới với, ko có điểm tựa chắc chắn nên ko tháo đc
Vụ này hay này, e không có nghề vs Đh, nhưng giữ thang e làm đc, mợ cần thì cứ inbox nhé, e qua ngay ;)

angkorwat

Xe container
Người OF
Vụ này hay này, e không có nghề vs Đh, nhưng giữ thang e làm đc, mợ cần thì cứ inbox nhé, e qua ngay ;)
Giờ này xong rồi. Gì chứ giữ thang cho các mợ cũng là nghề của em. Nhưng xếp hàng sau cụ Phỗng rồi. Giờ hai cụ ấy đã xong việc và đang uống cafe ở Hàm Cá Mập rồi :))

Phỗng new

Xe điện

Phỗng new

Xe điện
Giờ này xong rồi. Gì chứ giữ thang cho các mợ cũng là nghề của em. Nhưng xếp hàng sau cụ Phỗng rồi. Giờ hai cụ ấy đã xong việc và đang uống cafe ở Hàm Cá Mập rồi :))
Cụ đúng lính trinh sát tinh nhuệ.
Em phục cụ 👏
À.nhưng cụ sửa bài nhé, hai cụ mợ chứ ko phải hai cụ :)

197716102003

Xe container

197716102003

Xe container

DurexXL

Xe lăn
Dạ. Em cũng không rõ nữa. Khoảng đất giữa nhà anh và chị là đất giao cho 2 chị em của em. Nhưng chúng em đều ở xa. Có lẽ men theo như thế tiện hơn là cắt ngang khoảng đất trống ạ. Từ sau khi chị gái em xây nhà là men theo như thế ra đường. Rồi đau ốm mãi đi hỏi ý thầy, về làm cổng vị trí như vậy ạ.
Theo ngu ý nông cạn của em sơ bộ trên hình vẽ thì:
1. Ông bà nên mở cổng ra đường trực tiếp luôn
2. Ông đang còn, nhưng Từ đường lại chuyển sang nhà anh trai. Việc này mợ thử đề xuất mời thầy về xem lại kỹ việc này
3. Mảnh đất này tụ âm, triệt hại cháu nội gái và dâu trưởng. Do đó, khi Bố mợ đang còn sống, dù Ban Từ đường đã chuyển sang nhà anh trai mợ, thì vẫn nên có thờ cúng tại gia
Cụ thể nên nhờ Thầy xem tổng thể