concaro128

Xe tải
Thớt này đông thế :))
Em vào hóng xem các cụ u40 tâm tư và ngẫm mình 10 năm nữa có như các cụ không?

Cá nhân em: lúc nào cũng chuẩn bị cho mình đường lùi vì em nghe ai đó nói rằng: “Điều chắc chắn nhất là không có gì chắc chắn cả”.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

fallingwater

Xe tăng
Chắc hiếm thôi,
Còn muốn biết cái mới thì thường họ phải rất hiểu cái cũ.
Không có gốc, người ta có đưa cả đống tài liệu quý thì cũng chỉ đem về nhóm bếp.
Chẳng có nhà tuyển dụng nào lại không muốn tìm người nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực họ cần cả, chỉ có kinh nghiệm của mình có phù hợp với họ không hay thôi!
Cụ nói đúng, trong tuyển dụng, kinh nghiệm gần như là yếu tố hàng đầu. Với kinh nghiệm bản thân nhiều lần đi phỏng vấn, em thấy mình có vị thế khác khi có bề dày kinh nghiệm. Khổ nhất là hồi mới ra trường đi phỏng vấn chẳng biết phải trả lời như thế nào khi họ hỏi về kinh nghiệm làm việc.

aychet-aychet

Xe tải
em U50, cứ 3-5 năm nhảy việc 1 lần để tự phải làm mới mình (em làm thuê thôi ạ)

quanduideple

Xe tải
Các ngành kỹ thuật vẫn cần nhân viên có nhiều kiến thức và kinh nghiệm, thậm chí tuyển nhân viên càng nhiều năm kinh nghiệm càng tốt chứ đâu nhất thiết phải tầm đó là phải/chỉ tuyển để làm quản lý đâu nhỉ?
Lý do đơn giản là họ ko cần, bạn ah!

haivinhvungtau

Xe buýt
Mới hôm trước đây thôi, em vừa được cả gia đình cho thổi nến nhân dịp bước sang ngưỡng tuổi 40, cái tuổi mà người đời gọi là trung niên hay tuổi xế chiều rồi…

Em nghĩ thông thường CCCM ở tầm tuổi này chỉ quay cuồng với những mối bận tâm về chuyện học hành, yêu đương, cưới xin của con cái hay sức khỏe của bố mẹ hai bên nội ngoại cùng lắm thì có cụ mợ nào yếu thì bắt đầu chăm lo cho sức khỏe của mình là cùng. Nhưng sau lần vô tình gặp cô bạn ngày xưa học cùng đại học, em lại tự xây cho mình cái lỗi sợ bị đuổi việc. Bạn gái ấy than thở với em rằng cô ấy mới bị công ty cũ cho nghỉ việc sau khi đã cống hiến cả tuổi thanh xuân cho công ty, để rồi ở tuổi 40 họ đã sa thải cô ấy. Bây giờ thu nhập chính của cô ấy là từ nghề bán hàng online và giáo viên dạy tiếng anh. Em nghĩ, chưa chắc đã phải do công ty kia cạn tình, cũng không phải là do cô bạn của em kém cỏi, chỉ là cô ấy không còn phù hợp với công việc đó nữa.

Công ty em nay cũng đang trong quá trình cắt giảm nhân sự + với từ ngày gặp cô bạn em đâm ra hoang mang tột cùng CCCM à. Em cắm đầu rùi mài kinh sử, đăng ký những buổi học nâng cao chuyên môn, em luôn cố gắng tiếp thu cái mới để bắt kịp với các bạn trẻ bây giờ! Càng ngày em càng thấy mình lạc hậu, thụt lùi. 40 tuổi như em mà bị đuổi việc thì chắc tìm việc khó lắm! CCCM ở đây có ai chung nỗi lo kiểu như em không ạ…
Sợ thất nghiệp là căng rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Em viết trên kia rồi.
Chắc là cái họ cần bác chưa có, còn cái bác có thì họ không cần.
Nhưng bác có thể tìm hiểu để giới thiệu cho người cần.
Bây giờ người sản xuất cũng chỉ nên làm cái thì trường cần thôi, còn chỉ làm cái mình làm được, thì dù có tốt đến mấy cũng chưa chắc đã bán được cho ai. Ế hàng là chuyện phải chấp nhận!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em 43 tuổi toàn chủ động xin nghỉ. Giờ chả ai đuổi được e vì e tự làm.
Em cũng hơi vướng việc nhà nên hơi bí thời gian. Cũng muốn tìm anh em làm cùng.
Bao việc cần làm và phát triển mà không tìm được người phù hợp làm cùng.
cụ giống em ...
42 tuổi phẫn chí bỏ ra ngoài mở cty, lơ ngơ một mảng mới :)
45 tuổi tiếp quản cty của sói em, quản lý tới giờ, tốt cũng ko hẳn, nhưng xấu cũng ko hẳn, hixx. Em cần tìm một bạn sales tốt mà tìm mãi ko được :P

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vậy mà cq em thì toàn những thằng xếp già yếu nhưng lại nứng rái thế là chấp nhận rạng háng ra mà ngon, e lại có mối lo khác cứ lên chức ầm ầm thần tốc bọn đồng nghiệp thối mồm nó xì xèo rức hết cả đầu.về nhà thì thằng chồng coi là nái xề hết date mà đến cq ái chưa kịp rửa có thằng muốn hít :))

ubisapro

Xe trâu
Trời sinh voi thì cũng sinh cỏ. Tự tìm cỏ mà ăn thì vứt đâu cũng sống. Lo gì :D

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Cụ chủ thớt thay đổi lại cái tiêu đề đi. Cụ ghi cấm đi lại giữa các tỉnh thành làm nhiều người ko hiểu lại hoang mang.

xoaicattuhan

Xe buýt
> 35 giờ chỉ có xin việc quản lý, nhân viên hầu như chả công ty nào tuyển đâu, trừ 1 số ít công việc kỹ thuật đặc thù nếu trình độ cao
vâng bác ... sợ lắm công ty còn đang loay hoay vì covid! lấy đâu ra tâm trí lo cho lão già 40 như em :(

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Chỗ nào chả cần người làm được việc cho họ, quan trọng có làm được không. Nhà tuyển dụng họ cũng cân đong đo đếm túi tiền của người ta chứ cụ.
Giữa 1 bạn U24 và giữa một ông U40 mà làm công việc giản đơn thì tội gì phải thuê ông U40 để phải trả lương cao hơn nhỉ =))

minhmo

Xe cút kít
Em cũng vậy mà cq em thì toàn những thằng xếp già yếu nhưng lại nứng rái thế là chấp nhận rạng háng ra mà ngon, e lại có mối lo khác cứ lên chức ầm ầm thần tốc bọn đồng nghiệp thối mồm nó xì xèo rức hết cả đầu.về nhà thì thằng chồng coi là nái xề hết date mà đến cq ái chưa kịp rửa có thằng muốn hít :))
Vãi với mợ, em cười phát rồi ... ra luôn. :)) :)) :))

dz0r0

Xe điện
Xã hội thay đổi, công việc thay đổi nên chúng ta cũng phải không ngừng vươn lên nếu không muốn bị đuổi việc một ngày nào đó. Trừ phi bạn làm cho nhà nước, nếu làm ở tư nhân và nước ngoài thì bạn luôn phải xem xem mình còn giá trị sử dụng không và vì sao mình được thuê. Nếu bản thân bạn không tìm được lý do hợp lý thì rõ ràng nhà tuyển dụng sẽ tìm thấy nhiều lý do để sa thải bạn hơn. 1, phải có tích lũy; 2, phải không ngừng học hỏi; 3, sẵn sàng ra đi nếu có cơ hôi :)