[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

pooka

Xe container
Mai tòa tuyên án các cụ nhể?
1 là theo mức án VKS.
2 là có giảm án cho Hưng để dĩ hòa vi quý.
3 là tách vụ " chạy án" trả hồ sơ về điều tra lại.
Theo các cụ thì khả năng nào ạ?
Nói tới Hưng thì phải so sánh với Kiên. Một thư ký ôm hơn 42 tỉ mà sếp của Kiên không biết gì, có tin nổi không.
Trường hợp của Hưng cãi lại lời khai của Tuấn, bác bỏ đã nhận tiền, là trường hợp có thể đã vượt ra ngoài sự hiểu biết của cộng đồng mạng trong đấy có OF nhà mình. ;))
Có khi chỉ có bên điều tra và tòa mới biết cũng nên.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nói tới Hưng thì phải so sánh với Kiên. Một thư ký ôm hơn 42 tỉ mà sếp của Kiên không biết gì, có tin nổi không.
Trường hợp của Hưng cãi lại lời khai của Tuấn, bác bỏ đã nhận tiền, là trường hợp có thể đã vượt ra ngoài sự hiểu biết của cộng đồng mạng trong đấy có OF nhà mình. ;))
Cụ K khai trước sau như một thì đành tin thôi cụ. Vừa hôm nào cụ ấy chờ bán đất để khắc phục hậu quả, lỗi lầm mà giờ đã nộp đầy đủ rồi, xoay tiền nhanh thật.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Vụ cụ Kiên thì bước đầu làm hồ sơ quan trọng. Đã chốt và luôn luôn ổn định thông tin cụ đó ôm cả 42 củ tỏi thì là ... cụ đó ôm thôi :D hết việc.

vim732000

Xe buýt
Chúc mừng thư ký Kiên đc vớt ra khỏi vạc dầu.

Donxa

Xe buýt
Nộp tiền giảm án như mua bán, mất tính uy nghiêm của PL.
Lẽ ra án là mặc định tiền phải nộp, nếu ko nộp auto tăng án theo tỉ lệ % nào đó. Riêng án tử thì nộp đủ y án nhưng cho hoãn thì hành án 5 năm.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nộp tiền giảm án như mua bán, mất tính uy nghiêm của PL.
Lẽ ra án là mặc định tiền phải nộp, nếu ko nộp auto tăng án theo tỉ lệ % nào đó. Riêng án tử thì nộp đủ y án nhưng cho hoãn thì hành án 5 năm.
Án kinh tế thôi, thì nộp tiền giảm án cũng là răn đe rồi. Đang tử hình xuống 30 năm thì cũng thốn :D trước khi cầm 4 chai rượu, cũng phải cân nhắc quá đi. Có vị trí mới có thể tham nhũng, mà từ đỉnh cao tới đi tù 20 năm thì có mà thảm họa, cũng là kinh rồi.

duynguyen1703

Xe đạp
Có khi cả bên điều tra và toà cũng không biết í chứ: chỉ là biết chọn túi trái hay túi phải thôi.

Được gửi từ iPhone - Otofun

hoasuu88

Xe tăng
phương án 3 cháu xin tự tháo bánh :)

duynguyen1703

Xe đạp
Theo kinh nghiệm của cụ và logic của em, em cũng xin theo nếu xảy ra phương án 3 tự treo nick 1 năm khỏi cần chứng minh😁😁😁

Được gửi từ iPhone - Otofun

bungbvt

Xe tăng
Em kể chuyện ngoài lề nhưng có chút suy diễn vào vụ án này.

Bác Hai em làm cách mạng bị địch bắt thời chiến tranh, bị tra tấn lên bờ xuống ruộng nhưng không để lại vết tích và bị ở Côn Đảo cho đến khi giải phóng. Đến khi khám sức khỏe để xác nhận thương tật thì không chứng minh gì được, đành dùng cái tay bị gẫy thành tật hồi nhỏ khi đi chăn trâu để được vài đồng bồi thường...
Cậu H có nhận tiền và cái cặp kia đại diện cho hình ảnh nhận tiền của cậu ý.
Bất công bác nhỉ. Xác nhận công lao thì chầy bửa, định tội thì lại rõ nhanh.

• Vodka
Reactions: g_d

bungbvt

Xe tăng
em thì nghĩ chả ai ngu mà đi nhận tiền vụ này đâu. trọng án số 1 VN, Ban chỉ đạo trung ương giám sát, lãnh đạo cao nhất của từng ngành theo dõi chặt, dư luận đang rất bức xức, rất quan tâm, mọi chi tiết sẽ được mổ xẻ kĩ, không thể giấu giếm được, nên không thể chạy được.

các ảnh ấy còn bao nhiêu việc, ti tỉ chỗ làm, tiền chơi bét nhè 3 đời chưa hết, sao phải dại dột lao đầu vào đá làm gì? chả cần Ban chỉ đạo theo dõi, chỉ cần những vụ ầm ĩ trên báo thôi, là đã né, không giúp đỡ quà cáp gì nữa rồi.
ở vụ này, ngay A01, VKS đều đã làm rất căng. chính Hưng phải công nhận. nên càng chắc chắn rằng chả có bên nào nhận nữa đâu. đặc biệt là cấp cao.
chỉ có Hưng trẻ, tham, ngu thì mới dám nhận thôi
Đời chả biết đâu mà lần bác ạ. Các anh XXX thì lại càng chẳng có điều gì không thể. Cáo già như a T còn ôm hơn 2,5 triệu đô đấy.

Donxa

Xe buýt
Án kinh tế thôi, thì nộp tiền giảm án cũng là răn đe rồi. Đang tử hình xuống 30 năm thì cũng thốn :D trước khi cầm 4 chai rượu, cũng phải cân nhắc quá đi. Có vị trí mới có thể tham nhũng, mà từ đỉnh cao tới đi tù 20 năm thì có mà thảm họa, cũng là kinh rồi.
Thế mà có kinh đâu? Án điểm BCĐ mà vẫn chạy như thường, ăn đẫy đến lúc hiu rồi mà vẫn quen tay. Chưa nói việc 54 bị can mà có 2 cụ chạy án, còn 52 cụ chắc ko đi cửa nào? Hoặc số cụ ngoài 54 kia là bao nhiêu đã đi thành công? Vậy nên mức án này chỉ giúp đội sau kín đáo hơn thôi, chứ hiệu quả phòng chống là chưa cao.

QUANG1970

Xe lăn
Xem ra vẫn có người thương​
Ì xèo thiên hạ 10 phương phẩm bình.​
Loại thầy này có đủ trình?​
Thương vay khóc mướn chữ tình là đây ?!​
Hàm hồ, cảm tính, một bầy ,
Có tim, không não, làm thầy được ai ?!​

Thích Nói Phét

Xe điện
Mai tòa tuyên án các cụ nhể?
1 là theo mức án VKS.
2 là có giảm án cho Hưng để dĩ hòa vi quý.
3 là tách vụ " chạy án" trả hồ sơ về điều tra lại.
Theo các cụ thì khả năng nào ạ?
Khả năng vô tội là cao nhất :))

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo lập luận của nhiều cụ thì vụ này ko ai ng.u mà nhận tiền chạy án vì là án điểm. Vậy cháu lại đưa 1 thuyết âm mưu vui như thế này:
- H trong sạch
- T chạy cửa khác hoặc ko chạy nuốt tiền của Sơn và Hằng.
- T deal đc 1 cái án nhẹ, còn lại án dành cho H.
nghe có vẻ vô căn cứ, tuy nhiên biết đâu T làm bên CA HN bao lâu nay lại nắm được bí mật của 1 sếp lớn nào đó. Lần này lấy tất cả chỗ bí mật đó ra trao đổi 1 bản án nhẹ hơn.

TUCSON9389

Xe điện
chuẩn cụ. tay thứ trưởng kia mới đang bị rung ở tòa, vì chắc tay đó chưa qua cửa nhà tòa. về nguyên tắc tòa có thể đưa ra yc để ....điều tra bổ sung
1 giả thiết nữa là ...họ chỉ khoanh vùng đến đó thôi, tay tt vẫn thoát

BMW X10

Xe điện
chuẩn cụ. tay thứ trưởng kia mới đang bị rung ở tòa, vì chắc tay đó chưa qua cửa nhà tòa. về nguyên tắc tòa có thể đưa ra yc để ....điều tra bổ sung
1 giả thiết nữa là ...họ chỉ khoanh vùng đến đó thôi, tay tt vẫn thoát
Rung anh Phó là bên Viện bác ạ.
Anh Phó được cho là đã rất nỗ lực trong thời gian qua. Kết quả thì bác đã thấy, tịnh không có lời nào về ảnh, đến khi khai đường.
Không rõ ảnh có sự hỗ trợ ít nhiều của cu em Kiên không.

BMW X10

Xe điện
vụ ông Trần Hùng cũng y án, mặc dù chứng cứ cũng yếu y hệt vụ này, xem ra cụ Hưng lành ít dữ nhiều. Một chi tiết nữa là bên Vks định lấy dữ liệu định vị cụ Hùng hôm nhận tiền để làm bằng chứng, ai ngờ đúng chi tiết này lại chứng tỏ cụ Hùng k ở đó. Án thì vẫn giữ. Xem ra nhiều cụ trong này phải thất vọng
Thất vọng mà bác, khi cậu Áo đen lạnh lùng bẩu: Đcm, tau có đủ cơ sở để abc.

Cơ sở cụ tỷ như nào thì ảnh có công bố, tất nhiên, nhưng mấy thằng bên media lại im thin thít, không báo cáo gì cả.

Alongcamepolly06

Xe container
Cháu vào hóng kết luận phiên tòa về vụ án này ngày hôm nay xem thớt có đóng được hay chưa?