[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

nguyen_kia

Xe điện
Qua những sự vụ dư lày, hi vọng sẽ dịch chuyển dần từ hành là chính sang công bộc của dân đúng nghĩa.

Hasu

Xe tải
Toàn là giàu sụ rồi mà vẫn tham tiền. Tivi lại cứ ra rả giải cứu, cứ tưởng là nhân văn hóa ra lại bóc lột của người khó khăn. Tiền này là để chết chúng nó mang đi hay sao mà tham lam độc ác thế cccm nhỉ.

nvht

Xe điện
Những thằng trong vụ Việt Á, chuyến bay giải cứu, Đường Nhuệ là dạng MẠT HẠNG nhất trên đời vì nó kiếm tiền trên gianh giới sống - chết của người khác.Mà không phải sống - chết bình thường, lúc đó là thảm họa.
Đường Nhuệ chỉ là tên lưu manh mạt hạng, còn đám quan chức cấp cao trong vụ Việt Á và Bay giải cứu là lũ kền kền mạt hạng, vì chúng đã nhận bổng lộc từ tiền thuế của dân, vậy mà khi dân cập kề cái chết, còn đè ra móc nốt những đồng tiền còm cõi trong túi họ.
cụ sẽ làm gì nếu vợ cụ bỏ tiền cho cụ mua ghế mà cụ không thu hồi được tiền vợ đã bỏ ra (liệu hàng ngày cụ có đủ dũng cảm để nghe vợ chì chiết không ?)

BKG

Xe tăng
Những thằng trong vụ Việt Á, chuyến bay giải cứu, Đường Nhuệ là dạng MẠT HẠNG nhất trên đời vì nó kiếm tiền trên gianh giới sống - chết của người khác.Mà không phải sống - chết bình thường, lúc đó là thảm họa.
Đường Nhuệ chỉ là tên lưu manh mạt hạng, còn đám quan chức cấp cao trong vụ Việt Á và Bay giải cứu là lũ kền kền mạt hạng, vì chúng đã nhận bổng lộc từ tiền thuế của dân, vậy mà khi dân cập kề cái chết, còn đè ra móc nốt những đồng tiền còm cõi trong túi họ.
E có chị đồng nghiệp làm NCS ở bắc Âu, phát hiện K lúc đag học hành dở dang. Phải mất kha khá tiền mới về được VN, về 1 thời gian ngắn thì qua đời (hoàn cảnh rất khổ vì VC li dị, tích cóp tiền học gửi bà ngoại chăm 2 con). Nhiều hoàn cảnh bi đát mới thấy chúng khốn nạn tn.

dothieu

Xe hơi
cụ sẽ làm gì nếu vợ cụ bỏ tiền cho cụ mua ghế mà cụ không thu hồi được tiền vợ đã bỏ ra (liệu hàng ngày cụ có đủ dũng cảm để nghe vợ chì chiết không ?)
Chịu với còm và suy nghĩ của cụ. Cụ nghĩ rằng không làm cái việc thất đức đấy thì không thu hồi lại hay nói trắng hơn là không có lời lãi ah?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ S mới nhậm chức chưa lâu mà đã ăn dính kỷ luật hầy. Chính trường gớm mặt :))
Mấy năm qua quê em ở VP bắt về tận cấp xã, xã nào cũng có ông dính án. Lạ cái là bắt không xuể như thế, thấp bé như vậy ở xã mà công việc vẫn hanh thông, vài ngày sau là có đồng chí mới lên thay luôn.

samoclan

Xe điện
Tin vui là bác Bộ sắp lên thớt. Sức ì còn lì quá. Ngay từ đầu nhận trách nhiệm và trả ẩn có phai oai ko!

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Tin vui là bác Bộ sắp lên thớt. Sức ì còn lì quá. Ngay từ đầu nhận trách nhiệm và trả ẩn có phai oai ko!
Đang đi công cán nước ngoài mà ở nhà chờ sẵn, chuẩn bị xích khi về thì bạc quá. :(

samoclan

Xe điện
Cụ S mới nhậm chức chưa lâu mà đã ăn dính kỷ luật hầy. Chính trường gớm mặt :))
Cụ BM lượn đúng lúc ? Nói gì thì nói kiểu “ăn uống” này nó có từ “ tiền kiếp “ cụ nhỉ?

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ BM lượn đúng lúc ? Nói gì thì nói kiểu “ăn uống” này nó có từ “ tiền kiếp “ cụ nhỉ?
Cụ đó là hậu duệ, tiếng Anh tiếng Pháp như cụ Sanh Châu, lại nhanh chân nên phúc phải nói quá lớn trong cuộc đời này.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ S mà bị tóm thì cụ này với cụ Long, chắc là chưa có tiền lệ trong lịch sử chính trường nước nhà, là bị ngã ngựa giữa đường khi chưa hết 1 nhiệm kỳ thì phải ?

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Vưỡn còn bi quan thế hả cụ???
Iem vẫn có niềm tin chiến lược!
Cả làng Vũ Ðại nhao lên. Họ bàn tán rất nhiều về vụ án không ngờ ấy. Có nhiều kẻ mừng thầm. Không thiếu kẻ mừng ra mặt. Có người nói xa xôi: “Trời có mắt đấy, anh em ạ!”. Người khác thì nói toạc ra: “Thằng nào chứ hai thằng ấy chết thì không ai tiếc! Rõ thật bọn chúng nó giết nhau, nào có phải cần đến tay người khác đâu”. Mừng nhất là bọn hào lý ở trong làng. Họ tuôn đến hỏi thăm, nhưng chính là để nhìn lý Cường bằng những con mắt thỏa mãn và khiêu khích. Ðội Tảo, không cần kín đáo, nói toang toang ngay ngoài chợ, trước mặt bao người: “Thằng bố chết, thằng con lớp này không khỏi người ta cho ăn bùn”. Ai chả hiểu “người ta” đó là chính ông. Bọn đàn em thì bàn nhỏ: “Thằng mọt già ấy chết, anh mình nên ăn mừng”. Những người biết điều thì hay ngờ vực, họ chép miệng nói: “Tre già măng mọc, thằng ấy chết, còn thằng khác, chúng mình cũng chẳng lợi tí gì đâu...”.

.Bo My

Xe container
Nếu cụ S mà bị tóm thì cụ này với cụ Long, chắc là chưa có tiền lệ trong lịch sử chính trường nước nhà, là bị ngã ngựa giữa đường khi chưa hết 1 nhiệm kỳ thì phải ?
To nhất hiện nay vẫn là anh Thăng thôi. Nhưng kỳ này phải to hơn.

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Vì đâu nên nỗi? Có bao giờ được như thế này chưa. Toàn là những người văn minh trí thức học hành rất cao tiếp cận thế giới.
không biết các cụ đi ra ngoài tiếp xúc với cán bộ ngoại giao thế nào , chứ em cảm nhận trong thâm tâm một số người là sự khinh rẻ đồng bào của mình , coi họ là tầng lớp mạt hạng culi không cùng đẳng cấp . Họ coi đồng bào của họ là sự dơ dáy , bẩn thỉu và có giá trị duy nhất là nộp tiền cho các cán bộ mà thôi .