Nóng nhưng ko mới! xxx ngã 3 Lê Duẩn-Trần Nhân Tông nhắn các Óp Fơ.

spiderman

Xe tăng
Như đã có nhiều cụ cảnh báo việc csgt bắt lỗi chèn vạch khi "đèn đỏ được phép rẽ phải" tại ngã 3 này (đối diện ks Niko. Khi đèn đỏ, muốn rẽ phải từ LD vào TNT phải đi đúng vào làn trong sát lề đường bên phải).
Sáng qua 8.3 hai chú 1 sao 1 gạch có cả xe kéo iểm trợ (chú mặt sáng, chú mặt nhầu) bắt rất nhiều xe khi đèn xanh, rẽ phải từ làn bên ngoài. Em cũng là 1 nạn nhân, sau khi tranh luận rất gay gắt rồi cũng phải nộp phạt lỗi "Rẽ phải sai làn".
Chú thiếu úy mặt sáng sau khi nhìn logo OF và xem bằng có nói: "em biết xe bác hàng ngày vẫn qua đây, bác lấy bằng từ lúc em mới 1 tuổi (1984), cũng biết Oto phân các bác , đề nghị các bác lưu ý, mọi khi chỉ bắt lỗi dừng đèn đỏ chèn vạch hoặc lỗi đèn đỏ rẽ phải từ làn ngoài.Nhưng từ sau tết csgt làm quyết liệt bắt cả lỗi khi đèn xanh rẽ phải từ làn ngoài".
Vì đầu giờ sáng có việc gấp ở VP, với lại cũng rất bực mình nên đành để lập bb và nộp phạt tại chỗ 500k.
Xin chuyển lời nhắn của 2 chú csgt tại ngã 3 này và mong các bác lưu ý ( Nếu có ý kiến khác xin các bác cùng trao đổi).

Dogia

Xe điện
Em chia sẻ với kụ >:D<
Nhưng đúng là kụ sai quy định rồi, sao lại còn tranh luận rất gay gắt hả kụ? mà sao lập biên bản rồi lại được nộp phạt tại chỗ 500k, ko phải chạy ra kho bạc hả kụ?

nqhung56

Xe buýt
cám ơn thông tin cụ chủ

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mong các bác không bàn về chủ đề logo OF nữa ạ, tránh làm loãng thớt.

Hành động của bác Spiderman rất đáng biểu dương, mình sai luật thì mình chấp hành nộp phạt ,đúng tinh thần của 1 ofer :-bd

xecoitico

Xe buýt
Trước tết em cũng bị dính lỗi này cũng chỗ này nhưng khác cụ chủ thớt là em nộp tại chỗ có 200k thôi

CuTiVoDich

Xe điện
Chia buồn với cụ, chỗ này cảnh báo nhiều rồi chắc cụ vội nên mới dính chưởng.
Trước có cụ nào bị em morning đỗ hết làn rẽ phải vào shop đt mà cụ ấy vưỡn kiên nhẫn đợi chứ nhất quyết không vòng ra làn ngoài:x

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em dính trên LVL, lúc rẽ từ TH-NC ra, phải đi vòng quay đầu và phạm lỗi : Quay xe trong làn đi bộ?
Chú đứng đường mặt non ra , em ko mang giấy tờ bảo trong hộc, ko mở được, nhờ chú mở hộ, nó nói khỏi cần, chỉ cần GPLX và ra gặp chú đứng cột. Em trình bày là đang vội đưa con đi khám (thật), các anh thông cảm...cho nộp tại chỗ. Nó tra bảng thấy lỗi 500-800, nhưng chỉ phạt anh mức 300 (ko phải khu đô thị đông đúc). Cay nhất là em ứ có tiền lẻ, đưa 500 nó nói ko có tiền trả lại, em bảo thôi, coi như tôi mừng tuổi con ông, chỉ sợ ông ko có con hoặc con ông ko bao giờ ốm, làm gì chũng phải để Đức cho con chứ!
Các Kụ chú ý nhé, chỗ này phải quay ra giữa đường, tránh mấy cái vạch đi bộ do bọn TK ếch quá!

Chỉnh sửa cuối:

newdrive

Xe tải
Các bác cho em hỏi ở ngã rẽ, không có biển phân làn, không có mũi tên chỉ làn trên đường chỉ có đèn xanh đèn đỏ thì rẽ phải( hay rẽ trái) thì có phải chuyển làn không ? (hay là cứ ở làn giữa đi đến giữa ngã tư rồi rẽ ) ?

gia doi

Xe điện
Cho em xin 1 cái Cụ ơi! Em đang rất cần. Đt của em: 0933111968. Cám ơn CỤ trước!
Cụ dongki cứ yên tâm đi cụ sắp nổi tiếng rùi lúc đó cụ không xin thì a e cững đưa cụ vài cái để dùng chứ không phải xin, a e đang ngóng đi cùng cụ ra toà đó. E quay lại chủ đề của cụ chủ thớt một tí, theo e cái đèn xanh đó khi rẽ phải mình phải đi làn trong cùng, cụ mà đi làn giữa rẽ phải thì đương nhiên bị tóm rùi.

dongkijote

Xe điện
Hạ tầng giao thôgn thế mà cũng đè ra phạt lỗi này được, ức chế thật đấy. Nếu hạ tầng đồng bộ, người tham gia giao thông không chấp hành đã đành. Hạ tầng ở đây em muốn nói đến ở chỗ: Các Cụ để ý các tuyến đường mới mở ở Hà Nội như Phạm Hùng, Trần Duy Hưng, Nguyễn CHí Thanh .... chẳng hạn. Nếu sắp đến nút giao thông bao giờ giải phân cách giữa cùng bị bó hẹp về bên trái THÊM 1 làn đường vừa đủ cho 1 làn xe rẽ trái hoặc quay đầu. Như vậy người tham gia giao thông đặc biệt là các xe 5 chỗ đang được phép đi làn ngoài cùng bên trái đi đến đó nếu đi thẳng tiếp tục đi, muốn rẽ trái thì đánh lái vào làn THÊM này. Sẽ không bao giờ bị nhầm được. Các đường không có giải phân cách giữa như trên thì đang đi trên làn đường có 2 làn như Cầu Giấy - Kim Mã, đến nút ngã tư lại vẽ thành 3 làn thì làm gì mà người tham gia giao thông không bị nhầm chứ. Lẽ ra xxx chỉ nên nhắc nhở các CỤ thôi, đè ra phạt ức không chịu được, bảo sao phải đấu tranh. E phê bình Cụ chủ giải quyết tại chỗ thí cho 500K nhé.

qn77

Xe máy
Đường xá lởm khởm mà làm thế thì ai chả có lỗi

Jim74

Xe tăng
Em cũng đã bị bắt ở đây 1 lần rồi, mặc dù ngày nào cũng đi qua...Cậu XXX vẫn cố chén của em 1 chym mặc dù trụ sở đội 4 ngay gần nhà em, Bến xe Nước Ngầm

Thanhz

Xe tăng
Cụ dongki cứ yên tâm đi cụ sắp nổi tiếng rùi lúc đó cụ không xin thì a e cững đưa cụ vài cái để dùng chứ không phải xin, a e đang ngóng đi cùng cụ ra toà đó. E quay lại chủ đề của cụ chủ thớt một tí, theo e cái đèn xanh đó khi rẽ phải mình phải đi làn trong cùng, cụ mà đi làn giữa rẽ phải thì đương nhiên bị tóm rùi.
Các cụ hộ em cái để có cái định nghĩa chính xác: làn trong cùng là làn nào, trái cùng hay phải cùng. Em thì hiểu làn trong cùng có nghĩa là làn trái cùng; theo cụ ở trên thì làn trong cùng là làn phải cùng và vì các cụ muốn đỗ xe sẽ phải đi ra lề đường; dư vậy là từ làn ngoài đi ra làn trong các cụ hỉ, chiều ngược lại sẽ là từ trong đi vào ngoài. Em thấy các cụ trên này là cứ loạn xạ ngầu hết cả.

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
làn ngoài đi ra làn trong. Làn NGOÀI = TRÁI. làn trong = PHẢI CỤ CỤ ạ.

Website
www.facebook.com
Trước có cụ nào bị em morning đỗ hết làn rẽ phải vào shop đt mà cụ ấy vưỡn kiên nhẫn đợi chứ nhất quyết không vòng ra làn ngoài:x
Là em cụ ợ.:102:

[youtube]d6qVwBXMook[/youtube]

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đi như cụ chủ Thớt thì khỏi cãi rồi!

Ở đó cả vạch kẻ đường lẫn biển báo đều quá rõ ràng!

Bực nhất là bọn GTCC quá stupid! Phần lớn 4B qua đó là rẽ phải mà bọn nó chia cái làn rẽ phải bé tí chỉ hơn 1 thân xe một tí! Sáng nào em cũng phải chen chúc ở đó để rẽ phải!x-(

Nếu vào giwof cao điểm xxx rất ít khi bắt, nhưng giờ rảnh rỗi mà đứng ở đó thì 99% là bắt lỗi rẽ phải sai làn!

fuxe

Xe container
Rất OFer! Em chỉ thắc mắc là ở trong phố có rất nhiều chỗ phân làn rẽ kiểu này (24/24), đến giờ cao điểm đi lại cũng bất tiện. Ví dụ chỗ trong ảnh này khó mà đi thẳng đúng làn lúc cao điểm:

Vì thế nếu có kiểu phân làn theo giờ hoặc các anh xxx hướng dẫn giao thông thay vì bắt những lúc này thì có lẽ hay hơn 8->

gocart

Xe cút kít
Em dính trên LVL, lúc rẽ từ TH-NC ra, phải đi vòng quay đầu và phạm lỗi : Quay xe trong làn đi bộ?
Chú đứng đường mặt non ra , em ko mang giấy tờ bảo trong hộc, ko mở được, nhờ chú mở hộ, nó nói khỏi cần, chỉ cần GPLX và ra gặp chú đứng cột. Em trình bày là đang vội đưa con đi khám (thật), các anh thông cảm...cho nộp tại chỗ. Nó tra bảng thấy lỗi 500-800, nhưng chỉ phạt anh mức 300 (ko phải khu đô thị đông đúc). Cay nhất là em ứ có tiền lẻ, đưa 500 nó nói ko có tiền trả lại, em bảo thôi, coi như tôi mừng tuổi con ông, chỉ sợ ông ko có con hoặc con ông ko bao giờ ốm, làm gì chũng phải để Đức cho con chứ!
Các Kụ chú ý nhé, chỗ này phải quay ra giữa đường, tránh mấy cái vạch đi bộ do bọn TK ếch quá!
Em so bác quá.