Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

RosemaryCherry

Xe container

Red One1

Xe lăn
Tình hình này thì các cháu ở trên đó chắc lại hoãn cái việc đến trường học rồi các bác nhỉ, rõ khộ :(
Còn sướng hơn khi đến trường trong trạng thái thấp thỏm mợ à

Red One1

Xe lăn
Vấn đề vào đấy có thấy nữ tính bao giờ đâu ;)
Em thấy nữ tính mà
Vì yêu hoa súng :D
Có vẻ cậu mê hoa súng phết nhỉ ;)
Vâng anh, đấy là hoa dưới bờ ao trang trại, đường vào 70m trồng hoa bướm và hoa mười giờ, hoa sam 2 bên ạ. Đợt tháng 4 em trồng cả cây vảy rồng dọc bờ và nghĩ đến cảnh nó leo phủ cỡ 40-50cm xuống bờ trông vừa mềm mại vừa đẹp mà nắng quá, chết gần hết. Đời ko là mơ anh ạ hí hí, nên trồng hoa vậy.

Còn ở nhà phía bờ ao hôm qua cũng rải hạt hoa bướm, hi vọng sẽ nở kịp vào tết như mọi năm anh ạ :-":-":-"

co.ntt

Racing Girl
Ơ Cò join vào hội fb hoa hồng xem có học thêm được típ gì ko??? Con em gái em nhà nó trồng nửa vườn cỡ 35m2 hồng đủ loại hồng, cam, vàng, tím mà bông sai lắm. 2 năm đầu thấy chăm chỉ tỉa tót bắt sâu, xịt thuốc hữu cơ, thấy suốt ngày bận rộn với vườn hồng mà chả nhiều hoa như giờ theo kiểu bỏ bê, ít chăm bẵm. Em bảo tiền mua giống hoa bằng tiền em uống bia cả năm, phí của :)) :)) :))
Còn em chỉ trồng loại nào ko cần chăm và ra nhiều hoa như cổ Sapa, hồng nhung ta, hồng bạch, nhài nhật, ớt, hoa sam, mười giờ, hoa bướm... bọn này chỉ cần cho 1,2 lần phân gà, npk thì lúc nào bông cũng tua tủa Cò ạ :)) :)) :))

Hoa của mợ đẹp thế ah, em phải trồng trong chậu nên có thể vì thế mà khó chăm hơn, nhưng trộm vía ra hoa đều và thơm lắm ah.

RosemaryCherry

Xe container
Người ta mách tưới hoa hồng bằng nước gạo và bón thêm quả trứng gà, anh sẽ làm trong tháng 11, 12 để hông ra hoa dịp Tết dương

Hoa Tết anh vẫn thích bình hoa thời Tết bao cấp gồm: Thược dược là chủ đạo, violet, cánh bướm trang điểm thêm. Thế nên năm nay kiểu gì cũng chơi 3 loại này rồi :)

canh buom.jpeg

Thuoc duoc.jpeg

Thuoc duoc 1.jpg
Cắm hoa kiểu hoài cổ thế này đẹp quá anh ạ. Anh nhắc đến violet làm em phải nhờ người mua 100 cây giống để mười ngày nữa trồng vào tết cho kịp.

Hoa hồng ngoài bón phân và tưới nước gạo, anh muốn nó nở vào dịp nào thì căn cỡ 35-45 ngày cắt tỉa cành tuỳ thời tiết, ví dụ trời ấm thì sau 35 ngày cắt tỉa là đã có lứa hoa mới, nhưng trời lạnh có khi phải đợi 45 ngày anh ạ.

RosemaryCherry

Xe container
Hoa của mợ đẹp thế ah, em phải trồng trong chậu nên có thể vì thế mà khó chăm hơn, nhưng trộm vía ra hoa đều và thơm lắm ah.
Vậy Cò chịu khó trồng chậu to to tí chắc cây sẽ phát triển cao đấy. 2,3 năm trước rộ phong trào trồng hồng ngoại, dạo này em thấy có vẻ trầm rồi. Hoa hoét, cây cối cứ phải phù hợp thổ nhưỡng, khí hậu chứ đưa loại khác về mình trồng tốn công mà chả ra nhiều hoa mấy Cò nhờ :D :D :D

Ba Ngơ

Xích lô
Cắm hoa kiểu hoài cổ thế này đẹp quá anh ạ. Anh nhắc đến violet làm em phải nhờ người mua 100 cây giống để mười ngày nữa trồng vào tết cho kịp.

Hoa hồng ngoài bón phân và tưới nước gạo, anh muốn nó nở vào dịp nào thì căn cỡ 35-45 ngày cắt tỉa cành tuỳ thời tiết, ví dụ trời ấm thì sau 35 ngày cắt tỉa là đã có lứa hoa mới, nhưng trời lạnh có khi phải đợi 45 ngày anh ạ.
Tớ thì chỉ thích trồng và hương của mấy cây ba lăng nhăng, chẳng hạn như Mộc Hương, hòe, Cau, Chanh, Bưởi chẳng hạn ;)

RosemaryCherry

Xe container
Tớ thì chỉ thích trồng và hương của mấy cây ba lăng nhăng, chẳng hạn như Mộc Hương, hòe, Cau, Chanh, Bưởi chẳng hạn ;)
Một bông chả bõ dính răng đâu, thật ;)
Những loại hương của các cây bác nói thoang thoảng, thơm mát chứ ko ngào ngạt, rất hợp với những người giản dị và trầm lắng ợ. Ơ mà em tưởng hương của hoa dưa hấu thơm hơn chanh, bưởi chứ bác :-" :-" :-"

Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tuỳ theo sức của mình Hapxidau nhỉ :)) :)) :))

Gặp đúng chuyên gia
Ok em, anh sẽ làm như thế

Hapxidau

Xe tăng
Một bông chả bõ dính răng đâu, thật ;)
Tùy súng nhỏ hay to cụ ạ🤣
Những loại hương của các cây bác nói thoang thoảng, thơm mát chứ ko ngào ngạt, rất hợp với những người giản dị và trầm lắng ợ. Ơ mà em tưởng hương của hoa dưa hấu thơm hơn chanh, bưởi chứ bác :-" :-" :-"

Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tuỳ theo sức của mình Hapxidau nhỉ :)) :)) :))
Chuẩn Red nhỉ