Nước lọt vào bên trong đèn pha, xử lý thế nào?

Mazspeed

Xe container
Hôm nay con Maz6 của em tự nhiên thấy nước bám đầy mặt bên trong đèn pha bên phụ. Em thử bật đèn lên một lúc thì thấy nó cũng bay hơi phần nào, nhưng rồi sợ hết ắc quy nên lại tắt đi. Bây giờ trông 2 mắt bên trong bên đục chán quá.
Có ai biết ở HN chỗ nào trị được tình huống này cho em biết với. Xin hậu tạ đầy đủ.:)

huynhduc

Đi bộ
Hôm nào đi đâu xa ( khoảng hơn trăm cây số)bác tháo cái nắp đậy đèn ở sau cum đèn ra, đảm bảo sau khi đi về sẽ hết ngay. chúc bác thành công.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Nếu ko được thì bác nên tính chuyện bảo hiểm dần đi là vừa

Mazspeed

Xe container
Thật ra thì em nghĩ không phải tự nhiên nó bị đâu bác ạ. Số là hôm trước em mang xe vào gara nắn, sơn lại cản trước bên phụ vì vợ cả đâm vào đít một thằng Jolie đi láo vượt phải (nó chịu tiền sửa). Chỗ phải sơn lại ngay sát sạt đèn pha nên em nghĩ đèn đã bị ảnh hưởng khi sửa xe thôi, có thể là do keo bị chảy do nóng khi xấy khô sơn hoặc nứt vỡ đâu đó. Vậy nên em muốn đem đi kiểm tra.

@Huỳnh Đức: Tháo cái nắp đậy thì tức là cũng không bật đèn được luôn phải không bác? Tức là chỉ chạy ban ngày được thôi phải không ạ?

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
bài bị trùng

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Đúng là bác chạy ban ngày rồi, vả lại chọn jôm nào trời nắng nhé.không được mưa thì mới có tác dụng

mati

Xe buýt
Xe của bán c bị vỡ cái tai giữ ở phía sau đèn rồi.Bác phải tháo đèn và đem đi hàn lại mới được

Primera

Xe tăng
huynhduc nói:
Hôm nào đi đâu xa ( khoảng hơn trăm cây số)bác tháo cái nắp đậy đèn ở sau cum đèn ra, đảm bảo sau khi đi về sẽ hết ngay. chúc bác thành công.
Chả cần đi xa đâu, cứ buổi tối tháo cái bóng đèn ra, sáng sau hết ngay.
Thường hay bị khi đi rửa xe, do vòi xịt nước mạnh quá.

kem bear

Xe hơi
Bác ra ga ra Bắc-nam, Thái Hà chỗ Anh em Lomo ấy: Thợ ở đấy làm cẩn thận, có tay nghề