Đánh giá Ốc lốp for wt2016 với sự giải thích e thấy không thỏa đáng của gara for...

milimet

Xe buýt
Các cụ đi xe for wt 2016 có bị trường hợp như em không? Giải thích giúp em:
Em đi xe for ranger wt 2016 từ tháng 10/2016. Bình thường lốp thủng em vẫn tự thay bằng bộ thay lốp kèm xe 3,4 lần rồi không vấn đề gì.
Ngày 13/12/2018 em có bả dưỡng xe tại hãng for x. ( em đi 3 năm luôn và chỉ bảo dưỡng xe tại hãng for x) em có yêu cầu sơn xịt, bảo dưỡng và đảo 4 lốp cho em.
Ngày 28/12/2108 xe bị thủng lốp. Em vác bộ thay lốp ra tháo thay lốp thì ko thể mở được ốc. Em thưt cả 4 lốp đều ko đút vừa chòong vặn ốc theo xe mà 3 năm qua e vẫn thay. Em chạy tạm qua 2 ga ra khác thợ đều không mở đc ốc. Đến gara thứ 3. Thợ bảo xe a vừa bảo dưỡng thay ốc phải ko. ỐC LỐP XE A CÓ CHỤP INOX BỌC NÊN MUỐN THÁO E PHẢI ĐÓNG NÁT CÁI CHỤP ĐÓ MỚI THÁO ĐƯỢC LỐP. E phân vân không hiểu sao toàn bộ 4 bộ ốc lốp bị thay đến thợ cũng ko mở đc. Em chấp nhận cho thợ làm.
Nhắn tin cho cố vấn dịch vụ thì đc câu trả lời là ốc xe ranger nó vậy.
Gọi cho số hotline cũng đc ga ra bảo ốc xe ranger nó có chụp nên như vậy.
Em bảo 3 năm qua em thay và vá lốp bao lần. Ga ra cũng có. Mà tự thay cũng đều được. Tại sao sau khi đảo lốp ở hãng về thì ốc nở ra, ko thay được nữa. .... cả cố vấn dịch vụ và số hotline đều khẳng định ốc lốp xe ranger nào cũng vậy, trước e ko để ý. Mang xe qua họ chỉ cho.... e thấy vô lý và ấm ức quá.
Cụ nào đi xe xác nhận ốc có đúng như vậy không, hay tại em ấm ớ nghi oan cho bọn thợ thay nhầm ốc xe e hay 1 số thứ khác???
Nhân tiện. Em hỏi bảo dưỡng xe for các cụ hay làm đâu uy tín. Em ở hà nội.
Trân trọng!

quangtrung8

Xe tải
Đúng là con ê cu lốp nó bọc bên ngoài như thế, nhưng khi tháo lắp thợ làm ẩu dùng không đúng tuýp và vặn không cẩn thận nên nó bị biến dạng. Khi đã bị như thế thì cụ dùng tuýp to hơn mới cho được vào nhưng sẽ không tháo được, bây giờ chỉ còn cách cắt bỏ chụp đi (nhìn xấu), hoặc cụ thay hết ốc cái loại không có bọc, ở chợ giời có bán khoảng 50k/1con. Bảo dưỡng em toàn vào ga ra của bạn bè tự làm thôi.

milimet

Xe buýt
Đúng là con ê cu lốp nó bọc bên ngoài như thế, nhưng khi tháo lắp thợ làm ẩu dùng không đúng tuýp và vặn không cẩn thận nên nó bị biến dạng. Khi đã bị như thế thì cụ dùng tuýp to hơn mới cho được vào nhưng sẽ không tháo được, bây giờ chỉ còn cách cắt bỏ chụp đi (nhìn xấu), hoặc cụ thay hết ốc cái loại không có bọc, ở chợ giời có bán khoảng 50k/1con. Bảo dưỡng em toàn vào ga ra của bạn bè tự làm thôi.
Các lầ n trước em dùng choong thay lốp theo xe mở bình thường. Bây giờ em dùng chính cái đó mở không được. Tức ốc bị to hơn. Em thấy vô lý là như vậy

quangtrung8

Xe tải
Các lầ n trước em dùng choong thay lốp theo xe mở bình thường. Bây giờ em dùng chính cái đó mở không được. Tức ốc bị to hơn. Em thấy vô lý là như vậy
Bây giờ họ làm hỏng của cụ rồi nên cụ dùng tuýp theo xe không vừa nữa.

Locminhanh

Xe máy
Em cũng có cảm giác thấy giống trường hợp của cụ chủ

tienbamboo

Xe container
Cũng kỳ lạ thật, nhưng mà theo em, nếu 1-2 con ốc còn có khả năng bị lẫn chứ cả 4 lốp thì hãng chắc không thay hết ốc vậy đâu.
Còn em có gặp trường hợp ở gara này thay lốp bình thường nhưng đi gara khác thì cùng tròng đó nhưng đưa vào ốc lại bị chặt và phải đóng mới vào, cái này thì do trong mỗi nơi không được chuẩn giống nhau.
Nhưng với trường hợp của cụ chủ thì đúng là em chưa luận ra được thật :)

De-Pa

Xe hơi
Em thì lại nghĩ làm gì có chuyện ốc chụp như vậy mỗi lần cần tháo lại phải phá chụp. Có gì đó sai sai

MK2007

Xe tăng
Xin lỗi Cụ Em nói bậy chút. *** bao giờ Em vào hãng bảo dưỡng cả và Em cũng *** cần cái bảo hành của nó luôn, xe nào ko may thì bị ngay vài tháng đầu sử dụng, thay dầu thì Em vào gara quen thay, thích dùng dầu gì thì dùng, họ đảo lốp, châm nc mát, nước kính, vệ sinh các loại lọc luôn, mắt thấy, tai nghe, mắt nhìn trực tiếp ạ.Thân gửi Cụ. Chúc Cụ lái xe an toàn.

bigman95

Xe điện
Thợ ẩu quá , siết sai lực làm biến dạng cái bọc ngoài của ốc thôi Cụ. Thay mới dàn ốc chát phết đấy cụ. Em mua thay xe em mỗi con mấy đồng đấy . ( chợ tầm 50k) Thay ốc mới loại khác cho lành Cụ.

Kiabuoisang

Xe container
Bọn này nó làm con ốc bên ngoài có 1 lớp chụp. Khi dùng khẩu vặn bị dơ dẫn đến lớp chụp biến dạng và khó vặn ra được. Cứ đặt đúng khẩu, lấy búa đóng vào vặn ra và vứt mịa đi, thay ốc khác. Cái xe tiền tỏi mà ốc lốp như con đầu bòi