[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Yelnut

Xe tăng
Khổ quá. Thành viên OF ở Sài Gòn đã ít, lại càng ít hơn vì dính covid. Cụ cố gắng cập nhật thông tin nhé, hy vọng cụ chóng khỏi bệnh.
Độ trước cụ ấy cập nhật tin tức COVID liên tục, con virus để ý và tìm cụ ấy mãi mà không thấy. Mãi mới thấy đấy
Cảm ơn cụ,sẵn đây em thêm ít thông tin,chắc do em đã được tiêm 02 mũi nên không lây nhiễm cho vợ và 01 con .( sáng nay vợ chồng em cùng test )vợ em vừa tiêm mũi 02 ngày hôm qua.và em chỉ có cảm giác nghẹt mũi hắt hơi thôi, ho khàn ít.
Phải không cụ?

Ớt xanh

Xe điện
Các tỉnh chi phú rẻ lắm, cháu đi miền Trung 15.000đ/suất cơm sườn nướng, trà miễn phí. Bát mì Quảng 15.000đ.
Phòng nhà dân xây mới mấy năm, điều hoà ngon, cách biển 150m, giá 250k.
Bữa ăn nấu đủ thịt, hải sản 70k/người.
Đi những chỗ này trở lại sống cuộc sống đơn giản, chỉ tiêu tiền rất ít.
Nhiều khi thay đổi cảm giác cũng hay.

Còn mấy cụ nói cá rô phi rẻ này khác đúng rồi thực phẩm giá sỉ rẻ lắm. Cá chim nuôi cậu em mình bán sỉ cho chợ 20.000đ/kg ở mùa dịch năm ngoái. Ra chợ được bán tầm 40.000đ họ mua về nấu các suất ăn cho công nhân. Mình không biết giá trị, mua rán ăn vẫn tấm tắc khen.
Rô phi trước cửa nhà em cỡ gần bàn tay câu được toàn ném trở lại, thi thoảng có bác đánh lưới bẩu là về băm nhỏ nuôi cá vược.
Chắc lên mâm 25k một bát bún là lãi khẳm rồi

filmonline

Xe điện
Lâu lâu mò vào OF tự dưng cái screen của OF trên máy tính em nó bị như này, màu text đổi hết, chả nhìn rõ được gì.
Cụ nào biết vì sao ko? Xử lý khắc phục như nào chỉ em phát? Hay là thành mãn tính rồi?

Honghen2008

Xe container
Máy hỏng🤪

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Chài các cụ. Chả là sau 2 tháng không được tiêu tiền thì sáng nay em với ông anh về quê có chút việc ở thành phồ Hưng Yên.
Do đi Hà Nội chưa được ăn hàng tại chỗ nên 2ae em chạy về tp H.Y ăn sáng.
Gọi 2 bát canh cá rô to đùng vật vã full option no nê xong đứng dậy thanh toán hết 50k....😲 em choáng lần 1.
Vào nhà thả đồ xong em quay ra rửa cái xe vì 2 tháng nay không rửa....
Anh thợ rửa xe nhìn rất hiền hậu, rửa rất kỹ, lau đi lau lại ngó ngang ngó dọc xong em hỏi hết bn xiền.... anh ý bảo hết hai... em nghĩ mịe mình bị thịt luộc à 2 lít á.... em lại hỏi lại là anh ơi em hết bn xiền ạ.... ảnh bẩu hết hai em ơi.... em lúc này chắc cú bị luộc rồi em mới đến gần ảnh hỏi: 2 trăm á anh?... ảnh bẩu 2 chục em ơi... em giật mình hỏi lại: 20 mười nghìn á anh?.... anh nói uh 20 k thôi em....
Mịa đến lúc đó em choáng tập hai em bẩu: sao rẻ thế anh? Em tưởng 2 trăm thì đắt quá chứ 2ok thì rẻ quá... em mở ví thấy có 40k tiền lẻ em đưa hết bảothooi anh cầm lấy.... ảnh cầm xong cảm ơn em rồi em lên xe vẫn thấy áy náy giá như có đồng 50k đưa cho anh ý thì hợp lý hơn....
Thực sự trong suy nghĩ từ sáng tới giờ em cứ băn khoan cảm giác lâu lắm rồi mới thấy đồng tiền nó coa giá trị như thế.
Vài dòng tâm sự ngày đầu tiên được tiẻu tiền sau 2 tháng cấm cung.
Các cụ có gì tâm sự cùng em cho vui nhé.
Vụ rửa xe thì e không biết :-? Còn vụ canh cá thì vẫn thế mà :D

Lam__Phương

Xe container
E thấy bt mà.

ninhbinhnew

Xe tải
Lâu lâu mò vào OF tự dưng cái screen của OF trên máy tính em nó bị như này, màu text đổi hết, chả nhìn rõ được gì.
Cụ nào biết vì sao ko? Xử lý khắc phục như nào chỉ em phát? Hay là thành mãn tính rồi? View attachment 6521799

màn hình máy tính hoặc windows máy cụ thăng đường rồi

An_Vi

Xe điện
Cụ nào biết vì sao ko? Xử lý khắc phục như nào chỉ em phát? Hay là thành mãn tính rồi? View attachment 6521799
Ý của máy tính là cụ đừng dán mắt vào đấy nữa. Đi mà bắn pháo hoa đi! 🤣

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em đoán cụ chủ thớt đổi màu phông chữ của web.
Cụ chủ vào setting của trình duyệt cho về mặc định là xong.

VuNgoanMuc

Xe điện
Chắc lâu cụ không vào nên phần mềm sửa màu cho cụ nhìn thấy lạ mắt để ngạc nhiên

TungThoc

Xe điện
Những người bán hàng có tâm, sau thời gian khổ sở vì dịch nay muốn chiêu khách nên bát canh cũng nhiều cá nhiều bánh đa hơn, nước dùng đậm đà hơn... vậy nên ngon mà giá vẫn 25k.
Rửa xe thì tuỳ, nếu không dọn nội thất thì 20k, dọn hút sạch sẽ thơm tho thì 40k. Giá vẫn vậy, ông nào tăng phát là mất sạch khách ngay

Mũ Đẹp 2k4

Xe hơi
230 Phố Lạc Trung quận Hai bà Trưng Hà Nội
Website
www.facebook.com
Chài các cụ. Chả là sau 2 tháng không được tiêu tiền thì sáng nay em với ông anh về quê có chút việc ở thành phồ Hưng Yên.
Do đi Hà Nội chưa được ăn hàng tại chỗ nên 2ae em chạy về tp H.Y ăn sáng.
Gọi 2 bát canh cá rô to đùng vật vã full option no nê xong đứng dậy thanh toán hết 50k....😲 em choáng lần 1.
Vào nhà thả đồ xong em quay ra rửa cái xe vì 2 tháng nay không rửa....
Anh thợ rửa xe nhìn rất hiền hậu, rửa rất kỹ, lau đi lau lại ngó ngang ngó dọc xong em hỏi hết bn xiền.... anh ý bảo hết hai... em nghĩ mịe mình bị thịt luộc à 2 lít á.... em lại hỏi lại là anh ơi em hết bn xiền ạ.... ảnh bẩu hết hai em ơi.... em lúc này chắc cú bị luộc rồi em mới đến gần ảnh hỏi: 2 trăm á anh?... ảnh bẩu 2 chục em ơi... em giật mình hỏi lại: 20 mười nghìn á anh?.... anh nói uh 20 k thôi em....
Mịa đến lúc đó em choáng tập hai em bẩu: sao rẻ thế anh? Em tưởng 2 trăm thì đắt quá chứ 2ok thì rẻ quá... em mở ví thấy có 40k tiền lẻ em đưa hết bảothooi anh cầm lấy.... ảnh cầm xong cảm ơn em rồi em lên xe vẫn thấy áy náy giá như có đồng 50k đưa cho anh ý thì hợp lý hơn....
Thực sự trong suy nghĩ từ sáng tới giờ em cứ băn khoan cảm giác lâu lắm rồi mới thấy đồng tiền nó coa giá trị như thế.
Vài dòng tâm sự ngày đầu tiên được tiẻu tiền sau 2 tháng cấm cung.
Các cụ có gì tâm sự cùng em cho vui nhé.
Bạn đã làm hư người khác điều đó không tốt,