Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 5)

Kính thưa các cụ mợ xa gần!

Tiếp nối mạch bài về rượu mạnh - lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ do cụ Godfather tiên sinh có công khai thiên lập địa cho nhà nhà số 1, cụ Văn Đoành tiên sinh mở nhà số 2 rồi sau đó là cụ Clayton - CT BSC khai mở từ nhà số 3, đến số 4 đã được 2 nhà liên tiếp và nhà nào cũng cất nóc chỉ tròm trèm trên dưới 2 tháng đã nói lên thành công của mạch bài này, nó đã trở thành một sân chơi sôi nổi bình đẳng và mang lại nhiều cảm xúc mới mẻ thú vị với các cụ các mợ có niềm đam mê và quan tâm đến rượu mạnh.

Vâng nhà số 4 đã "cất nóc" và cụ Chã "DiCham" có lời thông báo nhắc nhở đã đến lúc chúng ta lại phải xây nhà mới, lẽ ra theo thông lệ người khai mở sẽ là cụ Clayton tuy nhiên cụ Clayton đang bận công cán tại nước ngoài, nên thể theo nguyện vọng của một số cụ, mợ có pm trực tiếp cho em, em xin mạn phép được động thổ làm móng cho nhà số 5

Rất mong các cụ mợ xa gần tiếp tục vào đây tụ hội chia sẻ niềm đam mê, sở thích, những phân tích, đánh giá, cảm nhận và những bộ sưu tập rượu mạnh đầy tự hào của mình và đương nhiên với truyền thống của OF các cụ hãy cứ fun thoải mái nhé.

Để tiện theo dõi, em đưa về đây đường dẫn đến Nhà số 1, Nhà số 2, Nhà số 3 và nhà số 4:

Nhà số 1:
http://www.otofun.net/threads/220360-cac-cu-nha-minh-co-cu-nao-suu-tap-ruou-ngoai-khong-a

Nhà số 2:
http://www.otofun.net/threads/466094-cac-cu-nha-minh-co-cu-nao-suu-tap-ruou-ngoai-khong-a-nha-2

Nhà số 3:
http://www.otofun.net/threads/499795-ruou-manh-%E2%80%93-lich-su-nghe-thuat-van-hoa-dam-me-suu-tam-va-chia-se

Nhà số 4:
http://www.otofun.net/threads/524626-ruou-manh-–-lich-su-nghe-thuat-van-hoa-dam-me-suu-tam-va-chia-se-nha-so-4

=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

Hoành

Xe tăng
em xin căn mặt tiền
Rượu ơi là rượu :D

webzy

Xe tải
E đăng ký 1 căn mặt tiền. Hy vọng thớt này được ngắm thêm nhiều e hiểm độc của các cụ.
[/url]
[url=http://postimage.org/index.php?

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Lão Jack nhanh thật nhân tiện đây nhà em show luôn quà của cụ Đoành tiên sinh gửi tăng từ trong SG ra cho em, một chai Hlp 18 đúng sở thích và là chai Mỹ Tín nhập về từ 2006 gần như đầu tiên ở VN trong tình trạng bảo quản tốt và nước rượu có nhiều "gầu" thậm chí nhiều hơn chai Hlp 18 Đại Ninh nhập về năm 2009.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt

skywalkers

Xe buýt
Nhà cháu có mỗi cái này để khoe ạ.

Letuce

Xe đạp
Cho 10m mặt tiền nào.

Tuan nguyen

Xe buýt
Em cũng xin một căn, chẳng biết còn được tầng trệt không nữa.

MaltBrothers

Xe buýt
Nhà cháu có mỗi cái này để khoe ạ.
Cụ Sky kiếm được ở đâu giỏi thế, em cũng có 2 lọ khuyến mãi như thế đấy hình đây ạ.Công nhận cái nhà Kilchoman này họ keo tên kiệt như dân scotch điển hình, mình nhiệt tình biên thư thăm hỏi thế mà chỉ gửi cho mỗi hai cái lọ con con 180ml. Đã thế CN tới mang ra Thái Hà Trang xơi hết với các cụ cho xong không giữ làm của để dành nữa.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Em cũng xin một căn, chẳng biết còn được tầng trệt không nữa.
Cụ ơi tầng trệt để show hàng cụ chịu khó đặt gạch cái khoảng không ở trên ý cụ trồng tầng mái thoải vì móng nhà chắc lắm đủ sức chịu được cỡ 116 tầng đấy.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
[/IMG]hom truoc nghe bac T bao Tasliker 10yo hay lam, em di tha mot chau ve uong, em bi say boi mui khoi cua no so qua, lan sau em chi sai gu sherry thoi

Chỉnh sửa cuối:

ozzfan

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chô mua rượu Macallan tầm 21-30 năm để đi biếu ở Hà Nội chỗ nào giá hợp lý và không bị rởm với ạ! Cảm ơn các cụ.

flat

Xe buýt
Cụ Sky kiếm được ở đâu giỏi thế, em cũng có 2 lọ khuyến mãi như thế đấy hình đây ạ.Công nhận cái nhà Kilchoman này họ keo tên kiệt như dân scotch điển hình, mình nhiệt tình biên thư thăm hỏi thế mà chỉ gửi cho mỗi hai cái lọ con con 180ml. Đã thế CN tới mang ra Thái Hà Trang xơi hết với các cụ cho xong không giữ làm của để dành nữa.
Nghe cái giọng biết ngay là lên mặt cán bộ khao anh em :))

Nhà số 5 đánh dấu sự tiếm quyền của cụ Malt. Theo thông lệ, nhà mới phải CT đặt móng, nhưng nhân tiện CT đang say lả bên scotch, Phó CT Malt đã PM cho Min/Mod khóa cửa nhà số 4 và triển khai xây ngay nhà số 5!
Tuy nhiên, nhà cháu nghe BSC đồn, lão Phó CT này cũng mát tay ra phết nên nhà 5 chắc cũng chóng hoàn thành. Quên, Phó CT đã call cho cháu và thông báo: Nhà số 5 này sẽ có chủ đề là 2S (Show hàng + Sea) ạ.
Kính mời các cụ show hàng ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chô mua rượu Macallan tầm 21-30 năm để đi biếu ở Hà Nội chỗ nào giá hợp lý và không bị rởm với ạ! Cảm ơn các cụ.
Cụ qua Hùng Ánh ở gần chợ Hàng Bì (da) hay Cúc Thư Hàng Gà có vẻ đảm bảo hơn cả nếu không cụ chịu khó ra Siêu thị Minh Hoa ở Thái Hà cũng có thể có nhiều chai Macallan hàng khủng cho cụ chọn lựa.

[/IMG]hom truoc nghe bac T bao Tasliker 10yo hay lam, em di tha mot chau ve uong, em bi say boi mui khoi cua no so qua, lan sau em chi sai gu sherry thoi
Cụ sợ khói Talisker em không tin lắm, chắc cụ sợ em chân dài tới nách nào đó rồi đổ cho say Talisker, hị hị. Cụ cứ nhìn tấm gương cụ Flat thì biết đến lúc nghiện rồi em sợ cụ còn vật vã hơn cả cụ Flat ấy chứ.

Nghe cái giọng biết ngay là lên mặt cán bộ khao anh em :))

Nhà số 5 đánh dấu sự tiếm quyền của cụ Malt. Theo thông lệ, nhà mới phải CT đặt móng, nhưng nhân tiện CT đang say lả bên scotch, Phó CT Malt đã PM cho Min/Mod khóa cửa nhà số 4 và triển khai xây ngay nhà số 5!
Tuy nhiên, nhà cháu nghe BSC đồn, lão Phó CT này cũng mát tay ra phết nên nhà 5 chắc cũng chóng hoàn thành. Quên, Phó CT đã call cho cháu và thông báo: Nhà số 5 này sẽ có chủ đề là 2S (Show hàng + Sea) ạ.
Kính mời các cụ show hàng ạ :)
Em chả lên mặt đâu ạ, ít quá lên em ức cái nhà Kilchoman này, em hiện gửi hết cả hai lọ ở Thái Hà Trang rồi để dành cho các cụ xơi. Với lại em thương lão Flat và vài lão khác vật vã vì không được chém lên em động đậy bộ lòng ra tay động thổ nhà số 5 cho các lão đỡ vật thôi ạ chứ em nào dám tiếm quyền lúc lão CT đang say ngoắc cần kâu ở bên tô cách lan để manh động đâu, hự hự. Thôi lão Flat show luôn mấy chai gì đó đi cho nóng, em chờ quà khủng của cụ CT show luôn thể

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Cụ qua Hùng Ánh ở gần chợ Hàng Bì (da) hay Cúc Thư Hàng Gà có vẻ đảm bảo hơn cả nếu không cụ chịu khó ra Siêu thị Minh Hoa ở Thái Hà cũng có thể có nhiều chai Macallan hàng khủng cho cụ chọn lựa.

Cụ sợ khói Talisker em không tin lắm, chắc cụ sợ em chân dài tới nách nào đó rồi đổ cho say Talisker, hị hị. Cụ cứ nhìn tấm gương cụ Flat thì biết đến lúc nghiện rồi em sợ cụ còn vật vã hơn cả cụ Flat ấy chứ.
Thôi xong. Nói mới nhớ ra. Mấy hôm nay cụ Flat bận vắng mặt vì đang tranh thủ chăm sóc thư ký của CT nhân dịp CT đang say xỉn ở trời Tây. Ái chà chà. Show hàng ở Sea đi cụ Flat ơi.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
em thay khoi cua Talisker 10 it hon Laphroaig 10yo nhieu, nhung ma em ko the tham noi em so mui khoi lam.

Clayton

Xe điện
Xin chào các cụ!

Chuyến đi sang bên UK này, em tranh thủ từng giờ để đi thăm thú các nơi, hơn nữa, là đi cùng 1 đoàn đông người nên mình cũng cần tham gia đầy đủ các Chương trình chung cùng với mọi người, ăn tối xong đi chơi và về đến nhà thì thường là đã quá khuya và rất mệt. Chính vì thế, em ít thời gian post bài để thưa chuyện cùng với các cụ và chia sẻ về Hành trình khám phá một trong những "vùng đất Thánh" về rượu mạnh trên thế giới.

Bây giờ là 08:44, giờ UK. Em quyết định thông báo lại với Trưởng đoàn về việc không tham gia chuyến đi đến một ngôi Làng rất đặc biệt ở ngoại ô London và dành thời gian cho BSC và Nhà số 5. Sau đó, 12h trưa, em sẽ phải đi đến shop của The Whisky Exchange để lấy một hai chai rượu mà em sẽ mang về giúp các cụ. Có một chút vấn đề nhỏ, nên em phải đi đến tận nơi. Khi còn ở trên Scotland, em không đủ thời gian để order rượu. Khi đến London, em đã order on-line, thanh toán bằng Thẻ tín dụng, sau đó chỉ dẫn họp trả hàng tại Khách sạn cho em. Tuy nhiên, họ liên lạc lại là thường thì ngay cả trong London, việc giao hàng sẽ thực hiện trong tối thiểu 3 ngày và thường là 5 ngày, vì thế, họ không dám guarantee là em sẽ nhận được hàng trước khi em bay về. Ôi, thế thì không ổn rồi. Ngày mai, em đã phải check-out KS lúc 12:00 trưa để chuẩn bị cho chuyến bay về VN vào buổi chiều. Nếu hàng được chuyển đến KS vào buổi chiều hoặc vào những ngày hôm sau, thì có ý nghĩa gì :(
Vì thế, em đã đến tận nơi chiều qua và sẽ phải quay trở lại một lần nữa vào trưa hôm nay.

Các cụ chịu khó chờ tin nhé ;)

skywalkers

Xe buýt
em thay khoi cua Talisker 10 it hon Laphroaig 10yo nhieu, nhung ma em ko the tham noi em so mui khoi lam.
Khói của talisker là khói ẩn chứ ko như LP. Đưa lên mũi ngửi và làm 1 ngụm thì mới đầu chưa thấy vị khói ngay mà thấy vị ngọt và thơm của malt nhiều hơn. Khi finish thì hương vị khói bắt đầu dậy lên đôi chút. Tuy nhiên khi làm đến ly thứ 2, thứ 3 rồi thứ n thì càng ngày thấy vị khói hiện ra càng rõ hơn, tuy nhiên nó không lấn át tất cả các hương vị khác, vẫn có thể cảm nhận được hương malt khá ngào ngạt.

Trạng thái
Thớt đang đóng