[Funland] Of có cụ nào bán bđs mà không làm thế này giơ tay lên!

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Không có gì lạ cả, sờ đến thằng nào chẳng vậy?

nguyentoan.uct

Xe điện
Việc toàn quan chức ôm đất là do cụ tự nghĩ hoặc suy diễn, chẳng có cơ sở gì cả. Dân ôm nhà đất, đầu tư đất đầy mà. Mỗi ngày hàng ngàn giao dịch nhà đất của dân cư đang diễn ra, cụ ở HN thì chỉ cần đi qua Đặng Dung hay Hoàng Đạo Thúy, hay các vp công chứng là thấy ngay.
Ở HN thì em ko rõ lắm và những nơi có giá cao ngất ngưởng, còn ở tỉnh em làm vc với các đội liên quan thì đất mà đấu giá đều phải qua tay các ổng hết, cứ có bãi nào ngon là chia nhau trên bản đồ hết rồi

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Việc toàn quan chức ôm đất là do cụ tự nghĩ hoặc suy diễn, chẳng có cơ sở gì cả. Dân ôm nhà đất, đầu tư đất đầy mà. Mỗi ngày hàng ngàn giao dịch nhà đất của dân cư đang diễn ra, cụ ở HN thì chỉ cần đi qua Đặng Dung hay Hoàng Đạo Thúy, hay các vp công chứng là thấy ngay.
Bác cũng suy diễn thôi, bác đi một vòng quanh các tiệm cafe....rửa xe.....hóng câu chuyện của đám dân đầu tư như bác nói đi hẵng.

Đơn cử bác nghĩ nhà bác muốn bán mà địa chính nó không biết à nữa là cả một đống lô to phân nền từ ruộng hay gom khu dân cư. ;))

Còn câu chuyện thuế má/tiêu cực nó như câu chuyện bác quản công ty ý:

- Công ty bác có tình trạng mua bán loạn giá....nhân viên thì từ kỹ thuật đến mua bán chỉ lo làm trò, đấu đá hay móc nối nhau vì giá vì miếng. Nhà cung cấp thì cũng móc vào để cấp hàng rồi tranh thị phần với nhà cung cấp khác.

Nhân viên cũng tham mà nhà cung cấp cũng gian. ;))

Nhà nước chính là công ty, nhân viên là quan chức & nhà cung cấp là nhân dân. Tham nhũng & thất thu thuế chính là móc nối & gài giá.

Vậy trong trường hợp này nếu bác muốn công ty phát triển-không thất thoát-môi trường làm việc trong sạch.....thì bác chọn cách nào?

1. Đuổi hết nhà cung cấp đi bắt tìm nhà cung cấp nào thực sư nghiêm túc không móc nối mới cho làm, còn nội bộ giữ nguyên?

2. Tìm nguyên nhân chính & cách xử lý nội bộ công ty trước để k còn hiện tượng móc nối khi nội bộ đã tốt thì nhà cung cấp cũng giảm móc nối đi, chắc chắn thế rồi & sau đó thì ra thêm quy định về lựa chọn nhà cung cấp với các tiêu chí rõ ràng kèm theo sự giám sát cả trong nội bộ lẫn ngoài?

Gốc gác vấn đề nó thế bác ạ. =))

huutrinh6688

Xe điện
Với cái cơ chế 2 giá từ hồi "giải phóng" tới giờ thì tất cả mọi thằng dân đều bước 1 chân vô tù hết cả rồi.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Trốn thuế dễ thế thảo nào dân buôn đất giầu vật, con DN đóng đúng, đóng đủ ngày cào teo tóp. Ủng hộ làm mạnh
Thuế cũng đểu. Chơi kiểu thuế thu nhập cào bằng 2% giá trị giao dịch chứ có lấy giá mua trừ giá bán trừ chi phí đâu.

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Trò mèo chúng nó diễn cho cần lao xem thôi mà.

Cầm đồ F88

Xe hơi
Trò mèo chúng nó diễn cho cần lao xem thôi mà.
Em không phủ nhận là nhiều quan chức ôm đất, nhưng dân ôm cũng rất nhiều. Hiện nay sau 2 tháng giãn cách thì hồ sơ sang tên bđs đang phải xếp hàng chờ từ tháng rưỡi đến hai tháng, quá lâu so với quy định.

lx125_black

Xe container
Nhà nước muốn khai thật nhưng nhà nước có đền bù theo giá thị trường không hay chỉ theo khung giá quy định. :P Mà suy cho cùng toàn quan chức ôm đất chứ méo ai vào đây. Lại lg trò mèo hehe.
Em mà mua được đất theo khung giá NN thì em mua hết cả cái ngách nhà em luôn ^^'
Hết cảnh đi ô tô mà trời mưa vẫn ướt :D