Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

The Killer

Xe điện
Mọi người ơi trưa thứ 2 không có nhiều thời gian nên mình k Tràng Tiền nữa mà ngồi ăn sau đó cà phê luôn nhé, ngồi SOchu Láng Hạ được không, ở giữa giữa đường để ai đi cũng tiện
Láng Hạ thì em ko đi được chị ạ, em có tròn 2 tiếng đi từ Tam Trinh mà loanh quanh chờ thang máy với lấy xe ra đã khối thời gian rồi chưa kể đi, hjk!

Julie

Xe tăng
Em thấy tình hình có vẻ nhiều người kẹt thời gian quá, không tiện. Nếu vậy mình off thứ 7 hoặc CN để tất cả mọi người có thể cùng tham gia. CN thì phải đưa kèm các con đi chơi cùng chứ ko thể để chúng ở nhà nên ý kiến của em là tất cả đi ăn buffet là vui và tiện nhất. Gợi ý của em là Sen Tây Hồ vì rộng rãi, có chỗ đậu xe và chỗ cho trẻ con chơi. Ý mọi người thế nào ạ? Ai có chỗ nào trí tuệ hơn thì cho ý kiến nhé!
Còn 1 vấn đề nhỏ nữa là con bé nhà em vì thời tiết đang ấm lại chuyển lạnh đột ngột nên đang bị cảm, ho phải nghỉ học. Hôm nay thứ 6 rồi, sợ mai hoặc CN thì cận ngày quá, chưa khỏe mà đi chơi được. Nếu thống nhất buffet cuối tuần thì từ chiều thứ 6 tới full day thứ 7, CN tuần tới em đều ok. Tùy mọi người nhé! Mình sẽ cho các con mặc đẹp rồi ăn xong đi dạo chơi đâu đó các mẹ chụp hình bọn trẻ cũng đáng yêu lắm! :)

Hanoixinhdep

Xe buýt
Em thấy tình hình có vẻ nhiều người kẹt thời gian quá, không tiện. Nếu vậy mình off thứ 7 hoặc CN để tất cả mọi người có thể cùng tham gia. CN thì phải đưa kèm các con đi chơi cùng chứ ko thể để chúng ở nhà nên ý kiến của em là tất cả đi ăn buffet là vui và tiện nhất. Gợi ý của em là Sen Tây Hồ vì rộng rãi, có chỗ đậu xe và chỗ cho trẻ con chơi. Ý mọi người thế nào ạ? Ai có chỗ nào trí tuệ hơn thì cho ý kiến nhé!
Còn 1 vấn đề nhỏ nữa là con bé nhà em vì thời tiết đang ấm lại chuyển lạnh đột ngột nên đang bị cảm, ho phải nghỉ học. Hôm nay thứ 6 rồi, sợ mai hoặc CN thì cận ngày quá, chưa khỏe mà đi chơi được. Nếu thống nhất buffet cuối tuần thì từ chiều thứ 6 tới full day thứ 7, CN tuần tới em đều ok. Tùy mọi người nhé! Mình sẽ cho các con mặc đẹp rồi ăn xong đi dạo chơi đâu đó các mẹ chụp hình bọn trẻ cũng đáng yêu lắm! :)
Vậy hôm nay cancel hả?

Hanoixinhdep

Xe buýt
uh hôm nào cũng được, nếu cuối tuần thì cho các nhóc đi giao lưu, biết đâu sau này chúng mình lại ghét nhau vì bênh con (hí hí tức là làm thông gia đó)

The Killer

Xe điện
Thời gian cho chị và Kin xem chừng kẹt quá, đi cũng xa nữa. Từ thứ 6 tới CN tuần này chị em ok thì fix sớm cái lịch nhỉ!
Hjk đi giữa tuần kẹt tí ti nhưng vẫn còn được gặp nhau, cuối tuần này kế hoạch về Hạ Long rùi vì nghỉ giỗ tổ mà :((

Hanoixinhdep

Xe buýt

Julie

Xe tăng
Hjk đi giữa tuần kẹt tí ti nhưng vẫn còn được gặp nhau, cuối tuần này kế hoạch về Hạ Long rùi vì nghỉ giỗ tổ mà :((
Mải yêu đương chinh chiến quên hết chị em hay sao ý :)
Thôi không trì hoãn nữa mọi người nhé! Cuối tuần đi. Kin cố gắng join dịp khác vậy!

Ướt Mi

Xe buýt
Mải yêu đương chinh chiến quên hết chị em hay sao ý :)
Thôi không trì hoãn nữa mọi người nhé! Cuối tuần đi. Kin cố gắng join dịp khác vậy!
Mai or kia luôn cho máu. Bản thân em cũng không chắc cuối tuần như nào. 50/50.
Theo em nàng cứ chốt luôn, chị em một hai người join in được là ok rồi.
Chờ đợi đủ cả đàn thiên nga thì sẽ khó.

The Killer

Xe điện
Thứ 5 này là sinh nhật em í, thôi thì hóng vậy, miễn là vẫn vui :D

Julie

Xe tăng
Mai or kia luôn cho máu. Bản thân em cũng không chắc cuối tuần như nào. 50/50.
Theo em nàng cứ chốt luôn, chị em một hai người join in được là ok rồi.
Chờ đợi đủ cả đàn thiên nga thì sẽ khó.
Khổ quá! Ban ngày đi làm thì mỗi nàng 1 đầu thành phố, công việc office hours thì lại càng kẹt vì trưa nghỉ được có chút xíu, chạy đi chạy lại hết nửa thời gian rôi. Tối em hay Ốc đi được thì mấy nàng còn lại lại mắc gia đình, phải ở nhà. Thế mới nói để cuối tuần thì giờ giấc chủ động.
Đấy là muốn tụ tập đông đủ chị em cho vui, còn nàng nào thu xếp được thì chịu khó off chui với nhau vậy. :)

Ngày thường thì em hên xui lắm vì lịch của em thế này: Nếu không phải đi công tác thì hầu như em mỗi tuần em làm việc ở office lý Thái Tổ 2-3 bữa thôi, còn lại chạy giữa HN - Hải Dương, cách HN 60km. Sáng dậy cho con ăn sáng, đi học xong em đi làm, chiều về đón con vì chị giúp việc nhà em sợ hơi ngơ, đi đón cháu em không yên tâm lắm. Em đi công tác thì lại gọi bà ngoại ở HL lên chăm cháu, bà không đi được thì lại phải đưa về gửi. Nói chung cuộc sống của em ngoài công việc thì chỉ quanh quẩn con cái và nhà cửa, âm lịch mà. :P

octaviuslady

Xe tải
Hay khi nào mọi người qua nhà chị đi, làm lẩu nướng ăn:D, có một phòng riêng ngồi thôi, tha hồ tám chuyện ăn uống

mecghi

Xe buýt
Hay khi nào mọi người qua nhà chị đi, làm lẩu nướng ăn:D, có một phòng riêng ngồi thôi, tha hồ tám chuyện ăn uống
Em thích ý kiến này. Cuối tuần triển khai vụ này em nghĩ hợp lý.:)

octaviuslady

Xe tải
Em thích ý kiến này. Cuối tuần triển khai vụ này em nghĩ hợp lý.:)
Trước mình hay thích cuối tuần tụ nhà bạn nào đó, mỗi đứa làm một món ăn mang đến, người làm nộm, người làm nem, người hoa quả,..cứ thế góp vào ăn uông cảm giác đảm bảo vsattp, rồi cũng kích thích tay nghề nấu ăn lắm, đó là khi tụi chúng nó còn rảnh:D. Giờ thì mình rảnh nhất, mình sẽ làm còn mọi người măm măm thôi, ai rảnh hơn xíu thì qua cùng phụ, nếu ổn thì sau này làm địa điểm tụ tập vì Nhà đó có mỗi mình với bà ngoại thôi nên tương đối tự do

mecghi

Xe buýt
Trước mình hay thích cuối tuần tụ nhà bạn nào đó, mỗi đứa làm một món ăn mang đến, người làm nộm, người làm nem, người hoa quả,..cứ thế góp vào ăn uông cảm giác đảm bảo vsattp, rồi cũng kích thích tay nghề nấu ăn lắm, đó là khi tụi chúng nó còn rảnh:D. Giờ thì mình rảnh nhất, mình sẽ làm còn mọi người măm măm thôi, ai rảnh hơn xíu thì qua cùng phụ, nếu ổn thì sau này làm địa điểm tụ tập vì Nhà đó có mỗi mình với bà ngoại thôi nên tương đối tự do
Nhà chị Ốc ở đâu thế?

Em thích cuối tuần tụ tập nấu nướng rồi tám chuyện kiểu này này.

Hanoixinhdep

Xe buýt
Cuối tuần nào đó cho trẻ con đi cái này được không. Còn tuần này tụ tập nhà Ốc cũng được, nhưng cần biết thời gian cụ thể để mọi người còn xếp "show". Mọi người nghiên cứu thêm cái link ở dưới nha, tớ thấy nhiều người khen lắm.

http://www.hotdeal.vn/ha-noi/vui-choi-tai-yen-bai-resort-22463.html

Julie

Xe tăng
Lâu lâu không có thời gian post bài. Có mấy hình step-by-step trang điểm mắt em thấy khá đơn giản, dễ thực hiện. Share với mọi người này:
Kiểu này dùng mí giả rời. Nếu có thời gian mà muốn đầu tư trang điểm đẹp thật tự nhiên để đi ăn cưới hoặc chụp hình ngoài trời vao ban ngày thì em thấy mí giả dạng rời này là đẹp tự nhiên nhất. Đây là kiểu tự nhiên nên mắt chỉ được kẻ chì và tán chút phấn bột mịn lì (matte) lên sát mí trên, mí dưới không sử dụng chì hay phấn để tạo hiệu ứng mắt đẹp tự nhiên, mơ màng. Nếu thích mắt nhìn to và trong sáng hơn, đặc biệt khi lên hình thì nên kẻ 1 đường chì trắng hoặc ánh ngọc trai ở lòng mí dưới

Trang điểm mắt đậm hơn, phong cách smokey-eyes vào buổi tối. Bao giờ cũng nên dùng chì đen hoặc nâu đen để line cả mí trên và mí dưới trước, sau đó tán đều chì rồi phủ phấn mắt matte lên. Như vậy màu sẽ mịn tự nhiên và bám lâu hơn, tạo hiệu ứng mắt sâu thẳm, cuốn hút. Dùng chì trắng hoặc phấn nhũ trắng ánh ngọc trai đánh lên phần đầu của mi mắt dưới và tập trung khóe mắt để tạo điểm nhấn đôi mắt. Động tác này đặc biệt sẽ cho hiệu ứng rất tốt khi lên hình.

Phong cách trang điểm mắt nâu tự nhiên này phù hợp mọi hoàn cảnh và có thể trang điểm khi đi làm mỗi ngày. Chỉ dùng màu phấn để line mí trên, một chút mí dưới chứ không dùng chì kẻ.

Julie

Xe tăng
Cuối tuần nào đó cho trẻ con đi cái này được không. Còn tuần này tụ tập nhà Ốc cũng được, nhưng cần biết thời gian cụ thể để mọi người còn xếp "show". Mọi người nghiên cứu thêm cái link ở dưới nha, tớ thấy nhiều người khen lắm.

http://www.hotdeal.vn/ha-noi/vui-choi-tai-yen-bai-resort-22463.html
Em tùy mọi người nhé! Tuần này em cứ từ tối thứ 6 tới CN là ok.