Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

Julie

Xe tăng
Stay happy - stay pretty nhé Kin! :)

Ướt Mi

Xe buýt
Các chị em ơi, mùa hè lái xe, làm thế nào để tránh nắng nhỉ.
Váy ngắn, áo cộc mà cứ hứng nắng từ cửa kính thì ...

Hanoixinhdep

Xe buýt
Chị đi làm trước 8h và về sau 5h nên cũng k ngại nắng lắm. Nhưng người vẫn đen như thường em ạ, chả có nhẽ mặc áo chống nắng đeo băng khẩu và kính râm trong xe????? Chị còn hàng ngày phải đi bộ hai lần từ nhà ra xe và từ xe về nhà mỗi lần 5 phút nữa cơ, bắt nắng dã man

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Chị đi làm trước 8h và về sau 5h nên cũng k ngại nắng lắm. Nhưng người vẫn đen như thường em ạ, chả có nhẽ mặc áo chống nắng đeo băng khẩu và kính râm trong xe????? Chị còn hàng ngày phải đi bộ hai lần từ nhà ra xe và từ xe về nhà mỗi lần 5 phút nữa cơ, bắt nắng dã man
Hai mợ theo iem nhá.........đảm bảo ko nắng ạ........
đeo khẩu trang......mặc bộ ninza.........kèm cái kính với nồi cơm điện........đi xe máy.........>:)=))>:)=))

octaviuslady

Xe tải
Chiều mai mình nấu cơm đậu rán, canh con Hà nấu chua rất ngon, cà pháo, đơn giản thế thôi, ai qua ăn alo nhé để chuẩn bị thêm:D. Mọi người đi chơi hết cả rồi nên lủi thủi có hai chị em ở nhà. Bữa cơm tạm biệt cuối cùng trước khi bước vào giai đoạn giảm kg khốc liệt.
Truường hợp tệ lắm thì đi hút mỡ:D

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
theo chị thì ăn đậu luộc . rau luộc.thịt luộc.......ít cơm tăng rau.......với chị thì sẽ gầy ngay........
Mà Ốc có béo lắm đâu ko cần giảm khốc liệt đâu..........giảm từ từ thôi.......giảm cơm thêm rau là ok

Julie

Xe tăng
,
Tránh nắng trong xe là vấn đề nan giải của các chị em đi ô tô luôn. Ai cũng nghĩ đi ô tô là tránh được nắng là sai lầm đấy ạ. Có đi mới biết phụ nữ đi ô tô bị hắt nắng và đen do nắng hơn cả chị em đi xe máy, taxi...Vì đi xe máy thì hầu như che chắn từ trên xuống dưới, đi taxi thì được chọn chỗ ngồi tránh nắng hắt rồi. Còn đi ô tô là cứ vị trí nắng hắt nhất thôi, mà ngồi trông ô tô với mũ, khẩu trang, găng tay đủ cả thì thấy cũng hơi buồn cười mọi người nhỉ! Đặc biệt là như em đi làm vào trong phố mà thế thì dừng xe đèn đỏ cả làng soi thấy nhột luôn ý.
Thế nên em trước giờ cứ mặc kệ thôi, áo công sở hay 2 dây, nắng vừa hay nắng gắt em cũng kệ. Hậu quả là sau vài năm thả như thế, da mặt em phần 2 bên má nám nhiều hơn, sau mỗi mùa hè là trên người bị phân khúc, chỗ nào ngồi xe hắt nắng là đen hơn những chỗ khác trên người. Mà em không ngại đen, nhưng đen hay trắng phải đều màu chứ da mỗi chỗ 1 mà nhìn rất phản cảm.
Thế nên giờ em quyết định là đầu tư vụ tránh nắng trên xe. Học tập em Ngọc Trinh, mua áo và khẩu trang chống nắng, loại chất liệu xịn và có qua kiểm nghiệm về tác dụng tránh nắng luôn chứ ko phải áo hay khẩu trang bán tràn lan ngoài chợ đâu. Để mai em kiếm hình và địa chỉ cho mọi người tham khảo nhé!

Ướt Mi

Xe buýt
Kính râm thì bt. Đoạn đi bộ thì có hai phương án: mua cái nhà có gara đường oto vào được luôn hoặc làm cái ô thật rộng :D
Hai mợ theo iem nhá.........đảm bảo ko nắng ạ........
đeo khẩu trang......mặc bộ ninza.........kèm cái kính với nồi cơm điện........đi xe máy.........>:)=))>:)=))
Nhưng thế lại nóng, bụi , rối tóc với lại bàn chân vưỡn đen như thường.
Em ko ngại đi xe máy nhưng chỉ để lượn lờ mua sắm thui

Chiều mai mình nấu cơm đậu rán, canh con Hà nấu chua rất ngon, cà pháo, đơn giản thế thôi, ai qua ăn alo nhé để chuẩn bị thêm:D. Mọi người đi chơi hết cả rồi nên lủi thủi có hai chị em ở nhà. Bữa cơm tạm biệt cuối cùng trước khi bước vào giai đoạn giảm kg khốc liệt.
Truường hợp tệ lắm thì đi hút mỡ:D
Em bị túm cổ về quê chồng rồi :P tiếc thế.

,

Tránh nắng trong xe là vấn đề nan giải của các chị em đi ô tô luôn. Ai cũng nghĩ đi ô tô là tránh được nắng là sai lầm đấy ạ. Có đi mới biết phụ nữ đi ô tô bị hắt nắng và đen do nắng hơn cả chị em đi xe máy, taxi...Vì đi xe máy thì hầu như che chắn từ trên xuống dưới, đi taxi thì được chọn chỗ ngồi tránh nắng hắt rồi. Còn đi ô tô là cứ vị trí nắng hắt nhất thôi, mà ngồi trông ô tô với mũ, khẩu trang, găng tay đủ cả thì thấy cũng hơi buồn cười mọi người nhỉ! Đặc biệt là như em đi làm vào trong phố mà thế thì dừng xe đèn đỏ cả làng soi thấy nhột luôn ý.
Thế nên em trước giờ cứ mặc kệ thôi, áo công sở hay 2 dây, nắng vừa hay nắng gắt em cũng kệ. Hậu quả là sau vài năm thả như thế, da mặt em phần 2 bên má nám nhiều hơn, sau mỗi mùa hè là trên người bị phân khúc, chỗ nào ngồi xe hắt nắng là đen hơn những chỗ khác trên người. Mà em không ngại đen, nhưng đen hay trắng phải đều màu chứ da mỗi chỗ 1 mà nhìn rất phản cảm.
Thế nên giờ em quyết định là đầu tư vụ tránh nắng trên xe. Học tập em Ngọc Trinh, mua áo và khẩu trang chống nắng, loại chất liệu xịn và có qua kiểm nghiệm về tác dụng tránh nắng luôn chứ ko phải áo hay khẩu trang bán tràn lan ngoài chợ đâu. Để mai em kiếm hình và địa chỉ cho mọi người tham khảo nhé!
Chuẩn đấy. Chắc chất liệu phải như thế nào mới ok. Mấy cái loại trôi nổi hàng chợ em thấy bao nhiêu là nhược điểm.

Đợt này em chịu khó dưỡng da trắng lên nên tiếc mất toi bao nhiêu công sức. Nhưng mà em nghĩ vẫn phải đội mũ rộng vành trong xe. Ai cười em kệ :D

octaviuslady

Xe tải
Hai chị em đi ăn tiệc, đói meo bụng vì không có gì ăn, mặt mộc nhìn vẫn yêu cả nhà nhỉ

mecghi

Xe buýt
Hai chị em đi ăn tiệc, đói meo bụng vì không có gì ăn, mặt mộc nhìn vẫn yêu cả nhà nhỉ
Ơ, xinh thế này! :)

Da em cũng mỏng manh và đễ bắt nắng nên cứ mùa hè là em đen đi vài phần.:((

octaviuslady

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Nhìn ốc trong lên ảnh lừa tìn thế, ở ngoài nhìn vãi lắm.
Cách comment này thì em đoán là mợ thôi nhỉ!
Thực ra các chị em ở đây đều thân nhau ngoài đời hết rồi mợ ạ, cũng không ai lên ảnh lừa được ai nữa. Cá nhân em thì em đánh giá cao cái đẹp từ bên trong. Cái tâm có đẹp thì nó toát ra, vẻ đẹp bên ngoài mới thực sự tỏa sáng và bền lâu.
Chứ tâm mà cứ hằn học, đố kỵ rồi ghen ghét với xung quanh thì đẹp sao nổi mợ nhỉ!
Hating people won't make you pretty!

sidecardesigner

Xe điện
Lấy nick chính comment đi Mợ:). Tự dạo ấy thi thoảng mới thấy xuất hiện lại. Mợ thật dễ thương. Công nhận vãi thật :D
Em xin bổ sung là chị ỐC ở ngoài vãi thật, rất vãi cơ mà là... XINH VÃI í :D:D

humxam75

Xe điện
Khi nào off các mợ nhớ chụp ảnh cho em ngắm với :D

Ướt Mi

Xe buýt
Ới cả nhà,

Vụ nắng nôi mùa hè ta chốt lại thế nào đây.

Julie, người có làn da đẹp nhất nhà ( đương nhiên là sẽ có ý thức nhất nhà) cho ý kiến chốt hạ đi nàng.

Julie

Xe tăng
Ới cả nhà,

Vụ nắng nôi mùa hè ta chốt lại thế nào đây.

Julie, người có làn da đẹp nhất nhà ( đương nhiên là sẽ có ý thức nhất nhà) cho ý kiến chốt hạ đi nàng.
Chôt lại là vào link mình gửi trên FB order hẳn áo chống nắng xịn, khẩu trang xịn. Trên xe cứ bịt kín vài nàng ạ, chả dưỡng nào bằng đâu. Mình đen đúa, xấu gái người ta còn cười ác hơn ý. :D

Mit1980

Xe máy
Da tớ cực bắt nắng, đi oto dù trời râm mát vẫn đen như thường nên tớ rất ý thức về việc chống nắng, nhiều lúc mặc áo chống nắng đeo khẩu trang đội mũ lái xe thì toàn nhận được cái cười tủm tỉm của bọn đi đường :D. Cuối cùng tớ làm thế này: áo chống nắng thì thay bằng 1 áo sơ mi dài tay nếu nắng thì khoác nhẹ bên ngoài trông cũng thời trang ;;), thêm cái khẩu trang nhỏ cùng kính mát, tấm chắn nắng đằng trước thì hạ xuống che được nửa mặt, tớ mua thêm mấy cái chắn nắng bằng bạc í (loại vải ko ăn thua đâu), dính vào 2 bên cửa kính trước thấy che được nhiều lắm mà nếu có đeo khẩu trang đội mũ thì bọn bên ngoài cũng khó mà nhìn vào trong xe mình được :))

Julie

Xe tăng
Da tớ cực bắt nắng, đi oto dù trời râm mát vẫn đen như thường nên tớ rất ý thức về việc chống nắng, nhiều lúc mặc áo chống nắng đeo khẩu trang đội mũ lái xe thì toàn nhận được cái cười tủm tỉm của bọn đi đường :D. Cuối cùng tớ làm thế này: áo chống nắng thì thay bằng 1 áo sơ mi dài tay nếu nắng thì khoác nhẹ bên ngoài trông cũng thời trang ;;), thêm cái khẩu trang nhỏ cùng kính mát, tấm chắn nắng đằng trước thì hạ xuống che được nửa mặt, tớ mua thêm mấy cái chắn nắng bằng bạc í (loại vải ko ăn thua đâu), dính vào 2 bên cửa kính trước thấy che được nhiều lắm mà nếu có đeo khẩu trang đội mũ thì bọn bên ngoài cũng khó mà nhìn vào trong xe mình được :))
Chị thật là nguy hiểm :21: Em sẽ học hỏi.
Hội mình giờ di dời qua FB chém là chính chị nhé! Chị join chị em nhé!
Ở đây hơi xô bồ, ko có private nên nhiều khi muốn chia sẻ vô tư lại không tiện. Em biết có bạn rất hằn học và đi đâu cũng tìm cách bêu rếu em nhưng lại cứ âm thầm đi tàu điện ngầm trong đây để học lỏm chị em mình. :D