[2009] Hội An: The Nam Hải Resort, một trong những khu nghỉ đắt nhất Việt Nam

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nghe nói đến khu nghỉ mát Nam Hải Resort, nhiều người lè lưỡi "Sao mà đắt thế!!!". Mà công nhận đắt thật, giá phòng từ 750$ - 3,500$ một đêm, bằng thu nhập của một người trong cả năm. Nhìn cái giá này cũng biết không nhiều người có khả năng và sẵn lòng vào nghỉ ở khu này.

Chúng ta sẽ cùng khám phá khu nghỉ này để xem nó có xứng đáng với giá tiền cao như thế không.

Bờ biển của khu resort. Bãi biển khá thoải, tuy nhiên vẫn có nhiều vỏ ốc và đặc biệt ở vùng biển gần bờ thì có khá nhiều con sứa to bằng quả cam bơi lững lờ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Khách sạn có 3 bể bơi khá đẹp, và một cái bể bơi cực lớn chỉ nhìn thấy có một bên bờ, nếu bơi khéo sẽ ra được đến Phao Số Không.

Các khu nhà nghỉ được bố trí dạng villa. Tùy theo bố trí trong villa mà giá tiền cũng tăng chóng mặt tương ứng.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Khu nhà nghỉ chân và khu conference. Khách sạn rất rộng nhưng thiết kế nhiều chỗ chưa hợp lý, ví dụ trong khuôn viên KS rất ít thùng rác và cả khu conference chỉ có một cái restroom bé tý dùng chung cả nam - nữ.

Phía ngoài nhà hàng

Nhìn lên khu lễ tân

Nhìn ra khu bể bơi

nixSon

Xe tải
khiếp nhờ , tiếp anh nội thất xem thế nào bác .

suti

Xe buýt
Tiếp đi cụ ơi, em chưa thấy cái gì khiến nó đắt đến như vậy, em khoái resort phải cây cối xanh mướt, cái này trông ko như thế :P:P:P

suti

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tiếp đi cụ ơi, em chưa thấy cái gì khiến nó đắt đến như vậy, em khoái resort phải cây cối xanh mướt, cái này trông ko như thế :P:P:P

suti
Em cũng như cụ, đang đi tìm xem tại sao nó đắt như thế:102:

Hồ bơi nhìn từ phía lễ tân

Khu nhà hàng, tầng trên là quán bar ngồi buổi tối, tầng dưới là nhà hàng ăn sáng buffet và ăn trưa gọi món

Phía ngoài nhà hàng có nhiều dãy bàn ghế phục vụ những ai chịu được nắng nóng

Một bể bơi dài và nhỏ

Phía dưới là bể bơi to, tối dân tình vẫn ngụp lặn say sưa

Phong thủy

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Những rặng dừa phía nhìn ra biển khá xơ xác, tuy nhiên vườn cây phía đằng trước do được tưới tắm tốt nên khá xanh tươi.

Phía ngoài khu sảnh chính

Không biết có phải vì là thành viên của hiệp hội này nên giá nó cao không?

Phương tiện di chuyển chính là xe điện, giống như xe của sân golf. Nghe nói giá mỗi xe cũng lên đến 10K.

summer

Xe tăng
Chà ! Xịn lắm
Bên trong thế nào nhà bác Thông

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đường quanh co chạy vào các villa

Cửa sau của khu nhà hàng

Vườn được trang trí bằng nhiều lọ như thế này

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em nghĩ nó đắt bởi mấy lý do sau đây ạ:

- Phòng nó đẹp nhất hội an và Đà Nẵng (không muốn nói là cả nước? six senses Hideaway ở Nha Trang em chưa ở nhưng thấy khách nói là cũng không bằng thằng này) vào thời điểm này, về design, decor, phong thủy, đồ đạc, ... đều hơn tất cả những ông còn lại một cái đầu.

- Các khu như nhà hàng, mát xa, fitness...đều có sự khác biệt lớn và có thể so sánh được với bất cứ resort nào tốt nhất thế giới.

- Và quan trọng nhất là thương hiệu, Nam Hải được quản lý bởi General Hotel Management (GHM), và với dân sành điệu, dân trong nghề thì GMH là một thương hiệu mạnh, nói nôm na nó như Gu chì, lu i vờ sờ tông trong thời trang vậy.

Nhưng em cũng đồng ý là có một số thiết kế chưa phù hợp lắm, setting ở view bãi biển chưa ổn, khu vực bể bơi và khu liên quan như nhà hàng, lễ tân khá xa nhau nên hơi trống + một số chi tiết cụ chủ thớt đã nêu.

Chỉnh sửa cuối:

quangna

Xe tăng
Em chỉ ấn tượng với quả bể bơi kiểu liên thông ra biển.

Hồi trước hay đọc Nhà đẹp, em thik nhất những seri ảnh chụp ở đấy ạ.

4x4

Xe tăng
Đắt! Nếu phải trả giá 350$/night thì em sẽ ra Sunspa resort ở Quảng bình với giá 70$/night còn hơn.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thấy mợ Thông bảo là từ 750-3500 $ chứ cụ.
Vâng đúng thế, đợt này nó giảm giá do có khuyến mãi thì cũng vẫn còn vật vã lắm, ngủ 1 đêm tương đương đốt 1 cái tủ lạnh Side-By-Side của nhà cụ 4x4:21:

Các cụ muốn đặt phòng thì vào đây: http://www.thenamhai.com

Nghe ở KS nói là họ bán villa cho cá nhân, sau đó nhiều người lại cho KS thuê lại để kinh doanh. Chủ nhân 1 năm chỉ ở khoảng vài lần.

luis

Xe hơi
Đang giảm giá mạnh lắm các cụ ơi,thật xxungs đáng với đồng tiền bát gạo mình bỏ ra.Khu biệt thự bao gồm 3 phồng ngủ ,phòng khách bếp ăn ,bếp tự nấu(có oisin,lái xe..cho mình).Riêng nội thất thì sang trọng và lãng mạng vô cùng.Bể bơi riêng,khu tắm truồng riêng,bồn tắm ngay sát giường...cho khi ...xong.Âm thanh ấn tượng lun...rồi những bức màn trắng muốt......Đặc biệt là đồ ăn thì chỉ muốn nuốt cả lưỡi thôi....không đắt và điêu như các khách sạn khác đâu.Gọi 1 xuất về phòng là ăn dược 2 người no nê.Tuyệt lắm ạ các cụ nên đi ngay.....theo đánh giá thì no phải ở mức 6 sao đấy ợ.

bebi

Xe tải
Đang giảm giá mạnh lắm các cụ ơi,thật xxungs đáng với đồng tiền bát gạo mình bỏ ra.Khu biệt thự bao gồm 3 phồng ngủ ,phòng khách bếp ăn ,bếp tự nấu(có oisin,lái xe..cho mình).Riêng nội thất thì sang trọng và lãng mạng vô cùng.Bể bơi riêng,khu tắm truồng riêng,bồn tắm ngay sát giường...cho khi ...xong.Âm thanh ấn tượng lun...rồi những bức màn trắng muốt......Đặc biệt là đồ ăn thì chỉ muốn nuốt cả lưỡi thôi....không đắt và điêu như các khách sạn khác đâu.Gọi 1 xuất về phòng là ăn dược 2 người no nê.Tuyệt lắm ạ các cụ nên đi ngay.....theo đánh giá thì no phải ở mức 6 sao đấy ợ.
Bác này chuẩn, em đã được nghỉ ở đấy 1 đêm miễn phí loại phòng có lẽ cũng hạng trung bình kém thôi(nhưng mà khoái phải biết- em thích nhất cái vụ miễn phí này), khoái nhất là phòng nó bố trí sàn cao thấp khác nhau cho mình cảm giác ở bất kỳ chỗ nào trong phòng đều nhìn ra biển được hết- không bị khuất tầm nhìn .Nếu mình có tiền thì đúng là đáng đồng tiến bát gạo các bác ạ!!!

vungocanhxd

Xe tăng
Oạch em chỉ thấy ảnh của cụ đẹp thôi chứ em chả thấy cái gì xứng đáng với giá tiền đó phải đến ở và cảm nhận mới biết được nhưng phải sử dụng tối đa dịch vụ cơ. Vote cụ nhưng hết đạn rồi cụ đợi nhé

bes

Xe lăn
Cảm ơn mợ Thông đã cho em biết sâu bên trong cái hàng rào. Hồi em đi ngang qua nhìn vào thấy chả ấn tượng gì cả, nghe nói rẻ nhất 700$/ngày em lại tưởng trong đó lễ tân toàn chuổng ở với lại có toilet bằng vàng tây :)) :)) :))
Thế mà có anh tỉ phú người Pháp lấy cô vợ trẻ người Nga tổ chức đám cưới ở đây thuê cả khu resort này trong vòng 2 tháng liền đấy. Vãi lái dân chơi đẳng cấp thế giới thật.