[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Do ko cần phải ra ngoài nên bọn em chỉ cần làm thủ tục kiểm tra an ninh một cách nhẹ nhàng.

Sân bay có sẵn hệ thống ghế đệm êm ái cho hành khách nghỉ ngơi. Mới bay 3 tiếng mà a T đã mệt mỏi rồi.

Nhìn chung các hệ thống cửa hàng miễn thuế bên này cũng đẹp và giá cả hợp lý, tuy nhiên theo nhận xét của lão Cò là vẫn đắt hơn Hàn Quốc.. hehe.. Thế mà lúc về lão cò mất gần 150 củ cho sân bay này..

Hành khách ngồi chờ lên máy bay với đủ loại tâm trạng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chiếc 747-400 này sẽ đưa bọn em bay hơn 12 tiếng đồng hồ tới Los Angeles.

Lần này đi không phải ngồi ghế cuối cùng như chuyến Châu Âu năm ngoái, nhưng chỗ này may hơn tí ti thôi, gần cuối. Cũng vẫn xóc như thường. Ba anh em mới ngồi vào kêu chật chội quá, đến khi bay một lúc, lạnh, mệt, thấy chỗ ngồi rộng rãi hẳn ra.

Máy bay chuẩn bị hạ cánh, anh em bắt đầu lục tục điền vào tờ khai.

Cuối cùng, nước Mỹ xinh đẹp cũng đã mỉm cười đón chào mấy anh em. Welcome to America.

Sân bay LAX của Los rộng lớn vô cùng nhưng bọn em chả có thời gian để nghiên cứu vì nước Mỹ đang vẫy chào, và đặc biệt hơn là đang căng thẳng cho lần đi thuê xe đầu tiên lái xe trên đường phố nước Mỹ.

Suzz

Xe điện
Người OF
Thảo nào off bia HV với lão Chuột mấy hôm nay

Đấy, hạ cánh xuống nước Mỹ mà nhìn mặt hai anh em có khá khẩm gì hơn đâu, đang lo lắng bao việc.. hehe..

Ra khỏi sân bay là bọn em tìm ngay chỗ xe bus dành cho các hãng thuê xe. Ở đây có nhiều hãng thuê xe như Avis, Hertz, Enterprise. Mỗi hãng xe đều có xe bus đưa đón riêng đến chính bãi xe của họ. Địa điểm của các bãi cho thuê xe cũng ngay cạnh sân bay thôi.

Avis là một hãng xe lớn, số lượng xe cho thuê ở đây rất nhiều, phần lớn là xe mới tầm 80-90%. Nhiều xe có khi chỉ đi vài ngàn miles.

Thậm chí có cả chỗ nghỉ ngơi rộng rãi ngay bên cạnh trong khi chờ người thân làm thủ tục thuê xe.

Tất cả các xe ở đây đều đã được vệ sinh sạch sẽ và phân theo các khu vực theo ký tự A-Z. Khi cầm giấy tờ thuê xe ra là tự động ra bãi tìm xe, lên xe nổ máy và đi luôn không cần phải có người bàn giao phức tạp. Xăng đầy bình.

Niềm ao ước của lão Cò là được lái xe Mustang nên anh em nhường anh Cò làm thủ tục thuê xe đầu tiên. Hỏi đến giá xe Mustang xong hai anh em lắc đầu quầy quậy, chuyển sang xe giá rẻ hơn cho lành. Lựa chọn mãi mới tìm thấy được 1 loại xe vừa tầm tiền, một chiếc Chevolet dòng Sedan còn gần như mới kính cong và tiết kiệm nhiên liệu, thân thiện với môi trường.

Lựa xe xong, làm thủ tục xong xuôi thì mấy anh em ra lấy xe. Em lái đầu tiên nên hồi hộp lắm. Hệ thồng định vị bao gồm cả Garmin và Sygic đã bật hỗ trợ đầy đủ, vậy mà lần đầu tiên vẫn thấy sao khó sử dụng. Trong khu vực sân bay nó chỉ xoay tít mù, đi nhầm đường loạn cả lên. Mất gần 20p mới ra đường cao tốc để về downtown, khu Venice beach. Lái xe không khó nhưng cũng phải mất một lúc mới làm quen được với hệ thống giao thông bên này. Đặc biệt lái xe ở đây phải biết phóng nhanh phanh gấp. Lần đầu lái nên còn nhiều bỡ ngỡ, mỗi khi nghe tiếng còi cảnh sát hú lên là lại nghĩ họ đang đuổi theo mình, đến khổ. :))

Phuvh

Xe buýt
Hay quá cụ à :)
cụ show cái bằng quốc tế cho A E nghía luôn nhé

scud122

Xe tăng
ngồi hóng cụ Jo, biết bao giờ mới tự dam mò đi Mẽo như cụ. Cho e hỏi nhỏ tý, Tổng kinh phí cho chuyến đi của cụ bao nhiêu đề về e bán đàn bò đi làm chuyến

Hay quá cụ à :)
cụ show cái bằng quốc tế cho A E nghía luôn nhé
Bằng quốc tế chỉ là cái bằng dịch từ Úc thôi, ko có gì đâu cụ. Bằng PET VN bên đấy dc chấp nhận bình thường.

ngồi hóng cụ Jo, biết bao giờ mới tự dam mò đi Mẽo như cụ. Cho e hỏi nhỏ tý, Tổng kinh phí cho chuyến đi của cụ bao nhiêu đề về e bán đàn bò đi làm chuyến
Về mặt kinh phí em khuyên các cụ đừng hỏi vì chuyến đi này bọn em xác định thích gì làm nấy, không nghĩ về tiền nên lắm trò vui rất tốn kém. ;)