[Funland] 8001 - tàu cảnh sát biển lớn nhất của VN!

chuột 74

Xe điện
không biết gara nào nhận sơn tàu vậy? xấu quá ;))

inochi

Xe điện
Công nhận trông nội thất tàu và khu bếp ăn trông hoành tráng thật, đúng là tiêu chuẩn EU có khác
Hy vọng sớm có thêm nhiều chiếc như thế để lượn lờ bảo về Biển và Đảo của chúng ta

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Thế 4 chiếc còn lại đóng ở đâu hả cụ?
Hàn Xẻng cụ ợ. Đóng xong rồi, sắp về. Ngoài ra còn cái trong Sông Thu cũng vừa lên bệ. Cảnh sát biển trực thuộc Bộ Tổng tham mưu nhé các cụ, trang bị trên tàu này có cái tàu bay ở sau không dấu đc nên phơi ra thôi.

Chã Nhỏ

Xe điện
Dạ kô ạ, thế Cảnh sát biển kô có súng và trang bị radar như Hải quân ạ ?
Cảnh sát biển sẽ làm gì nếu "Tầu lạ" đâm tầu Ngư dân hoặc bị tấn công ?
Cảnh sát biển cái tên nói lên rồi
Đc vũ trang nhẹ tỷ như súng máy súng cá nhân rada cũng có nhung chỉ là loại phát hiện mục tiêu khi tuần tra gàn như chỉ dung cảnh báo sơm cho hải quân.
Nếu có tầu lạ đc phép dừng tầu kiểm tra và đc phép thực hiện như csgt trên bộ nếu bị tấn công đc phép chống trả và thông báo về cho phía hải quân còn đâu là chạy

Godfather77

Xe điện
Cảnh sát biển cái tên nói lên rồi
Đc vũ trang nhẹ tỷ như súng máy súng cá nhân rada cũng có nhung chỉ là loại phát hiện mục tiêu khi tuần tra gàn như chỉ dung cảnh báo sơm cho hải quân.
Nếu có tầu lạ đc phép dừng tầu kiểm tra và đc phép thực hiện như csgt trên bộ nếu bị tấn công đc phép chống trả và thông báo về cho phía hải quân còn đâu là chạy[/QUOTE]
:)) :D :D

Estonque

Xe điện
Dạ kô ạ, thế Cảnh sát biển kô có súng và trang bị radar như Hải quân ạ ?
Cảnh sát biển sẽ làm gì nếu "Tầu lạ" đâm tầu Ngư dân hoặc bị tấn công ?
tàu Cảnh sát biển có trang bị súng máy cỡ nòng 14ly và có trang bị radar để phát hiện mục tiêu. Nếu tàu lạ đâm tàu ngư dân hoặc có ý định tấn công thì tàu Cảnh sát biển sẽ có biện pháp đáp trả thích đáng tùy vào quy mô và tính chất sự việc. Cụ nên nhớ, TQ nó thường dùng tàu cá và tàu ngư chính quấy nhiễu dân ta, mà 2 loại tàu này lại không thuộc lực lượng vũ trang, vì vậy nên chúng ta phải dùng lực lượng Cảnh sát biển để làm đối trọng, nếu như đưa Hải quân vào xử lý thì đây sẽ là vấn đề có tính chất khác hẳn, có thể xẩy ra chiến tranh trên biển :D Tạm thời như thế, mai em sẽ giải thích kỹ hơn :D

humxam75

Xe điện
Tàu này đúng là chuyên húc ủi, nhìn đẹp quá

evscooter

Xe buýt
nói chung bước đầu được như thế này là cũng vui rùi, ban đầu có kinh nghiệm sau đó thêm chút đầu tư vào là hiện đại ngay mà... em hi vngj thế

nguyennt111

Xe tải
Làm gì đã đem dùng đâu cụ, vừa đóng xong giờ mới đem xuống nước mà :D còn phải thử nghiệm thực tế nữa rồi mới quyết định có đóng tiếp hay không, nhưng mà đc thế này là giỏi rồi, nó cũng nặng ngang 2 cụ chứ đùa đâu, đem ra mà hỗ trợ các đàn anh loại 4-500t húc cái đám ngư chính ở ngoài biển đông cho nó máu, nhìn mà thấy thích thật đấy :D mỗi tội cái sàn đáp trực thăng sao mà xấu quá :(
Sàn đáp trực thăng chưa được sơn hoàn thiện đâu bác ạh. Đây là khu vực duy nhất chưa sơn hoàn thiện trước khi hạ thủy.

Tuôi

Xe tăng
Hàn Xẻng cụ ợ. Đóng xong rồi, sắp về. Ngoài ra còn cái trong Sông Thu cũng vừa lên bệ. Cảnh sát biển trực thuộc Bộ Tổng tham mưu nhé các cụ, trang bị trên tàu này có cái tàu bay ở sau không dấu đc nên phơi ra thôi.
Cụ quăng bom kinh quá. Đây là tàu do mình tự đóng theo công nghệ và thiết kế của Damen. Dính dáng gì Hàn xẻng ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

Estonque

Xe điện
Sàn đáp trực thăng chưa được sơn hoàn thiện đâu bác ạh. Đây là khu vực duy nhất chưa sơn hoàn thiện trước khi hạ thủy.
Vậy à cụ, em lại cứ tưởng để nguyên cái sàn bằng sắt rỉ thế kia, hé hé

ynhi2208

Xe điện
Cụ quăng bom kinh quá. Đây là tàu do mình tự đóng theo công nghệ và thiết kế của Damen. Dính dáng gì Hàn xẻng ở đây.
Cụ đọc tất cả cm chưa, và biết cái cm này cụ ấy đang trả lời vấn đề gì ko ?

Xe máy

sonle77

Xe buýt
Tàu này kiêm thêm chức năng đánh bắt cá xa bờ được đấy nhỉ?Vùa bảo vệ ngư dân vừa đi làm kinh tế =)) =))

Chã Nhỏ

Xe điện
Bác không nghĩ ra đc cái gì hay hơn à
Có biết tầu cá trang bị thế nào không
Phát biểu ít huyền đề quá
Copyright by silverstone

Picnic

Xe tải
tàu Cảnh sát biển có trang bị súng máy cỡ nòng 14ly và có trang bị radar để phát hiện mục tiêu. Nếu tàu lạ đâm tàu ngư dân hoặc có ý định tấn công thì tàu Cảnh sát biển sẽ có biện pháp đáp trả thích đáng tùy vào quy mô và tính chất sự việc. Cụ nên nhớ, TQ nó thường dùng tàu cá và tàu ngư chính quấy nhiễu dân ta, mà 2 loại tàu này lại không thuộc lực lượng vũ trang, vì vậy nên chúng ta phải dùng lực lượng Cảnh sát biển để làm đối trọng, nếu như đưa Hải quân vào xử lý thì đây sẽ là vấn đề có tính chất khác hẳn, có thể xẩy ra chiến tranh trên biển :D Tạm thời như thế, mai em sẽ giải thích kỹ hơn :D
Cảm ơn cụ giờ mới hiểu ạ, thế CSB thuộc Bộ quốc phòng hay Bộ CA ạ ? Mà em nghe nói tầu cá cũng toàn là ngư dân "dỏm" đúng kô ạ, mình có làm tầu cá dởm toàn bộ đội kô ạ ?

Chã Nhỏ

Xe điện
Cảnh sát biển Việt Nam là lực lượng chuyên trách của Nhà nước thực hiện chức năng quản lý về an ninh, trật tự, an toàn và bảo đảm việc chấp hành pháp luật của Việt Nam và điều ước quốc tế có liên quan mà Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam là thành viên trên các vùng biểnthềm lục địa của nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam.
Cảnh sát biển Việt Nam là lực lượng vũ trang nhân dân của nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam, đặt dưới sự lãnh đạo của **** Cộng sản Việt Nam, sự thống lĩnh của Chủ tịch nước, sự quản lý thống nhất của Chính phủ.
Bộ Quốc phòng trực tiếp quản lý và điều hành hoạt động của Lực lượng Cảnh sát biển Việt Nam.

Tuôi

Xe tăng
Cụ đọc tất cả cm chưa, và biết cái cm này cụ ấy đang trả lời vấn đề gì ko ?
Em đọc từ đầu mà cụ, thế nên em mới mạo muội có ý kiến.
Cụ ấy nói như thế này: "Mềnh đóng theo kiểu ghép nối các modul thôi, sao mà đóng được cái tàu thế này. Toàn Hà Lan hết, nhưng mà hiện đại, em chui vào trong thấy bẩu cái gì cũng tự động. Khá linh hoạt trên biển so với những tàu cùng cỡ, quan trọng là "tiến gần hơn với cảnh sát biển trong khu vực và trên thế giới" hay nói toẹt ra là ngon nhất khu vực luôn. Đội như này sẽ gồm 5 chiếc, chỉ đóng tại VN chiếc này còn lại là làm ăn theo kiểu "Hoa Sen" như tiền lệ đã có trước ròi."
Ý cụ ấy là mình chỉ ghép nối các modul của người ta (Hà Lan) làm sẵn và chỉ ghép được 1 chiếc. Bốn chiếc còn lại đóng ở Hàn...
Em ạ cụ ấy và không dám bàn thêm cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: