[Funland] Ông Đoàn Ngọc Hải thực sự Phi Thường

doccocuukiem

Xe tăng
Ông Hải dám làm người công chúng chứng tỏ là vết ít hoặc vết lặt vặt, chứ không dơ mặt ra để nghe chửi làm gì, còn thì ông ta cũng là người thường chứ có phải thánh nhân đâu mà mọi người đòi hỏi nhiều

Wave alpha dau

Xe hơi
Cứ làm màu hay trả nợ đời mà dân có nhà, người nghèo được hưởng lợi thì mong ngày càng nhiều người làm màu với trả nợ đời.
Chuẩn này. quá khứ hay quá trình công tác như thế nào thì không biết được. Tuy nhiên làm từ thiện thế này thì đã giúp được ối người rồi.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em chỉ chúc bác Hải có sức khỏe và an toàn trên hành trình

thichdonhat

Xe tải
Em không biết gia cảnh cụ ấy như thế nào nhưng em đã tiếp xúc trong công việc khi cụ ấy vẫn đang Phó chủ tịch quận 1 phụ trách xây dựng cụ ạ
Tiếp xúc thì sao? Đừng mang dạ TIỂU NHÂN để đo lòng người khác! Đáng khinh.

lambogi79

Xe điện
Những việc hiện tại Bác ấy đang làm, thật đáng để ngưỡng mộ
Bên cạnh Bác ấy, từ những ông Tướng về hưu đễn những chủ tịch tập đoàn đương nhiệm đều ủng hộ ko bằng cách này thì cách khác.
Thiển nghĩ, tuổi của Bác ấy đã ở ngưỡng ko cần phải làm màu, mà cho dù làm màu để những em nhỏ nơi khó khăn có thêm đc hộp sữa, cũng đáng để chúng ta tôn trọng
Vì thế, sôa ít người thay vì mỉa mai, hãy đến tận nơi mà đưa cho Bác ấy hộp sữa đi
Có làm đc ko, hay chỉ ngồi trước bàn phím mà chê trách

Matizcoi

Xe cút kít
Nhiều cụ lạ nhỉ, cứ phải khen đúng í các cụ mới xuôi, ai có í tưởng ko tương đồng là nhào vào xỉ vả, chửi bới người ta, các cụ làm vậy em nói thật, chính các cụ đã tạo ra sự nghi ngờ lẫn thiếu thiện cảm với đội ủng hộ ông Hải, và có thể dẫn tới việc nghi ngờ luôn cả ông Hải, tại sao ko?
Khi đã được nhiều người biết tới thì sẽ có những luồng í kiến trái chiều, việc này quá ư bình thường, chứ đừng nhảy cồ cồ lên chửi bới lăng mạ người ta, làm thế chả khác tự kéo mình xuống, hèn lắm.

pham minh

Xe điện
Người làm được việc nghĩa, việc thiện, việc cho đại đa số mà không màng lợi lộc, công khai, nói được làm được, thì đáng khen lắm chứ. Và nhất là trong thời điểm hiện tại, dám bỏ công chức ra ngoài, rất đáng ngưỡng mộ.
em cũng thấy vậy. Chẳng mấy người dám làm vậy

Nắng nhạt

Xe buýt
Lao động vừa khỏe mạnh vừa được mọi người yêu quý. Bây giờ cuộc sống đầy đủ rồi các cụ mợ và em cũng nên đi vác tù và hàng tổng cho vui đi :)

hanghieu

Xe buýt
Miệng lưỡi thiên hạ khó lường
Kiểu gì cũng chê bai được
Cái nào tốt thì nên công nhận, hãy xem mình đã làm đc gì tốt cho cộng đồng chưa?

Mưa tháng 11

Xe buýt
Đi làm từ thiện cũng vất vả lắm. Thật ngưỡng mộ những người như bác Hải. Nói thật chứ nhà mình có cây xoài đến mùa sai quả, phải mất công hái, mất công mang cho hàng xóm cũng thấy ngại. Nay bác bỏ thời gian, công sức, tiền bạc đưa quà đến tận tay mọi người, quý quá!

DucHoan

Xe tăng
Một ngày bác ý kiếm được 150tr cho người nghèo và quà mùng 8/3 cho chị em công nhân vệ sinh.

Camry270772

Xe tải

Mới đây, chia sẻ trên trang cá nhân, ông Đoàn Ngọc Hải cho hay:
"Hà Nội 8 giờ 30 phút sáng nay 02-3-2021.
Tôi vừa nhận được thông tin từ em Cường và em Sơn của PV OIL VIỆT NAM.

Như vậy là "Chiếc xe thồ" 51B 50744 của tôi sẽ được miễn phí tiền xăng trên toàn quốc (600 cửa hàng xăng dầu PV OIL trên toàn quốc). Mỗi năm tôi sẽ đỡ tốn một khoản kinh phí khoảng 400 triệu đồng.
Mỗi này bình quân phải đến 600 Km. bác Hải có lẽ sẽ là người ôm vô lăng kỷ lục Việt Nam.

mucdichcuatoi

Xe container
Dù Nhà nước cũng đã làm được nhiều cho dân nghèo, nhưng xã hội này mà cần nhiều người như bác Hải thì vẫn còn nhiều bất công xã hội, sự phân hóa giàu nghèo và mục tiêu công bằng văn minh vẫn còn dài hơi nữa...

Camry270772

Xe tải
Em không biết gia cảnh cụ ấy như thế nào nhưng em đã tiếp xúc trong công việc khi cụ ấy vẫn đang Phó chủ tịch quận 1 phụ trách xây dựng cụ ạ
Bác ấy nói nhà bác ấy đầy tiền.

Chỉnh sửa cuối:

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
Nay e gặp xe bác này đi lùi quay đầu vì lố đường lên cầu nhật tân ợ

Niemvuinho

Xe điện
Vâng, chúc a Hải sống khỏe và đủ sức kiếm tiền từ thiện 40 năm nữa thì công trạng a cũng lớn lắm đấy.

thanhlich

Xì hơi lốp
Website
kinhmat.com.vn
Nhiều cụ lạ nhỉ, cứ phải khen đúng í các cụ mới xuôi, ai có í tưởng ko tương đồng là nhào vào xỉ vả, chửi bới người ta, các cụ làm vậy em nói thật, chính các cụ đã tạo ra sự nghi ngờ lẫn thiếu thiện cảm với đội ủng hộ ông Hải, và có thể dẫn tới việc nghi ngờ luôn cả ông Hải, tại sao ko?
Khi đã được nhiều người biết tới thì sẽ có những luồng í kiến trái chiều, việc này quá ư bình thường, chứ đừng nhảy cồ cồ lên chửi bới lăng mạ người ta, làm thế chả khác tự kéo mình xuống, hèn lắm.
1 xã hội băng hoại đạo đức, đầy rủi ro, bất công thì thiếu gì thứ để chửi?
- 1 người hiếm hoi tạo cảm hứng cho năng lượng tích cực.... Sao không chừa ra?
- OK, chửi cũng được nhưng có bằng chứng không hay suy diễn như mấy bà ngồi lê đôi mách.?
-Tính ưa dèm pha, suy diễn, ngồi lê đôi mách suy bụng ta ra bụng người giờ cũng chỉ còn ở nông thôn, những người ít giao lưu, ít va chạm với sự văn minh....
Loại ấy ngoài đời chơi với chóa :D ngày ngày rượu nút lá chuối rồi oai phong lẫm liệt với vợ con :P

vuanhanghi

Xe tăng
Cứ cho là màu mè đánh bóng gì đó, nhưng ko phải nói quá chứ tìm cả VN em đố ông nào được như bác Hải:
1. Sức khỏe: chạy, lái xe...như thế ko phải ai cũng đủ sức khỏe và quyết tâm làm;
2. Tiền: nhiều ng có tiền, nhưng ko nhiều người sẵn sàng bỏ (có thể) phần lớn tài sản để làm từ thiện như vậy
3. Chưa thấy người nào làm từ thiện nhiệt tình, vất vả và minh bạch rõ ràng như bác Hải.

Kiev

Xe hơi
Cứ cho là màu mè đánh bóng gì đó, nhưng ko phải nói quá chứ tìm cả VN em đố ông nào được như bác Hải:
1. Sức khỏe: chạy, lái xe...như thế ko phải ai cũng đủ sức khỏe và quyết tâm làm;
2. Tiền: nhiều ng có tiền, nhưng ko nhiều người sẵn sàng bỏ (có thể) phần lớn tài sản để làm từ thiện như vậy
3. Chưa thấy người nào làm từ thiện nhiệt tình, vất vả và minh bạch rõ ràng như bác Hải.

chuẩn cụ

chỉ Mục 3 là cháu xin đổi Ca sỹ Thủy Tiên là số 1 VN xưa đến nay, cả về lòng nhiệt tình, qui mô, sự minh bạch.