[Funland] Ông Trịnh Văn Quyết: Nhà đầu tư tin tôi đi, cầm cổ phiếu FLC sẽ có ngày hái quả!

VIEEJTNAM

Xe tăng
Cổ bên ngoài còn ít lắm. Nên a ý chỉ cần tung tin trả cái là nó bùng lên a ý lại xả ra cả đống tiền. Bán giấy là nghề rồi
Em thấy kl giao dịch hàng ngày khá lớn (theo đv giao dịch, ko phải giá trị tiền), chẳng nhẽ mua đi bán lại nhiều vaayja j. Nuôi ko công ty ck quá. Chắc lỗ nhiều, nên nhiều người vẫn găm, chứ lỗ đau quá ko dám bán.

Xikar

Xe buýt
Các nhà thầu nào từng làm cho FLC thì chắc đều biết chiêu mất hồ sơ quyết toán của chúng nó, mà sao chúng nó lừa dc nhiều người thế mà tiền đi đâu hết nhỉ

banmotnucuoi

Xe container
Em thấy kl giao dịch hàng ngày khá lớn (theo đv giao dịch, ko phải giá trị tiền), chẳng nhẽ mua đi bán lại nhiều vaayja j. Nuôi ko công ty ck quá. Chắc lỗ nhiều, nên nhiều người vẫn găm, chứ lỗ đau quá ko dám bán.
Thấy cổ đông lớn đã 70% của vốn hoá 3.000 tỷ mà cụ. Nếu chia lãi khoảng 5-10% thì cũng chỉ khoảng 50-100 tỷ. Muỗi so với số nợ.
Em bỏ chứng lâu nên ko biết từ ngày thành lập đến nay đã bao giờ anh ý chia cổ tức bằng tiền chưa??
Chứ đọc nghị quyết toàn các “cổ đông nhớn” chia cổ phiếu thưởng thì chán lắm.

nvht

Xe tăng
Các nhà thầu nào từng làm cho FLC thì chắc đều biết chiêu mất hồ sơ quyết toán của chúng nó, mà sao chúng nó lừa dc nhiều người thế mà tiền đi đâu hết nhỉ
tiền mặt đầu tư hết vào Bamboo, các dự án sân Golf, bệnh viện, trường học rồi cụ ah. Trong khi đó nguồn thu thì èo uột được mấy đồng bạc lẻ

Kurumasuki

Xe container
Mỗi lần tăng vốn hàng ngàn tỷ toàn phát hành giá 10k trong khi trên sàn 5k mà UBCK ok hết.
Tất nhiên là ko ai mua, thế là HĐQT mua hết =))
Tiền vào tài khoản ghi nhận tăng vốn và ra khỏi tài khoản trong cùng một ngày :))
Thế là thành công ty ngàn tỷ, ông chủ thành tỷ phú đô la đi siêu xe nhưng bao nhiêu năm liền ko có tiền chi cổ tức dù chỉ 1 đồng.

td2000

Xe tăng
Cứ nhìn mã KLF sẽ biết tương lai của FLC và họ hàng nhà FLC.

flowers1508

Xe buýt
Em tin em tin, phải tin tỉ phú chứ các cụ nhỉ?

chuot08

Xe container
Có c hái quả chưa ạ? Hic
Ui chao!
Anh Quyết em người đất Tổ - Phú Thọ, mà trên nớ nức tiếng điệu hát Xoan “Đố hoa”. Bao đời các cụ cứ mải mê đố hoa đố nhuỵ, chừ phải đố quả mới khôn vệt cả lưỡi kiểu con hơn cha, cháu hơn ông bà chứ!
Ngày xưa các cụ:
“Anh đố em biết hoa gì nó nở trên rừng bạc bội?
Anh đố em biết hoa gì nó nở nội đồng không?
Anh đố em biết hoa gì nở bẩy tám lần chông?”
Mấy câu hát xưa các cụ đã hát cắc cớ lẫn băn khoăn mông lung như rứa! Bi chừ trăm hoa mới đậu 1 quả, trăm quả mới có quả ngọt, trăm quả ngọt mới có quả ko dính thuốc sâu! Anh em phát biểu đầy ẩn ý! Ghê hè!

Ui chao!
Anh Quyết em người đất Tổ - Phú Thọ, mà trên nớ nức tiếng điệu hát Xoan “Đố hoa”. Bao đời các cụ cứ mải mê đố hoa đố nhuỵ, chừ phải đố quả mới khôn vệt cả lưỡi kiểu con hơn cha, cháu hơn ông bà chứ!
Ngày xưa các cụ:
“Anh đố em biết hoa gì nó nở trên rừng bạc bội?
Anh đố em biết hoa gì nó nở nội đồng không?
Anh đố em biết hoa gì nở bẩy tám lần chông?”
Mấy câu hát xưa các cụ đã hát cắc cớ lẫn băn khoăn mông lung như rứa! Bi chừ trăm hoa mới đậu 1 quả, trăm quả mới có quả ngọt, trăm quả ngọt mới có quả ko dính thuốc sâu! Anh em phát biểu đầy ẩn ý! Ghê hè!
Cụ phân tích quá chuẩn. Bây giờ có ai đánh thuế người nói... đâu :P

Andydo

Xe buýt
Bán máu và hái quả lừa !!

gld

Xe điện
có khi sắp theo a Thản đến nơi, bán nhanh còn cứu được

amunike

Xe tăng
Chủ tịch méo gì đi bán chui cổ phiếu, úp bô lên đầu cổ đông của công ty mình :D

maixuanhuong

Xe buýt

namtranelevator

Xe tải
Chuyển tài sản kiểu gì mà thành tài sản cá nhân hết cả cũng lên. Người học luật có khác.
Tạo dòng tiền ảo giữa các công ty nội bộ rồi rút tiền thật ra thôi cụ . thầu cho FLC thì bị nợ tiền dai dẳng đòi như đi ăn xin , chủ tịch thì chém gió rồi bán chui cổ phiếu vô liêm xỉ mà vẫn in giấy phát hành . em không nghĩ là nó sẽ lớn mạnh được