[Funland] 1 cháu bé đã tử vong trong vụ ngộ độc thực phẩm ở trường học tại Nha trang

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Thương quá. Ko biết nguyên nhân vì sao. Nhìn trường e nghĩ chưa chắc đã do thực phẩm bẩn kém chất lượng.

sakai_yo

Xe lăn
Trường tư vip ở NT cc ạ. Đau lòng quá, việc ngộ độc cách 4-5 hôm, lúc đó đánh giá chung là không có trường hợp nặng, không hiểu sao.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Trường tư vip ở NT cc ạ. Đau lòng quá, việc ngộ độc cách 4-5 hôm, lúc đó đánh giá chung là không có trường hợp nặng, không hiểu sao.
E có nghe nói trường này hp đắt nhất NT. Nên ko nghĩ trường hợp thực phẩm bẩn kém chất lượng len lỏi vào dc. Trc e cũng có 7 năm mở trường giả cầy rồi e biết. Tiền nào của đấy hết.

sakai_yo

Xe lăn
Qua vụ này em mới thấy mình chủ quan, bình thường ngộ độc thức ăn em thấy chỉ nôn rồi đi ngoài là hết, chết chỉ có bị đầu độc hoặc ăn những thứ quái dị như mật cá trắm này nọ. Em chưa bao giờ nghĩ ngộ độc đồ ăn ở trường lại mất mạng được.

Tuoitan

Xe buýt
Em nghĩ y tế ở NT cũng ko đc tốt nữa.
Đúng rồi em thấy có trường hợp bà bị viêm phổi trong NT chạy chữa khắp các viện trong đó k phát hiện nguyên nhân. BV kêu hết cách buông xuôi. Gia đình đánh liều chở ra HN vào BM chẩn đoán tràn dịch màng phổi, hút ra là khỏi. Giờ lại ngon nghẻ như thường

7vienngocrong

Xe tăng
SG cử 2 đoàn BS ra hỗ trợ. Vì nhiều bé bị nặng. Khổ thân tụi nhỏ.

trautrang911

Xe đạp
Ngộ độc thực phẩm cũng nhiều kiểu, nhiều loại lắm các cụ ạ. Như triệu chứng báo đưa là đúng thì khả năng cao do vi sinh, không phải hoá chất. Cái chỗ lấy mẫu thực phẩm, xét nghiệm ở ta nhiều lúc cũng may rủi lắm. Nghi ngờ vi sinh nuôi cấy mấy con có khi cả tuần mới lên. Phụ huynh thì bức xúc, bác sĩ cũng chỉ điều trị theo triệu chứng. Nếu không chết người thì tiến hành phạt, đình chỉ nấu ăn, thay nhà cung cấp, khử khuẩn toàn bộ nhà ăn, nhà bếp, xong rồi nấu tiếp. Nhưng giờ chết người thì e rằng bên công an vào cuộc cần cái rồi, không để đội an toàn thực phẩm của y tế xử lý chính nữa.

sakai_yo

Xe lăn
Em thấy nhiều phụ huynh bức xúc ở chỗ sự việc xảy ra từ 17/11 nhưng đến giờ chưa tìm ra nguyên nhân thực sự - ý là cụ thể do món gì, chế biến gì, nguyên liệu gì gây ra.
Viện pasteur NT thì chiều mai mới trả kết quả.

Chỉnh sửa cuối:

ductien.su

Xe tăng
Đúng rồi em thấy có trường hợp bà bị viêm phổi trong NT chạy chữa khắp các viện trong đó k phát hiện nguyên nhân. BV kêu hết cách buông xuôi. Gia đình đánh liều chở ra HN vào BM chẩn đoán tràn dịch màng phổi, hút ra là khỏi. Giờ lại ngon nghẻ như thường
Mẹ em năm nay 6 mấy rồi mà bà lúc nào cũng chỉ thích ở khu trung tâm, đô thị sầm uất. Thứ 1 là đi mua đồ dễ, ra khỏi cửa cái là muốn mua bán j cũng gần, thứ j cũng có, cũng nhiều.
Thứ 2 là vụ y tế, bệnh viện này.
Thứ 3 là trường học cho con cháu.
Chứ ko như nhiều người già #, càng về già lại càng muốn sống ở nơi vắng vẻ, yên tĩnh.

New car 2023

Xe điện
Em thấy nhiều phụ huynh bức xúc ở chỗ sự việc xảy ra từ 17/11 nhưng đến giờ chưa tìm ra nguyên nhân thực sự - ý là cụ thể do món gì, chế biến gì, nguyên liệu gì gây ra.
Viên pasteur NT thì chiều mai mới trả kết quả.
Không dễ bác ạ.
Vì họ không biết tìm cái gì - có thể nó nằm chỗ nào.
Nên thông cảm cho họ, cái này không nhanh như bắt Cướp nhà băng được.

ductien.su

Xe tăng
Thì bạn em đây, làm y tá ở Việt Đức, mẹ ổng ở Thái Bình bị khó thở. Ra viện tỉnh khám toàn bảo bị viêm phổi cấp. Mà chữa mãi ko dứt, thế là ông con phải đưa mẹ lên VĐ khám. B.sĩ chẩn đoán bị tim, thế là mới chữa đc.

sakai_yo

Xe lăn
Không dễ bác ạ.
Vì họ không biết tìm cái gì - có thể nó nằm chỗ nào.
Nên thông cảm cho họ, cái này không nhanh như bắt Cướp nhà băng được.
Vâng cụ, thế nên em mà có con bị thế em cứ SG thẳng tiến thôi, nhất là sau sự việc đau lòng sáng nay.

isak

Xe tăng
Sau vụ này mấy ông Sở giáo dục lại ra một cái công văn, đề nghị các trường kiểm tra chấn chỉnh việc nấu ăn bán trú....sau rồi được một thời gian đâu lại và đấy, rồi lại một vụ tiếp theo xảy ra và không ai chịu trách nhiệm.

sakai_yo

Xe lăn
Thì bạn em đây, làm y tá ở Việt Đức, mẹ ổng ở Thái Bình bị khó thở. Ra viện tỉnh khám toàn bảo bị viêm phổi cấp. Mà chữa mãi ko dứt, thế là ông con phải đưa mẹ lên VĐ khám. B.sĩ chẩn đoán bị tim, thế là mới chữa đc.
Thế nên là nhiều người cứ phải cố lên tuyến TW khám chữa cụ ạ, đằng nào cũng tốn công tốn của.

ductien.su

Xe tăng
Sau vụ này mấy ông Sở giáo dục lại ra một cái công văn, đề nghị các trường kiểm tra chấn chỉnh việc nấu ăn bán trú....sau rồi được một thời gian đâu lại và đấy, rồi lại một vụ tiếp theo xảy ra và không ai chịu trách nhiệm.
Nói chung là từ xa nên cũng có cái khó. Đến như mình cùng trên 1 cây thịt. Thằng lớn ra lệnh mà thẳng nhỏ lúc lên cơn nó còn bắn lệch chỗ vào đối phương mà. Nhiều lúc có theo ý mình đâu.

TieuFu

Xe container
Qua vụ này em mới thấy mình chủ quan, bình thường ngộ độc thức ăn em thấy chỉ nôn rồi đi ngoài là hết, chết chỉ có bị đầu độc hoặc ăn những thứ quái dị như mật cá trắm này nọ. Em chưa bao giờ nghĩ ngộ độc đồ ăn ở trường lại mất mạng được.
Một số th mất mạng đấy, tiêu chảy hay nôn ói sớm còn đỡ !