[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Đọc còm của 3 cụ làm em lại có niềm tin quá là Eaon mall sang năm sẽ xây nhưng năm nào thì em chưa rõ. Các cụ nói y như mấy ông cò đất ngày xưa bán đất chỗ tập đoàn Hoàng Hà: Anh yên tâm, có kế hoạch hết rồi tháng sau là làm và phải xong nhanh thôi. Em đang chống mắt lên xem cái sắp làm với lại phải làm của các cụ là nó ntn. Cứ khi nào đưa vào hoạt động hoan hô vẫn chưa muộn.
Đúng như mấy còm trước có ông tuyên bố hùng hồn tháng 9 giải tỏa xong đoạn định công giải phóng,hôm nay tháng mấy nhỉ?ko thấy ông ấy vào chém nữa.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đúng như mấy còm trước có ông tuyên bố hùng hồn tháng 9 giải tỏa xong đoạn định công giải phóng,hôm nay tháng mấy nhỉ?ko thấy ông ấy vào chém nữa.
Khổ quá ôm mấy lô đất hay găm tiền mấy căn cc đấy cụ. Đang muốn đẩy đi nên cứ khẳng định bằng được, cãi thật lực là xây ngay bây giờ. Chứ em ở cái làng định công này 40 năm nay còn lạ gì, đg vành đai 2,5 ít nhất là đến 2028 mới có tý biến, còn ko thì cứ chịu khó ăn, ở chung với bụi. Còn cái Aeon Mall bây giờ còn đang nghiên cứu kế hoạch, mà vào quận Hoàng Mai thì tiến độ cứ nhân thêm 4,5 lần nữa. Quận Long Biên 2 năm xong thì quận này 8, 10 năm có khi còn chưa xong.

LosBlancos90

Xe buýt
Lại hoãn ko xây nữa mà cụ. Sang nam Nhật nó chán cái quận này quá, tìm đc địa điểm khác mà lãnh đạo ok hơn, tạo điều kiện tốt hơn thì nó biến thôi. Chỗ Aeon muốn xây toàn bãi xe, nhà xưởng nộp cho quận chắc lắm phế. Bẩn thỉu kinh khủng.
Mình cũng có thông tin chọn tổng thầu là Taisei rồi nên khi cụ bảo hoãn thì mình bất ngờ quá. Nhưng tiến độ các tuyến đường xung quanh theo quy hoạch thì vẫn như mứt theo truyền thống quận HM.=((

LosBlancos90

Xe buýt
Em cũng nhớ cái ông đó. khả năng cao là dân bơm thổi cho Hoàng Hà.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng có thông tin chọn tổng thầu là Taisei rồi nên khi cụ bảo hoãn thì mình bất ngờ quá. Nhưng tiến độ các tuyến đường xung quanh theo quy hoạch thì vẫn như mứt theo truyền thống quận HM.=((
Riêng cái quận này, cứ phải xây xong, đi vào hoạt động mới nói chuyện đc. Chứ tất cả mọi thứ toàn bánh vẽ với trên báo thôi. Còn ông bào bảo giải phóng mặt bằng xong đg Định Công thì mời ra cái chỗ cầu tạm, đg chia đôi nhà nằm giữa y như thằng đang nằm dạng háng mà mấy năm rồi ko nhúc nhích. Toàn dân bơm thổi vớ vẩn.

taytovat

Xe đạp
Riêng cái quận này, cứ phải xây xong, đi vào hoạt động mới nói chuyện đc. Chứ tất cả mọi thứ toàn bánh vẽ với trên báo thôi. Còn ông bào bảo giải phóng mặt bằng xong đg Định Công thì mời ra cái chỗ cầu tạm, đg chia đôi nhà nằm giữa y như thằng đang nằm dạng háng mà mấy năm rồi ko nhúc nhích. Toàn dân bơm thổi vớ vẩn.
Cụ nói là dừng và chuyển đi chỗ khác là không chính xác nhé. Cụ nói phải có dẫn chứng chứ. Nó chậm là do vướng quy hoạch 1/500 của thành phố chứ quận nó cũng có liên quan nhưng không là mấy. Dự án này thuộc cấp quản lý của thành phố rồi. Khi đầy đủ pháp lý là thành phố phê duyệt quy hoạch 1/500 thì nó mới tiến hành giải phóng mặt bằng được. Còn các nhà thầu vẫn đang tích cực làm hồ sơ Tender rồi cụ ạ. Cụ tham khảo nhé. Chỉ là chậm lại thôi chứ không có chuyện chuyển đi chỗ khác đâu nhé. Em thì nhà thầu thôi chứ cũng chẳng phải là buôn bán bất động sản gì đâu ạ.

AEON GB.png
ỉ là

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói là dừng và chuyển đi chỗ khác là không chính xác nhé. Cụ nói phải có dẫn chứng chứ. Nó chậm là do vướng quy hoạch 1/500 của thành phố chứ quận nó cũng có liên quan nhưng không là mấy. Dự án này thuộc cấp quản lý của thành phố rồi. Khi đầy đủ pháp lý là thành phố phê duyệt quy hoạch 1/500 thì nó mới tiến hành giải phóng mặt bằng được. Còn các nhà thầu vẫn đang tích cực làm hồ sơ Tender rồi cụ ạ. Cụ tham khảo nhé. Chỉ là chậm lại thôi chứ không có chuyện chuyển đi chỗ khác đâu nhé. Em thì nhà thầu thôi chứ cũng chẳng phải là buôn bán bất động sản gì đâu ạ.

AEON GB.png
ỉ là
Em cũng mong là nó chỉ chậm lại thôi nhưng nói thật với cụ là ở cái quận này, trừ người chết ko làm sống lại được còn đâu cái gì cũng có thể xảy ra. Vì sao thì cái tiêu để của thớt này đã nói lên tất cả. Đấy chỉ là 1 việc thôi đó cụ chứ còn tỷ việc nữa. Nên nếu đặt lòng tin và chờ đợi bất cứ cái dự án gì ở quận này tốt nhất ta next, đem đi đặt chỗ khác và triển khai chỗ khác cho nó yên tâm cụ ợ.

putravn

Xe hơi
Em ở Hoàng Mai nên ngậm ngùi đã đành, nhìn lên Hai Bà Trưng càng thêm chán ngán.
Đường Võ Thị Sau mãi không làm, nên người đi cứ dồn vào Bạch Mai và Kim Ngưu. Vậy mà có cái nút giao Ô Đông Mác thắt nút chai đến là kỳ lạ. Cả hai nhánh Kim Ngưu dồn 1, lại cộng thêm đường cắt nghiêng (ngõ 54 Kim Ngưu) nên giao nhau vật vã. Mặc dù cửa ô này đã được chỉnh trang nhiều lần nhưng không thể tải nổi lượng phương tiện tham gia giao thông tăng động không ngừng. Sáng nay hơi mưa chút thôi mà tắc ken dày cả hai bên đường Kim Ngưu. Cư dân dọc theo các chung cư cao tầng Minh Khai, Lĩnh Nam, Tam Trinh giầu thì ngồi 4 bánh, nghèo thì 2 bánh cùng chung hưởng tắc đường.
Các cụ khóc 2.5, em vẫn ngồi trông 1.0
Mưa vẫn rơi, khói bụi vẫn mù mịt.
Hãm cho Hoàng Mai.

Triuad

Xe máy
Em ở Hoàng Mai nên ngậm ngùi đã đành, nhìn lên Hai Bà Trưng càng thêm chán ngán.
Đường Võ Thị Sau mãi không làm, nên người đi cứ dồn vào Bạch Mai và Kim Ngưu. Vậy mà có cái nút giao Ô Đông Mác thắt nút chai đến là kỳ lạ. Cả hai nhánh Kim Ngưu dồn 1, lại cộng thêm đường cắt nghiêng (ngõ 54 Kim Ngưu) nên giao nhau vật vã. Mặc dù cửa ô này đã được chỉnh trang nhiều lần nhưng không thể tải nổi lượng phương tiện tham gia giao thông tăng động không ngừng. Sáng nay hơi mưa chút thôi mà tắc ken dày cả hai bên đường Kim Ngưu. Cư dân dọc theo các chung cư cao tầng Minh Khai, Lĩnh Nam, Tam Trinh giầu thì ngồi 4 bánh, nghèo thì 2 bánh cùng chung hưởng tắc đường.
Các cụ khóc 2.5, em vẫn ngồi trông 1.0
Mưa vẫn rơi, khói bụi vẫn mù mịt.
Hãm cho Hoàng Mai.
cụ nói đúng. e thấy có tiếng là Trung Tâm Quận nội thành LỊCH SỬ, Mà hệ thống giao thông + quy hoạch chán vãi, éo bằng bên CG, Mễ Trì, LB.....chán vãi.....

putravn

Xe hơi
cụ nói đúng. e thấy có tiếng là Trung Tâm Quận nội thành LỊCH SỬ, Mà hệ thống giao thông + quy hoạch chán vãi, éo bằng bên CG, Mễ Trì, LB.....chán vãi.....
Ấy, các cụ trên đã nhắc: Không được so bì trực tiếp Hoàng Mai với Cầu Giấy, Long Biên.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Hoàng Mai em thấy làm gì cũng chậm?
Bảo sao nhiều ng ko thích mua đất cất Hoàng Mai vì cái thủ tục cũng lâu hơn

chisu2002

Xe đạp

AEON GB.png
ỉ là
Cụ cho em hỏi Aeon Hoàng Mai thiết kế cao bao nhiêu tầng, có tầng hầm không ạ?

LosBlancos90

Xe buýt
Ở thớt này, có cụ sale nào đang bán các dự án liền kề quanh khu vực aeon mall này không (Thanh Bình, Trung Yên). Cho mình hỏi thông tin với.

tungteng

Xe tải
Hoàn thành trong năm 2020 nhé các cụ...! Báo đăng là thế nhưng thực tế chắc cũng phải vài năm nữa! He he

beebeebeebee

Xe máy
Đoạn Định Công gần Kim Đồng Quận đã ra tối hậu thư 2 tháng nữa là dân phải đi hết không là cưỡng chế. Còn 26 hộ quãng này.