[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

LosBlancos90

Xe buýt
Điệp khúc nghe nói bác ạ. Chứ mấy bác kêu lửa đảo có mua thực tế đâu. Mấy cụ mua giá gốc thấp + chênh thấp mà mang hđ sang cđt xin hoàn vốn thì cđt hoàn trong vài giây hoặc có người xúc ngay tức thì. Nhưng chả ai dại thế cả.
Hàng xóm nhà t mua đến bây giờ vẫn chưa giao được đất. ra hỏi thì không trả lời được. đòi lại tiền không trả.

Được gửi từ iPhone - Otofun

James Phạm

Xe hơi
giờ chắc chỉ có thể sang nhượng hợp đồng cho 1 cụ nào chiếu mới thôi, chứ bảo HH trả lại tiền thì khó

chantamtam86

Xe tăng
Có Cụ nào có cái bản đồ chi tiết toàn tuyến 2,5 ko cho em xem với. e cảm ơn

tranchibang

Xe tải
ko hiểu sao tới giờ vẫn có cụ lao vào mua cái dự án KĐT bánh vẽ này

James Phạm

Xe hơi
vì tâm lý được ăn cả, ngã về quê thôi cụ. Đường thì chắc chắn phải làm, còn lúc nào làm xong thì không biết. Đất lúc nào được giao thì cũng không biết nốt. Chỉ là giờ cái giá nó thấp lè tè so với giá đất nội thành chỗ khác nên vẫn có những cụ thấy rẻ thì đánh cược thôi.

tranchibang

Xe tải
vì tâm lý được ăn cả, ngã về quê thôi cụ. Đường thì chắc chắn phải làm, còn lúc nào làm xong thì không biết. Đất lúc nào được giao thì cũng không biết nốt. Chỉ là giờ cái giá nó thấp lè tè so với giá đất nội thành chỗ khác nên vẫn có những cụ thấy rẻ thì đánh cược thôi.
vâng cơ mà đất có rẻ nhưng ko để làm gì thì cũng chỉ là tờ giấy

ngothuanan

Xe tải
Hàng xóm nhà t mua đến bây giờ vẫn chưa giao được đất. ra hỏi thì không trả lời được. đòi lại tiền không trả.

Được gửi từ iPhone - Otofun
bác kết nối cho em hàng xóm bác nhé, em cam kết trả thay cho Hoàng Hà theo đúng hợp đồng, xong em biếu bác 100 tr uống nước, nắng nôi thế này ra HH đòi tiền làm gì. đây là văn bản cam kết từ em luôn nhé cho bác đỡ bảo em chém. vào việc thì ib em cho tiện nhé

Giapnv272

Xe buýt
bác kết nối cho em hàng xóm bác nhé, em cam kết trả thay cho Hoàng Hà theo đúng hợp đồng, xong em biếu bác 100 tr uống nước, nắng nôi thế này ra HH đòi tiền làm gì. đây là văn bản cam kết từ em luôn nhé cho bác đỡ bảo em chém. vào việc thì ib em cho tiện nhé
Vụ này mà thành công thì bác lời luôn vài tỷ 😄. Ông kia chắc chỉ có chém gió cho sướng mồm thôi chứ làm gì có hàng xóm nào gà như vậy. Bây giờ giá thị trường đang cao hơn giá gốc của HH 20-30% thì bán kiểu gì trả được.

Chỉnh sửa cuối:

Vietex

Xe điện
Có cả vành đai 1 ạ =))))
Có. To đùng luôn. Vành đai 1 là đường Đại Cồ Việt, Xã Đàn, đang dự án kéo dài song song theo đường La Thành đến công viên Thủ Lệ đó. Ngoài ra còn các vành đai 2, 2,5, 3, 3,5, 4, 5.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Công nhận cái tốp này sống dai thật, Có khi các cụ otofun khu này 2x50 về già con đường này chưa chắc đã xong..

Windowstablet.vn

Xe tải
giờ chắc chỉ có thể sang nhượng hợp đồng cho 1 cụ nào chiếu mới thôi, chứ bảo HH trả lại tiền thì khó
Bác thử bảo HH trả lại giá theo HĐ xem họ có trả ko ạ?. Chứ trả giá mua chênh gấp 2 giá gốc thì ko ai trả cho bác dc rồi.

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Mua chứ cụ,được thì ăn thua thì mang băng rôn lên chính phủ với các bộ nghành kêu cứu.rồi thuê báo trí rồi các diễn đàn xã hội cào lol ăn vạ là bị lừa.ko thì đổ tại chính quyền bỏ rơi,thờ ơ trước sự mất mát của dân.
Bài này diễn suốt quen rồi mà.😃

fansmda29

Xe hơi
Với tình trạng đất thực hiện đường BT đã khó GPMB rồi, còn đất thực hiện dự án khu đô thị thì còn khó nữa. Giá đất của thành phố tính trả cho HH là vào thời điểm giao đất - thời điểm quyết định giao đất (ít nhất là sau khi công trình BT hoàn thành và bàn giao cho thành phố), như vậy thì không có cái giá như trong hợp đồng hợp tác đầu tư đâu? Với tình trạng làm chặt chẽ của CQNN như hiện nay, lò đang thiếu củi. Đánh giá chủ quan cho các cụ mua hợp đồng hợp tác đầu tư ở đây là rất rủi ro, có thể sẽ là hoàn lại tiền theo giá gốc đã ký kết.

Giapnv272

Xe buýt
Với tình trạng đất thực hiện đường BT đã khó GPMB rồi, còn đất thực hiện dự án khu đô thị thì còn khó nữa. Giá đất của thành phố tính trả cho HH là vào thời điểm giao đất - thời điểm quyết định giao đất (ít nhất là sau khi công trình BT hoàn thành và bàn giao cho thành phố), như vậy thì không có cái giá như trong hợp đồng hợp tác đầu tư đâu? Với tình trạng làm chặt chẽ của CQNN như hiện nay, lò đang thiếu củi. Đánh giá chủ quan cho các cụ mua hợp đồng hợp tác đầu tư ở đây là rất rủi ro, có thể sẽ là hoàn lại tiền theo giá gốc đã ký kết.
HH lấy hết tiền bồi thường giải phóng mặt bằng và làm cả con đường tốn hàng nghìn tỷ rồi thì còn tiền đâu nữa mà hoàn tiền.

Xe Bao Hong

Xe tăng
DA hình như có liên quan tới Mr.Hero - pct HN. Đợt này t.tra lôi lại vụ phá vỡ quy hoạch đg LvL và Tố Hữu thì dễ đi lắm.

Chekmate

Xe điện
Bây h chính quyền các nơi sẽ rất cẩn thận trong việc tính giá đất, giao đất trong tình trạng củi lò nóng hừng hực như hiện nay, nên cái giá cũ khó khả thi lắm. Cụ nào mua thì liều ăn nhiều, chứ bảo HH hoàn lại tiền kể cả theo giá gốc em nghĩ cũng khó, đã chắc gì có tiền mà hoàn.

casauking

Xe tăng
Bây h chính quyền các nơi sẽ rất cẩn thận trong việc tính giá đất, giao đất trong tình trạng củi lò nóng hừng hực như hiện nay, nên cái giá cũ khó khả thi lắm. Cụ nào mua thì liều ăn nhiều, chứ bảo HH hoàn lại tiền kể cả theo giá gốc em nghĩ cũng khó, đã chắc gì có tiền mà hoàn.
Từng đó năm, tiền thu từ lúc xưa 99% là các bố tiêu xài hết rồi chứ lấy đâu ra mà còn để hoàn lại nữa, kể cả theo giá gốc :D
Mấy vụ sai phạm cùng lắm là đi tù thôi, tiền không trả lại có sao đâu nên các bố cứ tiêu xài thoải mái. Vào tù tiền sai phạm bỏ ra lót đường thì vẫn phè phỡn thôi.

PDlong

Xe tăng
Ko biết bao h mới xong

Windowstablet.vn

Xe tải
Từng đó năm, tiền thu từ lúc xưa 99% là các bố tiêu xài hết rồi chứ lấy đâu ra mà còn để hoàn lại nữa, kể cả theo giá gốc :D
Mấy vụ sai phạm cùng lắm là đi tù thôi, tiền không trả lại có sao đâu nên các bố cứ tiêu xài thoải mái. Vào tù tiền sai phạm bỏ ra lót đường thì vẫn phè phỡn thôi.
Còn 50% nữa bác ạ, đền bù giá đất ruộng chuyển đôit thành đất ở thì 50% vẩn lãi bác ạ. Tiền làm hạ tầng cũng được trừ vào tiền sử dụng đất nha.