[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

tungteng

Xe tải
làm sao có đường nào ra gp trước mắt ngoài đường ĐC cũ vì còn ga tàu vs đường tàu bác ơi, đừng nghĩ chính quyền vì dân mà làm đường tạm, chi phí tất đấy ai làm cho bác 😊
Em đã nói nó là 2 dự án khác nhau mà bác...dự án ra đường Giải Phóng là dự án mở đường 2,5, còn cái hầm chui là một dự án khác. Kiểu gì nó cũng phải có đường ra Giải Phóng trước đã chứ hai dự án khó mà ăn khớp nhau 1 phát để đào hầm luôn lắm! Mở đường ra GP thì cái ngã tư nó sẽ giống cái ngã tư Vọng bây giờ, vẫn có chắn tàu bình thường thôi...khi đó đường Định Công sẽ ít lưu lượng lưu thông, sẽ không khác gì như một cái ngõ bác ạ!

Windowstablet.vn

Xe tải
Vấn đề là tiền nó thu từ xưa, nó cầm nó tiêu rồi chứ làm gì có thằng nào tốt bụng thu được tiền từ ông mua, cất két hoặc cất ngân hàng hộ người mua để đợi đến cả chục năm sau mang ra xây cho người mua hả bác :D
Sân sau các quan có thằng có năng lực nhưng cũng đầy thằng dặt dẹo chứ đâu phải thằng nào cũng ngon lành đâu bác. Dặt dẹo quá nó hẹo lúc nào không biết ý chứ :D
Vậy tiền gpmb làm đường 2.5, làm dc 99% đoạn qua kđt định công , nó bỏ tiền túi ra hả bác? Doanh nghiệp làm dự án thì tiền thịt phát luật quy định có 20% còn lại huy động các nguồn hết bạn ạ. Mà nhiều khi chả có đồng nào vẫn làm được.

Gừng

Xe container
Giờ thu hồi dự án thì nó lại chả mừng quá. Dân góp vốn từ xửa từ xưa, giờ vị trí như vậy giá nó khác hẳn, chi phí xây dựng đội lên gấp mấy lần so với hồi xưa. Đất thì bán hết mà tiền thì tiêu sạch rồi, giờ nó cứ chây ỳ ra vậy thôi, để xử lý thì cũng còn tốn nhiều thời gian. Cuối cùng người thiệt chỉ có người dân thôi.
Cái trò mua bán bằng hợp đồng góp vốn thì người mua cầm đằng chuôi 99% rồi, thằng nào tử tế thì nó còn làm nhanh chứ bẩn tính nó cứ chây ì ra đó thì người mua lãnh đủ. Pháp luật VN còn quá nhiều kẽ hở ở vấn đề này mà người dễ thiệt hại nhất chính là người mua.
cuj nghĩ đơn gianr quá

vaan đề là a Lâm lừa đảo bán vịt zời

e đoán răng số lượng thửa đất a ý bán ra chắc gấp vài chục lần soo lượng đất đối ứng mà quận giao cho HH

toms lại laf lừa đao chuêms đoạt tài sản

Newsolder

Xe tải
Em tổ 19 Định Công, thấy mấy ông có tí cước sắc trong tổ đi họp về kêu lần này làm thật, đất nhà khu này còn rục rịch tăng giá cơ mà.
Tôi cũng mua đất xây nhà 20 năm nay ở cái tổ 13 ĐC này rồi mà chán ko thể tả được nên giá được bao nhiêu có khi cũng phải bán mà chuyển đi chỗ khác chứ ko lẽ bắt con mình chờ tiếp 20 năm nữa cái đường vàn đai 2,5 này!

dongnd3

Xe buýt
Tôi cũng mua đất xây nhà 20 năm nay ở cái tổ 13 ĐC này rồi mà chán ko thể tả được nên giá được bao nhiêu có khi cũng phải bán mà chuyển đi chỗ khác chứ ko lẽ bắt con mình chờ tiếp 20 năm nữa cái đường vàn đai 2,5 này!
Cụ để lại đời con cháu lại sướng =))

Chekmate

Xe điện
Nay đập xong chưa các cụ, mai còn cấm đường nữa ko nhỉ?

Giapnv272

Xe buýt
Hóng nốt quả bên kia cầu 11 bắt đầu hay sao í bác nhẩy
Ngày 11 thì mình không chắc lắm. Nhưng trong tháng 8 phải làm xong hết thì phải. Hy vọng giải tỏa xong thì ông Hoàng Hà làm đường luôn cho dân đỡ khổ, chứ tắc quá rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ngothuanan

Xe tải
Ngày 11 thì mình không chắc lắm. Nhưng trong tháng 8 phải làm xong hết thì phải. Hy vọng giải tỏa xong thì ông Hoàng Hà làm đường luôn cho dân đỡ khổ, chứ tắc quá rồi.
dân há mồm chờ chính quyền vs doanh nghiệp 😖😖😖

Hôm qua em đi qua khúc đó, thấy dân vẫn bình thản lắm. Nếu rục rịch thì ngay trong ngày hôm nay chắc phải dựng rạp bên phía đó rồi, ko có thì chắc phải chờ hết tháng để cho cán bộ đi vận động tiếp :(

Thangvina

Xe hơi
Hôm qua em đi qua khúc đó, thấy dân vẫn bình thản lắm. Nếu rục rịch thì ngay trong ngày hôm nay chắc phải dựng rạp bên phía đó rồi, ko có thì chắc phải chờ hết tháng để cho cán bộ đi vận động tiếp :(
11.8 rồi có gì mới ko cụ ?

ngothuanan

Xe tải
vừa hóng được gpmb 19 hộ không phải bên kia cầu đâu các bác nhé, 19 hộ này bên khu hành chính Quận, còn bên kia cầu dự là tháng 9. túc tắc làm là được rồi :))

tranchibang

Xe tải
Một bãi phế liệu giữa lòng thủ đô! Ko hiểu ai chống cho mà HH om cái dự án này 2 thập kỷ rồi mà chẳng làm sao vậy??

ngothuanan

Xe tải
Một bãi phế liệu giữa lòng thủ đô! Ko hiểu ai chống cho mà HH om cái dự án này 2 thập kỷ rồi mà chẳng làm sao vậy??
HH thì liên quan gì đến GPMB đâu bác ơi, Quận HM vs Phường nhé, bjo bay nốt đầu cầu bên kia mà không làm đường thì HH chắc thành củi thôi, xác định thế cho nhanh