[Funland] 2 cú đúp - 2 đẳng cấp khác nhau

blackwhitentd

Xe hơi
Như các cụ cũng đã biết, đã xem và đã thưởng thức bữa tiệc bàn thắng tối qua của Chè xanh và Mu rùa. Cùng với đó là 2 cú đúp của 2 ngôi sao lần đầu tiên ra mắt trên sân nhà là Lukaku và C. Ronaldo.

Tuy nhiên, nếu so sánh Từ những yếu tô khác như: đối thủ, tình huống, bàn thắng thì cú đúp của Lukaku đẳng cấp hơn hẳn.

Hơn nữa em cứ có cảm giác MU hưng phấn là nhiều chứ k phải “lối đá bản chất vốn dĩ nó như thế” của Chelsea.
Em đồng quan điểm với cụ, xem MU đá vẫn rối ko linh hoạt được như Chel

qbtokyo

Xe điện
Website
ltf.com.vn
Em đồng quan điểm với cụ, xem MU đá vẫn rối ko linh hoạt được như Chel
Từ khi Tuchel về em mới thấy thế nào là thoát pressing. Quá đẳng cấp. MC và Arsenal là 2 đội thường chơi áp sát chết đối thủ tận vòng cấm nhưng khi gặp Chelsea thì sau 20 phút các HLV phải thay đổi chiến thuật ngay vì ko áp dụng được với Chel.

qbtokyo

Xe điện
Website
ltf.com.vn
Xem 2 trận C1 rạng sáng nay thì liệu có nên tiếp tục so sánh Chè xanh và Mu rùa nữa không các cụ?

Bomva

Xe điện
Các cụ buồn cười cứ so sánh Ro với Lu làm giề, các cụ so sánh khập khiễng Ro nhà em năm nay bao nhiêu tuổi rồi mà các cụ so sánh như vậy có bất công lắm không. Ro nhà em đang đá cho đội lão tướng gây quỹ mà các cụ cứ ss với Chea. => Một Fan rùa đã nói như vậy :D

qbtokyo

Xe điện
Website
ltf.com.vn

Ronaldo đang có ý định thực tập làm HLV ngay từ bây giờ?
Sol đang run rẩy?

qbtokyo

Xe điện
Website
ltf.com.vn
Thế nào thì vẫn là 2 cầu thủ đỉnh cao rồi cụ. Quan trọng nhất vẫn là bàn thắng, kể cả nó đẹp hay nó xấu, rùa hay thỏ. Cũng như người ta chỉ nhớ đến nhà vô địch chứ ít ai nhớ đến á quân.
P/s: mời các True Blues vào thớt này chém cho vui ạ: https://www.otofun.net/threads/chelsea-2021-2022-bao-ve-ngai-vang-chinh-phuc-nhung-danh-hieu-moi.1780018/
Cụ inbox cho min mod mang sang room “Quán cafe “ đi. Ở bên này thâm sâu cùng cốc thì ai biết mà vào chém. Hic

Lam__Phương

Xe điện

Masilev

Xe hơi
Chè năm ngoái còn vô địch Champion League, ko biết giờ mọc thêm ku thì em sợ rằng lại nặng thêm, khó bay cao được như ý cụ.
Nhưng đó là bản nâng cấp hoàn hảo cho chelsea ạ
Còn vào chung kết hay không thì may mắn rất quyết định vì thể thức knock out

Phuha18

Xe tăng
Cụ inbox cho min mod mang sang room “Quán cafe “ đi. Ở bên này thâm sâu cùng cốc thì ai biết mà vào chém. Hic
Cảm ơn cụ góp ý. Để thời gian nữa mà vắng vẻ quá em đi nhờ min mod ạ.

longlon18

Xe đạp
Em nghĩ cụ nên tháo ảnh này xuống đi. Như thế này thì thớt dễ bay lắm cụ.
Thớt bay hay em bay ạ? Chỉ là tấm ảnh chế, cũng ko đụng chạm cụ thể ai cả, trừ khi ai đó quá nhạy cảm, thì em nghĩ cũng ko vấn đề gì đâu ạ.

tieunhupha

Xe điện
Từ khi Tuchel về em mới thấy thế nào là thoát pressing. Quá đẳng cấp. MC và Arsenal là 2 đội thường chơi áp sát chết đối thủ tận vòng cấm nhưng khi gặp Chelsea thì sau 20 phút các HLV phải thay đổi chiến thuật ngay vì ko áp dụng được với Chel.
Thoát pressing là việc bình thường và Jorginho vẫn chơi tuyệt hay ở vị trí này mà cụ. Bản thân em thấy Jorginho ko phải là mẫu cầu thủ nổi bật nhưng chơi ở vị trí này thì hắn quá hiệu quả nhất là ở đội hình chất lượng như Chelsea.

Phuha18

Xe tăng
Thoát pressing là việc bình thường và Jorginho vẫn chơi tuyệt hay ở vị trí này mà cụ. Bản thân em thấy Jorginho ko phải là mẫu cầu thủ nổi bật nhưng chơi ở vị trí này thì hắn quá hiệu quả nhất là ở đội hình chất lượng như Chelsea.
Không phải ngẫu nhiên mà có câu này đâu cụ: “Nếu nhìn vào một trận đấu, có thể bạn không thấy Jorginho, nhưng nếu nhìn vào Jorginho, bạn sẽ thấy cả trận đấu”.

qbtokyo

Xe điện
Website
ltf.com.vn
Jor 10 trận thì hết 8 trận là 7-7,5 điểm. Ấy vậy mà ko thể thiếu trong đội hình. Em nghĩ là sắp tới ngta sẽ phân tích vai trò của Jor sâu hơn đấy cụ. Quả thật ko thể thiếu. Tuchel hiểu rằng có thể thay thế Kante nhưng k thể thay thêa Jor

tieunhupha

Xe điện
Jor 10 trận thì hết 8 trận là 7-7,5 điểm. Ấy vậy mà ko thể thiếu trong đội hình. Em nghĩ là sắp tới ngta sẽ phân tích vai trò của Jor sâu hơn đấy cụ. Quả thật ko thể thiếu. Tuchel hiểu rằng có thể thay thế Kante nhưng k thể thay thêa Jor
Năm nay là năm thích hợp nhất để phân tích vị trí này khi Jorginho có khả năng giành QBV cụ nhỉ. Kante cũng xuất sắc nhưng Jorg còn có Euro thì chắc chắn là điểm sẽ khá hơn so với DMC thuần chất rồi.

qbtokyo

Xe điện
Website
ltf.com.vn
Năm nay là năm thích hợp nhất để phân tích vị trí này khi Jorginho có khả năng giành QBV cụ nhỉ. Kante cũng xuất sắc nhưng Jorg còn có Euro thì chắc chắn là điểm sẽ khá hơn so với DMC thuần chất rồi.
Theo em thực ra Jor ko phải là DMC mà là MC đúng nghĩa hơn. DMC thì phải như Gattuso, Pirlo...

Nhưng thực tế thì các cầu thủ ngay từ lò đào tạo trẻ đã có thể chơi 2-3 vị trí rồi. Nên khi vào đội hình thì tùy HLV sắp xếp cho phù hợp

Phuha18

Xe tăng
Em thấy những gì liên quan đến Jorginho toàn là những thứ gây tranh cãi. Từ việc chuyển đến Chelsea thay vì MC, vị trí của anh trên sân, đẳng cấp của anh, đóng góp của anh cho đội bóng, cho lối chơi,… rồi sắp tới nếu được QBV cũng khối ông không phục. Tuy vậy, cả Chel và Italy (những nhà vô địch Châu Âu) đều ko thể thiếu Jor.
Ở 1 thời điểm nào đó trên sân, có thể Kante sẽ nổi bật với những tình huống thu hồi bóng, Kovacic sẽ nổi bật với những tình huống giữ bóng và đi bóng, Kai và Mount là kiến tạo và ghi bàn, còn Jor chỉ biết chuyền và chuyền, nên những người xem bóng đá bằng youtube sẽ chê lấy chê để Jor.
Em có thớt để các True Blue chém, mời 2 cụ ghé thăm: https://www.otofun.net/threads/chelsea-2021-2022-bao-ve-ngai-vang-chinh-phuc-nhung-danh-hieu-moi.1780018/

tieunhupha

Xe điện
Theo em thực ra Jor ko phải là DMC mà là MC đúng nghĩa hơn. DMC thì phải như Gattuso, Pirlo...

Nhưng thực tế thì các cầu thủ ngay từ lò đào tạo trẻ đã có thể chơi 2-3 vị trí rồi. Nên khi vào đội hình thì tùy HLV sắp xếp cho phù hợp
Ý em là nói Kante ở vị trí DMC thuần chất ý cụ, nên về cơ bản sẽ khó cạnh tranh các suất khi bình chọn trừ khi thực sự vượt trội so với đối thủ.