[2006] Hà Nội - Huế - Hà Nội trong vòng 77 giờ đồng hồ

Raubac

Xe tăng
Nexus nói:
Xe này y như trong hình bác ơi, màu xanh xám chì - mui bạt kèo cột như vậy đấy, chắc ko có máy lạnh đâu, Toyota Land Cruiser 1975, biển 31C xanh của bên công an. Xe này của nhà chú ở ngay sát sân bay hay đi săn và chơi trong rừng.. để chiều em về sớm tạt qua xem cậu em nó dạo này thế nào, có gì sẽ alo các bác.
Nếu có thêm thông tin, ảnh ọt, bác lập cái topic mới nhé, trao đổi ở đây làm loãng topic của bác GiaoThông.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
B.D nói:
Bác Nexus đã mặc cả chưa? Trong khoảng 15-20 tr con đó là có ng vào mua đấy. Bác xem hộ nhé, nếu có ảnh càng tốt
raubac nói:
Em cũng khoái con này đấy, bác cho thêm cái thông tin đi, nếu chẳng may bác không lấy thì để em...
Xe của cơ quan nào hả bác?
Báo cáo các bác hôm nay em chạy thẳng vào nhà đc kia để hỏi thì chiếc xe nó bán gần 1 tháng nay rồi ạh, 28tr. Cái sự chơi của em ko bằng các bác nên bỏ qua vụ này dửng dưng, chứ tầm 28tr chưa đế 2K mua cái xe này chạy chơi cũng hay lắm, chỉ có nhược điểm hao xăng thôi thì phải

Raubac

Xe tăng
Nexus nói:
Báo cáo các bác hôm nay em chạy thẳng vào nhà đc kia để hỏi thì chiếc xe nó bán gần 1 tháng nay rồi ạh, 28tr. Cái sự chơi của em ko bằng các bác nên bỏ qua vụ này dửng dưng, chứ tầm 28tr chưa đế 2K mua cái xe này chạy chơi cũng hay lắm, chỉ có nhược điểm hao xăng thôi thì phải
:s :s :s ...em khóc đây..:'( :'( :'(

cuty

Xe máy
M đã có dịp đi đường HCM. Đường thì ngon nhưng lúc M đi cách đây 2 năm sợ lắm. Tụi M lái xe từ Sài Gòn ra Huế rồi ra Quảng Bình để đi động Phong Nha chơi đường hai bên thật vắng vẻ đẹp thì có đẹp thật nhưng hơi ghê ghê vỉ M đi vào đọan đường này khỏang 5 - 6 giờ chiều, vắng như chùa bà đanh, hai bên thỉnh thỏang mới có nhà dân, còn lại là rừng và đồi cát. Chạy sợ lắm vì ngại gặp mấy anh mang súng ra giữa đường thì M đai. Vào đọan đường Trường Sơn không có sóng DĐ lỡ có việc gì xẩy ra không biết đâu mà lần. Nhưng được cái đạp chân ga thì tuyệt vời xe M đạp một phát lên 170cs/h nhẹ như không nhưng không dám chạy lâu hơi ghê ghê ( M hãi M hãi ). Vào đọan này bác Giao Thông chạy bao nhiêu cs/h???? Nói cho anh em nghe đê....

truongluu

Xe đạp
Bác Cam3333 chạy tít thật đó. Em chạy nhanh nhất Hà Nội - Vinh, buổi tối mà cũng đến 4h30 phút / 300Km.

hantruong

Xe đạp
Em chưa hiểu lái xe bằng đầu& chụp ảnh bằng mồm là sao !
Xin các bác chỉ giáo !

ModKing

Xe tải
Tiếp đi Bác GT ơi:69: xem đang phê ạ! em mời Bác(b)

5491

Xe tải
bác GT kể từ năm 2006 đến giờ chắc đi nhiều lần nữa roài, Các bác xem năm 2010 còn muốn xem gì nữa :)):)):)):))

ducvu

Xe tải
Xin các bác chỉ giáo !
Bác có công khau quật entry này em hầu bác ạ.
Lái bằng đầu là suy nghĩ là may rủi, tính toán thôi ạ, chụp bằng mồm là miêu tả thôi bác ạ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác có công khau quật entry này em hầu bác ạ.
Lái bằng đầu là suy nghĩ là may rủi, tính toán thôi ạ, chụp bằng mồm là miêu tả thôi bác ạ.
Bác giải thích gần đúng rồi đấy ạ.

Xin các bác chỉ giáo !
Để em cũng hầu bác 1 tý nhé:

Bình thường người ta lái xe bằng tay, bằng chân, đúng không ạ, nhưng mà lái như thế chưa tinh tế, lái bằng đầu mới là tinh tế - đấy không phải là lý thuyết của em mà là của một giáo sư tiến sỹ nổi tiếng trong OF, người có nhiều kinh nghiệm về đào tạo anh em lái xe offroad.

Chụp ảnh đương nhiên cũng dùng tới tay, tới thiết bị, tuy nhiên chụp tới mức đại cao thủ thì chỉ cần dùng đến mồm là đủ, giống như làm văn tả cảnh vậy, khỏi cần tới thiết bị và đương nhiên cũng không có ảnh rồi.

Dù sao cũng cảm ơn bác đã khai quật lại cái topic này của em. Xem lại cũng bồi hồi quá.

tainon

Xe điện
sao cụ phải khổ thế ra bắt xe giường nằm chiều tối sáng sớm đêna Huêa rồi, chiều ra tương tự chiều vào. cháu ở DN ngày xưa vé xe còn rẻ nghỉ 2 ~3 ngày cuối tuần cháu về HN như thường

MrHummer

Xe tải
ảnh chết link rồi cụ Thông ơi

Nam Abusi

Xe hơi
Chạy thông một lèo hả Bác?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
sao cụ phải khổ thế ra bắt xe giường nằm chiều tối sáng sớm đêna Huêa rồi, chiều ra tương tự chiều vào. cháu ở DN ngày xưa vé xe còn rẻ nghỉ 2 ~3 ngày cuối tuần cháu về HN như thường
Hồi đấy chưa có xe giường nằm cụ ạ, mà em chạy vào đón con bé nhà em đi chơi SG bay về Huế nên mới tự chạy vào.

em không xem được ảnh của cụ ạ
ảnh chết link rồi cụ Thông ơi
Để em tìm lại ảnh ngày xưa rồi post lại vậy.

Chạy thông một lèo hả Bác?
Cũng có nghỉ tại Huế để lấy lại sức cụ ạ.

Cher-cap

Xe máy
Hì. em ở Budapest 2h chiều T6 xuất phát, sau 700 km là đến Lozd(poland) lúc 1h sáng.Tắm rửa nhanh, ngủ ,5h sáng T7 dậy lấy hàng cho Mẹ em( bà Già-theo cách gọi mất nết!)9h là đầy xe, sau đó đi vào hãng đặt hàng (bọn cargo chở về) , ăn trưa xong(2h-3h chiều T7)quay về Budapest , 2-3h sáng về đến nhà, ngủ, 6h đi chợ. cả chặng đường chỉ 50km là cao tốc, vì em đi đường tắt qua sloven và czeh, toàn đường rừng (2 chiều,tổng7,5m chiều rộng, lại đèo) . qua cao tốc xa đường dài hơn 100 km nhưng chỉ nhanh hơn có 30p ( vì em toàn "bay" ở đoạn giới han 50km/h với tốc độ 80-100km/h)
có gì đâu