[Funland] 23 Tuổi và khoản nợ gần 1 tỉ

BMW FOREVER

Xe tăng
Mới đó thôi là mình đã nhìn ra mặt tích cực của cháu này rồi.
Thứ nhất là sớm biết được giông bão cuộc đời, càng tốt, vì như thế, sức sống sẽ tốt hơn. Thứ hai là mày giỏi quá, từ 16 tuổi, mày đã được chén con nhà người ta đến mãi bây giờ, chén liên tục 7 năm giời. Mịa, bằng tuổi mày, chú còn đang đi rình các cô tắm tối...(tổ sư, mình cũng mất dại thật).
Mới có 1 tỷ thôi, lạc quan lên cháu!

Honghen2008

Xe container
Văn như Copy&Paste ở đâu về. Còn nếu thật thì còn trẻ mà, đừng chơi bời là có lúc thành công.

Mới đó thôi là mình đã nhìn ra mặt tích cực của cháu này rồi.
Thứ nhất là sớm biết được giông bão cuộc đời, càng tốt, vì như thế, sức sống sẽ tốt hơn. Thứ hai là mày giỏi quá, từ 16 tuổi, mày đã được chén con nhà người ta đến mãi bây giờ, chén liên tục 7 năm giời. Mịa, bằng tuổi mày, chú còn đang đi rình các cô tắm tối...(tổ sư, mình cũng mất dại thật).
Mới có 1 tỷ thôi, lạc quan lên cháu!
Cháu thì đang lo ngập mặt, chú thì chỉ gái gú chịch xoạc, mất dại =))

ocean1

Xe điện
Có rất nhiều người , lập nghiệp từ hai bàn tay trắng đi lên . Rất nhiều cặp vợ chồng, đến với nhau, khi cả hai chẳng có gì trong tay. Nhưng rồi họ lại cùng nhau xây dựng gia đình, tạo nên hạnh phúc và nuôi dạy con nên người .

Người có ý chí, thì gian khổ nào cũng vượt qua được. Ngược lại , sợ cực khổ, chỉ biết ngồi đó than thân trách phận, thì chẳng bao giờ có được tương lai tốt đẹp cả.

MaxGhost

Xe hơi
Thấy nói ghét nợ nần thì cụ cũng có ưu điểm đấy. Chả biết khuyên gì thôi thì cứ phấn đấu dần, trả nợ dần giúp gia đình vậy. À mà tránh xa mấy trò cờ bạc mơ làm giàu nhanh như Bitcoin... ra nhé.

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
1 tỷ thì trả nợ mấy hồi. Kiếm em nào ngoan, thông mình nhanh nhẹn ấy mà yêu. Đừng vớ phải mấy con hay ăn lười làm thì vài năm là hết nợ.

Qualcomaptx

Xe tăng
Cụ ko nhất thiết là trả hết có thể là trả 10-30%khoản nợ để kéo dài tg trả nợ,sau này vay người nhà đắp vào gốc cũng tàm tạm.Có khi chủ nợ thấy nhà cụ thăm ngàn kinh quá nên hoãn trả nợ cho đấy.Em đang nợ gần tỏi vì mua ...nhà nhưng vay bố mẹ với hai ông trai:D.Bố mẹ,hai ông anh trai mua ô tô với nhà hai mặt ngõ nên cũng bớt lo đi phần nào:D

Không lái ẩu

Xe buýt
Cháu là thằng đàn ông chuẩn men rồi đấy. Trẻ mà có suy nghĩ như này ắt sẽ thành công thôi. Nợ 1 củ của bố mẹ thì mạnh dạn trao đổi với bố mẹ xem bố mẹ có phương án gì không nợ ngân hàng hay nợ ngoài. Nợ ngoài thì lãi suất bốc họ hay vay người thân.
Nếu bốc họ thì bàn với bố mẹ bán nhà ngay trả nợ rồi mua căn chung cư hoặc đại loại chỗ ở nào vừa với tiền thừa bán nhà hiện tại sau khi đã trả nợ.
Nếu nợ ngân hàng thì xin cơ cấu nợ rồi cùng bố mẹ gom góp cùng trả còn nợ người thân thì xin khất để trả dần. Chú nghĩ CỤ còn trẻ và chín có tư duy tích cực và trách nhiệm như vậy thì sẽ sớm có doanh thu X10, X30 hiện tại thội.
Gái lớn chú sinh năm 99 cũng vừa tốt nghiệp ĐH mà suy nghĩ thì non mà chưa có thể hiện được trách nhiệm sống với bản thân chứ chưa nói đến người thân.
Cố gắng nên ông CỤ cháu nhé.

BMW FOREVER

Xe tăng
Cháu nó lại bảo 23t nữ + có ảnh nữa thì các cụ lại xếp hàng dài giúp đỡ ấy.
À, về vấn đề này thì đúng là không có khoảng cách thật. Dù nợ nhưng chú vẫn còn đủ ngân sách để hỗ trợ các cháu gái từ 18 đến 25 tuổi...

Naponeon

Xe tải
Chào các bác, các chú ( nhiều bác có con bằng em )
Em cấp 3 học hành lẹt đẹt may mắn tốt nghiệp trường Đại học dân lập đầu năm nay, mới làm sale xe đợt tháng 5 thì dịch, đến nay cũng chỉ có 2 xe, lương thì làn nhàn 3-4 triệu vì đợt này công ty cắt giảm lương rất nhiều , bán thêm shopee cũng được (1-2 triệu) tổng cũng chỉ tầm 5-7 triệu, người yêu thì vừa mới dứt mình ra đi vì không thấy tương lai mặc dù đã quen 7 năm thời cắp sách đến gian khổ của sinh viên, em cũng xác định cưới nhưng tiềm lực không dủ, em muốn chờ thêm 1-2 năm em đủ nguồn lực nhưng em nó không chờ được . Bố mẹ thì nợ nần gần 1 tỷ , cầm cố nhà cửa kinh doanh ( 4 tháng nay không được hoạt động khó khăn chồng chất ) , mới nghe ông bà bô báo làm góp tiền trả nợ ( mặc dù em chúa ghét nợ nần, bản thân em hiện tại không nợ ai gì cả ), mỗi đêm về sao thấy mông lung cuộc đời , gần như bây giờ em phải cố gắng làm trụ cột chính trong gia đình, nên em với ba mình cãi nhau suốt do áp lực. Thích người khác cũng không dám quen vì sợ họ thiệt thòi, không biết các bác ở đây đã từng trải qua cảm giác của em, hay có con ở độ tuổi của em có thể cho em một hướng đi hay một năng lượng tích cực không để em bớt cảm thấy nãn lòng
Bóng tối phủ đời trai
Tương lai nhờ bố vợ.
Giải pháp cho cậu nhé, lấy vợ ko cần phải xem mông đâu, cái khác nó quan trọng hơn. Như anh đây nè, hehe

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
sao phải bi quan thế cụ. Nợ nần do làm ăn thua lỗ trong lúc dịch bệnh này cũng là bình thường. Sau cơn mưa trời lại sáng thôi, nghĩ tích cực tý lên là được.

emphailamsao

Xe tăng
Tôi cũng đang nợ bank 2 tỏi đây, may 2 năm trước chuyển hướng thành công, dù dịch vẫn thu về 50-60tr 1 tháng.
Còn đối tác cũng đang nợ tầm 1 tỏi từ công việc trước. thời điểm khó khăn này cố mà vượt qua
Em trước dịch như cụ. Trong đoạn dịch còn 1/10. @.@. Tuy nhiên em ko nợ ai nhưng chưa mua dc nhà chưa có xe đi

Bóng tối phủ đời trai
Tương lai nhờ bố vợ.
Giải pháp cho cậu nhé, lấy vợ ko cần phải xem mông đâu, cái khác nó quan trọng hơn. Như anh đây nè, hehe
Cụ thanh niên chọn đúng nghề đây rồi!

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tự tạo ra nợ 1 tỏi mới có kinh nghiệm chứ nợ do bố mẹ tạo ra thì coi như bạn chưa có kinh nghiệm.