3 in 1 Màn hình trên gương – Camera hành trình – Camera lùi nhỏ gọn, đơn giản của em

Rongden64

Xe hơi
Chào các cụ, sau vài ngày mầy mò một số topic về camera hành trình, camera lùi em quyết định chọn riêng giải pháp cho xe của em.
Mục đích của em là có thể lắp cả camera hành trình, camera lùi có thể hiện ngay trên màn hình trên xe. Tuy nhiên do e thích nghe nhạc cd khi lái hơn xem DVD nên em lựa chọn một giải pháp khác khá hữu hiệu đó là “Màn hình gương” có màn hình tích hợp 4.3”.

Camera hành trình e chọn DVR 900 bởi thiết kế nhỏ gọn, có màn hình để view và cổng AV để em đấu ra màn hình gương, không gây khuất tầm nhìn và có hiển thị tốc độ trên clip quay được để xem lại ngay trên màn hình (đề phòng bắn láo).
Đối với màn hình gương thì cần có hai cổng AV nối từ camera lùi và camera hành trình, thiết kế đẹp màu sắc chuẩn nét và cho có thể xem lại hình ảnh trên gương.
Chú gương này e thích là có chống chói, khi lái buổi tối e không bị lóa khi xe đi sau dùng đèn pha chiếu vào sau e.
Xuất phát từ nhu cầu trên em đã ôm cả bộ này
Bao gồm
Camera hành trình DVR 900 có GPS hiển thị tốc độ
Màn hình gương 4.3”
Camera lùi

Đây là hình e nó
Mở hộp Màn hình gương gồm có gương và dây nối có hai cổng AV , chỗ sáng hơn trên gương chính là chỗ hiển thị màn hình (các cụ khi mua nhớ chọn loại có màn hình bên trái gương, tránh nhầm với loại tiêu chuẩn châu Âu hay nước ngoài ghế lái bên phải thì màn hình sẽ bên phải nhé)

Mặt sau của gương là giá kẹp vào ngay trực tiếp gương zin của xe, rất chắc chắn lắp vào xe thấy rất đẹp không bị lộ hay vướng.

Bộ dây này sẽ được em dấu vào cạnh của xe cho gọn, hai đầu AV sẽ được nối với hai thiết bị Camera lùi và Camera hành trình. Phải đảm bảo được yếu tố dây dợ được dấu hoàn toàn không lòng thòng trên xe.

Tiếp theo là Camera hành trình, em chọn DVR 900 vì thiết kế nhỏ gọn, cổng AV cho phép cắm được ra màn hình gương và xem lại trực tiếp và cài đặt camera hành trình trên đó.
Ngoài ra còn ưng em này ở đặc điểm có hiển thị tốc độ trên clip và cảm biến va chạm G Sensor cho phép lock file tự động khi có va chạm.
Ghi hình chuẩn Full HD mà dung lượng file rất nhỏ e thích.
Hình ảnh thiết bị và phụ tùng sẽ được gắn trên xe, bao gồm máy, giá đỡ, sạc điện, dây AV.
Phần dây rất dài cho phép đi dây cho gọn. Ngoài những phụ kiện trên còn có sạc 220v, cáp usb, đĩa, dây hdmi (khá nhiều phụ kiện cho một thiết bị)

Camera lùi em chọn loại này có cảm biến lùi, có vạch Chất lượng hình ảnh khá chuẩn.

Cắm thử camera lùi vào màn hình gương thì nó sẽ hiển thị thế này

Thao tác lắp đặt
Dây dợ được em đấu góc bên tay lái

Hình ảnh đã gắn gương mới lên và lắp camera hành trình

Gương đang hiển thị hình ảnh quay từ camera hành trình của em, camera hành trình em sẽ giấu sau kính cho thật gọn, dây dợ sẽ đi lên trần ra góc hết. Mọi tính năng đều hoàn toàn tự động, bật khóa xe camera hành trình tự quay. Hoàn toàn không phải thao tác

Hình ảnh khi lái xe có hiển thị ghi camera hành trình

Hình ảnh khi lùi xe
E mới lắp xong đang bận chưa có time để test camera hành trình , e sẽ gửi các cụ sau.

Chỉnh sửa cuối:

drgetz

Xe tải
hay qua em cũng đang nghiên cứu, cụ mua ở đâu rổ rá thế nào chỉ em với, cái gương của cụ có double screen để làm gì ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Piesta

Xe tải
Em cũng đang muốn làm 1 bộ kiểu như thế này, nhưng thay luôn gương chứ ko phải kẹp lên. Bác cho hỏi con màn hình gương này có nặng ko, lúc treo lên đi vào chỗ xóc có bị gục gương ko ạ ? Cam hành trình DVR900 này có tính năng xem lại video được cơ ạ ??? Em định làm em Lukas 5100 thì ko xem lại được. Nếu làm thêm 1 cái HUD , khi quay = cam hành trình sẽ có số luôn trên video cũng hay :D.

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Nhìn trông cũng tiện lợi phết cụ nhỉ nhưng không biết chất lượng thế nào.Cụ chủ cho hỏi là lắp ở đâu ạ?

Rongden64

Xe hơi
Em cũng đang muốn làm 1 bộ kiểu như thế này, nhưng thay luôn gương chứ ko phải kẹp lên. Bác cho hỏi con màn hình gương này có nặng ko, lúc treo lên đi vào chỗ xóc có bị gục gương ko ạ ? Cam hành trình DVR900 này có tính năng xem lại video được cơ ạ ??? Em định làm em Lukas 5100 thì ko xem lại được. Nếu làm thêm 1 cái HUD , khi quay = cam hành trình sẽ có số luôn trên video cũng hay :D.
Có loại gương này cho từng loại xe nhưng em dùng loại kẹp này cho tiện, kẹp giữ kiểu này thì chắc chắn không rơi được rồi. Tóm lại là ổn định cụ à.
Em cũng đã phân vân camera 900 với của Hàn Xẻng nhưng cuối cùng quyết định chọn 900 vì xem được clip trực tiếp trên xe.
Cái vụ HUD có phải thiết bị hiện thông số lên kính đúng không ạ, nếu đúng thì em cũng đang tìm mà không biết mua ở đâu ạ. Em nhìn xe một bác có cái này rồi hay phết, nếu có cam hành trình thì sẽ ghi lại được luôn thông số trên kính. Review lại cả tốc độ do camera hành trình ghi được cả tốc độ thiết bị kia ghi lại chắc xxx bắn đểu em kg có cửa nhỉ hehe. Bác chỉ em chỗ mua nhé.
Xe em chưa có cái gì cả nguyên bản từ a-z đi lâu quá nên h mới mầy mò tý
Giá cho camera hành trình là 3tr5 tặng thẻ 16gb với bộ chia tẩu
Gương là 1tr3
Camera lùi là 600k.
Em tự thi công luôn.

Piesta

Xe tải
Có loại gương này cho từng loại xe nhưng em dùng loại kẹp này cho tiện, kẹp giữ kiểu này thì chắc chắn không rơi được rồi. Tóm lại là ổn định cụ à.
Em cũng đã phân vân camera 900 với của Hàn Xẻng nhưng cuối cùng quyết định chọn 900 vì xem được clip trực tiếp trên xe.
Cái vụ HUD có phải thiết bị hiện thông số lên kính đúng không ạ, nếu đúng thì em cũng đang tìm mà không biết mua ở đâu ạ. Em nhìn xe một bác có cái này rồi hay phết, nếu có cam hành trình thì sẽ ghi lại được luôn thông số trên kính. Review lại cả tốc độ do camera hành trình ghi được cả tốc độ thiết bị kia ghi lại chắc xxx bắn đểu em kg có cửa nhỉ hehe. Bác chỉ em chỗ mua nhé.
Xe em chưa có cái gì cả nguyên bản từ a-z đi lâu quá nên h mới mầy mò tý
Giá cho camera hành trình là 3tr5 tặng thẻ 16gb với bộ chia tẩu
Gương là 1tr3
Camera lùi là 600k.
Em tự thi công luôn.
Hóa ra con DVR900 xem lại được video trực tiếp luôn nhỉ, hay đó. Em mà dùng con Hàn Xẻng thì phải mua cái card reader cho ipad thì mới xem lại luôn được. Hiện tại em đi loanh quanh trong phố, thích thì dùng con đt để quay lại.
HUD của bác đây này : http://dochoixehoi.mov.vn/
hoặc đây nữa http://www.otofun.net/threads/219992-hud-tpms-dong-ho-da-nang-tren-kinh-lai-canh-bao-qua-toc-do-doc-dao-nhat

Em cũng đang lăn tăn ko biết mua em nào trong 2 em trên nữa :< đang nghiêng về em S200 vì giá mềm hơn.

HUD có mấy loại cụ ạ
Loại có tích hợp cả Cảm biến áp suất lốp thì phải hơn 6tr
Còn loại Ko có cảm biến thì khoảng gần 3tr (Giá mua trực tiếp bên Khựa) Đợt trước e đi TQ em xách về được con này
Đợi tí e post video cho cụ xem

Piesta

Xe tải
HUD có mấy loại cụ ạ
Còn loại Ko có cảm biến thì khoảng gần 3tr (Giá mua trực tiếp bên Khựa) Đợt trước e đi TQ em xách về được con này
Bác post cho em xem hình con HUD với, em xem giá trên taobao, alibaba cũng thấy loanh quanh 100$.
Con các bác là của TSA hay 4C HUD.

[video=youtube;Ubfn6D7tNjg]http://www.youtube.com/watch?v=Ubfn6D7tNjg[/video]

Chỉnh sửa cuối:

tla

Xe điện
Bác chủ cho xin địa chỉ mua màn hình gương đi. Màn hình gương này thì phải có nguồn nuôi, cắm vào chỗ nào ạ? Xe của em chỉ có 1 chỗ cắm tẩu thuốc thì đã dùng để cắm cam hành trình rồi.

iwate

Xe buýt
Quá nét nếu ai cũng lắp camera này thì dần dần ý thức người tham gia giao thông sẽ thay đổi tiến bộ lên. Chỉ khi ngồi xem lại mới thấy mức độ mất trật tự trên đường là như thế nào, chứ lúc mình tham gia GT đôi khi cũng đi lộn xộn. Quả là một thiết bị tiện ích, tuần sau em sẽ lắp cái này chứ hiện tại chỉ có mỗi sensor lùi. mà khi nào lùi mà sensor kêu rầm một cái thì dừng lại thành ra lái cũng mệt. Chúc các cụ thượng lộ bình an!
?Cụ cũng dùng camera hành trình giống em ạ>

xetaikia125

Xe hơi
Cái này hay quá cụ chủ thớt cho ae địa chỉ cái nhể

Chỉnh sửa cuối:

Rongden64

Xe hơi

Piesta

Xe tải
HUD có mấy loại cụ ạ
Em thấy cái số HUD trên kính bị nháy hình chắc do bác có dánh kính cách nhiệt đúng ko ạ? Em cũng bị mà chưa biết khắc phục thế nào, nên khoét phim kính lái hay dán thêm cái miếng phim đi kèm nữa..

Em thấy cái số HUD trên kính bị nháy hình chắc do bác có dánh kính cách nhiệt đúng ko ạ? Em cũng bị mà chưa biết khắc phục thế nào, nên khoét phim kính lái hay dán thêm cái miếng phim đi kèm nữa..
Ko phải
Nó nháy là do HUD
Trời nắng to là nó thế, trời râm mát hoặc đi đêm thì ko nháy đâu ạ