30/1 & 1/5 Hà Nội >> Biển Đồng Châu của Em

Bình Mía

Xe tăng
Kết hợp cho 2 Vịt trời nhà Em về thăm Quê Hương - Dòng Họ nên được 2 ngày nghỉ nhà Em tổ chức về Bãi Biển Đồng Châu các Bác ah. Híc xuất phát 7h từ Hà Nội tắc đường Ngã 3 Kim Đồng đến Pháp Vân 1h 10' - Hết cao tốc PV >> CG tắc tiếp tập 2 Đồng Văn >> Phủ Lý :'(
Vợ 2 của Em đây các Bác :P

mất 5 tiếng đồng hồ cuối cùng cũng đến Bãi Biển Đồng Châu

Híc đến nơi đúng lúc Thuỷ Chiều xuống , nên nếu muốn được nhẩy Sóng thì phải xách Dép đi từ Đê chắn ra khoảng 500m :102: Trời cũng lạnh nên nhà Em chọn giải Pháp vào Lều uống nước nghỉ ngơi thui.

Em + Vợ Cả + Mẫu Hậu và 2 con Vịt trời nhà Em đấy các Bác ạh. Em Đẹp Trai nhất nhà đấy (toàn phải ngậm ngùi ngồi mâm dưới thui) :'(

Em kinh doanh Phân Phối Cà Phê MEHYCO nên được cái Cháu út nhà Em cũng có năng khiếu uống cà phê từ bé các Bác ợ.

Không được tắm Biển nên Cháu lớn nhà Em chọn giải pháp Bốc cát và bắt con Cáy:))

Kém miếng khó chịu nên Cháu út cũng bắt Mẫu Hậu của EM cho xuống bắt Cáy cùng Chị :21:

Chỉnh sửa cuối:

tiger

Xe tăng
Giờ có dãy lều hay nhỉ! Lều đó mà xxx thì..........

Bình Mía

Xe tăng
Tiếp nữa đây ạh

Về thăm Quê Hương (cách Bãi biển 500m)

Nhà ÔNg Đít Nhôm của Dòng Họ nhà Em đấy ạh , có đủ Vườn Cây, Ao Cá, không khí trong Lành.Cũng gỡ lại được phần nào Bãi biển chết rét

Đố các Bác biết cây Hoa ji đẩy

Thắp hương báo cáo Tiên Tổ tại nhà thờ của Dòng Họ.
The End
Túm tắt lại Biển Đồng Châu chỉ được mỗi cái Đồ ăn Tươi , ngon , Rẻ , xxx cũng đủ cả nhưng Em có cảnh sát đi kèm rùi.
còn Biển thì chán chết.
Vợ cả nhà Em tuyên bố. Sau này chỉ về Đồng Châu khi có công việc của Dòng Họ và chính thức loại ĐC khỏi danh sách các địa chỉ cho những ngày lễ , ngày nghỉ

quangdzung

Xe điện
Dạo này có phải lội qua đống bùn mới tới được chỗ tắm ko hả bác

Bình Mía

Xe tăng

calibrationwater

Xe điện
Phê bình bác vợ 2 chưa có logo ! :P
Dù sao kg khí trong lành ăn đồ biển cũng thích rồi !

ht900

Xe buýt
Bác tả cho em đường đi, cho thêm ít hình, cảm nhận về Bãi Biển Đồng Châu, ăn uống, khách sạn ntn được không ạ.

Longvh

Xe điện
Vâng, bác cho em tí thông tin với nhé, Đồng Châu ở chỗ nào ạ?

xebuyt

Xe tăng
Ơ ông Longvh này ấy nhỉ? Đồng Châu là bãi biển đẹp nhất.... của Thái Bình, cách Thành phố TB khoảng 20km, thức ăn ở đó tươi và rẻ tuy nhiên bãi tắm thì nhìn ảnh cũng biết, nước đục do gần cửa sông, nhiều khi có cả bèo giống biển Hải Thịnh. Hồi xưa ở đó có khách sạn Công Đoàn hoạt động còn náo nhiệt, nhưng càng về sau càng chán chắc do ít khách.
Đặc biệt của khu bãi tắm này là vịt. Cơ hội của các bác có cháu nhỏ chưa phân biệt được đâu là ngan đâu là vịt thì đây là cơ hội tuyệt vời.
Nhưng kiểu gì ra biển vẫn có không khí sướng lắm, cảm giác khỏe người.
Nếu muốn đẹp, sạch thì nên ra Cồn Thủ, Cồn Vành.

Bình Mía

Xe tăng
Các bác muốn đi Đồng Châu thì cứ chạy thẳng về đến Thành Phố Thái Bình (chú ý đi Biển Báo giới hạn tốc độ nhé, hay bị bắn lắm đó) về đến Thái Bình các Bác hỏi tiếp đường đi Huyện Tiền Hải (22km), đến Tiền Hải hỏi đường đi Đồng Châu là oke mà (10km)

mr_bean

Xe tải
Ơ ông Longvh này ấy nhỉ? Đồng Châu là bãi biển đẹp nhất.... của Thái Bình, cách Thành phố TB khoảng 20km, thức ăn ở đó tươi và rẻ tuy nhiên bãi tắm thì nhìn ảnh cũng biết, nước đục do gần cửa sông, nhiều khi có cả bèo giống biển Hải Thịnh. Hồi xưa ở đó có khách sạn Công Đoàn hoạt động còn náo nhiệt, nhưng càng về sau càng chán chắc do ít khách.
Đặc biệt của khu bãi tắm này là vịt. Cơ hội của các bác có cháu nhỏ chưa phân biệt được đâu là ngan đâu là vịt thì đây là cơ hội tuyệt vời.
Nhưng kiểu gì ra biển vẫn có không khí sướng lắm, cảm giác khỏe người.
Nếu muốn đẹp, sạch thì nên ra Cồn Thủ, Cồn Vành.

Bác này nói chuẩn quá , e cũng được 1 lần về Đồng Châu ( nói là được về vì đó là quê đằng ngoại). Híc híc tới nơi thì con bé con nhà e cứ đòi về. Nó cứ bảo sao biển lại có bèo, vịt thì chạy đầy , lội bùn ra biển bẩn cứ như đi cày ruộng, nhìn chung ko có dịch vụ gì ra hồn; Lạ nhất là khi e thấy 2 nhân viên khách sạn (e ko nhớ, hình như là ks công đoàn thì phải) đang nhòm qua khe cửa (chắc không có việc gì làm đây mà) xem khách nghỉ trong đó đang xxx ( em đoán là đang xxx vì khi đi qua e nghe thấy tiếng):21: :21: :21:

Chỉ có cái đồ ăn thì rẻ thật, nhà e được 1 bữa ăn chán đồ hải sản, nhất là tôm.(y) (y) (y)

hieu78

Xe tăng
thứ nhất là chào đồng hương , thứ nhì là chào chiến hữu đi dép 1 đôi ạ , báo cáo các bác là chỗ này chỉ để nuôi tôm thôi, chứ tắm thì tắm bùn ạ , cơ mà thức ăn thì rẻ , đi cả nhà rất hay

trucker

Xe tải

KunKon

Xe hơi
Chết giở, các bác nói xấu quê hương TB nhà em quá xá, hự hự :77: :'(

need for p300

Xe đạp
bãi biển nhà bác hài nhỉ....hai con vịt nhà bác ngoan đấy chứ gặp bọn trẻ nhà em là cát bùn từ đấu đến chân ngay

KunKon

Xe hơi
Ai bẩu bác cho con bác xuống đó làm chi rứa. Nhìn bít là bẩn rùi mà bác còn đánh quả liều cho con xuống đó chơi. Cho xuống về lại mất bao nhiêu là xà bông để diệt khuẩn. hic híc :77:

Bình Mía

Xe tăng
thứ nhất là chào đồng hương , thứ nhì là chào chiến hữu đi dép 1 đôi ạ , báo cáo các bác là chỗ này chỉ để nuôi tôm thôi, chứ tắm thì tắm bùn ạ , cơ mà thức ăn thì rẻ , đi cả nhà rất hay
:mad: Em nhớ nick của Bác rùi nhé , sau này mà đòi Thông Gia với Em thì hãy coi chừng đấy:21: . Đi Đồng Châu đúng là Hài thật các bác ạh.
Giá Phòng tại Nhà Khách Tỉnh Uỷ : 250.000đ/ngày đêm
Đồ ăn thi khỏi nói rẻ chưa từng thấy, Nhà Hàng làm mình chỉ việc ăn: Ngao tươi ngon : 11.000đ/kg : Mực Tươi : 45.000/kg (to tướng) : Gà (đi bộ) 50.000đ/1 con..... nói chung cực rẻ (y).
Vợ cả nhà Em tuyên bố rùi các Bác ạh và Mợ ấy cùng Chị với Em gái đang chuẩn bị đồ đạc để trong tháng 5 này Nhà Em làm chuyến Hà Nội >> Huế >> Đà Nẵng >> Buôn Mê Thuột keke:69: