5 điều chú ý khi chọn xe cho người mới chơi xe mô tô phân khối lớn

Boy_me_xe

Đi bộ
Ngày nay sự xuất hiện của những chiếc xe mô tô phân khối lớn trên đường phố không còn là điều xa lạ với mọi người như những năm về trước. Thị trường xe mô tô phân khối lớn cũng trở nên rất sôi động vì ngày càng có nhiều người tham gia vào niềm đam mê cá tính này. Trong bối cảnh đó, việc chọn lựa một chiếc mô tô sao cho hợp lí cả về giá cả lẫn tính năng cũng như vóc dáng người chạy cho những ai mới bắt đầu chơi xe là một điều rất đáng lưu ý.
Đây là những điều mà bạn có thể dùng để tham khảo khi nhập môn chơi xe mô tô PKL:
1. Chọn dòng xe phù hợp: Hãy chọn dòng xe vừa túi tiền, dễ điều khiển
2. Chọn dung tích xy-lanh: Xem mục đích của bạn là mua xe để làm gì
3. Chọn kích thước xe: Vừa người không quá to cùng cũng quá phức tạp
4. Chọn theo nhu cầu sử dụng: nếu để khoe xe ma mua phân khối khủng quá hơi uổn đấy
5. Chọn xe cũ hay mới: cái này quan trọng. khuyên các bác có tiền nên mua xe mới
***Chính vì những yếu tố trên, khi mua xe, hãy xem xét xem thật cẩn thận cả về tài chính lẫn kiến thức cơ bản cho bản thân. Chúc các tân binh có một chiếc xe như ý.

tham khảo thêm ở nhé: kinh nghiem webike vietnam

messenger87

Xe buýt
em nghĩ cụ nghĩ cũng phải, nhưng nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy khó nghĩ quá ;))

buidoimiennui

Xe điện
Cụ quảng cáo web từ pkl.vn sang tận đây, chán quá.

luxury235

Xe buýt
E cũng đang đau đầu chọn xe lắm đây ạ!
Thích thì thích mấy con to to như Du hay z8 z1. Nhưng thực sự xe nặng và cao. Lái k dc thoải mái. Mặc dù tiếng pô nghe mê hồn
E k to lắm dc cái cao 1m75 nên k lo chiều cao. Lái thử HD Street 750 thì khá ổn. Xe thấp, dễ xoay trở. Nhưng yếu tố công nghệ lại k có nhiều trên 1 dòng xe cổ điển như HD nên hơi buồn buồn.
Nói chung chọn xe cũng gian nan quá các cụ ạ

vangiang76

Xe buýt
2. Chọn dung tích xy-lanh: Xem mục đích của bạn là mua xe để làm gì
Vậy thường thì các cụ mua pkl để làm gì ạ?em hỏi cụ chủ nếu mua để đi thì bn?,mua để ngắm thì bn ạ?

Trục Supermarket

Xe điện
Người OF

trinhleminh

Xe tăng
Thích thì thích mấy con to to như Du hay z8 z1. Nhưng thực sự xe nặng và cao. Lái k dc thoải mái. Mặc dù tiếng pô nghe mê hồn
E k to lắm dc cái cao 1m75 nên k lo chiều cao. Lái thử HD Street 750 thì khá ổn. Xe thấp, dễ xoay trở. Nhưng yếu tố công nghệ lại k có nhiều trên 1 dòng xe cổ điển như HD nên hơi buồn buồn.
Cụ có sức khoẻ thì sợ gì, em cũng cao bằng cụ nhưng em yếu ko to con nên em cũng thích xe nhưng đang ngắm những con nặng dưới 170 kg đổ lại, du scrambler hay là kawa estrella thôi, nặng quá sức mình đi đẹp thích nhưng vất vả :)

buidoimiennui

Xe điện
ối giời, em có 1m68 đây mà vẫn nài tốt, cụ 175 thì lo giề, múc đi cụ, múc mạnh. từ ngày múc nó chân tay cơ bắp to ra trông cuồn cuộn.

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thì cao 1.8m nặng 80kg khá hợp ngồi PKL mỗi tội đếch có xèng :D chẹp chẹp ...

Anhnt74

Xe hơi
Cảm ơn các bác