[SNOF] [7 Milus] Otofun Viễn Du Ca 2012 (Metal version)

ktsNghia

Xe buýt
Hi các bác,

Bọn em rất hân hạnh tiếp tục cùng với các bác tổ chức show Sinh nhật lần thứ 6 này. 7 Milus mong muốn mang đến buổi lễ một không khí nóng bỏng và sôi động hơn show lần trước rất nhiều. Ca khúc quen thuộc Viễn Du Ca tiếp tục được làm tươi theo phong cách mới, thể hiện nền tảng thể lực sung mãn và sức mạnh công phá của các tay guitar & trống 7 Milus :))

Bản metal này được ra đời trong bối cảnh nền kinh tế xã hội chung của đất nước đang có những diễn biến tương đối mệt mỏi, và để tồn tại qua được thời điểm này là một kỳ tích. OF chúng ta đã bắt tay ngay vào cuộc với các nghiên cứu chiến lược quan trọng, như làm thế nào để 1 chiếc xe đạp chạy được 160km chỉ với 2 cốc trà đá, hay các giải pháp vì môi trường liên tục được đề xuất - chí Phèo thị Nở....để hòa mình với không khí của cả nước, 7 Milus xin giới thiệu
OF Viễn Du Ca 2012 - 'Niềm tin về tương lai'
http://soundcloud.com/ktsnghia/vdc2012

Năm nay em cũng đã hòa âm lại ca khúc này. Lần này ca khúc được cắt bớt một chút do giai điệu dài quá
http://www.youtube.com/watch?v=uB0jdVomJw0

Xin giới thiệu các bản phối cũ qua từng thời kỳ
2006 http://www.mediafire.com/?4t4kuz7m566jg6m
Pop 2010 - NS 3G - http://www.mediafire.com/?62goxauaobzcjko
Punkrock 2011 http://www.youtube.com/watch?v=hTKQgkTxJD4&list=UUhcjjoNFurorH6F4_CwJ9hw&index=7&feature=plcp
Nhạc vàng 2011 - NS 3G http://www.mediafire.com/?9s8r6fa8g1cgl28
House 2011 - NS Hachi

Ngoài ra, chương trình còn có nhiều ca khúc hot
Vì đời
Ngày hôm qua
Chỉ là giấc mơ
Chơi vơi
Rêu phong
Bay
....

Niềm tin về tương lai :x

Trân trọng
7 Milus

Chỉnh sửa cuối:

N68

Xe điện
Em nghe đồn sẽ có vụ cào cấu khán giả trong khi biểu riễn, thật hay đùa đấy bác?

trieuth

Xe điện
Nghĩa ơi cho cái Full Lyric lên đây đê, để mọi người học thuộc luôn cho nó mấu

ktsNghia

Xe buýt
Cụ N: Ngoại trừ món ném lên sân khấu còn món gì em cũng ủng hộ :))
Cụ X: Vâng em sẽ cố;)
Cụ T: Có ngay \m/

vh_savatage

Xe điện
Cụ N: Ngoại trừ món ném lên sân khấu còn món gì em cũng ủng hộ :))
Cụ như thế là dại rồi. Nếu như mốc N hay mốc X ném mấy con DSLR với dàn lens hịn lên thì cụ có lơ đi không

ktsNghia

Xe buýt
Cháu chỉ thít xem ảnh mẫu của các cụ chứ ko thích dslr làm gì\:D/

Nghe máu lửa nhế, đúng với chủ đề SN OF năm nay đấy.:x

acidrock311

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Sang năm ta làm quả nhạc vũ trụ cho máu a Nghĩa nhỉ. Nghe thử "30 seconds to march" sẽ rõ như nào là vũ trụ :D
[video=youtube;mLqHDhF-O28]http://www.youtube.com/watch?v=mLqHDhF-O28[/video]

Chỉnh sửa cuối:

mất gương

Xe tăng
Năm nay có tiết mục rửa xe bikini nữa thì tuyệt các cụ ah .

Chinxeng

Xe tăng
Em có quen 2 đạo diễn khá nổi tiếng ở ô phở, trình còn hơn cả james cameron. Nếu các cụ có nhu cầu quay MV thì để em giới thiệu ăn phần trăm nhé. Em khuyến cáo là các cụ phải để em trung gian đấy vì chỗ quen thân nên em biết các ông này có vợ, sợ vợ nhưng lại thích đàn ông cá tính :))

tuanprado

Xe tăng
Vài cảm nhận về SNF6

Ban nhạc "7 Con Chó" năm nay biểu diễn không được như mong đợi, tôi thấy có vẻ như bi thụt lùi nếu so với năm ngoái.

Các thành viên trong ban nhạc rât nhiệt huyết, điều này ta dễ nhận thấy. Thời gian mà ban nhạc đã dành cho luyện tập có lẽ là tương đối nhiều, bài đã hát trên buổi biểu diễn vừa qua chủ yếu là bài của Việt Nam...vì thế sẽ là không khó nhớ giai điệu, không đòi hỏi phải mất quá nhiều thời gian cho luyện từng bài. Với số lượng bài mà ban nhạc chơi năm nay tôi thấy là quá ít, chưa tương xứng với kỳ vọng của mọi người--Điều này có lẽ còn phụ thuộc vào Trương trình mà BTC lập ra nữa, tuy vậy thực tế vẫn là thực tế.

Với số lượng bài biểu diễn khiêm tốn như vậy, lẽ ra các bạn phải cân nhắc kỹ lưỡng hơn nữa đến bài hát để làm sao buổi biểu diễn có hiệu quả cao hơn. Cái mà tôi dễ nhận thấy là các bạn chọn bài hát quá giống nhau, nhiều khi có thể xem như một Liên khúc được. Các bạn muốn mắu lửa, muốn tạo cảm giác mạnh, phấn khích cho người nghe, nhưng thực ra các bạn đã lực bất tòng tâm vì số lượng bài hat quá hạn chế và cả chất lượng của chính bài hát.

Nếu một loạt bài hát kế tiếp nhau co giai điệu giống nhau, cách hòa âm phối khi giống nhau sẽ dẫn đến cảnh nhàm chán ( đây cũng là điểm yếu của cả những ban nhạc chuyên nghiệp khi cách phối khí không biết biến hóa...). Bất cứ một buổi hòa nhạc nào cũng cần những điểm nhấn, tạo khoảng lắng rồi lên cao trào. Có bài hát mạnh mẽ thì cũng nên có bài thuộc loại Rock ballad... Nếu suốt buổi chỉ ầm ào âm thanh hỗn loạn, các nhạc cụ chơi trùng lặp, thiếu bè tạo chiều sâu phối khí thì cũng như nồi lẩu thập cẩm mà thôi.

Ban nhac 7 con chó của các bạn có 3 guitar, trong đó một là guitar Bass, Lẽ ra hai guitar còn lại có thể phải chơi khác nhau nhiều hơn để tạo hiểu quả âm thanh, thế mà các bạn lại để hai guitar này chơi thiếu sự phối hợp tạo bề dày...Không nhất thiết cứ Rock nặng là phải dùng thứ âm thanh mà các bạn sử dụng Effect trên bàn đạp.

Âm lượng của mỗi nhạc cụ cũng chưa được điều chỉnh tốt trong buổi biểu diễn vừa qua, nhưng đây có lẽ là lỗi "tai nghe" của người điều khiển hòa âm. Tổng thể là âm lượng quá bé với không gian rộng lớn của sân, nhạc cụ chơi quá bé, tiếng organ của KTS Nghĩa bị chìm đi trong tiếng ôn ào, mất đi chiều sâu khoảng giữa. Đàn guitar solo cũng có âm lượng quá bé. Lẽ ra: Khi đêm thì ta cần vặn cho âm lượng nhỏ bớt, nhưng khi vào đoạn Solo thì bạn phải chủ động tăng âm lượng, việc tăng âm lượng này thì người chơi guitar phải chủ động thực hiện ngay trên đàn hoặc bàng Bàn đạp chân, không thể trông đợi vào người điều khiển Dàn hòa âm được...

Các bạn là những người có năng khiếu, có nhiệt huyết vì thế mà tôi kỳ vọng nhiều vào các bạn và đây cũng là lý do mà tôi đã mạnh dạn góp ỳ mà không nghĩ là các bạn phật lòng.

Theo tôi: Buổi SNF lẽ ra phải tổ chức theo hình thức khác mới được. Năm nay SNF diễn ra khá rời rạc, nặng về quảng cáo cho nhà tài trợ, dẫn chương trình cũng thiếu bài bản, lủng củng. Nếu BTC không nhanh chóng rút kinh nghiệm và điều chỉnh thì những kỳ SNF tiếp theo sẽ còn tụt lùi nhiều.

Ta nên quan niệm: SNF là buổi tổ chức sự kiện và cũng là buổi gặp mặt giao lưu văn hóa của các thành viên. Vì vậy: Không nên quá chú trọng đến tính nghi lễ theo giờ. Buổi SNF được tính từ lúc 4 giờ nhưng cứ rê ra mãi.

Theo tôi: Không cần quá câu nệ giờ đăng đàn chính thức của BTC, cứ đến khoảng giờ đó là cho anh em ban nhạc lên khuấy động cho vui, khuyến khích các thành viên lên tham gia hò hát, kể chuyện tếu cho vui. Lúc nào BTC muốn có ý kiến gì thì lên, nha tài trợ nào muốn co ý kiến gì thì cũng chỉ nên ngắn gọn và xen vào giữa cuộc vui của anh em. Đây là cuộc vui của anh em, vì vậy anh em mới là chủ thể, không thể nào dành quãng thời gian tốt nhất cho các nhà tài trợ lên dài dong, để rồi anh em bị hứng mưa ướt như chuột, buộc lòng phải cắt ngắn...

Tại sao không cho ban nhạc và anh em lên hò hát từ sớm, ngay khi lúc 4 giờ và cứ tiếp tục như thế? Đây là buổi sinh hoạt có nhiều hoạt động đồng thời, ai tham gia Car Game thì cứ tham gia, ai chuyện trò quảng cáo thì cứ xin mời, cùng lúc cứ biểu diễn nghệ thuật hò hát...Như vậy có vui hơn không? có được việc hơn không? Khi nào BTC muốn đến phần nghi lễ long trọng thì xin mời, sau đó lại để anh em tiếp tục được thoải mái...như thế có hay hơn không?

Các bạn, ta nên nghiên cứu hình thức tổ chức "SNF mở" để cuộc chơi đa dạng, phong phú, thỏa mãn được những sở thích khác nhau...

Chúc các bạn mạnh khỏe, vui vẻ, thành đạt.

Hy vọng năm sau ta sẽ có buổi SNF vui hơn, phong phú hơn.

Tại sao ta không nghĩ đến việc thay đổi thời gian tổ chức SNF nhỉ, tháng 6 mưa nhiều sẽ còn làm thất bại tiếp những lần sau...

Trân trọng

Tuanprado

Bình X-Five

Xe container
7 Milus mới chơi chưa đc 1 nửa tiết mục dự kiến cụ TuanPrado à, nhưng chỉ vì mưa nên mới bị cắt bớt đi.... Hy vọng tất cả các cụ mợ hiểu và thông cảm với những người làm chương trình (b)

Ban nhạc "7 Con Chó" năm nay biểu diễn không được như mong đợi, tôi thấy có vẻ như bi thụt lùi nếu so với năm ngoái.

Các thành viên trong ban nhạc rât nhiệt huyết, điều này ta dễ nhận thấy. Thời gian mà ban nhạc đã dành cho luyện tập có lẽ là tương đối nhiều, bài đã hát trên buổi biểu diễn vừa qua chủ yếu là bài của Việt Nam...vì thế sẽ là không khó nhớ giai điệu, không đòi hỏi phải mất quá nhiều thời gian cho luyện từng bài. Với số lượng bài mà ban nhạc chơi năm nay tôi thấy là quá ít, chưa tương xứng với kỳ vọng của mọi người--Điều này có lẽ còn phụ thuộc vào Trương trình mà BTC lập ra nữa, tuy vậy thực tế vẫn là thực tế.

Với số lượng bài biểu diễn khiêm tốn như vậy, lẽ ra các bạn phải cân nhắc kỹ lưỡng hơn nữa đến bài hát để làm sao buổi biểu diễn có hiệu quả cao hơn. Cái mà tôi dễ nhận thấy là các bạn chọn bài hát quá giống nhau, nhiều khi có thể xem như một Liên khúc được. Các bạn muốn mắu lửa, muốn tạo cảm giác mạnh, phấn khích cho người nghe, nhưng thực ra các bạn đã lực bất tòng tâm vì số lượng bài hat quá hạn chế và cả chất lượng của chính bài hát.

.........

Trân trọng

Tuanprado

acidrock311

Xe đạp
Website
www.facebook.com
@ bác Tuấn Prado : Bác nhận xét quả thực rất chính xác. 7 Milus band thực sự cũng đã cố gắng hết mình nhưng vì lý do điều kiện âm thanh trên sân khấu năm nay khá nghèo nàn các thành viên trong band ko nghe rõ được âm thanh của nhau, cộng với tâm lý biểu diễn ko liền mạch nên mới để xảy ra tình trạng như vậy ạ. Xin ghi nhận lời góp ý chân thành từ bác Tuanprado và bọn e sẽ cố gắng tập luyện nhiều hơn nữa để mang lại những sản phẩm âm nhạc chất lượng hơn.

tuanprado

Xe tăng
@ bác Tuấn Prado : Bác nhận xét quả thực rất chính xác. 7 Milus band thực sự cũng đã cố gắng hết mình nhưng vì lý do điều kiện âm thanh trên sân khấu năm nay khá nghèo nàn các thành viên trong band ko nghe rõ được âm thanh của nhau, cộng với tâm lý biểu diễn ko liền mạch nên mới để xảy ra tình trạng như vậy ạ. Xin ghi nhận lời góp ý chân thành từ bác Tuanprado và bọn e sẽ cố gắng tập luyện nhiều hơn nữa để mang lại những sản phẩm âm nhạc chất lượng hơn.
Đúng là Bộ dàn âm thanh của năm nay kém quá xa so với năm ngoái. Tiếng nghe như vỡ ra, âm thanh của bộ trống thì nghe như bị nén lại, tiếng đàn Bass cũng thế, nông choẹt...chả ra lam sao cả. Tôi lên sân khấu lúc các bạn tập cũng không nghe được rõ tiếng của mỗi nhạc cụ...

Đề nghị BTC năm sau nghiên cứu Cơ cấu cho bộ dàn âm thanh sao cho tương xứng với qui mô của Buổi lễ và tương xứng với sự chuẩn bị của anh em ban nhạc cũng như thành viên.
Năm nay dàn âm thanh xập xệ quá...Quả là đáng tiếc.

ktsNghia

Xe buýt
Vote bác Tuấn,
Qua mỗi trận như thế này mỗi Milus sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm sân khấu. Những vấn đề bác nêu, bọn em sẽ cố gắng cải thiện ngay trong show VOC sắp tới. Dù sao đi nữa cá nhân em vẫn thấy rất vui, vì đã được chơi rồi, còn hơn năm ngoái ko được chơi tí nào :))
7 Milus xin chân thành gửi lời cảm ơn anh Mèo, anh Hàchi, anh 3G, và các anh em kỹ thuật....

Xin hẹn quý vị tại VOC tới
Xin cảm ơn các bác >:D<