[VHGT & ATGT] 8 năm kinh nghiệm lái xe tự động vẫn bị nhầm chân ga!

RubynamitnA

Xe điện
Sáng nay đi làm ra ngõ ko biết gặp em nào mà nhọ quá các cụ ạ! Đến công ty đang tiến xe để lấy đường lùi vào chỗ đỗ mà không hiểu sao đến lúc "uỳnh" rồi em mới giật mình ko hiểu chuyện gì xảy ra. Lần đầu tiên em biết đến cảm giác nhầm chân ga là thế nào. Em cũng ko nhớ lúc ấy chân mình chuyển thế nào nữa? Em đoán là lúc ấy chân đang ở bàn đạp ga và em có ý định chuyển chân phanh, dừng lại để lùi nhưng chân em lại nhấp mạnh tiếp vào chân ga.
Báo hại, chiều em lại phải mất công đi sửa rồi: Vỡ cụm đèn, vỡ cản trước và móp má... không biết phía trong còn thiệt hại gì ko nữa.
Các cụ chia buồn với em nhé! :((

haidongtay

Xe điện
Chắc cụ đang ngáo ngơ suy nghĩ chuyện gì đó.

hbu082

Xe container
thực ra đây là do cụ đang không tỉnh táo, đầu óc chắc đang quá tập trung vào việc khác. nhiều lúc đầu như kiểu bị đơ, ngẫn mất 5 giây, đủ để không biết là mình đang muốn gì và làm gì. rất nguy hiểm.
chia buồn với cụ, cụ có bảo hiểm không?

Hoaimong

Xe buýt
Em thấy cụ quay quay chỉ tay ý nói thằng nào xây cái nhà ở đây mà không báo để tao đâm vào. Chia buồn với cụ nhé.

Kamelott

Xe tải
Chia buồn vs cụ chủ. Thôi thế là tháng này các cháu nhà cụ ko có sữa rồi.

Em thấy lúc mải nhìn gương để quan sát là mình chỉ tập trung căn đường vs ôm vô lăng thôi. Dễ quên mất cái chân lắm :-ss

BMW_6688

Xe container
E dự là lúc ấy cụ đang lẩm nhẩm du dương theo điệu chầu văn. Nên chân hơi quá tý
Chia bùn mí cụ vậy :) lại mất cơ số bữa beer đây cụ nhỉ

Chidiudiu

Xe điện
Thấy gái là tởn lên muốn đạp...nên nhầm chân ga đây mà :))
chia buồn với cụ

pnew

Xe điện
Vâng! Cũng có thế, em vừa rời tòa án, sáng nay ký vào bản án đồng ý với chánh án và 1 hội thẩm nữa cho 1 em rất xinh ly hôn chồng.
Chia buồn với cụ cả hai việc. Thôi an ủi đó là bức tường chứ không phải ai

h_mdc

Xe điện
Chia buồn với bác! Chuyện vặt í mà, em cũng có thâm niên lái AT như bác và cũng vài lần nhầm lẫn nhưng đều xử lý kịp. Ngay cả khi đang lái, không phải lúc nào đầu óc cũng chỉ tập trung vào việc lái xe cũng là chuyện thường tình.

anhtho

Xe ngựa
Nếu 8 năm lái AT mà vẫn mắc lỗi này thì kể cũng hơi lạ.
Hồi trước, lúc mới chuyển sang lái AT, em nhớ cũng 1, 2 lần nhầm chân ga, nhưng là ngoài đường và cũng không để lại hậu quả nghiêm trọng. Nhớ có lần em chạy xe trên đường tỉnh lộ, lúc đó đi cũng ko nhanh. Có con chó chạy ngang đường, chắc nó quen rồi nên nó cứ chạy (chắc chờ em phanh hoặc né). Không ngờ em lại bồi thêm phát ga (em nhầm chân !), làm nó khựng lại, xe tiến sát nó tầm hơn 1 mét thì em kịp chuyển chân phanh. Nhớ nhất đôi mắt con chó sợ hãi, ngơ ngác nhìn chằm chằm vào em ! Trông nó cũng như một con người: gần như bất động, toàn thân run bắn. Cảnh đó làm em ko bao giờ quên được, và nó cũng làm em lái xe cẩn thận hơn.

laovietlao

Xe tải
Nếu 8 năm lái AT mà vẫn mắc lỗi này thì kể cũng hơi lạ.
Hồi trước, lúc mới chuyển sang lái AT, em nhớ cũng 1, 2 lần nhầm chân ga, nhưng là ngoài đường và cũng không để lại hậu quả nghiêm trọng. Nhớ có lần em chạy xe trên đường tỉnh lộ, lúc đó đi cũng ko nhanh. Có con chó chạy ngang đường, chắc nó quen rồi nên nó cứ chạy (chắc chờ em phanh hoặc né). Không ngờ em lại bồi thêm phát ga (em nhầm chân !), làm nó khựng lại, xe tiến sát nó tầm hơn 1 mét thì em kịp chuyển chân phanh. Nhớ nhất đôi mắt con chó sợ hãi, ngơ ngác nhìn chằm chằm vào em ! Trông nó cũng như một con người: gần như bất động, toàn thân run bắn. Cảnh đó làm em ko bao giờ quên được, và nó cũng làm em lái xe cẩn thận hơn.
Cụ may mắn gặp phải con khôn...mình thì gặp phải một con.....nhìn thấy từ xa mình đã bớt tốc độ ,thấy nó quay lại vệ đường nên mình rú ga tiếp...thế quái nào khi đến gần nó lại quay lại...và cái kết chắc cụ biết.

5banhxe

Xe điện
Cụ may mắn gặp phải con khôn...mình thì gặp phải một con.....nhìn thấy từ xa mình đã bớt tốc độ ,thấy nó quay lại vệ đường nên mình rú ga tiếp...thế quái nào khi đến gần nó lại quay lại...và cái kết chắc cụ biết.
Nhà cháu cũng có 1 lần y xì kiểu này, và con chó được hoá kiếp đi làm kiếp khác. Một con chó còn nhỏ. Nghĩ lại rùng mình. Sau này gặp cảnh tương tự với bọn trẻ con, nhà cháu dừng hẳn lại rồi từ từ đi qua với tốc độ 5km/h cho chắc.

Nói về nhầm chân ga, chả hiểu các cụ đi kiểu gì chứ nhà cháu thì... nhầm thường xuyên. Cả xe MT lẫn AT đều từng bị, mà lái xe hơn chục năm với 15 vạn rồi đấy. Có điều nhầm phát biết ngay, nhà cháu cũng không có kiểu đạp phanh hay ga mạnh, lúc nào cũng nhè nhẹ, thấy phản ứng của xe không như mình dự tính là hiểu ngay đạp nhầm, chuyển chân và đạp lại. Đa phần rơi vào lúc lơ đãng mải nghỉ việc gì đó, mà đường đông hay vào ngõ hẹp thì không thể lơ đãng được nên những lần nhầm đều không có hậu quả gì. Giờ nhà vẫn có cả xe MT lẫn AT, lắm lúc đi AT lại thò chân đạp côn, còn đi MT quên không vào côn kéo số mấy phát không ăn mới phì cười nhận ra mình nhầm. Túm lại là đi xe bình tĩnh, xử lý nhẹ nhàng thì có nhầm cũng chả sao.

cugieo

Xe tăng
nhầm chân ga thì tài non hay tài già cũng dễ bị, chỉ 5 giây lơ đãng là trả giá ngay, kiểu này mất vài củ rồi, nếu có bảo hiểm còn đỡ không thì một đống tiền. Chết vì gái là cái chết êm ái :D mới nghĩ đến gái xinh mà đã làm cho em Toyota như thế này rồi, không biết em ý mà ngồi bên thì như thế nào nhỉ =))

bradpitthn

Xe tăng
Chia bùn vs cụ em cũng thi thoảng nhầm nhọt tý cơ mà em chỉ mới hơi đặt chân vào tý thôi xong lại vụt nhớ ra ngay:D