[Thảo luận] 9.16am - Lại chuyện vượt phải trên đường Phạm Văn Đồng

maidichcity

Xe tải
Chuyện xảy ra cách đây 2 tiếng đồng hồ, bây giờ về nhà mới post dc bài hehe.
Chuyện kể rằng: đi từ Doãn Kế Thiện ra, vòng lại PVD (hướng đi Cầu TL) dưới gầm cầu vượt xi-nhan đàng hoàng nhé. Đi lên 1 đoạn trước cửa trường Sư phạm thì có 1 ông 19L xxxx đi khoảng 15km/h để bắt khách, biêt đoạn này vạch liền đến tận TQHoan nên đi sau ông 19 cái L. Chuyện ko dừng ở đây nếu ông này tiếp tục đi (vì mình sẽ rẽ TQH ngay đó) nhưng nó lại giảm tiếp tốc độ... x-(. Rồi, ko chịu đc vì đang vội & để ý đường bên phải rất rộng nên signal phải & và vượt cho máu. Ô hay quá nhìn phía trước có bóng vàng thấp thoáng hahaha. Chuẩn bị tinh thần tiếp chuyện bạn nghe đài đây. Ngó lại thấy ông 19 cách mình đến khoảng 15 m vẫn đang bò. Phục mình quá cơ đúng như dự, 1 iẻm phi ra mặt vui mừng phấn khởi (nhưng hành động hơi nhũn não vì phi ngay vào giữa cả 1 dàn xe máy đang lao như zồ về phía cầu TL) & chỉ vào vợ 2 mìn.
Signal phải & từ từ lán vào, vưỡn ngồi trong xe, seatbelt đang quàng, máy xe vưỡn nổ, hạ kính xuống chờ đ/c đi lên.
Đ/c có tên là Phạm văn Hải bước tới hỏi ngay quên mất cả điều lệ khi tiếp công dân: Anh cho kiểm tra zấy tờ.
Công dân (CD): Chào em, anh phạm lỗi gì nhỉ?
PVH: Anh vượt phải.
CD: Hmmm, anh ko vượt phải.
PVH: Có, anh vừa vượt phải đè đầu xe kia (ông 19 cái L). Anh cho kt giấy tờ.
CD: Ko em ạ, anh ko vượt phải, ngày nào anh chả đi dg này, nhưng mà ku 19L kia đi thế kia (nó vưỡn đang bắt khách ở đàng trước) thì sao em ko xử lý nó. Hơn nữa thế nào là vượt phải? Nó giảm tốc độ thì anh cũng phải giảm theo a? Nhà anh ngay kia & đang rất vội nhé.
PVH (đột nhiên hạ giọng): Vâng thế anh đi đi, em chỉ nhắc nhở thôi. Sau đó phi ra đằng sau tóm luôn 1 em taxi chắc cũng lỗi như mình =P~.
CD: OK, thế anh đi nhé.

Túm lại là zà nắn - rắn buông nhưng mình phải nắm được luật nhỉ.>:/ Hết

Chỉnh sửa cuối:

luugutv1

Xe tăng
Họ không bắt lỗi đè vạch liền là may đấy. Nếu gặp trường hợp này khi cụ phát hiện ra áo vàng thì hãy tấp ngay vào lề, bật đèn báo nguy hiểm, dừng xe và mở nắp capô... Coi như dừng xe khẩn cấp, suy nghĩ cách đối phó tiếp theo rồi lên chạy tiếp.

Loong Phoong

Xe điện
Họ không bắt lỗi đè vạch liền là may đấy. Nếu gặp trường hợp này khi cụ phát hiện ra áo vàng thì hãy tấp ngay vào lề, bật đèn báo nguy hiểm, dừng xe và mở nắp capô... Coi như dừng xe khẩn cấp, suy nghĩ cách đối phó tiếp theo rồi lên chạy tiếp.
Hôm trc e cũng hóng đc kiểu xử lý này, có ông taxi đang đỗ thì mấy chú áo vàng lao đến bắt, ông taxi rất nhanh trí mở cửa bật nắp cabô lên, xxx ra bảo: thôi xin bố bỏ cái trò trẻ con này đi...ba lăng nhăng nữa, và vẫn xử lý lập biên bản cụ ah. xxx bây giờ cũng biết kiểu này của mấy bác trên OF nên vẫn hay bắt lỗi đc bác nào bị bệnh tim đấy

maidichcity

Xe tải
Cảm ơn cụ luugu, mình ko chạy làn ngoài, mà chỉ đi từ trong ra (đoạn trước cửa trường SP). Họ đứng đó để canh các xe đi như mình nhưng bắt ngay vào làn trong sát giải phân cách: đè vạch liền. Nên khi trả lời d/c kia thì mình chỉ nói rằng anh đi từ trong ra thui.

bmw1226

Xe tải
Đúng là một công dân tốt & một chiến sĩ tốt! Lần sau nhớ nhắc chú Hải thực hiện điều lệnh trước khi đòi xem giấy tờ nhé!

Chuyện xảy ra cách đây 2 tiếng đồng hồ, bây giờ về nhà mới post dc bài hehe.
Chuyện kể rằng: đi từ Doãn Kế Thiện ra, vòng lại PVD (hướng đi Cầu TL) dưới gầm cầu vượt xi-nhan đàng hoàng nhé. Đi lên 1 đoạn trước cửa trường Sư phạm thì có 1 ông 19L xxxx đi khoảng 15km/h để bắt khách, biêt đoạn này vạch liền đến tận TQHoan nên đi sau ông 19 cái L. Chuyện ko dừng ở đây nếu ông này tiếp tục đi (vì mình sẽ rẽ TQH ngay đó) nhưng nó lại giảm tiếp tốc độ... x-(. Rồi, ko chịu đc vì đang vội & để ý đường bên phải rất rộng nên signal phải & và vượt cho máu. Ô hay quá nhìn phía trước có bóng vàng thấp thoáng hahaha. Chuẩn bị tinh thần tiếp chuyện bạn nghe đài đây. Ngó lại thấy ông 19 cách mình đến khoảng 15 m vẫn đang bò. Phục mình quá cơ đúng như dự, 1 iẻm phi ra mặt vui mừng phấn khởi (nhưng hành động hơi nhũn não vì phi ngay vào giữa cả 1 dàn xe máy đang lao như zồ về phía cầu TL) & chỉ vào vợ 2 mìn.
Signal phải & từ từ lán vào, vưỡn ngồi trong xe, seatbelt đang quàng, máy xe vưỡn nổ, hạ kính xuống chờ đ/c đi lên.
Đ/c có tên là Phạm văn Hải bước tới hỏi ngay quên mất cả điều lệ khi tiếp công dân: Anh cho kiểm tra zấy tờ.
Công dân (CD): Chào em, anh phạm lỗi gì nhỉ?
PVH: Anh vượt phải.
CD: Hmmm, anh ko vượt phải.
PVH: Có, anh vừa vượt phải đè đầu xe kia (ông 19 cái L). Anh cho kt giấy tờ.
CD: Ko em ạ, anh ko vượt phải, ngày nào anh chả đi dg này, nhưng mà ku 19L kia đi thế kia (nó vưỡn đang bắt khách ở đàng trước) thì sao em ko xử lý nó. Hơn nữa thế nào là vượt phải? Nó giảm tốc độ thì anh cũng phải giảm theo a? Nhà anh ngay kia & đang rất vội nhé.
PVH (đột nhiên hạ giọng): Vâng thế anh đi đi, em chỉ nhắc nhở thôi. Sau đó phi ra đằng sau tóm luôn 1 em taxi chắc cũng lỗi như mình =P~.
CD: OK, thế anh đi nhé.

Túm lại là zà nắn - rắn buông nhưng mình phải nắm được luật nhỉ.>:/ Hết

CuTiVoDich

Xe điện
Ôi dồi ôi, bài này anh em lx ai cũng thủ sẵn, cụ quăng lên đây xxx biết lại gây khó khăn cho mình.
Cho em hỏi đường không phân làn thì mới có khái niệm vượt phải đúng hông các cụ?

Nục

Xe tăng
Nếu đúng ra thì bác vẫn sai lè ra ấy chứ, dưng mà do thằng 19L đang đón khách mà xxx không bắt nên nó mới thả bác đi.

maidichcity

Xe tải
Bác Mazda323 ui, giải thích hộ lỗi "vượt phải" cái, như bác biết là chỗ chân cầu vượt trước cửa trường SP phình to ra rồi thu nhỏ lại như hình chữ V ấy & có 2 làn xe từ cầu vượt xuống thì làn ngoài từ bên phải (phía trường SP) nhập vào sẽ gặp nhau tại điểm cuối ở đoạn có cái mộ tổ to đùng ở ngay rìa đường ấy, và từ đoạn ấy trở đi là 2 làn rõ rệt. Vậy khi ông 19L đi từ cầu xuống với tốc độ 15km/h mà mình từ bên phải nó đi lên trước nó thì có gọi là vượt phải ko? Đi với tốc độ ấy mà trong khi bên cạnh thì đường lại rộng thênh thang thì chẳng lẽ cứ lẽo đẽo theo nó à? Cảm ơn bác.

Nục

Xe tăng
Em chưa hình dung hết được, như bác nói thì nếu bác từ làn dưới cầu mà vượt trước khi chỗ chữ V đấy nó thu nhỏ lại thì bác không sai nhưng nếu đã vào chỗ làn đường đã thu nhỏ lại đấy thì bác sai (ý em nói ở đây là ngay đoạn trước mặt mấy chàng xxx đang đứng ấy bác ạ).

silverhair117

Xe tăng
Đi đường này nhìn bọn xe khách đi mà uất, nhất là bác nào không phải từ trên cầu xuống. XXX thì đứng như ruồi bên đường, xe khách thì chạy ì ì 1000m/h thì không bắt, chỉ chực chờ ông 4B nào nôn nóng đè vạch chuyển vào làn xe con hoặc lấn sang làn xe máy. Em nhiều hôm vẫn phải nhẫn nhục đi theo chúng đến tận đoạn vạch đứt mới chuyển được làn mà vượt lên!

Tribute

Xe container
Hôm trước em ở Xuân Thủy rẽ ra PVĐ, vướng 2b trên cầu vượt lao xuống không đi ra làn ngoài được đành đi làn trong, vướng ngay thằng xe khách khủng long nó bò đúng bằng người đi bộ, chỗ đó rộng mà em nháy đèn còi kiểu gì nó cũng lờ đi không chịu dẹp vào, chờ mãi gần đến lối rẽ HQV mới có đoạn vạch đứt để vượt qua, lộn hết cả ruột đi ngang, kéo kính chửi mà nó chả thèm nghe, chỉ muốn nhổ bãi nước bọt vào mặt thằng lái xe đó thôi.x-( Bực nó 1 phần nhưng cũng bực cái lũ ngu kẻ vạch nữa, đường đó thì có cái gì mà phải kẻ vạch bên đứt bên liền, rồi chỗ kẻ đứt để chuyển làn/ rẽ thì ngắn tẹo, chưa kịp chuyển làn đã tới vạch liền rồi, toàn lũ ăn hại thôi.x-(

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Trên OF này nhiều XXX vào lắm, vào phá đám anh em OF đấy. Hết sức cảnh giác.

thaygiao

Xe buýt
giọng văn của chủ thớt hay quá?

Matizcoi

Xe cút kít
thứ nhất có mồi ngon đàng sau, thứ nhì doạ nhà tui ở ngay đây nếu túm tui tui gọi cả nhà ra ăn vạ cho bít ....

maidichcity

Xe tải
Haha cảm ơn các cụ giải tỏa bức xúc cùng tui.
@Mazda323: tui vưỡn đi ở đường to cụ ạ, chưa vào làn nhỏ chỗ các d/c đứng đâu, vậy nên khi vượt lên để vào làn thì anh Hải mới lao ra đó. À mà hình như chỗ đó có 2 mũi tên (hơi mờ) ở dưới lòng đường thì phải, để tối nay đi Nội bài qua đó ngó lại rồi confirm với các cụ.
@Thaygiao: cụ quá lời thôi, mình sống & làm việc theo pháp luật mà. Vả lại các anh ko quản nguy hiểm băng ra giữa làn xe như thế làm mình lo quá đi mất cơ, nhỡ bọn nó ko phanh kịp thì uổng công cha mẹ nuôi nấng & nhà nước đào tạo.
@Matizcoi: hổng zám đâu cụ, các anh tha ko dọa mình thì thui chớ mình dân đen thì làm dc gì L-).

Dylan_T7

Xe hơi
Cụ chủ thớt như vậy là chuẩn rồi.

Ôi dồi ôi, bài này anh em lx ai cũng thủ sẵn, cụ quăng lên đây xxx biết lại gây khó khăn cho mình.
Cho em hỏi đường không phân làn thì mới có khái niệm vượt phải đúng hông các cụ?
Oạch cụ này đá cánh rồi.

MeogiaTL

Xe tải
Lý lẽ này nên được áp dụng trong các trường hợp vượt xe đang chạy như bò ở làn ngoài có vạch liền. Vodka mời cụ!
Bác Mazda323 ui, giải thích hộ lỗi "vượt phải" cái, như bác biết là chỗ chân cầu vượt trước cửa trường SP phình to ra rồi thu nhỏ lại như hình chữ V ấy & có 2 làn xe từ cầu vượt xuống thì làn ngoài từ bên phải (phía trường SP) nhập vào sẽ gặp nhau tại điểm cuối ở đoạn có cái mộ tổ to đùng ở ngay rìa đường ấy, và từ đoạn ấy trở đi là 2 làn rõ rệt. Vậy khi ông 19L đi từ cầu xuống với tốc độ 15km/h mà mình từ bên phải nó đi lên trước nó thì có gọi là vượt phải ko? Đi với tốc độ ấy mà trong khi bên cạnh thì đường lại rộng thênh thang thì chẳng lẽ cứ lẽo đẽo theo nó à? Cảm ơn bác.

mrkey

Xe buýt
Oái thế mà cụ đi được, em bái phục bái phục

Altis8848

Xe hơi
đâu phải ai cũng may mắn được như cụ chử thớt đâu :(