[Funland] Otofun running kêu gọi thành viên cùng sở thích 🥇🥇🥇

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em cũng làm một mạch, em mà dừng lại nghỉ là em đơ ngay nhụt hết cả tinh thần, cứ phải đến đích xong làm gì thì làm. Em chạy chậm nên giữ được sức bền.

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Hôm trước em chạy Hồ Tây với đội này, em lớn tuổi nhất luôn, ống chân vẫn hơi đau do hai hôm trước chạy 10K Mỹ Đình, chạy còn hơi khập khiễng, sau chạy 5-7k tự dưng hết đau.
Lúc xuất phát em chạy tầm 500m đã bị mất hút hầu hết cả đội. Em kệ, cứ tà tà một mình chẳng đi đâu mà vội, đường HT e cũng chạy 1 lần rồi ko sợ lạc. Chạy chiều nên nóng vãi. Đến 1000m gặp ngay mấy em nữ không chịu được nhiệt đi bộ. Tầm 2K gặp thêm 3 em nữa cả nam cả nữ tụt lại :)). Đến 7K thì gặp 2 nam mệt quá phải đi bộ, em vượt luôn. Đến 10K thì em đuổi kịp tốp giữa và chạy về đến đích cùng top giữa. :D
Lần sau e sẽ cố gắng tăng pace chạy dưới 2h thử xem được không.

Chỉnh sửa cuối:

zin80

Xe tải
Cái cụ 2 nháy kia chắc bị sao thôi, chứ gân cơ phải tốt lắm mới chơi style ấy được, ngày xưa có cụ lão làng cũng chơi bài chạy 1km đi bộ 100m xen kẽ chạy 5' nghỉ 30 giây, nhưng lúc đó là cụ ấy đang bị chấn thương :)
Có phải cụ nói tới Lâm beo? Hắn kể kinh nghiệm của hắn với thằng bạn em đó. Lâm sức bền cực tốt nhưng gân gối kém, đạp và chạy đều chậm nhưng bền chả kém ai. Thế nên hắn hay áp dụng bài chạy kết hợp đi bộ.

zin80

Xe tải
Hôm trước em chạy Hồ Tây với đội này, em lớn tuổi nhất luôn, ống chân vẫn hơi đau do hai hôm trước chạy 10K Mỹ Đình, chạy
Lúc xuất phát em chạy tầm 500m đã bị mất hút hầu hết cả đội. Em kệ, cứ tà tà một mình chẳng đi đâu mà vội, đường HT e cũng chạy 1 lần rồi ko sợ lạc. Chạy chiều nên nóng vãi. Đến 1000m gặp ngay mấy em nữ không chịu được nhiệt đi bộ. Tầm 2K gặp thêm 3 em nữa cả nam cả nữ tụt lại :)). Đến 7K thì gặp 2 nam mệt quá phải đi bộ, em vượt luôn. Đến 10K thì em đuổi kịp tốp giữa và chạy về đến đích cùng top giữa. :D
Lần sau e sẽ cố gắng tăng pace chạy dưới 2h thử xem được không.
Kinh! Chị chén được cả đội bóng rồi đó.

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Kinh! Chị chén được cả đội bóng rồi đó.
Bí quyết là cứ kiên trì, dũng cảm là sẽ thành công. Trên quãng đường gặp bao nhiêu người dừng lại đi bộ mình cũng ko được nản chí. Người ta chạy vượt qua cũng không được dao động, không được cố gắng đuổi theo là đứt hơi ngay hihi.
Đấy là kinh nghiệm của Gà em chia sẻ cho Gà bạn thôi, các cccm Sói Hổ Báo sẽ có câu chuyên riêng của các cụ mợ ý :D

OmegaO9

Xe container
Người OF
Thế thì cụ đăng ký luôn 70K là vừa đẹp :)
Càng chạy mới thấy thể lực là một vấn đề cần phải bồi đắp nghiêm túc cụ ạ, và nó sẽ không phụ lòng mình đâu. Em thì thực sự chưa tự tin với thể lực của mình, còn phải cày nhiều.
Cách đây 3 năm, lần đầu tiên vượt hồ solo, cái cảm giác nó xa xôi thế chứ. Sau buổi chạy đó, em mất cả sáng ngủ li bì vì mệt.
Lần sau đó em làm một phát cả 3 hồ: Hồ Tây-Trúc Bạch-Hoàn Kiếm, đến km 10 thì đầu gối trái bắt đầu đau, và em vẫn cố hoàn thành trọn 3 hồ theo hình số 8 với khoảng 27km. Đợt đó chạy thì chỉ mang theo 1 bình nước dẻo 500 ml, không có gel hay fuel bar gì hỗ trợ cả (đến giờ thì em cũng chưa biết món này, chỉ mới biết về muối hammer). Về đến nhà cũng ngủ cả sáng, vì đa phần chạy kiểu đó em toàn chạy vào sáng chủ nhật.
Và sau hơn 2 năm không chạy dài, giờ em tập trở lại. Thật lạ là thể lực được cải thiện nhanh chóng phết cụ ạ, cái nữa là có uprace làm động lực. Em đã có thể chén hồ Tây hơn 10 buổi liên tiếp (có ngày làm đôi lượt sáng/tối), gọi là chạy sáng hàng ngày trước giờ đi làm. Như chủ nhật rồi là 2 vòng liên tiếp, dậy từ 3h sáng chạy, chạy xong về ăn sáng và lại lái xe gần 150km về quê ăn cỗ, ấy thế mà tối về vẫn muốn xách giày ra cày tiếp :D

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Thích nhất sau trải nghiệm là một tinh thần sảng khoái, một niềm tự hào nho nhỏ, một kỷ niệm khó phai và những bức ảnh để lưu lại :x

OmegaO9

Xe container
Người OF
Ngon!

Em có đôi R2, chưa có kn mua nên mua bằng chân bt, lúc chạy bị kích, đang vứt xó.
Mua 1 đôi trail Nike lại bị rộng hơn 1 sz, cũng đang bỏ xó.

Chắc gà còn mất học phí nhiều :D
Tính ra mấy đồ chạy tốn kém phết mợ ạ, và đã chạy đồ của Compressport thì áo và quần nike das ra xó hết :D
Mợ làm đôi vaporfly next đi, em thì đặt của anh Lê Quang (fb : Giày chạy marathon các hãng). Cụ này bán hàng thoải mái và chu đáo cực kỳ luôn.

zin80

Xe tải
Bí quyết là cứ kiên trì, dũng cảm là sẽ thành công. Trên quãng đường gặp bao nhiêu người dừng lại đi bộ mình cũng ko được nản chí. Người ta chạy vượt qua cũng không được dao động, không được cố gắng đuổi theo là đứt hơi ngay hihi.
Đấy là kinh nghiệm của Gà em chia sẻ cho Gà bạn thôi, các cccm Sói Hổ Báo sẽ có câu chuyên riêng của các cụ mợ ý :D
Em cũng đặt kỉ luật bản thân rất nghiêm: Cứ 30 ph là em thả lỏng đi bộ. Váy ngắn đến mấy em cũng chả đuổi :)

j23

Xe container
Có phải cụ nói tới Lâm beo? Hắn kể kinh nghiệm của hắn với thằng bạn em đó. Lâm sức bền cực tốt nhưng gân gối kém, đạp và chạy đều chậm nhưng bền chả kém ai. Thế nên hắn hay áp dụng bài chạy kết hợp đi bộ.
Dạ cụ!
Càng chạy mới thấy thể lực là một vấn đề cần phải bồi đắp nghiêm túc cụ ạ, và nó sẽ không phụ lòng mình đâu. Em thì thực sự chưa tự tin với thể lực của mình, còn phải cày nhiều.
Cách đây 3 năm, lần đầu tiên vượt hồ solo, cái cảm giác nó xa xôi thế chứ. Sau buổi chạy đó, em mất cả sáng ngủ li bì vì mệt.
Lần sau đó em làm một phát cả 3 hồ: Hồ Tây-Trúc Bạch-Hoàn Kiếm, đến km 10 thì đầu gối trái bắt đầu đau, và em vẫn cố hoàn thành trọn 3 hồ theo hình số 8 với khoảng 27km. Đợt đó chạy thì chỉ mang theo 1 bình nước dẻo 500 ml, không có gel hay fuel bar gì hỗ trợ cả (đến giờ thì em cũng chưa biết món này, chỉ mới biết về muối hammer). Về đến nhà cũng ngủ cả sáng, vì đa phần chạy kiểu đó em toàn chạy vào sáng chủ nhật.
Và sau hơn 2 năm không chạy dài, giờ em tập trở lại. Thật lạ là thể lực được cải thiện nhanh chóng phết cụ ạ, cái nữa là có uprace làm động lực. Em đã có thể chén hồ Tây hơn 10 buổi liên tiếp (có ngày làm đôi lượt sáng/tối), gọi là chạy sáng hàng ngày trước giờ đi làm. Như chủ nhật rồi là 2 vòng liên tiếp, dậy từ 3h sáng chạy, chạy xong về ăn sáng và lại lái xe gần 150km về quê ăn cỗ, ấy thế mà tối về vẫn muốn xách giày ra cày tiếp :D
Cực kì sung mãn! Em chỉ có thể nói vậy cụ à hehe.
Sướng nhất là cái giai đoạn thèm chạy ấy cụ nhề. Có lúc thì thực sự blue!
Em 2 tuần trước lên Đồng Đò chỉ xác định được 5km rồi quay đầu, tránh tái phát, ai dè hôm đó kiểu gì chơi hẳn gần 12K mới chịu quay đầu, mà chân căng lưng liếc ko hề có dấu hiệu gì chấn thương!!!

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Em cũng đặt kỉ luật bản thân rất nghiêm: Cứ 30 ph là em thả lỏng đi bộ. Váy ngắn đến mấy em cũng chả đuổi :)
Mình lại không đi bộ, đi bộ là không còn động lực chạy tiếp. Mệt thì chạy chậm lại, uống nước, thở...
Đang chạy thích nhất là được người ta nhường đường, nhỡ cái va vào nhau, hay va vào xe cảm giác không ngồi dậy nổi dù là chạm nhẹ í. Vì đang quá mệt, va chạm nhau chắc nằm ăn vạ luôn, hihi.
Thích nhì là bạn chạy cùng chiều, ngược chiều dù không quen biết chào nhau bằng câu động viên: cố lên nào. Hoặc cái đập tay, hoặc chỉ cần gật đầu, ngón tay cái giơ lên.
Các mợ nếu ngại thì thôi, chứ các cụ ở đây cố gắng làm thế nhé, bọn Gà mới chạy như em cảm động cực luôn :x

zin80

Xe tải
Dã man quá! Em sẽ tìm mua muối hammer xem có biến thành ngựa như cụ không. Thớt này có cụ bai cũng khủng khiếp như cụ.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Dạ cụ!

Cực kì sung mãn! Em chỉ có thể nói vậy cụ à hehe.
Sướng nhất là cái giai đoạn thèm chạy ấy cụ nhề. Có lúc thì thực sự blue!
Em 2 tuần trước lên Đồng Đò chỉ xác định được 5km rồi quay đầu, tránh tái phát, ai dè hôm đó kiểu gì chơi hẳn gần 12K mới chịu quay đầu, mà chân căng lưng liếc ko hề có dấu hiệu gì chấn thương!!!
À vâng, em cũng đang kết hợp chạy + gym có tập deadlift nhẹ nhàng để cải thiện sức bền và bổ trợ cho lưng cụ ạ. Cái cung chạy của em nó hay ở cái là mình luôn tự cho mình vào thế phải chạy, tức là một vòng hồ, chả lẽ lại cho phép mình quay về. Thói quen của em là sáng nếu chạy hồ thì em chạy ngược kim đồng hồ, từ đầu Trích Sài, còn nếu chiều tối thì chạy theo kim đồng hồ, từ chỗ đua thuyền. Đích đến yêu thích nhất và lúc mà chạy thoải mái nhất là khi chạm được đến khu Quảng An -Quảng Khánh, mọi thứ trong lành và tuyệt vời nhất của hồ Tây theo em là hội tụ ở đây :D

OmegaO9

Xe container
Người OF
Dã man quá! Em sẽ tìm mua muối hammer xem có biến thành ngựa như cụ không. Thớt này có cụ bai cũng khủng khiếp như cụ.
Cụ đừng troll em, em tán phét chút thôi chứ trong top 20 của mùa uprace K39 kinh tế quốc dân năm nay, em cũng chỉ là trung bình khá thôi, có một vài bà chị cày ghê lắm cụ ạ, có ngày đến 44km. Và đó cũng có thể là động lực của mình :D
Còn muối hammer có 2 dạng, 1 loại uống viên như con nhộng, cung cấp điện giải và muối thiếu hụt trong 1h. Loại 2 là túi pha ra uống trong lúc chạy (1 túi vừa cung cấp muối vừa cung cấp 200 kcal) em thấy nó bổ trợ tốt cụ ạ, mồ hôi không bị vã ra quá nhiều và không có cảm giác bị đuối sức. Nếu cụ hay đi tập gym thì cũng có thể pha BCAA loãng ra để uống khi chạy, cũng rất hay. Còn revive thì em không thấy nó có tác dụng gì nhiều.

zin80

Xe tải
Mình lại không đi bộ, đi bộ là không còn động lực chạy tiếp. Mệt thì chạy chậm lại, uống nước, thở...
Đang chạy thích nhất là được người ta nhường đường, nhỡ cái va vào nhau, hay va vào xe cảm giác không ngồi dậy nổi dù là chạm nhẹ í. Vì đang quá mệt, va chạm nhau chắc nằm ăn vạ luôn, hihi.
Thích nhì là bạn chạy cùng chiều, ngược chiều dù không quen biết chào nhau bằng câu động viên: cố lên nào. Hoặc cái đập tay, hoặc chỉ cần gật đầu, ngón tay cái giơ lên.
Các mợ nếu ngại thì thôi, chứ các cụ ở đây cố gắng làm thế nhé, bọn Gà mới chạy như em cảm động cực luôn :x
Thả lỏng khi mệt bằng cách chạy chậm lại như mợ em không làm được. Trước em chạy cùng thằng bạn, em bắt nó 5 km nghỉ đi bộ với em, nó ghét lắm nên ko thèm chạy cùng nữa :D
Khi đi bộ em còn vặn vẹo lưng cho thoải mái, sau đó chạy tiếp rất dễ chịu. Tất nhiên em dừng đi bộ chủ động chứ ko phải đứt hơi rồi mới nghỉ.

zin80

Xe tải
Cụ đừng troll em, em tán phét chút thôi chứ trong top 20 của mùa uprace K39 kinh tế quốc dân năm nay, em cũng chỉ là trung bình khá thôi, có một vài bà chị cày ghê lắm cụ ạ, có ngày đến 44km. Và đó cũng có thể là động lực của mình :D
Còn muối hammer có 2 dạng, 1 loại uống viên như con nhộng, cung cấp điện giải và muối thiếu hụt trong 1h. Loại 2 là túi pha ra uống trong lúc chạy (1 túi vừa cung cấp muối vừa cung cấp 200 kcal) em thấy nó bổ trợ tốt cụ ạ, mồ hôi không bị vã ra quá nhiều và không có cảm giác bị đuối sức. Nếu cụ hay đi tập gym thì cũng có thể pha BCAA loãng ra để uống khi chạy, cũng rất hay. Còn revive thì em không thấy nó có tác dụng gì nhiều.
Cám ơn cụ nhá! Bù muối rất là quan trọng mà em cứ lười. Quả này phải quyết đỗ đại học mí được. Mà cụ K39 NEO thì chắc cũng 79 giống em?

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Tính ra mấy đồ chạy tốn kém phết mợ ạ, và đã chạy đồ của Compressport thì áo và quần nike das ra xó hết :D
Mợ làm đôi vaporfly next đi, em thì đặt của anh Lê Quang (fb : Giày chạy marathon các hãng). Cụ này bán hàng thoải mái và chu đáo cực kỳ luôn.
À, vaporfly next là đôi này á ? Em thấy nhiều chiến binh đi chắc là chạy quá ngon rồi mà em không thích theo trào lưu lắm. Em tuổi cao, sức yếu, chạy lại vác đôi này người ta cười cho :)). Nó có phiên bản nữ màu nhẹ nhàng, dịu dàng hơn, độ hot cũng vừa tầm thôi em sẽ chén :D. Đồng hồ garmin em cũng chưa cần, em cứ ip dắt vào đai em cân cả thế giới =))

Chỉnh sửa cuối:

skuadi

Xe điện
Em cũng khóai môn trail nhưng giờ em chưa tự tin thể lực lắm nên chưa dám tham gia, khả năng sang năm sẽ dấn thân xem sao. Em cũng chạy quanh hồ Tây và pace 5:43 ở 15km như cụ.
Chắc cụ trêu em :))
Em giờ chả bao giờ chạy HT đc pace 5 như cụ đâu, toàn pace 7-8-9 thôi à.

Sức cụ dư sức làm quả 42 trail nhá :)

King_crimson

Xe tải
Em trước đây mấy tháng cũng làm 2 nháy Hồ Tây pace 7 nhưng phải bổ sung gel, nước pocari. Chủ nhật vừa rồi do uprace nên em chạy từ nhà ra làm 1 vòng hồ rồi chạy về pace 7, không dừng đi bộ và không gel. Tổng 25km

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Chào cccm buổi sáng, chúc cả nhà ngày mới tốt lành.
Chúc mừng cccm đi VMM Sapa, các cụ mợ sẽ chạy cùng nhà vô địch thế giới :D

Nhà vô địch thế giới UTMB sẽ chạy 100km tại giải chạy vượt núi Sa Pa
Francesca Canepa, nhà vô địch giải chạy địa hình danh giá nhất thế giới Ultra Trail Mont Blanc (UTMB), sẽ tham gia cuộc thi chạy 100km vượt núi Vietnam Mountain Marathon (VMM) năm nay.

Cuối tuần này, "thiên đường du lịch" Sa Pa sẽ chào đón gần 4000 vận động viên (VĐV) từ 46 quốc gia đến tham gia các cự ly chạy từ 10km đến 100km tại những ngọn núi cao nhất Việt Nam thuộc tỉnh Lào Cai.
Đặc biệt, sự xuất hiện của Francesca Canepa (Italia), nhà vô địch Ultra Trail Mont Blanc (UTMB) 2018, khiến cho giải chạy địa hình lớn nhất Việt Nam càng gây được sự chú ý lớn của cộng đồng quốc tế.
Francesca Canepa, nhà vô địch UTMB 2018, sẽ tranh tài ở cự ly 100km VMM
Francesca Canepa, nhà vô địch UTMB 2018 sẽ tranh tài ở cự ly 100km VMM
Vietnam Mountain Marathon (VMM) được tổ chức lần đầu tiên vào năm 2013 bởi công ty Topas Travel (Đan Mạch) và được sự bảo trợ của Đại sứ quán Đan Mạch tại Việt Nam.
Trong năm đầu tiên, số lượng người Việt chỉ “lọt thỏm” trong số vài trăm VĐV tham gia. Sau 7 mùa giải, VMM đã thu hút hàng ngàn người yêu chạy bộ đường mòn trong đó VĐV chủ nhà chiếm số lượng áp đảo.
ĐKVĐ VMM 100km nam Nguyễn Tiến Hùng
ĐKVĐ VMM 100km nam Nguyễn Tiến Hùng
VMM trở thành điểm hẹn quen thuộc của những người yêu chạy bộ ba miền và là một trong những sự kiện chạy địa hình lớn nhất trong khu vực châu Á. VMM cũng là giải chạy để VĐV tích lũy điểm đạt chuẩn tham dự giải chạy khắc nghiệt nhất thế giới UTMB.
Gương mặt nổi bật nhất trong số 4.000 VĐV sẽ có mặt ở vạch xuất phát tại Sa Pa năm nay là Francesca Canepa. Cô là nhà vô địch nữ của UTMB (cự ly 161km) năm 2018, giải đua vốn được coi là giải vô địch thế giới của những chân chạy đường mòn xuất sắc nhất.
Hai Á quân giải Vietnam Jungle Marathon Nguyễn Tiến Hùng (trái) và Nguyễn Đức Quang (phải) sẽ đối đầu với nhau tại Sa Pa ở cự ly 100km.
Hai Á quân giải Vietnam Jungle Marathon Nguyễn Tiến Hùng (trái) và Nguyễn Đức Quang (phải) sẽ đối đầu với nhau tại Sa Pa ở cự ly 100km.
Đây là lần đầu tiên một ngôi sao đẳng cấp hàng đầu thế giới tham dự giải chạy tại Việt Nam. Đối thủ của Francesca Canepa sẽ là Habiba Benahmed (Pháp), nhà vô địch cự ly 160km tại HK168, giải ba cự ly 100km tại TNF100 Hàn Quốc 2019.
Ở cuộc đua tranh của nam, nhà ĐKVĐ Nguyễn Tiến Hùng (Phú Thọ) không dễ dàng để bảo vệ ngôi quán quân trước sức ép từ Nguyễn Đức Quang (Hà Nội). Cả hai từng tạo nên hình ảnh đẹp khi nắm tay nhau băng qua vạch đích ở giải Vietnam Jungle Marathon 2019 với vị trí đồng giải Nhì tại Pù Luông (Thanh Hóa) hồi tháng 5.
Cuộc đua của hai trong số những chân chạy địa hình xuất sắc nhất hiện nay hứa hẹn rất gay cấn và hấp dẫn. Ngoài ra, nhiều chân chạy quốc tế nổi bật khác cũng sẽ có mặt tại vạch xuất phát cự ly 100km nam như Tomohiro Mizukoshi (Nhật Bản), Franck Santos (Pháp), Howard Dracup (Vương quốc Anh).