Pajero SWB - mọi nỗ lực để biến xe du lịch thành xe vứt đi.

Nikita

Xe tải
Trước hết em xin phép nhái bản quyền bác Noza về cái tiêu đề thread. Chuyện là thế này, em có cái nhà bố mẹ được phân từ thời bao cấp, thực hiện chủ trương đổi đất lấy hạ tầng của thành phố, tự dưng có bọn nhẩy vào đền bù cho nhà em hơn 1 tỷ/1m2. Oài, phân phối lại thu nhập thôi, lấy của người giầu chia cho người nghèo, em định đòi 1,4 tỷ/m nhưng không hoãn được cái sự sung sướng, thế là bỏ ăn sáng, ăn trưa, ăn tối, làm mình làm mẩy mấy tháng trời để ông bà già đồng ý nhận tiền đền bù. Nhưng ở đời kg ai trọn vẹn cả, rời bỏ cái nhà đã sống mấy chục năm để rồi cầm tiền đi mua cái khác, rốt cục cũng chẳng thừa ra bao nhiêu. Nghèo cũng phải cho con đi học, lên mạng tìm xe thôi. Máu đang dồn vào rất nhiều bộ phận, sao mà đợi lâu được. Với vốn kiến thức là con số 0 tròn trĩnh về kinh nghiệm tìm xe, mua xe, chọn xe... xe đang đi thì theo kiểu thanh toán xong lái về luôn, giá chung, chất lượng chung. Tiêu chí duy nhất mua xe offroad của em lúc đó là kiếm được 1 bé 2 cửa, 2 cầu. Rồi em xuống tiền làm luôn chiếc Pajero cộc của một bác ở Bộ.
Đây là hình em nó lúc mới mua

Em lấy xe này xong cũng có bác bảo là tại sao không mua xe 4 lò xo, tại sao kg chọn máy dầu... tóm lại là tại sao thế này, tại sao thế kia nhưng khi em hỏi là bây giờ có những xe như thế không em về bán con này đi mua luôn. Câu trả lời luôn giống nhau đại ý là: Ờ để anh xem... Thôi thì offroad nó như cái kim tự tháp, các bác ở trên đỉnh chỉ là số ít, em chọn làm phần lưng chừng thôi (câu này bản quyền của Nam Vũ, em trả tiền rồi nên được dùng thoải mái).
Mua xe về xong thay gần như toàn bộ

3 cái hóa đơn với giá trị thanh toán gần bằng tiền mua xe, he he.

Bỏ làm bỏ ăn, loanh quanh theo anh em thợ xe lộn gầm 1 thời gian thì em bị thế này.

Ước gì mình được như anh ý, không bao giờ vợ bỏ.

(Còn tiếp)
Các bác thấy hay thì cho em vài chén để em lại kể chiện tiếp nhé.

Nikita

Xe tải
Xe em sau 2 mùa đăng kiểm thì giờ này đã có.
- Phéc mơ tuya sau kèm bơm (mua cũ)
- Phéc mơ tuya trước ông anh đã mua nhưng kg vừa quần đùi, đang tìm để bán lại (nghe nói là mới)
- Warn XD9000 (mua mới tại VN)
- 5 Bridgestone MT 265/75/R16 (mua mới tại VN)
- Weber 38 DGAS (ship Mỹ)
- Bộ nâng body bằng Polyurethane (ship Mỹ)
- Bánh răng số chậm tỷ số 2.85 (ship Úc)
- Dàn gầm Rancho RS9000XL (ship Mỹ)
- Safari Snorkel SS20HF (ship Úc)
- Đèn Hella 4 quả trên nóc, 2 quả thay pha nguyên bản, 1 quả đấu chung đèn lùi (mua mới tại VN)
- Đèn Hồ Cẩm Đào 2 quả trên cản trước (liên doanh Hàn -Trung, mua mới tại chợ giời)
...
(từ từ em sẽ post hết những cái trên)

Chỉnh sửa cuối:

Nikita

Xe tải
Em lại lan man 1 chút, có bác bảo em sao không đánh xe sang Miên rồi thay nhiều thứ hoặc cực nhiều thứ với lời khuyên: Rẻ lắm... Em hỏi lại là bác chỉ cho em cách làm đi chứ em là dân văn phòng không tự làm được, mà qua dịch vụ thì hết còn “Rẻ lắm” nữa rồi. Tóm lại là thôi có sao chơi vậy, về tiếp tục lọ mọ tìm đồ độ xe.
Đầu tiên mua cái tời của một bác trên này (nghe đâu sắp đổi nick thành Cần tìm đối thủ). Lúc đầu định mua M8000 vì cho rằng nó quá thừa với trọng lượng xe rồi nhưng bác ý tư vấn là “Cứ mua thừa lên, biết đâu mình còn kéo thằng khác”. Oài, thân mình lo chưa chắc đã xong, nhưng biết đâu đấy. Tặc lưỡi thêm ít tiền làm con XD9000.
Escape khủng giao hàng đến tận chân công trình, nhân viên giao hàng kiêm ông chủ thu ngay tiền mặt không cho nợ đồng nào.

(Còn tiếp)

Chỉnh sửa cuối:

kdothuy

Xe tải
Em khâm phục bác quá vì em cũng như bác có con bé vợ 2 như của bác :D

nothinghd

Xe điện
hấp rẫn đây, em lót dép ngồi hóng chuyện của bác tiếp. Hy vọng bác ý ko bị "táo bón" :D

EVO_X

Xe tải
=D>=P~ e mà dc như cụ thì e kí vào giấy kia ngay. :-| nhanh nhanh cụ ơi. để xem nhan sắc e nó tn. mà cụ chơi cắt mái sau đi cho mát. làm như bán tải ý. :-bd

Iu quái 1976

Đi bộ
Cụ ơi bao giờ cụ giải quyết xong e đấy thì cho e làm lái phụ 1 lần cho biết thế nào là cái thú bán đất của cụ nhé.

Nikita

Xe tải
Cụ ơi bao giờ cụ giải quyết xong e đấy thì cho e làm lái phụ 1 lần cho biết thế nào là cái thú bán đất của cụ nhé.
Vâng mời cụ, dự án tiếp theo em định cắt xe thành bán tải. Xe chỉ còn 2 chỗ thôi, ghế phụ dành cho 1 anh cao to, chạy 100m dưới bùn hết 15s. Cụ ngồi lòng em nhé.

Gemi

Xe buýt
Đọc cái tiêu đề em tí ngã =))

MEODENHL

Xe tải
Sao lại lắp MT 265/70 tương đương với 31 thôi à! 265/75 cũng mới chỉ là 31,6 thôi đấy nhé! VDH lắp 33 ngon choét đấy thôi.

onroad

Xe tăng
Rót lý "vốc ca" giúp cụ phấn trấn hơn.
tiếp đi cụ!

Nikita

Xe tải
Sao lại lắp MT 265/70 tương đương với 31 thôi à! 265/75 cũng mới chỉ là 31,6 thôi đấy nhé! VDH lắp 33 ngon choét đấy thôi.
Xe VĐH ngon hơn xe em, lắp lốp 285 chạy phe phé.
Em lại tiếp tục. Lúc mua lốp thì nghe người trong giang hồ đồn đại là có anh gì mới nổi tiếng như Đô rê mon - đi Hilux chơi MT265, anh gì gì nữa nick 69 năm Đồng tính cũng đi MT265. Thế là cũng đặt MT265, 3 tuần sau ra ga Hà Nội nhận hàng. Nhìn thấy 5 quả lốp thăng hoa luôn, tí đánh nhau với mấy thằng bốc vác ở ga. Hôm đấy quên mất là đang đi với nhà đèn chỉ biết đánh vật trong bóng đêm chứ ban ngày thì mềm oặt.
5 quả MT265 đây ạ

Theo thông tấn xã vỉa hè, cùng với việc đã bắt được cụ Rùa hồ gươm thì có 1 anh tự nhận mình là Móng chân con báo mới nhặt được rất nhiều lốp Ích Chim, có lẽ em cắt nửa mét đất ra bán để làm thêm bộ 33.

saigonvw

Xe tăng
Xe VĐH ngon hơn xe em, lắp lốp 285 chạy phe phé.
Em lại tiếp tục. Lúc mua lốp thì nghe người trong giang hồ đồn đại là có anh gì mới nổi tiếng như Đô rê mon - đi Hilux chơi MT265, anh gì gì nữa nick 69 năm Đồng tính cũng đi MT265. Thế là cũng đặt MT265, 3 tuần sau ra ga Hà Nội nhận hàng. Nhìn thấy 5 quả lốp thăng hoa luôn, tí đánh nhau với mấy thằng bốc vác ở ga. Hôm đấy quên mất là đang đi với nhà đèn chỉ biết đánh vật trong bóng đêm chứ ban ngày thì mềm oặt.
5 quả MT265 đây ạ

Theo thông tấn xã vỉa hè, cùng với việc đã bắt được cụ Rùa hồ gươm thì có 1 anh tự nhận mình là Móng chân con báo mới nhặt được rất nhiều lốp Ích Chim, có lẽ em cắt nửa mét đất ra bán để làm thêm bộ 33.
@ Mèo :Bộ này là 265 x75 xR16 đấy Mèo ạ - Chắc Cụ Chủ thớt phê quá đọc lộn thông số.
@ Cụ Chủ: Đời này cầu trước cứng hay mềm đấy ạ ?

Nikita

Xe tải
@ Mèo :Bộ này là 265 x75 xR16 đấy Mèo ạ - Chắc Cụ Chủ thớt phê quá đọc lộn thông số.
@ Cụ Chủ: Đời này cầu trước cứng hay mềm đấy ạ ?
@ A.Diên: Lâu lâu rồi nên em quên. Bộ lốp này là anh cho số điện thoại để mua đấy, he he. Xe em thì anh đang có bản fax hồ sơ còn gì. Đời này cầu mềm anh ạ, em cũng có dự án SAS nhưng chưa tin tay bác nào hàn cả.

Nikita

Xe tải
Như vậy chân cẳng đã tạm ổn, thật sự đến giờ nếu cho mua lại em sẽ mua MT285. Bây giờ làm thế nào để khỏe lên. Người thì em uống Nam thận bảo hàng ngày, gầm cầu thang nhà em thì gần bằng Bách thú với Bách thảo cộng lại, chim muông, thú rừng, rắn rết bọ cạp, thảo dược đủ cả (mỗi tội ngâm trong rượu). Xe thì sao? lại la liếm mấy anh nghịch bùn thâm niên, câu trả lời đại ý chung lại là: Bán mị...a ló xe đi mua cái khác (em chẳng biết các anh ý nói trong lúc say hay lúc tỉnh). Bán xe thì dễ nhưng tiền mua xe mới thì khó. Thôi em lại ăn chơi kiểu tự kỷ vậy. Chế hòa khí Weber là lựa chọn đầu tiên cho việc nâng công suất (http://en.wikipedia.org/wiki/Weber_carburetor)
Em đặt hàng lúc xăng chưa lên giá, chơi luôn họng 38 cho ló máu. Thấy ghi là bộ chế này bị cấm ở California, chắc do vấn đề về khí thải.

Sau 6 tuần chờ đợi, hàng cuối cùng cũng đã về. Trên vỏ hộp ghi rõ dành cho xe Mitsubishi với chế nguyên bản Mikuni

Họng 38

Theo wikipedia thì hãng Weber là của Ý, .éo hiểu sao cái của em lại làm ở Spain. Spain thì Spain, vừa vô địch thế giới xong, hy vọng nó đá bóng hay thì làm chế hòa khí cũng tốt, há há.

(Còn tiếp)
Em đang đợi đủ hàng về để làm tổng thể nên chưa có ảnh lắp lên xe. Khi nào có em sẽ hầu ảnh các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Gặp dân chơi ko sợ mưa rơi rồi .... có điều cầu trước là cầu mềm thì phải mua luôn vài bộ láp dự phòng ... he he

265/70R16 là ngon rồi ... to nữa làm gì ... máy đời cũ, công xuất thấp, xe ngắn ... lốp càng to càng yếu và càng dễ ngã ...

VuGiaA

Xe máy
xe này sắp vứt đi thật