[Funland] Paris có còn hoa lệ không các cụ?

Mr Chun

Xe tăng
Sang pa di k cẩn thận cướp gấp nhiều lần cả xì gềnh. Nhìn mấy thằng da đen em nói thật phát khiếp.
Em thấy ở mình giờ cuộc sống tốt mà, chả thiếu gì.

29S2929

Xe tăng
Thực sự sang Paris mới thấy mấy cái biệt thự Pháp và Nhà Hát Lớn họ xây ở ta mà ta thấy là di sản rất đẹp cần bảo tồn nó chả có cái giá trị gì so với ở Paris hay ở Châu Âu.Nó chỉ làm giống kiểu giáng chứ chất liệu với độ tinh xảo hoàn toàn một trời một vực

garungrobi

Xì hơi lốp
Thực sự sang Paris mới thấy mấy cái biệt thự Pháp và Nhà Hát Lớn họ xây ở ta mà ta thấy là di sản rất đẹp cần bảo tồn nó chả có cái giá trị gì so với ở Paris hay ở Châu Âu.Nó chỉ làm giống kiểu giáng chứ chất liệu với độ tinh xảo hoàn toàn một trời một vực
Thuộc địa thì dc xây cho là mừng rồi. Mình cungz có nhiều cái đẹp mà bị phá hết roài.

TieuFu

Xe container

Marda49

Xe tải
Câu sang định cư vì tương lai f1 em nghe nhiều và thấy suy nghĩ đấy ko ổn tẹo nào. Ỏe đâu cũng có ng này ng kia, ngay ng bản xứ nước pt cũng ối đứa ko ra j :)
Sang định cư vì tương lai F1 chẳng qua là để thẩm du tinh thần, vớt vát lại những gì phải mất mát bỏ ra . Hầu hết bây giờ muốn sang trời Âu/Mỹ phải bỏ ra rất nhiều tiền, có thể nói đa số phải bỏ đi toàn bộ tài sản, cơ hội kiếm tiền ở VN rồi sang đó bắt đầu từ con số 0( hội mà vừa có tiền để đi vẫn duy trì tài sản và cơ hội làm ăn ở VN thì chúng nó quá giàu rồi nên nó sống ở đâu cũng sướng hết).
Các cụ bán tất tay ra đi(nhằm mưu cầu 1 cuộc sống tốt hơn) với quan điểm vì F1" hi sinh đời bố củng cố đời con" sẽ thất vọng thảm hại luôn. Đời bố thất bại thì nhìn thấy rõ luôn, không cần phải bàn, đời con thành công thì cũng 50/50. Nhưng các cụ vẫn đem tư duy Việt Nam vào nhịp sống của phương Tây. Các cụ chấp nhận hi sinh đời mình hòng cho con các cụ có cuộc sống tương lai tốt hơn hầu như cũng như bao suy nghĩ của người Việt truyền thống là được nương nhờ vui vầy với con cháu về già đúng không ạ? Nhưng các cụ lầm to. Con cháu các cụ ở Tây nó theo lối sống Tây, về già các cụ lại phải tự lo lấy thân các cụ thôi.
Đi Tây( Âu, Mỹ) mà cỡ U50 rồi, nếu không phải dạng xuất sắc,hoặc loại bàn tay trắng chả có gì để mất thì thôi ở lại VN cho lành.
Cách đây vài năm có phong trào định cư dưới dạng đầu tư rầm rộ, nhưng đại đa số là thất vọng.

monetaboot

Xe đạp
Sang định cư vì tương lai F1 chẳng qua là để thẩm du tinh thần, vớt vát lại những gì phải mất mát bỏ ra . Hầu hết bây giờ muốn sang trời Âu/Mỹ phải bỏ ra rất nhiều tiền, có thể nói đa số phải bỏ đi toàn bộ tài sản, cơ hội kiếm tiền ở VN rồi sang đó bắt đầu từ con số 0( hội mà vừa có tiền để đi vẫn duy trì tài sản và cơ hội làm ăn ở VN thì chúng nó quá giàu rồi nên nó sống ở đâu cũng sướng hết).
Các cụ bán tất tay ra đi(nhằm mưu cầu 1 cuộc sống tốt hơn) với quan điểm vì F1" hi sinh đời bố củng cố đời con" sẽ thất vọng thảm hại luôn. Đời bố thất bại thì nhìn thấy rõ luôn, không cần phải bàn, đời con thành công thì cũng 50/50. Nhưng các cụ vẫn đem tư duy Việt Nam vào nhịp sống của phương Tây. Các cụ chấp nhận hi sinh đời mình hòng cho con các cụ có cuộc sống tương lai tốt hơn hầu như cũng như bao suy nghĩ của người Việt truyền thống là được nương nhờ vui vầy với con cháu về già đúng không ạ? Nhưng các cụ lầm to. Con cháu các cụ ở Tây nó theo lối sống Tây, về già các cụ lại phải tự lo lấy thân các cụ thôi.
Đi Tây( Âu, Mỹ) mà cỡ U50 rồi, nếu không phải dạng xuất sắc,hoặc loại bàn tay trắng chả có gì để mất thì thôi ở lại VN cho lành.
Cách đây vài năm có phong trào định cư dưới dạng đầu tư rầm rộ, nhưng đại đa số là thất vọng.
Mỗi người mỗi cảnh, cái gì cũng phải đánh đổi, thất bại hay thành công thì chỉ người trong cuộc mới đánh giá được. Còn nếu bước chân sang xứ người mà rơi vào cảnh "vỡ mộng" thì chỉ tự trách bản thân mình chưa có đủ sự chuẩn bị cần thiết thôi.

sakai_yo

Xe container
Paris với nước Pháp thì em không biết hoa lệ như nào nhưng sáng nay đọc bài báo về việc trẻ em ở Anh không được ăn bữa trưa hoặc ăn sơ sài mà thấy khó tin quá cc ạ. Chả nhẽ một nước giàu có như vậy mà trẻ lại phải ăn cao su, nhịn đói?

Gianthuong123

Xe tải
Mỗi người mỗi cảnh, cái gì cũng phải đánh đổi, thất bại hay thành công thì chỉ người trong cuộc mới đánh giá được. Còn nếu bước chân sang xứ người mà rơi vào cảnh "vỡ mộng" thì chỉ tự trách bản thân mình chưa có đủ sự chuẩn bị cần thiết thôi.
Thật ra lao động tay chân dưới 10tr thì Ko vỡ mộng .
Các cụ làm trên 20tr thì mới vỡ mộng , thường là bị người thân xạo lol trước ,tiếp nữa là tư vấn láo cho các cụ ấy , lâu giờ thông tin sai lầm cho các cụ ấy ảo tưởng .

xukthal.

Xe lăn

Bastion.P

Xe điện
Đợt rồi e qua Paris thấy giờ dân ở đó đi xe máy nhiều ghê, chắc cũng mệt mỏi với món đỗ xe ô tô. Riêng về trình đỗ xe oto thì e nghĩ dân Paris số 1 thế giới =))

Paris giờ có con Vision là tiện nhất he he, chứ ô tô thì... thua, e ngán quả đèn xanh đèn đỏ nhất, xe đạp đc ưu tiên, và rất nhiều người đi xe đạp, xe máy cũng nhiều luôn

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Ít ra thì sông trong thành phố của nó sạch còn đi thuyền được.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nó vẫn G đấy các cụ

Bastion.P

Xe điện
E & đám bạn nam nữ đủ cả húng lên thì đi xem mấy show này thôi, ko dám đi mấy quán Cối xay, ra đó gặp dí bill nghìn Ơ cho mấy chai beer thì mệt X_X

Chuẩn luôn cụ :)
Em đi Paris 3 lần (2003, 2005 và 2012), 2 lần đầu đi từ London sang, lần cuối đi từ Hanoi. Mỗi lần ở lại Paris khoảng 4-5 ngày. Cũng được đến nhiều điểm tại Paris nhưng nói thật ngoại trừ các điểm du lịch hay lên ảnh thì chỗ nào ở Paris cũng lộm nhộm :D Các quán caphe với bánh ngọt là em ưng thôi vì cũng giống Hanoi, cứ thư thái mà ngắm phố phường :P

Gái gú ở Paris cũng chán :P

Rome thì đúng chuẩn chỉ phục vụ du lịch, toàn người vs người, giao thông thì cũng loạn :)) Từ London sang chơi 2 ông này đúng kiểu để cho biết chứ không ấn tượng nhiều ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Marda49

Xe tải
Thật ra lao động tay chân dưới 10tr thì Ko vỡ mộng .
Các cụ làm trên 20tr thì mới vỡ mộng , thường là bị người thân xạo lol trước ,tiếp nữa là tư vấn láo cho các cụ ấy , lâu giờ thông tin sai lầm cho các cụ ấy ảo tưởng .
Lao động dưới 10tr/ tháng nếu được đi thì đa số là được đi ké hoặc đi chui( hầu như không mất tiền).
Không mất tiền( ít tiền), còn trẻ, trong nước làm thu nhập thấp thì xuất ngoại cũng là 1 kiểu start up đó cụ!
Em có mấy lão bạn ở VN đang kiếm ăn ngon, làm chủ thế rồi bán tất được cỡ hơn triệu đô( cách đây 5 năm) để thoả giấc mơ Mẽo. Giờ vẫn chưa có quốc tịch Mẽo, chỗ tài sản ngày đó bán để lấy tiền đầu tư qua Mẽo giờ nó ít nhất nhân 3, mỗi lần gặp nói chuyện thấy cứ xót xót là! Trong khi ở VN cỡi xe xem đất thì không muốn , lọc cọc qua Mẽo U50 rồi mà còn đi học giũa nails.

ATZ

Xe tải
Mình thấy sau các cuộc chiến và cuộc cách mạng màu ở Trung Đông, Bắc Phi giờ lại đến Đông Âu, Châu Âu phải chứa chấp tiếp nhận hàng chục triệu người tị nạn cả hợp pháp và bất hợp pháp. Rồi lại đến các vấn đề bất ổn như Brexit, cuộc chiến Ukr, cấm vận Nga ... nên lục địa già ngày càng chịu gánh nặng và áp lực lớn để kiểm soát, lo an sinh xã hội cho các công dân. Nếu không có các phương án, kế hoạch tốt mình nghĩ cơ hội làm giàu ở các nước Châu Âu ngày càng khó khăn hơn, so với các nước Châu Á đang phát triển.

7usd

Xe điện
Nhiều bác trên này lạ thật. Vn mình là nước nghèo nàn lạc hậu, chiến tranh triền miên, mới khá lên đc chục năm nay. Giờ nước mình này là phát triển kinh hoàng, đổi thay từng ngày rồi. Ko hiểu chê bai cái gì nữa. Đi so với mấy nước phát triển tích lũy mấy trăm năm nay.

Gianthuong123

Xe tải
Lao động dưới 10tr/ tháng nếu được đi thì đa số là được đi ké hoặc đi chui( hầu như không mất tiền).
Không mất tiền( ít tiền), còn trẻ, trong nước làm thu nhập thấp thì xuất ngoại cũng là 1 kiểu start up đó cụ!
Em có mấy lão bạn ở VN đang kiếm ăn ngon, làm chủ thế rồi bán tất được cỡ hơn triệu đô( cách đây 5 năm) để thoả giấc mơ Mẽo. Giờ vẫn chưa có quốc tịch Mẽo, chỗ tài sản ngày đó bán để lấy tiền đầu tư qua Mẽo giờ nó ít nhất nhân 3, mỗi lần gặp nói chuyện thấy cứ xót xót là! Trong khi ở VN cỡi xe xem đất thì không muốn , lọc cọc qua Mẽo U50 rồi mà còn đi học giũa nails.
Giới giàu đi qua đi về lại VN bình thường thì Ko nói họ giàu quá cỡ rồi hoặc còn trẻ thì qua nơi xa lạ cũng là một thử thách .
Thật ra có nhiều cụ bị dính tư vấn láo thêm nữa xem youtobe lúc đi chơi xong ảo tưởng , như làm 8h được 70k$ 1 nam nhưng ko nói phải làm gì và trình độ như nào , mức chi phí và đóng thuế sao , ăn những gì cuộc sống tinh thần sao và quan trọng nhất là cày bục mặt , ít thời gian cho con cái và Ko có thời gian rảnh như VN
VN mình vỡ mộng ác nhất là cac cụ ở VN có nhà làm từ 20tr đến 200tr 1 tháng đó cụ .
Bán hết qua đó Ko chừa đường lùi qua đó bị dụ mua nhà giá cao trong khi không có công việc ổn định và lương cao nên số tiền mang qua nên tiền bị đốt vào đó hết .
Nói chung có tư vấn thì có tư vấn thật tình nêu cái được và cái mẩt cho người khác chọn lựa cân nhắc cho kĩ , mà tốt nhất thì đừng bán nhà ở VN chừa đường lui cho mình .
Các cụ mà làm trên 30tr thì ở VN luôn, còn qua nước ngoài thì nhắm làm được nhân 5 mức lương mình được liền thì qua .

Chỉnh sửa cuối: