[Funland] Park City - em hỏi ai đang ở

namcuong789

Xe hơi
cụ kể chuyện cổ tích à 8-}8-}

namcuong789

Xe hơi
ngày xửa ngày xưa khu này vắng tanh như khu Mỹ Đình toàn đồng ruộng . Thế mà bây giờ ko hiểu sao , dân về ở đông thế , xe ô tô đỗ đầy trên vỉa hè !
<:-P<:-P
nhìn ảnh thôi là cũng đủ biết \:D/\:D/ , ko cần nói nhiều với những người hâm mộ môn thể thao ném đá hội nghị cụ nhỉ !

Bèo Bọt

Xe tăng
cháu vào nhà bạn ở vinhomes tl, nhà cháu thấy khu này được của nó đấy hơn đứt pack city mí cả splendola ạ

nam_hoai

Xe tăng
Ko biết bao giờ khu Park này có hàng chung cư,e vẫn thích ở khu này vì tiện công việc

nam_hoai

Xe tăng
Cháu đang ở K park rồi,muốn chuyển về đấy vì tiện có ace ở đấy và xe đưa đón gấu qua cổng park
Thế cụ mua Hyundai Hillstate ở gần đấy, giá khá rẻ so với chất lượng & cảnh quan.

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn
Em vừa làm 3 bộ bếp cho khách ở đấy, 3 căn góc của khu Everlyn và Nadyn. Giá mua mỗi căn tầm 19.6 tỷ. Ba chị em gái , mỗi người một căn. Việt Nam đúng là lắm người giàu thật.

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn

vnvodoi

Xe điện
Em thấy không khập khiễng tí nào, giờ Hà Nội chỉ có vài khu khép kín kiểu này, mỗi khu tọa lạc 1 góc bao gồm Ciputra, Parkcity, Greenbay, Hillstate, Vinhomes Thăng Long
(cũng hơi xa các quận nội thành), Vinhome riverside (cũng hơi xa các quận nội thành), Gamuda. Chẳng ai đi so sanh các khu khép kín này với các khu mở, đường đi chung lộn xộn cả :) Xu hướng trước vẫn là mua cái nhà đất ở đc, kinh doanh đc nhưng dần nhiều tiền người ta thích khép kín, biệt lập, an ninh và trong lành.
Đường Lê Trọng tấn Hà đông xe tải khối bụi đầy sao so với khu Ciputra được cụ? Giá Park city như vậy thì không có khả năng cho dân đầu cơ rồi.

T.arc

Xe tải
Ga mà quy hoạch kiểu như parkcity thì chắc 150tr/1m2 a a :D
Đơn giản thôi các cụ, khu Parkcity rất đẹp nhưng sự thuận lợi là không có, đường xá, siêu thị, trường học không thuận lợi nên CĐT bán chậm và thứ cấp bán cũng chậm. So sanh cùng phân khúc, Gamuda giá còn cao hơn khu này nhưng CĐT bán rất nhanh, thị trường thứ cấp mua bán lại cũng tốt hơn Parkcity.

tung1311 .

Xe điện
Đường Lê Trọng tấn Hà đông xe tải khối bụi đầy sao so với khu Ciputra được cụ? Giá Park city như vậy thì không có khả năng cho dân đầu cơ rồi.
Nếu cụ đặt công ty ở THNC chẳng hạn thì cụ mua nhà ở Parkcity là khá thuận lợi so với việc cụ mua ở Ciputra đúng ko? Cả 2 nơi điều kiện khá tương đồng ngoài trừ Ciputra nằm ở Hồ Tây sẽ tốt hơn về không khí

tieudaovnt

Xe tăng
em vào ciputra thì đúng là đẹp và đẳng cấp thật, nhưng có 2 quả nghĩa trang ở 2 phía bắc nam ngay cổng kđt, em e ở đây cũng hơi vất vả đường âm, thường có được thì sẽ dễ mất. Kể mà qui hoạch mở rộng Nguyễn Hoàng Tôn chuyển được nghĩa trang đi thì đẹp, chứ cảm giác hơi lạnh, nghỉ hưu hãy về đây ở, chứ còn chiến đấu thì theo em nên chọn chỗ khác

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
em vào ciputra thì đúng là đẹp và đẳng cấp thật, nhưng có 2 quả nghĩa trang ở 2 phía bắc nam ngay cổng kđt, em e ở đây cũng hơi vất vả đường âm, thường có được thì sẽ dễ mất. Kể mà qui hoạch mở rộng Nguyễn Hoàng Tôn chuyển được nghĩa trang đi thì đẹp, chứ cảm giác hơi lạnh, nghỉ hưu hãy về đây ở, chứ còn chiến đấu thì theo em nên chọn chỗ khác
Cụ mới thấy có 2 thôi ạ?. Ciputra nghe đâu có tới 4 5 cái lận

Có khi cụ đúng. Em thấy mấy boss từng sở hữu nhà ở đây đều phá sản vỡ nợ. Đỉnh cao thì thật là cao mà mất thì cũng nhanh như chong chóng

vuanhanghi

Xe điện
Ở giữa hoặc phía sau còn đỡ, ở mặt giáp Lê Trọng Tấn thì ồn, bụi suốt ngày đêm chứ sung sướng gì.
Làm nội thành sáng ngủ dậy nghĩ đi Tố Hữu, LVL thì oải lắm. Phí dịch vụ tầm 3-5 củ.
Đc cái sạch, an ninh tuyệt đối, đi ngủ chắc dek phải khóa cửa.

jazzzzz

Xe lăn
Chào các cụ,
Hiện gia đình em đang ở LVKCA - Mỗ Lao, và dự định di cư xuống Park City (khu Manson) lý do là muốn tìm khu nào thật sự yên tĩnh không khí trong lành và an ninh khép kín.
Em đã xuống tham khảo rồi thấy đẹp nhưng có mấy việc chưa yên tâm.
Nên cảm phiền hỏi thăm các cụ đang số ở đó một số vấn đề sau:
- Không gian về đêm có yên tĩnh không ạ, có bị ồn bởi xe cộ hay xung quanh không?
- Không khi có dễ chịu không, có bị ảnh hưởng/ ô nhiễm từ các làng nghề xung quanh không ạh?
- Chất lượng dịch vụ của CĐT thế nào ạh.

Thực sự khi xuống đây đã phải đánh đổi vị trí không tiện như chỗ ở hiện tại, nên còn lăn tăn nhiều điều mà không biết hỏi ai.
Em cảm ơn nhiều.
P/s: em cũng đã tham khảo ở green bay nhưng với căn song lập 150m thì thiết kế xấu nên em không thích.