[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

ar3a

Xe điện
Trong hội trường rộng bên trong cụ ạ, gọi là phòng gì đó theo nhà Phật mà em không nhớ :D nhưng khá rộng rãi. Giờ giấc vẫn chung thế ah.
Báo cáo cụ là chỗ Quán sứ đã đóng từ ngày thứ 2 theo yêu cầu của chính quyền địa phương :( Mai em vẫn quay về chỗ cũ là LNQ vậy.

Linh_Ngọc

Xe hơi
Báo cáo cụ là chỗ Quán sứ đã đóng từ ngày thứ 2 theo yêu cầu của chính quyền địa phương :( Mai em vẫn quay về chỗ cũ là LNQ vậy.
Em vừa chạy qua 69 quán sứ,điểm này đã dừng ko lấy máu do thực hiện giãn cách rồi ạ.thông tin để cc đỡ mất time chạy đến đó.

duongcua03

Xe tăng
Dữ liệu chắc mới cập nhật gần đây, chứ em HM từ những năm viện còn ở Giải Phóng, không thấy dữ liệu đâu cả.
Em thấy họ lưu dữ liẹu của e cả chục năm trước mà nhỉ

duchanh12a2

Xe tăng
Chùa Quán Sứ tại 69 Lý Thường Kiệt vẫn đang là điểm hiến máu đến 8/8, kính mời cccm tranh thủ sang hiến máu ạ. Cccm trong SG mà an toàn covi thì hãy tranh thủ hiến máu và hiến tiểu cầu ai. Vì tiểu cầu phải bảo quản trình điều kiện 25 độ và lắc liên tục nên HN chưa chi viện được tiểu cầu nên sẽ thiếu nhiều ạ. Tại SG, cccm đăng kí theo sdt 0919 66 00 10 hoặc 028 39 55 78 58 hoặc mail tiepnhanhienmau@gmail.com để nhận tin nhắn xác nhận để thông chốt covi ạ. Cảm ơn cccm@};-
Ở loanh quanh khu Trường Chinh có chỗ nào hiến máu ko cụ? Chỗ nào mà rộng rãi, vắng vắng, không phải nơi khám, chữa bệnh là tốt nhất. Cháu chưa đi hiến bao giờ, ko biết cần chuẩn bị những gì và khi đến thì kiểm tra những gì cụ?
À, cháu mới tiêm vacine mũi 1 ngày 13/7/2021 thì có hiến đc ko nhỉ?

de79

Xe hơi
Ở loanh quanh khu Trường Chinh có chỗ nào hiến máu ko cụ? Chỗ nào mà rộng rãi, vắng vắng, không phải nơi khám, chữa bệnh là tốt nhất. Cháu chưa đi hiến bao giờ, ko biết cần chuẩn bị những gì và khi đến thì kiểm tra những gì cụ?
À, cháu mới tiêm vacine mũi 1 ngày 13/7/2021 thì có hiến đc ko nhỉ?
Cụ xem có mấy địa chỉ dưới đây điểm nào tiện nhé, hoặc tải app Hiến máu về rồi đăng kí để nhận tin nhắn xác nhận hiến máu để được thông chốt. Tiêm vắc xin astrazeneca, pfizer, moderna thì sau 1 tuần ổn định là hiến được. Cụ cứ ăn no ngủ kĩ rồi đến điền trả lời vào phiếu, bs khám , vào chờ, uống nước trà đường rồi hiến. Cảm ơn cụ @};-http://vienhuyethoc.vn/giai-phap-nao-cho-nguoi-dan-co-the-hien-mau-trong-thoi-gian-cach-ly-xa-hoi/

vingraux

Xe tăng
Tác giả này dùng từ đắt thật, chả hiểu có ẩn ý gì không ;)

Do đó, tôi thấy vui khi Việt Nam đã làm theo "ánh sáng" của khoa học.

https://vnexpress.net/khu-khuan-trong-nha-4335176.html
Bác này ở Úc, em theo dõi nhiều bài viết cũng thấy bác ấy ý tứ phết, thường không phê phán trực diện. Thực ra đây cũng là lối nói chuyện của người phương Tây, không gây phật ý nhưng đòi hỏi người nghe phải nghe "kỹ" để biết chê chỗ nào.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Trải nhiều thăng trầm trong cuộc sống, giờ em thấy điều quan trọng là phải chấp nhận thực tại như nó đang có. Đại khái có lúc mình ở đỉnh cao thì biết vậy nhưng chẳng may lúc mình rơi xuống đâu đó gần vực thẳm thì cũng phải biết ăn rong rêu cho qua ngày đoạn tháng để chờ cơ hội mà thoát ra; chứ vẫn tưởng mình đang trên mây thì dễ đứt vài dây thần kinh lắm. Giờ dịch covid đến em thấy nhiều cụ vẫn bao la bát ngát, tưởng vẫn như "ngày xưa" ấy, vẫn đòi sáng cà phê trưa phở tối bún bò; vẫn phải hàng ngày hít thở công viên và gặp thằng bạn bù khú. Trong tình huống tồi tệ hơn, một số ngày kiếm được triệu giờ chưa được trăm thì lồng lộn lên. Trong thế giới quanh ta, tự nhiên có lẽ thích nghi tốt hơn nhiều. Kiểu gấu cả mùa đông không kiếm được thức ăn thì ngủ cho đỡ tiêu năng lượng. Cây suốt mùa tuyết phải trút hết lá, chỉ sống với năng lượng tối thiểu. Em không biết con người có khả năng chịu đựng tới đâu nhưng người Việt Nam ta có lẽ là một trong những dân tộc giỏi chịu đựng nhất thế giới. Trong suốt thời kỳ giặc giã và đói kém, dân ta vẫn vượt qua diệu kỳ. Mong rằng sẽ không còn những người ứng xử thô bạo và mất kiểm soát với lực lượng kiểm tra các chốt dịch. Họ đang làm nhiệm vụ và cần phải tôn trọng công việc của họ. Mỗi người cần kích hoạt sang trạng thái mới, kiểu trạng thái ngủ đông, giảm thiểu tiêu thụ năng lượng để tồn tại và chờ thời để "bung lụa" cho đã đời.

kubi82

Xe điện
Em chỉ để ý đến chữ ký của thớt thôi nhưng theo em Tâm tĩnh nhưng Thân phải động.

Tony_Le

Xe container
Sáng cà phê trưa phở tối bún bò có gì mà cao sang. Quán xá không có thì chui vào bếp tự làm, time có mà mênh mông. Công viên không có thì ra ban công, bù khú với bạn off-line không được thì online.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Trải nhiều thăng trầm trong cuộc sống, giờ em thấy điều quan trọng là phải chấp nhận thực tại như nó đang có. Đại khái có lúc mình ở đỉnh cao thì biết vậy nhưng chẳng may lúc mình rơi xuống đâu đó gần vực thẳm thì cũng phải biết ăn rong rêu cho qua ngày đoạn tháng để chờ cơ hội mà thoát ra; chứ vẫn tưởng mình đang trên mây thì dễ đứt vài dây thần kinh lắm. Giờ dịch covid đến em thấy nhiều cụ vẫn bao la bát ngát, tưởng vẫn như "ngày xưa" ấy, vẫn đòi sáng cà phê trưa phở tối bún bò; vẫn phải hàng ngày hít thở công viên và gặp thằng bạn bù khú. Trong tình huống tồi tệ hơn, một số ngày kiếm được triệu giờ chưa được trăm thì lồng lộn lên. Trong thế giới quanh ta, tự nhiên có lẽ thích nghi tốt hơn nhiều. Kiểu gấu cả mùa đông không kiếm được thức ăn thì ngủ cho đỡ tiêu năng lượng. Cây suốt mùa tuyết phải trút hết lá, chỉ sống với năng lượng tối thiểu. Em không biết con người có khả năng chịu đựng tới đâu nhưng người Việt Nam ta có lẽ là một trong những dân tộc giỏi chịu đựng nhất thế giới. Trong suốt thời kỳ giặc giã và đói kém, dân ta vẫn vượt qua diệu kỳ. Mong rằng sẽ không còn những người ứng xử thô bạo và mất kiểm soát với lực lượng kiểm tra các chốt dịch. Họ đang làm nhiệm vụ và cần phải tôn trọng công việc của họ. Mỗi người cần kích hoạt sang trạng thái mới, kiểu trạng thái ngủ đông, giảm thiểu tiêu thụ năng lượng để tồn tại và chờ thời để "bung lụa" cho đã đời.
Chúng ta cần những liều thuốc an thần mạnh hơn, nhất là khi SG và HN sẽ còn phải ở nhà rất dài, chắc chắn còn nhiều trường hợp mất kiểm soát mợ ạ #:-s

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Em trước dịch lương trăm rưởi một công, giờ dịch lương hẳn 200 một công mà vẫn đang lồng cmn lên đây nữa là các cụ trước kiếm bạc triệu, giờ kiếm bạc trăm. ;))

Được hai trăm giờ về mua được 7 lạng rau, trẻ con nó ăn không đủ xen lu lô zơ trong ngày để đỡ táo bón. :))

Bác trách nhầm rồi, anh em bọn em cũng như toàn thể mọi người giờ bệnh tinh hoa nó nặng lắm rồi....không có vắc xin hay thuốc nào chữa được hết trừ khi vòng quay cuộc sống nó tiếp diễn ở tầm cả nhà cùng vui bác ạ. =))

Mưa tháng 11

Xe tăng
Vâng, cám ơn các cụ đã ghé và thả còm. Nói thì nhiều người lại bảo là "trách" hoặc lên mặt dạy đời, chắc không nói gì là hơn. Giờ ở nhà nói lăng nhăng cho đỡ buồn, các cụ thông cảm nha

Mss AN TÂM

Xe điện
Chúc mợ luôn vui mợ nhé

tquang

Xe tăng
Phải chấp nhận thôi và hy vọng dịch nhanh qua chứ cứ kéo dài thế này thì mệt lắm.