[Funland] Phân biệt sạc, cáp iphone 5 xịn và đểu và những điều có thể bạn chưa biết

viettrinet

Xe hơi
Em đang xin làm mod box tòa nhà công nghệ thông tin nên bắt đầu hôm nay cứ một ngày em sẽ post 1 bài.
Bài tự viết, ảnh thì mượn nhé :D
Vào đề luôn.
Tác hại của dùng sạc cáp iphone 5 đểu : Làm nóng máy, nóng sạc, vào mùa đông ẩm, hoặc hè ẩm, màn hình máy bị ẩm mà sạc thì xác định nó nổ cho toét mắt :D
Sạc xịn thì dùng luôn luôn phải mát, sạc tốc độ đầy là bình là khoảng 30p

1. Sạc xịn cắm hai đầu xuôi ngược đều được ( không cần ảnh )
2. Nhìn vào ảnh

3. Cục sạc thì nó phải như này

Một số kiến thức có thể bạn chưa biết :
1.cáp zin của iphone 5 cắm vào ipad mini nếu không chuẩn đầu thì ipadmini sẽ không nhận
2. cáp và sạc zin của iphone 5 của apple bán ra là 2 triệu, tức là nếu bạn mua 1 con iphone 5 giá 7 triệu thì giá của nó chỉ có 5tr, còn lại 2 triệu là sạc cáp. Giá của sạc cáp fake cả bộ là 50k
3. Mua sạc fake là 1 chuyện, nó còn đỡ hơn loại sạc có gắn chip theo dõi có thể lấy dữ liệu từ iphone của bạn

Thank

Long đen

Xe buýt
Cụ phải bắt đầu ít ra từ sạc cáp ip4 chứ lị!

viettrinet

Xe hơi
em chưa dùng ip4 bao giờ :v chuyển từ bb qua ip5 thì mới tìm hiểu chút

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Phân biệt như vậy chưa cụ thể và rõ ràng, nhiều người ko thể nhận biết được. Mức độ nhái của thiết bị hiện nay ngày càng cao và mức độ giống cũng ngày càng chính xác rồi.

Apple bán phụ kiện độc quyền lấy lời chứ không phải giá của cable 2tr còn máy 5tr ah :)). Cái cable của Apple nếu dc bên thứ 3 sản xuất có chứng nhận MFi của Apple thì giá cũng chỉ 200 300 chứ ko đến tiền triệu như Apple.

Cái gắn chip ăn cắp thông tin thì chưa rõ, nhưng mấy cái đồ nhái điện áp ko ổn định, dòng đẩy không đúng thông số sẽ làm nhanh chai PIN. Thậm chí có những trường hợp sạc chất lượng kém điện áp quá ngưỡng cho phép gây nổ BỤP

viettrinet

Xe hơi
Phân biệt như vậy chưa cụ thể và rõ ràng, nhiều người ko thể nhận biết được. Mức độ nhái của thiết bị hiện nay ngày càng cao và mức độ giống cũng ngày càng chính xác rồi.

Apple bán phụ kiện độc quyền lấy lời chứ không phải giá của cable 2tr còn máy 5tr ah :)). Cái cable của Apple nếu dc bên thứ 3 sản xuất có chứng nhận MFi của Apple thì giá cũng chỉ 200 300 chứ ko đến tiền triệu như Apple.

Cái gắn chip ăn cắp thông tin thì chưa rõ, nhưng mấy cái đồ nhái điện áp ko ổn định, dòng đẩy không đúng thông số sẽ làm nhanh chai PIN. Thậm chí có những trường hợp sạc chất lượng kém điện áp quá ngưỡng cho phép gây nổ BỤP
Cảm ơn bác đã góp ý :D nhẽ phải thêm dòng phụ kiện chính hãng còn có loại 1 loại 2 loại 3 bác ạ. Sr đây là lỗi của em :D

viettrinet

Xe hơi

À, cái phần 2 em viết là thật đấy ạ :v

0153

Xe tải
Em thấy có bên Ozaki là cáp được sx theo chuẩn của Apple, nghe quảng cáo thấy bền gấp 5 lần cáp của Apple

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
À, cái phần 2 em viết là thật đấy ạ :v
thì phần 2 có bảo là giả đâu :D

Nhân tiện thì lại kể cho các cụ 1 câu chuyện thế này :))

Dân Việt mình có 1 thói quen là "Ngon", "Bổ" mà phải "rẻ" :)) trên đời làm gì có đồ đó, chỉ có hàng vừa miếng thôi hoặc tích lũy kiến thức tốt để sở hữu đồ ngon nhất có thể trong khả năng chi trả.

Trước đây có 1 thời điểm nhà máy SS bị mấy ông công nhân Việt Nam thăn đồ ra bán, sau đó bị xxx thịt hết rồi. Nhưng tát nước theo mưa, các anh hàng nhái khựa ồ ạt về với chiêu bài thăn đồ nhà máy ra bán. Nhà máy bọn tư bản mà co thăn đồ cả đống thế thì nó còn gì gọi là tư bản nữa. Thế mà dân mình vẫn tin mua sạc cable samsung chính hãng giá rẻ òm.

Em đã test mấy cái sạc SS nhà máy đó và kết quả cho ra là điện áp luôn nhảy nhót ở phần đau tim 5.3 ~ 5.5V. Dòng thì chỉ đẩy 0.7A hoặc 1A (do nhiều cơ sở làm nhái với chất lượng khác nhau)

Quay lại chuyện mấy cái cable sạc nhái cho iPhone. Có rất nhiều người chém bán hàng bóc máy nhưng thực chất thì được bao nhiều hàng bóc máy để bán? Xin thưa là rất ít. Hàng mới mà ăn trộm của khách tráo đồ thì chẳng được mấy vì người tráo đồ đó sớm muộn cũng bị khách tảy chay. Còn lại chẳng còn nguồn nào là đồ mới cả. Chỉ còn lại đồ cũ, ai mất máy dư ra thì bán, số lượng này cũng ít. Những ai còn máy thì chẳng hâm đi mang bán cái bộ cable sạc theo máy đi. Nếu có chắc cũng thuộc hàng siêu hiếm. Chung quy lại là để có mấy hàng zin bán thì chỉ có mua hàng Apple giá đắt cực đắt hoặc số ít rất ít hàng bóc máy, phần lớn còn lại đều là đồ nhái bịp người dùng là hàng bóc máy. Mua phải mấy hàng nhái này rất dễ bị chập cháy nổ IC nguồn hoặc nhanh hỏng PIN.

Nhiều cụ dùng iPhone 5, 5s chưa được 1 năm đã kêu hỏng PIN dù sử dụng nghe gọi là chính. Lý do vì sao? Lý do vì các cụ mua thêm cái cục sạc bóc máy để cắm thêm ở chỗ khác cho tiện nhưng vô tình mua dc hàng bóc máy lởm với giá rẻ

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em thấy có bên Ozaki là cáp được sx theo chuẩn của Apple, nghe quảng cáo thấy bền gấp 5 lần cáp của Apple
Cable thì đương nhiên phải SX theo chuẩn Apple rồi, nếu không thì không dùng được. Tuy nhiên sản phẩm sản xuất ra đó có được Apple chứng nhận MFi không mới là vấn đề. Ozaki là 1 hãng sản xuất phụ kiện có uy tín, các hãng SX bên thứ 3 có phụ kiện chất lượng tốt hơn hãng điện thoại là bình thường. Hãng điện thoại người ta chỉ cung cấp bộ phụ kiện tốt nhất với chi phí tối thiểu để tổng giá trị bộ máy không bị quá đắt

Đơn giản nhất là cái tai nghe của Apple đi theo máy hết sức thường, nhưng các hãng SX khác có thể đáp ứng người sử dụng với những tai nghe đắt nguyên bằng cả bộ máy. Bộ cable sạc cũng tương tự vậy thôi

Morning 15a

Xe điện
Cho e hỏi cái mục 1 ấy . Sao cáp ip 5 cắm vào Ipad mini lại ko xạc đc hả cụ ?? E trông nó cũng giống nhau mà :^)

Một số kiến thức có thể bạn chưa biết :
1.cáp zin của iphone 5 cắm vào ipad mini nếu không chuẩn đầu thì ipadmini sẽ không nhận
2. cáp và sạc zin của iphone 5 của apple bán ra là 2 triệu, tức là nếu bạn mua 1 con iphone 5 giá 7 triệu thì giá của nó chỉ có 5tr, còn lại 2 triệu là sạc cáp. Giá của sạc cáp fake cả bộ là 50k
3. Mua sạc fake là 1 chuyện, nó còn đỡ hơn loại sạc có gắn chip theo dõi có thể lấy dữ liệu từ iphone của bạn

Thank

viettrinet

Xe hơi
à, nó cắm vẫn vào nhưng chỉ vào mặt xuôi thôi :D

viettrinet

Xe hơi
Theo em được biết thì hiện tại có mấy hãng như orico và ibuffalo là chuẩn :D

viettrinet

Xe hơi
topic này em xin dừng tại đây và xin giới thiệu topic tiếp theo về : " những điều có thể bạn chưa biết về điện thoại rơi vào nước "

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Theo em được biết thì hiện tại có mấy hãng như orico và ibuffalo là chuẩn :D
Chuẩn phải test và có con số cụ thể mới là chuẩn cụ ah. Điện áp ổn định, băng thông chuẩn và tỉ lệ bảo hành thấp :D chắc cụ đang cần lên 100 bài viết à :))

Muon_biet

Xe cút kít
Chuẩn phải test và có con số cụ thể mới là chuẩn cụ ah. Điện áp ổn định, băng thông chuẩn và tỉ lệ bảo hành thấp :D chắc cụ đang cần lên 100 bài viết à :))
Câu hỏi cuối trong câu là đánh đúng mục tiêu của chủ thớt đấy.

viettrinet

Xe hơi
:v em làm gì cũng có ảnh chứng minh chứ đâu làm ăn kém cỏi được :v
chả qua là ... chậm tẹo :'(

0153

Xe tải
:D Hôm trước trong mục Chợ giời có bác nào bán cái usb đo điện áp, muốn chắc dùng cái đó :D.

Euro2CityStar

Xe lăn
hôm nọ e mua của 1 cụ bảo xịn nhưng ko biết có phải ko? lúc e đang vừa sạc vừa nghe điện thì bị giật
Vẫn chưa buôn gà luộc là may rôi.

Em vẫn xài cáp từ ip3G cho 4s dù phải nối đến 5 lần . Sạc thì em xài sạc LG với adapter Pisen cho rẻ mà đảm bảo sạc tốt.

viettrinet

Xe hơi
:D xin tiếp thu ý kiến này.