[Funland] Phản đối đa cấp: chơi theo luật và chúng ta đủ sức cảnh tỉnh mọi người

xmobile

Xe máy
Website
www.vinhcuong.com
Mạn đàm về cái gọi là Đa cấp online của bác Si ri ớt sáu sáu tám tám

Em có vài ý trong video, quay xong chả buồn xem lại vì nó chán quá
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=Xut2RbR8nN4[/YOUTUBE]

poorcar

Xe điện
Xin lỗi cụ chứ em đếch tin! Cụ dài dòng quá@

cunglatruong

Xe container
các cụ vào học nhé phen này các cụ nhà mình tỉ phú hết nhé :D... cụ vòng bi xin lỗi kìa :D ... e ngày càng iu oto fun :bz

xeco.com

Xe lăn
Vi deo này mà của cụ chủ thì em nghĩ cụ cũng rảnh quá cơ.

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Em chệu chả có tài năng lĩnh vực này nên chả dám ý kiến ý cò, cơ mà ngày xưa thằng nào bảo kiếm vài chục tỷ nhờ mỗi cái Laptop với internet em cũng dél tin, nhưng chú Hà Đông làm được nên nhiều khi em cũng hoang mang lung lay lắm. Chết nỗi em thuộc hàng bảo thủ chả có tài năng mẹ gì về IT nên cứ phải đi bán hàng hóa vật chất, mãi chả giàu được.

caoap

Xe tải
Các cụ hãy nhìn kỹ hơn vào đa cấp hôm nay. Số người làm đa cấp kiêm nhiệm và đứng trong quân đội và LLVT khá nhiều.
Thử hỏi, anh công an khu vực có bà vợ say mê đa cấp thì việc bán hàng cho cần lao có dễ dàng như ngoại giao thái độ không nhỉ?
Thế đó. Một người bạn quê cũ của tôi mới trò chuyện trong dịp tết này rằng: có đến 90% cựu chiến binh quê đó mắc vào mua hàng đa cấp. Đơn giản là đa cấp dựa vào vài cán bộ xã, thành lập đoàn bác sĩ khám bệnh miễn phí cho cựu chiến binh. Sau khi siêu âm tổng quát, nghe bệnh, chẩn lâm sàng thì bắt đầu...thực phẩm chức năng. Ông nghèo mất đôi triệu. Ông nào con cái lương cao thương bố mẹ thì gửu về mươi triệu cho ông bà phục thuốc...
Vậy đó các cụ. Họ rất giàu nhé. Đa cấp ấy. Nhưng chỉ dăm ông chóp bu còn toàn giấu nhau ngầm mua cho đạt doanh số. Bạc mặt

caoap

Xe tải
Các cụ thân mến
Chả là dòng họ nhà em -những anh em bà con rất gần gũi có khoảng trên dưới 50 người dính vào đa cấp. Người đã tỉnh ra đang bồi hồi tiếc của. Người còn u mê đang say sưa chém gió và mong bán hàng cho anh em họ mạc. Nhìn cảnh đấy vừa giận, vừa thương.
Nói về đa cấp. Thực chất họ thế nào? Tại sao họ đã được cấp phép tại Việt Nam? Đó là những câu hỏi đã có trả lời và chúng ta đa số bà con cần lao ít học, thuần nông, thuần chất dân dã ít va chạm đang bị choáng ngợp trước cái tinh thông, biến hóa của Đa cấp. Hàng loạt con em chúng ta từ sinh viên đến học sinh, thất học ngó vào đa cấp mắt tròn mắt dẹt hi vọng làm giàu nhanh nhẹn như mấy anh cà vật sút chỉ, vét tông chuột khoét ...say sưa kể lể, tung hô.
Có lẽ chúng ta nên có sự đầu tư để giúp bà con, con em chúng ta nhìn thấy được cái sự khó khăn của môi trường kinh doanh này. Thấy được cái nghiệt ngã của cuộc sống bán rẻ tình bạn, tình làng, tình anh em mà nhiều người làm đa cấp đã phải lụy vào.

Em xin ý kiến thế này: Nếu OF có` thể thì cho thành lập một topic mở: cảnh báo về nhiều kẽ hở khi tham gia kinh doanh đa cấp và khi tiếp xúc với đa cấp.
Chúng ta thay vì làm từ thiện thì sẽ quyên góp để thuê mặt bằng và diễn giả phân tích cái lợi cái hại của trò đa cấp. Chúng ta cứ đầu tư phân tích, trò chuyện trên cơ sở những bài toán, những hậu quả nhãn tiền mà cuộc sống đaNG gánh chịu...chắc chắn sẽ có tác dụng.
Kết hợp với diễn đàn này, khác một khi họ có cùng quan điểm phê phán cách kinh doanh của một số công ty đa cấp

Rishi

Xe tăng
Bên voz e thấy bài trừ ĐC mạnh mẽ lắm

Vang999

Xe buýt
Các cụ soi sáng hộ em, em có người nhà cũng đang làm đa cấp mà chưa hiểu mô tê răng rứa thế nào

ongtheson

Xe tải
Cứ nghe thấy đa cấp là em té [-X

Rishi

Xe tăng
Em cũng từng bị lôi kéo vào đa cấp am..., may mà tỉnh thoát đc

Rishi

Xe tăng

vantoan0211

Xe hơi
Các cụ soi sáng hộ em, em có người nhà cũng đang làm đa cấp mà chưa hiểu mô tê răng rứa thế nào
Thì cụ cứ xin đi làm theo người nhà cụ là cụ hiểu ngay mà, vớ vẩn lên o ép này lại lôi kéo đk nhiều các cụ nhỉ:))

kodani

Xe tăng
Mia đến sân bay nội bài chúng nó còn treo quảng cáo Amway.vn

Lubricant

Xe tăng
Em cũng không có hứng thú về ĐC. Bị ăn trưởng từ nv cũ dính vào ĐC nó mới cu sắc cú chứ. Hic

babeta11

Xe tải
Em ủng hộ, nhưng giờ nó biến thái ra n trò khác nữa đánh vào lòng tham con ng. Nó len lỏi vào ngõ ngách làng quê nữa, việc cụ nêu sẽ tốt nếu mạng lưới rộng như dc ấy aẽ có hiệu quả. E dị ứng với dc từ ngày sv, tụi nó ko đủ trình lừa e nhưng nó lại lừa dc papa cỷa e. Giờ chỉ khuyên giải ông cụ, dc cái nọ thì lại dính cái kia, khuyên mãi ko dc, bức xúc nhưng làm sao quản lý dc ng nhà mình ko tham gia nửa mới đau đầu. Âu cũng do lòng tham cụ at, e đã có lúc nghĩ chấp nhận cho ông cụ mấr một khoản mới tin.
Các cụ ghé qua thì ghi danh thêm nhưng cty đa cấp để mọi ng biết cảng báo:
1. Lô hội
2. Armway
3. Herbelife
4. Thiên ngọc minh uy
5. Hụi Tụ hiền
....
Các cụ liệt kê thêm.

Chỉnh sửa cuối:

Kurtswift

Xe đạp
Sản phẩm đa cấp nào cũng tốt ( theo sale bán đa cấp), e chỉ hỏi pricing thế nào?

Chỉnh sửa cuối: