[Thảo luận] Phản đối!

linhdo

Xe hơi
Hôm nay em thằng bạn e kể lại cho e 1 chuyện rất bực mình,chả là,nó đi trước 1 bác 4b (bạn e đi xe 2b),đường hơi đông,4b đằng sau lại có điện thoại,bác ấy đang lái xe mà móc ĐT ra nghe nói như đúng rồi,đến đoạn đèn đỏ ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Láng,bác ấy k để ý,húc ngay vào mông con 2b thằng bạn e,gẫy chắn bùn sau,vụ việc đơn giản và cả 2 bên cũng giải quyết nhanh gọn.Nhưng qua việc này,e nói thật,e rất gét bác nào 1 tay lái xe,1 tay nghe ĐT,thậm chí còn nhắn tin (nhất là 4b) ngoài việc cực kì nguy hiểm vì mất tập trung,mà đấy còn là một hành động vô văn hóa.Nói chung nên tránh các bác ạ,dù xe bác có hệ thống kết nối đàm thoại thì cũng k nên.

Civic 29Z-7083

Xe hơi
bác cứ quá nhời em thấy có tai nghe rồi thì cũng ok mà

Revox

Xe máy
...e nói thật,e rất gét bác nào 1 tay lái xe,1 tay nghe ĐT,thậm chí còn nhắn tin (nhất là 4b) ngoài việc cực kì nguy hiểm vì mất tập trung,mà đấy còn là một hành động vô văn hóa.

Việc vừa lái xe vừa điện thoại thậm chí còn nhắn tin có lẽ 2B còn nguy hiểm hơn. Có người cầm điện thoại tay trái nhưng lại nghe tai phải. Lái xe vòng vèo, miệng cười hoặc cau có khó chịu. Cả hai 4B và 2B không nên làm như vậy, tốt nhất là dừng xe lại bên đường rồi hãy nghe, tốt, cười nói, nhắn tin...

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Em choáng lần đi Bà Nà ở ĐN năm 2007 (mới đây mới có cáp treo từ chân núi lên đỉnh), đi xe toàn vòng cua tay áo mà bác tài cứ 1 tay xoắn quẩy, 1 tay cần điện thoại alo. Cả xe tái mặt cầu nguyện, may mà chưa đến tận số :69:

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Thì cũng phải bắt máy rồi nói là tôi đang lái xe, không nghe được điện thoại chớ, đối tác nó phone mà không nghe thì có mà toi à? mà cụ bảo việt nam chứ có phải tây đâu mà muốn dừng là dừng ngay được, dừng lại nó tắc đường hoặc bị chửi ý chứ.

Nâng tầm lên văn hóa làm gì? ý thức thôi cụ ạ.

ho_bao_sutu_cop

Xe đạp
Hôm nay em thằng bạn e kể lại cho e 1 chuyện rất bực mình,chả là,nó đi trước 1 bác 4b (bạn e đi xe 2b),đường hơi đông,4b đằng sau lại có điện thoại,bác ấy đang lái xe mà móc ĐT ra nghe nói như đúng rồi,đến đoạn đèn đỏ ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Láng,bác ấy k để ý,húc ngay vào mông con 2b thằng bạn e,gẫy chắn bùn sau,vụ việc đơn giản và cả 2 bên cũng giải quyết nhanh gọn.Nhưng qua việc này,e nói thật,e rất gét bác nào 1 tay lái xe,1 tay nghe ĐT,thậm chí còn nhắn tin (nhất là 4b) ngoài việc cực kì nguy hiểm vì mất tập trung,mà đấy còn là một hành động vô văn hóa.Nói chung nên tránh các bác ạ,dù xe bác có hệ thống kết nối đàm thoại thì cũng k nên.
thì 4b phải hơn 2b chứ, thế quả này 2b kiếm đuoc bao nhiểu hả bác ???:21:

Thị Vẹt

Xe tải
Bác chỉ nghe bạn bác mà bác đã thể hiện, xin lỗi bác chứ nghe kể thì chắc gì bạn bác đã đúng hoàn toàn, nếu bạn bác cứ phi vào làn 4B thì trách gì ông 4B không phang cho bạn bác, là em cũng thế thôi.
Đừng có nghe 1 phía xong rồi lên đây khóc lóc

zinzin68

Xe tải
...e rất gét bác nào 1 tay lái xe,1 tay nghe ĐT,thậm chí còn nhắn tin (nhất là 4b) ngoài việc cực kì nguy hiểm vì mất tập trung,mà đấy còn là một hành động vô văn hóa.
Úi, cụ này chưa thấy mấy cụ 2B vừa đi vừa nhoay nhoáy nhắn tin roài. Em đi 2B nhìn thấy cảnh này chỉ muốn giang chân choảng cho 1 phát. Nhìn đau cả mắt.:102:

tqt77

Xe điện
Bác chỉ nghe bạn bác mà bác đã thể hiện, xin lỗi bác chứ nghe kể thì chắc gì bạn bác đã đúng hoàn toàn, nếu bạn bác cứ phi vào làn 4B thì trách gì ông 4B không phang cho bạn bác, là em cũng thế thôi.
chuẩn, cái chú 2b này đúng là đi sang làn 4b, vì ngại đôi co nên bác 4b kia giải quyết cho nhanh chứ. còn nói tầm văn hóa thì 2b có vấn đề :redface:

mr.somit

Xe tải
em cũng toàn 1 tay lái xe 1 tay nghe dt thôi nhưng đi 2 b thì em đứng gọn vào lề đường.Đi 4b thì đàng nào mình cũng lái 1 tay là chính nên việc nghe dt theo em là no vấn đề

xe lôi

Xe tăng
chuẩn, cái chú 2b này đúng là đi sang làn 4b, vì ngại đôi co nên bác 4b kia giải quyết cho nhanh chứ. còn nói tầm văn hóa thì 2b có vấn đề :redface:
bác nói chí phải,đền cho là may rồi,gặp phải cụ nào gấu gấu tí lại còn bị bắt đền ấy chứ.:41: cụ có ý thức chấp hành luật giao thông chứ nói thật với cụ nhiều lúc em không tránh được,chỉ hạn chế được thôi,còn nhắn tin thì tất nhiên là không rồi

linhdo

Xe hơi
Thế e hỏi bác,giả sử k phải là 2b,mà là 4b đằng trước thì có phải là cũng húc,cũng lên chuyện rồi k?Mà ở HN mình,nhất là chỗ đèn đỏ,chả có làn nào gọi là riêng cho 2b hay 4b đâu bác ạ.Xin lỗi bác,e chả khóc lóc với ai nào cả.

appco

Xe buýt
Nhà cháu nghe đồn rằng hành động này bị cấm. Sao ko thấy xxx vịn nhỉ mà nếu bị thì phải kẹp bao nhiêu? :^):^):^)

dam_fai_dinh

Xe máy
4b nhắn tin đúng là sai rôi
mà 2b thì cũng đúng là sai

caisua

Xe lăn
bao xiền em đổ vào bình xăng hết rồi, bình em tận 75l :102:, giờ nó cắt chiều gọi của em, em ko nhắn tin thì làm sao, bác cho em mượn gọi nhờ nhé.:101:

datinh

Xe container
Thế sao không làm cái con đỉa gì đó gài tai ý nhể
Trông như đang nói 1 mình:))

hình mang tinh minh họa
AN TOÀN KHI ĐIỀU KHIỂN XE HƠI và XE MÁY

Tai nghe ĐT không dây rất thích hợp cho người dùng Xe Hơi. Là kẻ thắng cuộc trong cuộc đua của những mẫu thiết kế siêu nhỏ. Nó mang lên mình một vẻ ngoài đỏm dáng, mỏng nhẹ. Không chỉ cung cấp một chất lượng âm thanh nghe trong suốt như pha lê, chiếc tai nghe JX10 Seri II còn thiết kế hẳn một nút bấm giúp bạn kết nối trực tiếp với điện thoại mà chẳng cần đến bất kỳ một thao tác hỗ trợ nào.

Đặc tính kỹ thuật:
- Hỗ trợ bluetooth 1.2 và hands-free profile
- Phạm vi hoạt động khoảng 10 m
- Pin: Thời gian gọi: 6h - Thời gian chờ: 200h
- Có thể nhận và dừng cuộc gọi
- Xử lý am thanh kỹ thuật số DSP

Thời gian bảo hành : 12 Tháng
Giá: 1.500.000 VND/Cái ( 93 USD) (Khuyến mãi : tặng kèm tai ghe ĐT có dây Jabra). Đơn hàng 5 cái (Giá 1.450.000VND/Cái)
...........

tieusufu

Xe tải
kụ ơi, hàng Hồ cẩm đào có 200 K đồng thôi. Em đang dùng đây này, nói chung nghe goi cưc chuẩn, vì trong xe nên ko có gió,ko bị ù ù. Nhưng cũng phải kềm theo điện thoại có chức năng kết nối blue tooth với các thiết bị ngoại vi, cái này thì ko lo, vì có tiền mua xe rồi thì tiếc gì cái răng sâu ( em dùng cai E 51 có 3T thôi , kết nối ngon lành)

Latte

Xe tăng
Thế sao không làm cái con đỉa gì đó gài tai ý nhể
Trông như đang nói 1 mình:))

hình mang tinh minh họa

...........
Có khi em cũng làm một cái nhìn cho giống đới đao hộ vệ của Obama :21::21:

datinh

Xe container
kụ ơi, hàng Hồ cẩm đào có 200 K đồng thôi. Em đang dùng đây này, nói chung nghe goi cưc chuẩn, vì trong xe nên ko có gió,ko bị ù ù. Nhưng cũng phải kềm theo điện thoại có chức năng kết nối blue tooth với các thiết bị ngoại vi, cái này thì ko lo, vì có tiền mua xe rồi thì tiếc gì cái răng sâu ( em dùng cai E 51 có 3T thôi , kết nối ngon lành)
Tiện thế mà không dùng nhể.......